[BMW X1] V-KOOL hay phim cách nhiệt khác?? Mấy bác góp ý em chút ^^

tuandung2811

Xe đạp
Chẳng là nhà em có 1 em X1, mua đã đc gần 3 tháng. Nay em muốn dán phim cách nhiệt cho em nó, tham khảo trên mạng thấy nhiều người tư vấn dán V-KOOL tốt, nên dán VK70 cho kính lái và VK40 cho các kính còn lại. Nhưng do em chưa đi dán phim bao giờ nên ko biết như thế nào, em định lên 6B Láng Hạ, KS Fortuna dán V-KOOL. Mấy bác đi trước cho em hỏi nếu em dán VK70 cho kính lái và VK40 cho các kính còn lại thì tổng thiệt hại khoảng bao nhiêu? hiện tại có chương trình khuyến mãi gì ko ạ? Và nếu em dán như vậy thì bên ngoài có nhìn đc vào bên trong xe không? em muốn có sự riêng tư nên muốn dán loại nào để bên ngoài không nhìn đc vào bên trong, mấy bác tư vấn giúp em với nhé

Mấy bác tư vấn thêm cho em dán loại nào tốt, bên ngoài không nhìn đc vào bên trong, dán vào đi cả ngày lẫn đêm ko bị chói và đặc biệt mấy địa chỉ dán phim chuyên nghiệp đảm bảo với (chứ em cũng nghe về mấy chỗ không chuyên nghiệp dán bằng tay, khu vực dán không đảm bảo sạch, khi hoàn tất đã tạo cho kính xe bị méo mó hình ảnh, bị bọt, bị giảm tầm nhìn gây nguy hiểm cho người lái xe nên em cũng hãi )

Ah em tính dán phim trên Hà Nội nhé mấy bác:D

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn
[/QUOTE]Mấy bác tư vấn thêm cho em dán loại nào tốt, bên ngoài không nhìn đc vào bên trong, dán vào đi cả ngày lẫn đêm ko bị chói và đặc biệt mấy địa chỉ dán phim chuyên nghiệp đảm bảo với (chứ em cũng nghe về mấy chỗ không chuyên nghiệp dán bằng tay, khu vực dán không đảm bảo sạch, khi hoàn tất đã tạo cho kính xe bị méo mó hình ảnh, bị bọt, bị giảm tầm nhìn gây nguy hiểm cho người lái xe nên em cũng hãi )

Ah em tính dán phim trên Hà Nội nhé mấy bác:D[/QUOTE]

Cái này thì em nghĩ là khó cho cụ vì chỗ nào cũng dán....BẰNG TAY hết cụ ah.

Chỉnh sửa cuối:

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
Cái này thì em nghĩ là khó cho cụ vì chỗ nào cũng dán....BẰNG TAY hết cụ ah.[/QUOTE]
sao thấy bảo chỗ llumar dán bằng máy....:))

belancer

Xe buýt
Tổng thiệt hại đâu đó 10tr bác nhé, trước em cũng dán như vậy. VK40 cũng vẫn xuyên sáng tốt nên ở ngoài vẫn nhìn tốt bác ạ. Bác muốn đen sì thì bác bảo người ta tư vấn cho dòng khác chứ VK thì chỉ có VK40 là sẫm nhất rồi. Nhưng bác lưu ý là dòng phim khác thì mầu sắc cũng khác, và về chất lượng thì chỉ có VK mới đủ uy tín thôi.

Chẳng là nhà em có 1 em X1, mua đã đc gần 3 tháng. Nay em muốn dán phim cách nhiệt cho em nó, tham khảo trên mạng thấy nhiều người tư vấn dán V-KOOL tốt, nên dán VK70 cho kính lái và VK40 cho các kính còn lại. Nhưng do em chưa đi dán phim bao giờ nên ko biết như thế nào, em định lên 6B Láng Hạ, KS Fortuna dán V-KOOL. Mấy bác đi trước cho em hỏi nếu em dán VK70 cho kính lái và VK40 cho các kính còn lại thì tổng thiệt hại khoảng bao nhiêu? hiện tại có chương trình khuyến mãi gì ko ạ? Và nếu em dán như vậy thì bên ngoài có nhìn đc vào bên trong xe không? em muốn có sự riêng tư nên muốn dán loại nào để bên ngoài không nhìn đc vào bên trong, mấy bác tư vấn giúp em với nhé

Mấy bác tư vấn thêm cho em dán loại nào tốt, bên ngoài không nhìn đc vào bên trong, dán vào đi cả ngày lẫn đêm ko bị chói và đặc biệt mấy địa chỉ dán phim chuyên nghiệp đảm bảo với (chứ em cũng nghe về mấy chỗ không chuyên nghiệp dán bằng tay, khu vực dán không đảm bảo sạch, khi hoàn tất đã tạo cho kính xe bị méo mó hình ảnh, bị bọt, bị giảm tầm nhìn gây nguy hiểm cho người lái xe nên em cũng hãi )

