[Funland] Bình tĩnh! Sống hay chết, ăn nhau ở bình tĩnh!

blackbox

Xe tăng
Bác có gì chứng minh CSGT ăn xiền không? Ăn Tờ rơi thì tôi có.
Bác có gì chứng minh các anh Thanh tra GT ăn xiền không?

Bác có gì chứng minh Quảng trường Tượng đài bị thất thoát lãng phí không?? Hoàn toàn không có tham nhũng chỗ đó đâu nhé, vì tôi không có gì chứng minh cả.

Cái tôi post, tôi chứng kiến, khi lên đó làm hàng của mình và của khách.
Vãi với chứng minh!
Đặt vấn đề thì tự đi mà chứng minh đi chứ nhỉ! :))

aladanh

Xe tăng
Chỉ thương bộ đội Biên Phòng, biên giới rộng không khỏi bị lọt bọn vượt biên. Lại bị mang tiếng lỏng lẻo oan
Hay thu gọn lại biên giới để phù hợp với thực lực của biên phòng, đảm bảo quản lý chặt chẽ cụ nhỉ?

blackbox

Xe tăng
Hay thu gọn lại biên giới để phù hợp với thực lực của biên phòng, đảm bảo quản lý chặt chẽ cụ nhỉ?
Ông dân đâu đấy?
Tôi thích nở to ra, thêm dân thì thêm người quản lý cho nó chặt chẽ! :))

aladanh

Xe tăng
Ông dân đâu đấy?
Tôi thích nở to ra, thêm dân thì thêm người quản lý cho nó chặt chẽ! :))
Em dân ngu cu đen, cứ thấy các bác kêu biên giới dài, người ít ko đảm bảo, chứ e nghĩ nước mình tỷ lệ người quản lý/dân số cũng thuộc dạng cao rồi.
với lập luận như thế thì có phải để bọn vượt biên dùng giấy tờ giả là do ít công an ko ạ?
covid bùng phát là do ít bsy chứ cũng ko phải do chủ quan, cdc đà nẵng làm xét nghiệm chậm? để theo như quyền bộ trưởng byt thì dịch có thể bắt đầu từ đầu tháng 7 và cho đến nay, Đà Nẵng đã trải qua 4 chu kỳ lây nhiễm
Link đây cụ: https://ncov.moh.gov.vn/-/quyen-bo-truong-bo-y-te-chung-virus-o-benh-nhan-covid-19-tai-a-nang-la-chung-xam-nhap-tu-ben-ngoai-vao

Chỉnh sửa cuối:

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
B52 pháo đài bay bất khả chiến bại, súng đạn, bom mìn các kiểu còn ko đánh bại được ý chí các cụ mình ngày xưa mà. Sao giờ con cháu được ăn học đầy đủ, điều kiện hơn, được biết nhiều thông tin quanh mình hơn thì phải tỉnh táo hơn chứ nhỉ, Sao chưa gì đã sợ rồi hoảng loạn như vậy, chúng ta nên đoàn kết và bình tĩnh làm theo sự chỉ đạo của các ban ngành :D

Mr.Alo

Xe lăn
Sợ là đúng, tích trữ đồ ăn là đúng . Nhưng lên bình tĩnh .

namcutthoi

Xe buýt
Em thấy vẫn vậy, trừ việc viện gấu nhà em dừng cho nhân viên lấy phép nghỉ. Quy trình đã có sẵn, cứ vậy mà áp dụng.

vitngoc

Xe điện
Đúng tháng khuyến mại to nên chắc chả ai dự trữ đâu :))

happyhn

Xe container
Thông tin có ca nghi nhiễm Covid sau 3 lần xét nghiệm ở Đà nẵng đã gây ra tâm lý khá hoang mang cho nhiều người.

Em lướt MXH, thấy nhiều ảnh và comment rất hoảng loạn.

Ờ, nguy hiểm chứ! Ờ, sợ chứ!

Nhưng sợ quá mức dẫn tới đờ đẫn và hoảng loạn thì có tăng % an toàn không hay lại gây hiệu ứng hoảng loạn Domino?

Thực sự, nếu và Nếu điều tồi tệ nhất xảy ra! Sao chúng ta không xem lại Titanic, hãy bình tĩnh như ban nhạc chơi và sống thanh thản. Sao không như đôi vợ chồng già, hôn và ôm nhau trong sự chia sẻ. Sao không như bà mẹ ôm đàn con vỗ về chúng khi và khi Định mệnh đã điểm.
Sao không thả lỏng lắng nghe " My heart will go on" để hiểu ta nên đối mặt với Định mệnh ra sao?!

Và quan trọng nhất, ta không được phép như lũ chuột hoảng loạn dẫm đạp nhau tìm chỗ tránh khi tàu sắp đắm.

