Bình luận về CAPTIVA

pvc

Xe buýt
noza nói:
Các bác cho E hỏi định nghĩa thế nào là SUV ạ.

Hỏi nghiêm chỉnh.
SUV (sport utility vehicle)
Kiểu xe thể thao đa chức năng, hầu hết được thiết kế chủ động 4 bánh và có thể vượt những địa hình xấu.
:D :D :D

318 29Y

Xe tải
các bác ở trên cứ nhầm em CAP là SUV
nhưng bác nhựa nói "hầu hết" nghĩa là 2WD vẫn được coi là SUV??

pvc

Xe buýt
318 29Y nói:
các bác ở trên cứ nhầm em CAP là SUV
nhưng bác nhựa nói "hầu hết" nghĩa là 2WD vẫn được coi là SUV??
thì tuy em nó 2wd nhưng được cái gầm cao bánh béo nên có thể gọi là SUV "việt nam" bác ợ
kekeke
;) :D :))

apolo

Xe tải
Các bác ơi mua CAP đi, em chạy em LT này 14.000 KM rồi, nếu mà so với INO thì đùng là một trời một vực, còn về xăng thì em cũng thấy bình thường, cái đồng hồ báo của nó thì chẳng đúng chút nào thì phải. Âm thanh thì hơi kém. Em mạo muội xin có ý kiến là nếu bác nào cưới thì cưới em LT hoặc LTA chứ đừng có cưới em LS, với lại cũng chẳng cần ký hợp đồng gì đâu, bác muốn lấy xe nào thì qua chỗ ông Hưng Việt Hàn, bỏ ra vài trăm $ là có xe luôn, ông này có quan hệ với Hãng. Đặt cọc muốn thay đổi nó phiền, chờ đợi mất nhiệt. Bác nào cần số Phone của ông thì cứ PM với ẹm

nhanvuvietnam

Xe đạp
apolo nói:
Các bác ơi mua CAP đi, em chạy em LT này 14.000 KM rồi, nếu mà so với INO thì đùng là một trời một vực, còn về xăng thì em cũng thấy bình thường, cái đồng hồ báo của nó thì chẳng đúng chút nào thì phải. Âm thanh thì hơi kém. Em mạo muội xin có ý kiến là nếu bác nào cưới thì cưới em LT hoặc LTA chứ đừng có cưới em LS, với lại cũng chẳng cần ký hợp đồng gì đâu, bác muốn lấy xe nào thì qua chỗ ông Hưng Việt Hàn, bỏ ra vài trăm $ là có xe luôn, ông này có quan hệ với Hãng. Đặt cọc muốn thay đổi nó phiền, chờ đợi mất nhiệt. Bác nào cần số Phone của ông thì cứ PM với ẹm
Nghe Háng bảo tháng 6 mới có LTA mà bác. Bác nói ông Hưng Việt Hàn là ông nào? ở đâu mà giỏi thế? Cho tôi xin số phone của ông ấy cái.

t549665

Xe tải
Không có 500xe xếp hàng một tháng đâu bác! tổng xe bán ra từ cuối 12/2006 đến nay mới có 275xe thôi ma..vấn đề không phải là dây chuyềnnhor mà là bộ linh kiện nhập từ HQ không đủ bác a. Xe này mới quá cho nên các nhà sx linh kiện cho GM DW bên đó chưa cung cấp đủ

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
apolo nói:
Mời các bác đọc thêm ở đây nhé:
http://www.otofun.com/showthread.php?t=8290

Các bác coi cái này, em chụp vội bằng cellphone, Giá đó là Euro và ở Hà lan. Em thấy hơi giật mình , hay cái đó là AWD nhỉ

C.k

Xe buýt
nhanvuvietnam nói:
Nghe Háng bảo tháng 6 mới có LTA mà bác. Bác nói ông Hưng Việt Hàn là ông nào? ở đâu mà giỏi thế? Cho tôi xin số phone của ông ấy cái.
Bác ra đường Trường Chinh ngay đầu ngã tư Trường Chinh và Lê Duẩn đó là công ty chuyên bán xe ô tô cũ vào hỏi anh Hưng phó giám đốc bán hàng là ra ngay. Trước đây em có số nhưng mất máy nên mất luôn cả số của ông ý

vili

Xe tải
Số của đ/c Hưng - Việt hàn: 0904 103 103 (Em cũng mới xin được của mấy bác OF nhà mình)
Tuy nhiên cái cửa hàng Việt hàn này đang có liên quan tới một vụ lùm xùm với anh em OF đấy, bác tham khảo trước:
http://www.otofun.com/showthread.php?t=8290

Rồi hãy quyết định có nên làm việc với Việt Hàn hay không

anhtuandh84

Xe hơi
Hôm nay mới gặp thằng bạn thân, ngồi nói chuyện tại cafe Hàng Hành về ô tô. Nó bảo nó chạy con CAP thấy ngon lắm, nhiều đồ chơi, có điều tay lái hơi nhẹ. Tôi về lên Web đọc tài liệu thì nghĩ là có lẽ do chạy trong thành phố, tốc độ chậm cho nên tay lái nhẹ, nếu chạy tốc độ cao thì tay lái sẽ nặng dận (Thấy có vẻ giống như Mangus). Thằng bạn tôi nó bảo nên mua để dùng thì nên mua con này (đủ đồ chơi lại đang HOT) Nếu sợ mất giá thì mua con INNOVA của TOY.

