BMW 318 yếu

hpnetauto

Xe tải
Con cháu đang ốm mà cụ lại cứ khám bệnh online thế này. Bệnh về động cơ là bệnh lớn nhất rồi đấy cụ ợ :(

corola2003

Xe tải
Em bị cái bơm xăng cụ ạ, bơm xăng hỏng không giữ được áp xuất tiêu chuẩn trong ống. Thay xong ngon ngay, giờ xe em gẩy nhẹ cái nổ. Chạy đc thì nên đi thay cụ ạ, cố quá có ngày nằm đường gọi cứu hộ đấy. Thay xong thì xe bốc hơn rồi nhưng bất ngờ hơn là tiết kiệm xăng hơn nữa mới vui cụ ạ. Hình như em với cụ đồng hương Quảng Ninh thì phải.
E cũng ở quảng ninh cụ à,cụ ở chỗ nào vậy?thế chắc e cũng phải đi khám tổng thể xem bệnh tình e nó thế nào.xe cụ trước bị như xe e hả?cụ thay bơm xăng mất bao nhiêu xèng vây?

Matden

Xe tải
Hôm trước xe e bị bỏ máy rung bần bật, đem vai gaâ check thì một e mobin chết do bị oil máy vào. Dẫn đến phải thay zong mặt máy (e ko nhớ tên của nó viết như thế nào hình như là zong quylap) là ok hok vấn đề j nữa

corola2003

Xe tải
Hôm trước xe e bị bỏ máy rung bần bật, đem vai gaâ check thì một e mobin chết do bị oil máy vào. Dẫn đến phải thay zong mặt máy (e ko nhớ tên của nó viết như thế nào hình như là zong quylap) là ok hok vấn đề j nữa
Thế là máy nổ êm hả cụ,thay zoăng mặt máy là hết mà k phải làm máy hả cụ

trongpaint

Xe buýt
Cụ cứ đoán già đoán non làm gì. Cứ mang đến cho bác sỹ chuẩn bệnh thôi. Mà bác sỹ có khi còn chưa chắc đã đúng 100% huống hồ là khám online :)

29NN-506-50

Xe tải
Hình như đây là thói quen của cụ này...lần trước cũng có 1 bài hỏi bét nhè online mà lại còn đòi tư vấn chính xác bệnh làm ông bạn e nản ko muốn tư vấn nữa...online thì ko bao giờ chính xác bằng khám trực tiếp đâu...

MitsuPajero2003

Xe hơi
Xe của em 318i cứ ga nhẹ nhàng từ từ thì tăng tốc lên đều, nhưng cứ đạp ga mạnh tầm 2/3 chân thì có cảm giác như bị hụt khoảng 1 giây, sau đó máy gầm to, tốc độ vòng tua lên tầm 3k cả quá trình diễn ra tầm 2-3s sau đó xe mới tăng tốc nhưng máy rú to khi đạt tốc độ tầm 80km trở lên thì máy mới êm.
Các bác tư vấn dùm em xem như thế máy móc có vấn đề gì k?

corola2003

Xe tải
Hình như đây là thói quen của cụ này...lần trước cũng có 1 bài hỏi bét nhè online mà lại còn đòi tư vấn chính xác bệnh làm ông bạn e nản ko muốn tư vấn nữa...online thì ko bao giờ chính xác bằng khám trực tiếp đâu...
E ở xa lên phải hỏi bét nhè đi rồi mới quẳng xe cho thợ chứ cụ,k thì vào fun có mục BMW để làm gì hả cụ,cụ thông cảm xe e nó nát qua lên mới phải hỏi.hihi xe e đợt trước hỏi bét nhè là vì chuẩn đoán sai bệnh làm e phải thay cái bánh đà mất gần 30 củ đấy cụ à.thay xong vẫn kêu thì hoá ra bị bộ tỳ xích cam thay phát êm ru.thế mới xót cái bánh đà.sau này cho bạn mượn xe đi lại bị sôi nước làm mát đến giờ xe nó đểu thế đấy.3hom nay buổi sáng đề mãi nổ đây.