Ah em tính dán phim trên Hà Nội nhé mấy bác:D

cinus

Xe đạp
Mùa đông đến nowi rồi bác dán làm giề cho phí xèng

tuandung2811

Xe đạp
Tổng thiệt hại đâu đó 10tr bác nhé, trước em cũng dán như vậy. VK40 cũng vẫn xuyên sáng tốt nên ở ngoài vẫn nhìn tốt bác ạ. Bác muốn đen sì thì bác bảo người ta tư vấn cho dòng khác chứ VK thì chỉ có VK40 là sẫm nhất rồi. Nhưng bác lưu ý là dòng phim khác thì mầu sắc cũng khác, và về chất lượng thì chỉ có VK mới đủ uy tín thôi.
Vậy là V-KOOL không có loại nào để khi dán thì bên ngoài không nhìn đc vào bên trong hả bác? Cho mình hỏi trước bác dán VK40 thì bên ngoài có khó nhìn vào bên trong hơn không bác ? :(

bendoquan

Xe hơi
V-Kool có loại mờ hơn chứ cụ mà giá còn rẻ hơn nữa, hôm nọ vừa dán cho con 4B nhà em xong kính trước VK70, các kính còn lại VK40 nhưng nhìn đúng là vẫn hơi sáng. Sao cụ ko dán trong tháng 9 có khuyến mãi giảm 10%. Bây giờ các đại lý Toy đều nhận dán loại này nên cũng tiện, cụ thử qua đó hỏi xem.

mrrekl

Xe tải
Kính BMW đã tráng lớp chống tia tử ngoại rồi cụ đừng dán V-kool làm gì cho tốn xèng, cụ cứ làm phát 3m cho em, giá tầm 2tr8-3tr kính lái là hàng xịn còn xung quanh là Hồ cẩm đào đủ các màu cho bác chọn hiệu quả theo em đánh giá là như nhau ( cách nhiệt) vì em đã chơi cả V-kool lẫn 3m rồi.

Shinta

Xe tăng
em dán xe em (Camry) thì kính lái V70 (V75 nếu cụ cận) & tất cả kính còn lại V40... tổng giá thì em ko nhớ lắm (hơn 1 năm rồi) khoảng 11~13tr
giới thiệu là thành viên OF => giảm thêm 5% ^^
(cụ call trực tiếp hỏi báo giá nhé, hồi đó $ thấp hơn bây giờ)

Chỉnh sửa cuối:

mrrekl

Xe tải
V-Kool có màu chè xanh không các cụ?

PhamQuangThanh

Xe tải
Hôm qua em dán 4 cánh hết 2 lít 8 cho lành chứ dán chống nóng mấy củ mà chả biết đâu xịn thật lẫn lộn, em nói thật với các bác chứ cách nhiệt cái nỗi gì máy lạnh của bác mà lởm thì dán phim 100m vào xe cũng như lò bánh mỳ thôi.

V KOOL HANOI

Xe tải
Vậy là V-KOOL không có loại nào để khi dán thì bên ngoài không nhìn đc vào bên trong hả bác? Cho mình hỏi trước bác dán VK40 thì bên ngoài có khó nhìn vào bên trong hơn không bác ? :(
V KOOL cũng có các series tối mầu để Bác lựa chọn ạ (K14,K28,G05) với VK40 thì bên ngoài vẫn nhìn đc vào bên trong nhưng ko rõ lắm Bác ạ. Bác cần tư vấn thêm gì về V KOOL Bác vào mục " Chợ Trời " giúp em ạ !

Carens_SX

Xe buýt
Cụ chủ thớt cứ chơi hàng công ty, V-Kool, Llumar là ổn, cụ chạy BMW thì việc chơi hàng xịn có nhằm nhò gì, đắt hơn 1 chút nhưng yên tâm cụ ạ. Tiền nào của nấy mà

phongvvv

Xe tải
Hiện tất cả các đại lý của TOY đều có V-Kool, em nghe giới thiệu thấy khá phê. Cụ thể là nó có một cái đèn hồng ngoại chiếu qua miếng kính đã dán các loại phim theo từng mã để các cụ so sánh...Chẳng hiểu có thêm thủ thuật gì không nhưng đúng là nhiệt giảm đến một nửa ( quảng cáo là VK40 giảm 70-75% nhiệt, VK75-70 thì khoảng 40-45%. Tóm lại màu đen thì càng chống nhiệt tốt) nên thường khuyên VK70 hoặc 75 cho kính lái và kính hậu. 4 cửa còn lại thì dán 40 vì nó tối
Nếu theo thực nghiệm thế thì đúng là hiệu quả cách nhiệt tốt thật. Có mỗi điều em lăn tăn là khi dán kính sườn 40 thì tối quá, ở ngoài không nhìn được vào trong. Ngồi ở trong nhìn ra thấy hơi tối , đấy là em thử ban ngày, không hiểu buổi tối nhìn ra ngoài có bị hạn chế không?
Đường sa nhà mình đâu có phải đi chỉ cần nhìn qua kính lái và gương. Nhiều khi nhìn qua cả kính sườn nữa phòng xe máy phi vào. Nhiều khi xe máy nhìn vào biết bác tài đang ngó đi đâu nó cũng biết đường mà tránh, nên ở ngoài không nhìn được vào xe cũng không hẳn đã là hay đâu
Có cụ nào có cao kiến gì hơn chỉ em cái nào?

