[Funland] Bình tĩnh! Sống hay chết, ăn nhau ở bình tĩnh!

pain

Xe ba gác
Ở ĐN mới thấy cảm giác hoang mang, lo lắng. Thông tin không chính thống (có thể các cụ đang che giấu) làm dân lo hơn. Mệt mỏi lắm các cụ ạ.
Không ai che giấu và ngu gì mà giấu thông tin hả cụ?
Việc của mỗi chúng ta bây giờ là tuân thủ khuyến cáo của cơ quan chức năng và thực hiện tốt các biện pháp vệ sinh cá nhân.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Có gì mà phải loạn? Đi đâu bằng phương tiện công cộng và tới các khu vực đông người, cứ khẩu trang mà đeo.
Chỉ thương bộ đội Biên Phòng, biên giới rộng không khỏi bị lọt bọn vượt biên. Lại bị mang tiếng lỏng lẻo oan. Thấy nhiều người hở mồm ra là chởi NN quản lý biên giới như mồn, ăn tiền này nọ... đến nản!
Chửi là chửi cái bọn ********* vì cái lợi nhỏ trước mắt.
Tôi cũng rất thương các đồng chí Biên phòng, đặc biệt các đồng chí Biên phòng với tụi ********* bành chướng Beijing.
Btw, bác đã lên Biên giới xem các ảnh làm việc như nào chưa? Liên quan đến việc người vượt biên bất hợp pháp ấy?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Không ai che giấu và ngu gì mà giấu thông tin hả cụ?
Việc của mỗi chúng ta bây giờ là tuân thủ khuyến cáo của cơ quan chức năng và thực hiện tốt các biện pháp vệ sinh cá nhân.
Bình tĩnh và Tuân thủ là chuẩn rồi bác.
Cứ khẩu trang mà đeo, chịch xoặc cũng vậy.
Thế là ổn.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Tôi cũng rất thương các đồng chí Biên phòng, đặc biệt các đồng chí Biên phòng với tụi ********* bành chướng Beijing.
Btw, bác đã lên Biên giới xem các ảnh làm việc như nào chưa? Liên quan đến việc người vượt biên bất hợp pháp ấy?
Em lên rồi ạ các đồng chí ý chổng rái lên ngủ chơi là chính còn ai thả tiền vào sọt thì các đồng chí í xin đa phần là mắt mù tai điếc nên đi lại rất dễ dàng.

cusao

Xe lăn
Có bệnh là phải chữa, đã mắc rồi thì có loạn cũng không giữ được. Kệ thôi, cứ chấp hành đúng yêu cầu của chính phủ. Thử hỏi, nếu làm trái thì có thu về hơn được lợi ích không?
Toang thế chưa toang nữa vẫn phải tìm cách khống chế, kiểm soát. Chạy đi đâu????

Bus_nhanh

Xe điện
Dịch bênh là nguy hiểm... nhưng đúng là do ảnh hưởng của truyền thông mà mọi chuyện có vẻ càng rối lên.
Chính điều này đã gây ra hoảng loạn xã hội.
Em nghĩ còn nguy hiểm hơn dịch bệnh.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em lên rồi ạ các đồng chí ý chổng rái lên ngủ chơi là chính còn ai thả tiền vào sọt thì các đồng chí í xin đa phần là mắt mù tai điếc nên đi lại rất dễ dàng.
Việc các gian thương nhà ta đưa người tàu khựa vào Việt Nam là có hẳn Dịch vụ, kèm Biểu giá, thời điểm xuất phát kèm địa chỉ, cung cách ăn mặc, phương thức vận chuyển ...., túm lại là 1 dạng Dịch vụ trọn gói rất là profesional.
Có khi vụ cấp CMT giả cho 2 đứa đi tàu bay, cũng nằm trong service này.

Và trong Chuỗi cung ứng dịch vụ đó, có khá nhiều đồng chí có đồng phục.

Phiên bản gốc:
Hải quan buôn lậu này (cựu cán bộ hải quan thôi ạ).
Vàng ươm bảo kê xe quá tải này (cũng cựu).

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Việc các gian thương nhà ta đưa người tàu khựa vào Việt Nam là có hẳn Dịch vụ, kèm Biểu giá, thời điểm xuất phát kèm địa chỉ, cung cách ăn mặc, phương thức vận chuyển ...., túm lại là 1 dạng Dịch vụ trọn gói rất là profesional.
Có khi vụ cấp CMT giả cho 2 đứa đi tàu bay, cũng nằm trong service này.

Và trong Chuỗi cung ứng dịch vụ đó, có khá nhiều đồng chí có đồng phục.

Phiên bản gốc:
Hải quan buôn lậu này (cựu cán bộ hải quan thôi ạ).
Vàng ươm bảo kê xe quá tải này (cũng cựu).
Dạ trước đây em cũng nằm trên pò chài tầm 5 năm nên hiểu rất rõ mà cụ ko có xèng ko có mk từ ngách rừng chui ra bị tóm phút 1 ngay rất lẹ.

blackbox

Xe tăng
Các cụ có gì chứng minh điều mình nói đang xảy ra không ạ?
Còn không có thì thôi, đừng nói linh tinh.

