BMW "second hand" và các vấn đề liên quan ...

BMW 325iA

Xe đạp
tốt nhất theo e là bác cứ gọi 1 chú thợ chuyên xe đức đi cùng kiểm tra đưa vào gara check đàng hoàng rồi hãy mua

Bond2011

Xe máy
Theo em việc mua xe làm sao phải trên cơ sở hài hòa nhất như số tiền mình có, công việc và sở thích của mình,... Cảm giác lái của Bim thì em không bàn nữa vì có quá nhiều chủ đề rồi, cái quan trọng là tài chính và mong muốn của mình mà thôi. Nếu đã quyết thì em Bác cứ đưa xe ra gara chuyên Bim nhờ họ kiểm tra hộ tổng thể. Bác chú ý đến phần máy, khung gầm, điện đóm là ok.

Phụ tùng của Bim và Mec thực ra cũng không quá đắt so với các dòng khác đâu Bác ạ, tiền nào của ấy mà, Nếu phải thay đồng bộ 1 lần thì đi cả chu kỳ đến khi thay xe mới thì không phải nghĩ lắm.

kutukura

Xe tải
xe cũ thì cái chuyện bắt đầu hỏng vặt là chuyện thường,quan trọng là không đâm mạnh hay bơi lội gì thôi chứ. còn người mua phải chấp nhạn thôi vì là XE CŨ mà.

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
-Audi thì lại bị lỗi động cơ,đằng nào mà chả ngất,ko vì cái nọ thì vì cái kia ?
Em thấy ko hãng xe nào hoàn hảo cả, Ngọc còn có vết huống chi là chiếc xe do hàng chục ngàn chi tiết lắp thành. Nói chung là tùy theo sở thích và túi tiền mà múc thôi các cụ ạ

sonvnptquangnin

Xe máy
thích thì nhíc các cụ ạ. Mình mua xe cũ về chịu khó chăm sóc em nó tí là oki ngay ấy mà.

speed race

Xe hơi
Các cụ cứ chém nhiều làm em nhụt chí, năm ngoái định lấy Bim mà cứ sợ hỏng với sửa ( em thì ngại vác xe đi sửa lắm vì ko có thời gian mà ) nên em để tiền mua vàng , giờ đủ tiền mua xe mới roài mà vẫn phân vân ko biết vàng có lên nhanh bằng xe ko nhỉ ( tính từ giờ ...) có khi em lại đi xe đạp điện vậy .......

speed race

Xe hơi
( em đổi ý rồi ) Có cụ nào có con Bim đời 205 hay 206 mà đã thay hết các cái hay hỏng như máy, khung, gầm, điện đóm.... thì alo bán em nhé ... ah mà biết bơi càng tốt .. vì em ko biết bơi mà, có ngập nó còn dìu ...... em cảm ơn ah

fiatvang

Xe đạp
Cụ cứ mua bim đi nhé. đi rồi không muốn chạy xe Nhật nữa đâu. Cũng như cụ dùng dt Vertu rồi sẽ không muốn dùng điện khác đâu. Còn sửa chữa thì xe cũ nào cũng phải sửa chữa bảo dưỡng. Đồ đắt đồng nghĩa với tốt. Chơi hoa hậu và người mẫu đừng sợ tốn kém, nếu sợ thì mua KIA 1.1 cụ nhé.

cminghean

Xe hơi
Các dòng xe Đức nên mua xe mới. Cò muốn mua xe cũ thì nên lấy xe Nhật.

Trung_anh

Xe buýt
Các dòng xe Đức nên mua xe mới. Cò muốn mua xe cũ thì nên lấy xe Nhật.
Cụ nói cũng đúng,xe Nhật lành hơn chút nên mua cũ cũng ít thấy báo lỗi or hỏng vặt
Nhưng lái thì nhẹ hều chán lắm,thua xa Bim
E cứ nghĩ 1 đời ta = 3 đời nó .Nếu thích là quất thôi ạ,sau có hỏng cũng chấp nhận

Cụ cứ mua bim đi nhé. đi rồi không muốn chạy xe Nhật nữa đâu. Cũng như cụ dùng dt Vertu rồi sẽ không muốn dùng điện khác đâu. Còn sửa chữa thì xe cũ nào cũng phải sửa chữa bảo dưỡng. Đồ đắt đồng nghĩa với tốt. Chơi hoa hậu và người mẫu đừng sợ tốn kém, nếu sợ thì mua KIA 1.1 cụ nhé.
Ai bảo cụ dùng Vertu rùi ko thích dùng máy khác....chán vertu rồi Thích Goldvish