Đơn giản, nếu là Định mệnh thì hãy bình tĩnh mà đón nhận!
ko quan tâm.gif

Em cũng rất bình tĩnh, bình tĩnh đến mức đợt 1 đi làm ko đc nghỉ ngày nào. Đợt này bỗng dưng lại hơi lo, ko mất bình tĩnh trước dịch mà mất bình tĩnh vì cách ly phát nữa thì đói ợ :)

congngo

Xe điện
Mấy tháng rồi thu nhập giảm gần nửa, tiết kiệm chi tiêu chút, thời gian rảnh do ít việc thì chăm chút sửa sang nhà cửa, đi đến những nơi mình muốn đến(không phải đi du lịch)... thấy cuộc sống có ý nghĩa hơn.

Hai Toan

Xe container
Vấn đề khẩu trang các cụ yên tâm nhé,tai các cty may còn đến hai chục triệu cái khẩu trang vải xk mà khách hàng chưa lấy,có cụ nào ôm đẻ em giới thiệu chỗ anh bạn ,giá chỉ bằng tiền công may thôi ạ,hàng thương hiệu Hanvico.

Lacet_ti

Xe container
Có gì mà phải loạn? Đi đâu bằng phương tiện công cộng và tới các khu vực đông người, cứ khẩu trang mà đeo.
Chỉ thương bộ đội Biên Phòng, biên giới rộng không khỏi bị lọt bọn vượt biên. Lại bị mang tiếng lỏng lẻo oan. Thấy nhiều người hở mồm ra là chởi NN quản lý biên giới như mồn, ăn tiền này nọ... đến nản!
Chửi là chửi cái bọn ********* vì cái lợi nhỏ trước mắt.
Bp ít người, mà bộ đội các quân chủng khác ngồi chơi, chả thấy điều tăng cường.
Thêm các em đoàn viên áo xanh đâu òi, ra biên giới mà làm tình.. nguyện đi chứ :))

pain

Xe ba gác
Thêm các em đoàn viên áo xanh đâu òi, ra biên giới mà làm tình.. nguyện đi chứ :))
Cụ đùa thì em k nói chứ nếu thật thì cụ chả hiểu dek. Nhăm nhe điều quân lên sát biên, cụ nghĩ dễ như chơi Đế chế à?

Lacet_ti

Xe container
Cụ đùa thì em k nói chứ nếu thật thì cụ chả hiểu dek. Nhăm nhe điều quân lên sát biên, cụ nghĩ dễ như chơi Đế chế à?
Có cái giề mà ghê gớm.
Điều gác điểm, vũ khí thô sơ.
Có phải tt quân đội đâu mà sợ.
Mà em nói thật, chỉ cần quân địa phương, suốt ngày ngồi chơi ở BCh quân sự có lẽ đủ.
Mồm coi là đại nạn QG, sao ko huy động đc.

Chỉnh sửa cuối:

blackbox

Xe tăng
Vãi với mấy ông game mạng.
Bộ thích điều quân loạn xà ngầu thế nào cũng được à?
Mỗi người 1 việc. Biên giới dài là thực tế.
Sếp bên BP chả phải nhờ đến thế trận lòng dân để quản biên giới đấy thây.
Các ông ngồi gõ phím mà cứ chửi với chém văng mạng không biết ngượng à?

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Cứ thế này thì chết đói mất thôi giống như bị oánh hôn mê nó cho xô nước lạnh vừa tỉnh lại bị gối tỳ vào cổ ko thể thở được. Nghe phong phanh ngày mai toàn tin xấu.

Lacet_ti

Xe container
Vãi với mấy ông game mạng.
Bộ thích điều quân loạn xà ngầu thế nào cũng được à?
Mỗi người 1 việc. Biên giới dài là thực tế.
Sếp bên BP chả phải nhờ đến thế trận lòng dân để quản biên giới đấy thây.
Các ông ngồi gõ phím mà cứ chửi với chém văng mạng không biết ngượng à?
Thế điều bác sĩ ở HN vào DN làm gì. Nhẽ HN hết vc à.
Ừ thì bác sĩ điều dễ hơn qd .
Nhưng đang là nạn QG, lý do gì ko điều dc quân. Nếu coi đó là mối nguy, sao ko làm.
Còn ko thích làm chặt thì thiếu gì lý do.
Ông xem chỉ xử người VN, ko hề truy xét nguyên nhân người TQ sang làm gì, tại sao sang..
Vậy là thế nào.

chualang67

Xe buýt
Ai đi du lịch Đà thành về địa phương nào thì tốt nhất khai báo ý tế với địa phương nơi ở và tự cách ly theo doi, thấy Dắc Lak có ca nhiễm khi từ DN về rồi đó.