Bim318

Xe hơi
Cụ ở xa là ở đâu? Ko ở thành phố nhớn thì kể cũng mệt đấy. Cụ chịu khó vào mục tư vấn sửa chữa của cụ Gaz69 lập ý mà tham khảo thêm còn online chỉ khám được mấy cái bệnh phổ biến thôi để muốn chính xác phải đưa vào gara chuyên BMW cắm máy mới ra bệnh đc mà cũng ko tuyệt đối đâu cụ nhé.

corola2003

Xe tải
Cụ ở xa là ở đâu? Ko ở thành phố nhớn thì kể cũng mệt đấy. Cụ chịu khó vào mục tư vấn sửa chữa của cụ Gaz69 lập ý mà tham khảo thêm còn online chỉ khám được mấy cái bệnh phổ biến thôi để muốn chính xác phải đưa vào gara chuyên BMW cắm máy mới ra bệnh đc mà cũng ko tuyệt đối đâu cụ nhé.
E ở quảng ninh cụ à,thế lên e mới phải hỏi các cụ ạ

EmthemBMW

Xe tải
E ở xa lên phải hỏi bét nhè đi rồi mới quẳng xe cho thợ chứ cụ,k thì vào fun có mục BMW để làm gì hả cụ,cụ thông cảm xe e nó nát qua lên mới phải hỏi.hihi xe e đợt trước hỏi bét nhè là vì chuẩn đoán sai bệnh làm e phải thay cái bánh đà mất gần 30 củ đấy cụ à.thay xong vẫn kêu thì hoá ra bị bộ tỳ xích cam thay phát êm ru.thế mới xót cái bánh đà.sau này cho bạn mượn xe đi lại bị sôi nước làm mát đến giờ xe nó đểu thế đấy.3hom nay buổi sáng đề mãi nổ đây.
Máy khó nổ, sôi nước làm mát thì của cụ thổi doăng nhẹ rồi. Kiểm tra dầu máy có mầu sữa không, đi nhẹ nhàng nhìn đồng hồ nhiệt đi vào gaza chuyên bim khẩn trương nếu cụ không muốn rà mặt máy, nặng hơn nữa thì tay biên...

corola2003

Xe tải
Máy khó nổ, sôi nước làm mát thì của cụ thổi doăng nhẹ rồi. Kiểm tra dầu máy có mầu sữa không, đi nhẹ nhàng nhìn đồng hồ nhiệt đi vào gaza chuyên bim khẩn trương nếu cụ không muốn rà mặt máy, nặng hơn nữa thì tay biên...
Vâng thưa các cụ là tình hình hôm nay cho e nó vào gara rồi chư biết dc chi tiết để mai thợ tháo ra mới biết nhưng theo chuẩn đoÁn của mấy chú thợ là thổi gioang mặt máy chắc cấP độ nhẹ.có gì e sẽ báo cáo các cụ sau

corola2003

Xe tải
bá cáo các cụ là hôm nay e đã cho e nó vào xưởng rồi kết quả là thổi gioong mặt máy ở cấp độ nhẹ,e thay gioong va rà lai mặt máy cộng thay toàn bộ phớt gít vệ sinh sach sẽ các chi tiết,xe vẫn chưa xong mai e sẽ úp ảnh cho các cụ chiêm ngưỡng quá trình mổ xẻ e ấy hhijhi

EmthemBMW

Xe tải
bá cáo các cụ là hôm nay e đã cho e nó vào xưởng rồi kết quả là thổi gioong mặt máy ở cấp độ nhẹ,e thay gioong va rà lai mặt máy cộng thay toàn bộ phớt gít vệ sinh sach sẽ các chi tiết,xe vẫn chưa xong mai e sẽ úp ảnh cho các cụ chiêm ngưỡng quá trình mổ xẻ e ấy hhijhi
Đấy đang là là quá trình cụ làm cho máy nổ, sau khi máy nổ nếu gaza chuẩn ng ta phải bơm áp xuất vào két nước để kiiểm tra hệ thống làm mát của cụ. Nguyên nhân sâu xa của sôi nước và thổi doăng là do hệ thống làm mát không đảm bảo.

hungblue

Xe tải
Xe mình cũng đã thay zoang cũa mặt máy , các te . Lâu rồi nó cũng bị lão hóa mà , mấy món này nên coi như bệnh ngoài da , có vấn đề gì đâu .

xetulai

Xe máy
Xe cũ cũng nhiều vấn đề nhỉ