Phỗng new

Xe điện
Nhất trí là trước mọi biến cố thì đều cần phải cố gắng giữ bình tĩnh.
Tuy nhiên thấy văn của cụ thớt hơi "quá" kiểu nâng cao quan điểm. Cái gì mà "định mệnh" rồi "lành thay, lành thay"???
Rồi việc cụ ví thực tế với câu chuyện của Hollywood trên cái tàu đắm, không được hợp lý cho lắm. :)

Azeglio

Xe điện
Nói các cụ đừng chửi chứ em chả quan tâm đến dịch cho lắm. Chính quyền hướng dẫn sao thì em làm vậy, cái gì phải làm và không được làm thì em tuân thủ. Còn em vẫn phải chạy ra đường kiếm ăn.

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
người nhà, thân nhân của người bệnh đang điều trị bệnh tại các bênh viện hàng tháng nay lên bv rồi trở về nơi cư trú sống như bình thường, có người quán quán ăn, có người bán ở chợ có người bán hiệu sách... Giờ cách ly, mấy bác chỉ bế mấy người đó đi, còn những hàng xóm và khách của những người này kg ai biết gì, kg có tư vấn gì, kg nói gì. Vậy thử hỏi bên yte đã làm đúng và tốt hay chưa. Em là một trong số này, biết sau rất lâu, và kg đc thông báo gì.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Mình thấy có đồng chí pain là hay mất bình tĩnh nhất, hơi tí là hô hoán trấn an người khác "đừng mất bình tĩnh"
Bình tĩnh nhất thì có dân Mỹ, dân Thụy Điển.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ có gì chứng minh điều mình nói đang xảy ra không ạ?
Còn không có thì thôi, đừng nói linh tinh.
Bác có gì chứng minh CSGT ăn xiền không? Ăn Tờ rơi thì tôi có.
Bác có gì chứng minh các anh Thanh tra GT ăn xiền không?

Bác có gì chứng minh Quảng trường Tượng đài bị thất thoát lãng phí không?? Hoàn toàn không có tham nhũng chỗ đó đâu nhé, vì tôi không có gì chứng minh cả.

Cái tôi post, tôi chứng kiến, khi lên đó làm hàng của mình và của khách.

Ớt xanh

Xe điện
Loại IQ dưới đầu gối mới làm thía:))
Cảm ơn bác đã xếp hạng IQ cho em!
Nhưng bác vậy là hơi quá lời đấy ạ.
Nhà em cũng có mua nhiều hơn bình thường chút xíu cũng vì tâm lý chung không sợ hãi nhưng cũng nên có một chút gì chuẩn bị chứ ạ???
Em dám chắc rằng hầu hết các cụ mợ trên này có bố mẹ mà không ở cùng nhà kiểu gì cũng mua nhu yếu phẩm rồi gần thì mang tới, xa thì gửi về chứ trong nhà bố mẹ không có gì dự trữ thì lòng ta yên làm sao được???!
Côvi đợt trước nhà em 25 cái khẩu trang vải, 2 hộp khẩu trang y tế, nhà ông bà 25 khẩu trang vải tất cả đều đang còn thừa đây ạ.

anh pain nói đúng. bg cứ bình tĩnh thôi trong 14 ngày ai bị thì bế đi cách ly . Nếu nhiều thì TW điều y bác sĩ vào chi viện .. càng chạy lung tung vừa hại ng khác vừa hại chính bản thân mình. lương thực thuốc men thì an tâm có lock 1 năm cũng ko xi nhê.

pain

Xe ba gác
Cảm ơn bác đã xếp hạng IQ cho em!
Nhưng bác vậy là hơi quá lời đấy ạ.
Nhà em cũng có mua nhiều hơn bình thường chút xíu cũng vì tâm lý chung không sợ hãi nhưng cũng nên có một chút gì chuẩn bị chứ ạ???
Em dám chắc rằng hầu hết các cụ mợ trên này có bố mẹ mà không ở cùng nhà kiểu gì cũng mua nhu yếu phẩm rồi gần thì mang tới, xa thì gửi về chứ trong nhà bố mẹ không có gì dự trữ thì lòng ta yên làm sao được???!
Côvi đợt trước nhà em 25 cái khẩu trang vải, 2 hộp khẩu trang y tế, nhà ông bà 25 khẩu trang vải tất cả đều đang còn thừa đây ạ.
Cụ có quote nhầm em k đới:-?

Đức Phạm 8x

Xe điện
Em chỉ lo 7 nghiệp, chết đói, bọn khốn đầu cơ làm vật giá leo thang, chớ con corona em chạ quan tâm :(

langthangnoidau

Xe buýt
Riêng em vẫn sống bình thường, chả gom khẩu trang cũng chả gom thực phẩm.
Khẩu trang mua gần trăm cái vải đợt tháng 3 giờ dúng tóe khói chả hết, vừa dùng vừa vứt :(
Thực phẩm mua toàn đồ ăn liền đóng gói, ăn đến tận giờ chưa nuốt hết, mà ko nuốt nổi luôn, Vì nhà em quen ăn nhiều rau, có đạm có đồ tươi quen rồi.
Thôi lần này Cô Vít Cô Na thì em vẫn ăn ngủ nghỉ bình thường, nhưng đúng là nên hạn chế tụ tập nơi đông người!!!

anhmap90

Xe máy
Bình tĩn mới giai quyêt dc việc , đúng mà