@All : tháng 4-2009 e thèm X5 quá sang NgVC bốc 1 em 3.0si biển 30K giá 97k
Trước khi sang mua 1 ngày cũng tham khảo qua các diễn đàn để hôm sau check cho cẩn thận
Gara cho ng đi cùng ra EA kiểm tra,a nhân viên EA cắm chìa khóa vào ổ đọc gì đó rồi bảo xe này toàn bảo dưỡng ở đây chủ đi cẩn thận còn chất lắm thế là e đi về ( hix nghĩ lại thấy gà quá)
Về dùng thời gian phát hiện ra Gạt mưa ko tự động,đánh lái đèn ko liếc theo,kiểm tra vài nơi phát hiện ra chủ cụ đâm phải thay kính lái mới nên ko có bộ cảm biển gạt mưa,thay đèn pha bên phải nên cả 2 mắt e nó đều ko liếc đc nữa
E cũng kệ thôi vì chả phải lỗi liên quan đến máy móc là e đếch sợ....Và cứ thế là dùng 18 tháng sau bán lại cho saloon 75k ( lúc đấy thấy báo lỗi thêm cái giảm soc sau)
Vậy là lỗ mất 22k e vẫn ko hối hận vì đc trải nghiệm X5 1 cảm giác thật # lạ và thích thú
Nhiều khi mua xe cũ lăn tăn quá là rất khó mua nên cứ mạnh dạn lên 1 chút các cụ ợ

dat_asroma

Xe tải
Cụ Trung_Anh chấp nhận lỗ 22k để trải nghiệm X5 thì cụ cũng siêu rồi, với em thì 22k là ngân sách để sắm 1 con xe cũ, nên chắc kô dám mạo hiểm.

pachooc

Xe máy
Đi xe cũ vì không đủ xèng chơi xe mới, nhưng đi xe cũ có cái hay của nó, thỉnh thoảng chạy ra chạy vô gara cũng biết thêm nhiều cái hay hay. E quan niệm là thà đi xe cũ của Đứt còn hơn đi xe cũ của Nhựt. hehehe

catthienphong

Xe tải
Website
lionstravel.net
Em hóng hớt thấy ông anh cũng đang chạy BMW bảo rằng: Sở dĩ thay đồ BMW nó đắt là do nó không thay những linh kiện nhỏ, nếu có thay là nó cứ thay cả bộ. Chính vì vậy lên mới đắt. Chả hiểu có phải vậy không nữa.!!

levietdung

Xe hơi
Lúc đi xem xe, cụ nên làm trước một bảng check list những thứ cần check:
Em ví dụ:
Nội thất:
Đèn
Ghế
Châm thuốc
Điều hòa
Tay lái
Loa đài
Gạt nước
Ngoại thất:
Sơn vỏ
Đèn
Cảm biến lùi
Doăng cao su
Khoang máy
Dầu máy
Dầu phanh
Dầu trợ lực
Tiếng máy
Gầm xe
Suspension : nhún thật lực mà nó ko bập bềnh ko cọt kẹt
Control arm: các ball joint chưa bị vỡ vỏ cao su
Vào cua chậm ko có tiếng kêu
Phanh gấp mà bánh trước không rung
Lắc ngang bánh xe không dơ
Cốp sau:
Tools box
Kích
Bánh phụ
Cd
Sat nav

Sơ sơ là như vậy. Lúc xem xe cần nhất là kiên nhẫn kiểm tra từng thứ 1 theo cái list
Nếu phát hiện hỏng ở đâu thì cũng dễ mặc cả hơn.
E vote cho bác 1 phiếu.Lính mới như em,đọc bài của bác sáng cả mắt,nhiều bác tài không góp ý được với chủ thớt,vào cứ chém lung tung mà đau hết cả đầu

Trung_anh

Xe buýt
Cụ Trung_Anh chấp nhận lỗ 22k để trải nghiệm X5 thì cụ cũng siêu rồi, với em thì 22k là ngân sách để sắm 1 con xe cũ, nên chắc kô dám mạo hiểm.
Nếu xe ko báo mấy lỗi đấy e bán lại cho ng dùng thì ko lỗ đến 22k đc hix hix
Giờ Cho e đi xem X5 thì mấy lỗi kia đừng hòng thoát hehe

Mr.KemChuoj

Xe hơi
Lúc đi xem xe, cụ nên làm trước một bảng check list những thứ cần check:
Em ví dụ:
Nội thất:
Đèn
Ghế
Châm thuốc
Điều hòa
Tay lái
Loa đài
Gạt nước
Ngoại thất:
Sơn vỏ
Đèn
Cảm biến lùi
Doăng cao su
Khoang máy
Dầu máy
Dầu phanh
Dầu trợ lực
Tiếng máy
Gầm xe
Suspension : nhún thật lực mà nó ko bập bềnh ko cọt kẹt
Control arm: các ball joint chưa bị vỡ vỏ cao su
Vào cua chậm ko có tiếng kêu
Phanh gấp mà bánh trước không rung
Lắc ngang bánh xe không dơ
Cốp sau:
Tools box
Kích
Bánh phụ
Cd
Sat nav

Sơ sơ là như vậy. Lúc xem xe cần nhất là kiên nhẫn kiểm tra từng thứ 1 theo cái list
Nếu phát hiện hỏng ở đâu thì cũng dễ mặc cả hơn.
Còn thiếu "Bao cao su" bác nhé! Cái này quan trọng, ko là lắm bệnh lắm đấy :)) Em chém tí cho nó vui, các cụ đừng gạch :D