anhtho

Xe ngựa
Hiện tất cả các đại lý của TOY đều có V-Kool, em nghe giới thiệu thấy khá phê. Cụ thể là nó có một cái đèn hồng ngoại chiếu qua miếng kính đã dán các loại phim theo từng mã để các cụ so sánh...Chẳng hiểu có thêm thủ thuật gì không nhưng đúng là nhiệt giảm đến một nửa ( quảng cáo là VK40 giảm 70-75% nhiệt, VK75-70 thì khoảng 40-45%. Tóm lại màu đen thì càng chống nhiệt tốt) nên thường khuyên VK70 hoặc 75 cho kính lái và kính hậu. 4 cửa còn lại thì dán 40 vì nó tối
Nếu theo thực nghiệm thế thì đúng là hiệu quả cách nhiệt tốt thật. Có mỗi điều em lăn tăn là khi dán kính sườn 40 thì tối quá, ở ngoài không nhìn được vào trong. Ngồi ở trong nhìn ra thấy hơi tối , đấy là em thử ban ngày, không hiểu buổi tối nhìn ra ngoài có bị hạn chế không?
Đường sa nhà mình đâu có phải đi chỉ cần nhìn qua kính lái và gương. Nhiều khi nhìn qua cả kính sườn nữa phòng xe máy phi vào. Nhiều khi xe máy nhìn vào biết bác tài đang ngó đi đâu nó cũng biết đường mà tránh, nên ở ngoài không nhìn được vào xe cũng không hẳn đã là hay đâu
Có cụ nào có cao kiến gì hơn chỉ em cái nào?
Cụ nói đúng, đi buổi tối ở đường HN, nhìn gương chưa đủ mà còn phải đảo mắt xung quanh. Nếu kính sườn tối quá cũng không hợp lý lắm. Kẹt xe, nhất là ở các giao lộ, vòng xoay động, 2b và cả 4b các loại cứ phi lung tung, nếu kính 2 bên tối đen, cũng hơi bất tiện.

Carens_SX

Xe buýt
Phim loại tốt thì đi buổi tổi không bị lóa, nhìn ra ngoài có hơi tối một chút nhưng vẫn chấp nhận được. Phim nhái hoặc hàng rẻ tiền thường làm giảm tầm quan sát và bị lóa khi nhìn vào nguồn sáng (đèn xe, đèn đường..) nên rất nguy hiểm khi lái xe ban đêm.

Riêng khi dán phim cụ nhớ chọn lại phim dán dành riêng cho kính lái nhé. Cái này trong catalogue của phim đều có nói đến đấy ạ.

civic pro

Xe tải
nếu kính trước cụ ở ngoài nắng mà kính bên o có ánh nắng thì người ta sẽ nhìn thoáng qua chứ o nhìn nét như sony được cụ ạ,theo em đã xe xịn rùi thì cứ v-kool mà chơi cụ ạ

hoanggiaphim

Xe tải
Phim loại tốt thì đi buổi tổi không bị lóa, nhìn ra ngoài có hơi tối một chút nhưng vẫn chấp nhận được. Phim nhái hoặc hàng rẻ tiền thường làm giảm tầm quan sát và bị lóa khi nhìn vào nguồn sáng (đèn xe, đèn đường..) nên rất nguy hiểm khi lái xe ban đêm.

Riêng khi dán phim cụ nhớ chọn lại phim dán dành riêng cho kính lái nhé. Cái này trong catalogue của phim đều có nói đến đấy ạ.
cụ này nói chuẩn quá.
Kính lái để đảm bảo cách nhiệt và tầm quan sát cụ nên chọn loại tốt kính sườn thì dễ chọn hơn
cụ có thể dùng tới gói kết hợp(gói này gần đây thấy khách chon nhiều) kính lái dùng phim VKOOL,LLUMAR...kính sườn thì dùng phim khác xẽ giảm giá thành đi nhiều nhưng ko nên dùng hàng tung kua

Kool2k3

Xe tải
Xe e mua lại, chủ cũ dán kính lái loại film ko tốt nên kính vừa mờ, đi đêm loá đèn. Em muốn bóc ra, các cụ cho em biết cách bóc và tẩy cái keo dán của film cho sạch sẽ đc ko ạ?
Em nghĩ nếu ko phức tạp quá thì em tự làm vì vậy rất cần các cụ chỉ dẫn.
Em xin cảm ơn trước.