Em thì cũng máu lắm rồi, nhưng đợi xem dân tình đi một thời gian đánh giá xem thế nào, vài tháng cũng chưa muộn. Con CAP này nếu đợt tới VIDAMCO có đợt khuyến mãi kích cầu thì chắc có lẽ số lượng bán ra sẽ ngang ngửa như INNOVA. Không hiểu các Xếp VIDAMCO có thừa thắng mà xông lên hay không (hay là tiếc vài nghìn mà mất hết cơ hội đấu với INNOVA), Anh em ta lại được nhờ vì giá giảm được chút ít. Nếu chậm Không biết chừng đến Tháng 6 hoặc T7 Ông TOY sẽ có cải tiến INNOVA (ví dụ ra con INNOVA Limited, hoặc có khuyến mãi) thì ông CAP lại chết yểu thì toi

Nếu mua xe gia đình có 4 -5 người thì nên mua: INNOVA hoặc CAP (Mist thì chết rồi, không tính). Nếu là người tính kinh tế nên chọn INNOVA (tiết kiệm xăng hơn do xe nhẹ hơn, dung tích 2.0, dịch vụ bảo hành hậu mãi tốt hơn, có chế độ bảo dưỡng nhanh trong vong 60 phút, giá xe đỡ mất giá hơn khi bán). Nếu là người năng động, thích đổi mới, ưa khám phá pha chút mạo hiểm, thích HOT thì chọn CAP (mẫu mã đẹp hơn, tiện nghi hơn, nhưng dịch vụ của các đại lý thì rất chuối vì Ông VIDAMCO không khắt khe trong chọn đại lý, các ông đại lý làm ăn không bài bản, điều này cũng dễ hiểu vì Ông TOY các đại lý hầu hết đều liên doanh với Nhật, Còn ĐL Vidamco toàn các ông Việt Nam).

Nhưng nếu xét góc độ Xăng thì trừ khi các bác mua xe làm Taxi , chứ còn mua để dùng phục vụ gia đình (giải trí, picnic, đi chợ) hoặc thỉnh thoảng ngoại giao tiếp khách thì INNOVA hoặc CAP cũng chẳng đáng kể mấy (cái này là theo quan điểm của E thôi, chứ các bác thì mỗi người có ý kiến riêng)

Theo E thì Ông VIDAMCO này mà đổi mác xe sang Cherollet của GM, chỉnh đốn lại hệ thống đại lý, có quy trình bảo hành, bảo dưỡng rõ ràng theo chuẩn toàn cầu của GM thì chắc chắn sẽ thay đổi quan điểm của các Bác Việt Nam ta về xe của Kim chi (Hàn). Có khi lúc đó lại dẫn đầu thị trường Việt Nam giống như GM ở Trung Quốc ấy chứ. Chắc là do các Xếp Hàn Nhà ta chỉ suốt ngày chui trong nhà máy, Hết giờ lại về KS Daiwoo, nên nắm bắt thị trường chậm quá. Bài học của bác HONDA CIVIC "tôi yêu Việt Nam" vần còn sờ sờ ra đấy. Cứ tưởng là Ô tô cũng như là xe máy Honda ý, cứ đưa ra thị trường là người mua phải mua. Nếu Bác Honda tại thời điểm ra mắt con CIVIC (hôm đó Em cũng đến dự lễ ra mắt tại Melia, không hiểu do uống nhiều hay ăn nhiều mà về bị đau bụng) mà HONDA có chính sách giá hợp lý thì vị trí quán quân trong dòng xe đồng hạng đã thuộc về tay HONDA rồi và số lượng tiêu thụ phải là 600 -800 xe 1 tháng là ít. Honda đã bỏ qua một cơ hội nằm trong tầm tay, thật tiếc cho Honda và tiếc cho cả các bác muốn mua xe nhà ta (Theo Em lúc đó HONDA đưa ra giá từ 26,500-29,000 $ tùy thuộc vào chủng loại thì khéo đến bây giờ vẫn HOT). Bài học vỡ lòng Bán giá vừa phải với số lượng lớn còn hơn bán cao chỉ được số lượng nhỏ (bài này các bác làm máy tính thấy rõ rồi phải không, ví dụ: Hà Nội có bác Trần Anh, Sài Gòn có bác ROBO - theo phương châm: Giá bán lẻ như giá bán buôn. Các bác thông cảm vì Em cũng là dân máy tính nên đưa ra ví dụ cũng về máy tính, và đi Hà Nội Sài Gòn thường xuyên nên hay so sánh cách làm ăn ở hai nơi)

Theo quy luật thì vào tháng 7 thường các hãng xe sẽ cho ra mắt các mẫu mới (nếu có), hoặc sẽ có chương trình khuyến mãi kích cầu (hiện nay tình hình tiêu thụ xe của quý I/2007 đang rất chậm). Vì thế các bác nào nhịn được thì cố nhịn như Em nè, đến tháng 7,8 sẽ quyết định "CHIẾN".

Chỉnh sửa cuối:

anhtuandh84

Xe hơi
Theo Em, các bác đang làm hư các đại lý, và giảm đi giá trị của "Thượng đế". Hiện nay công suất của VIDAMCO chỉ là 150 xe/ tháng vì vậy ông nào cũng cố đặt cọc, hoặc đút cho đại lý thì cũng vậy thôi, Vẫn phải chờ, vì thực ra công suất chỉ có vậy thôi. Yên tâm đi, vì đợt đầu VIDAMCO chỉ thăm dò thị trường thôi, thấy HOT, bán chạy là các Bác lại nhập linh kiện về nhiều --> tháng 4-5 tới sẽ có rất nhiều xe. Đến lúc đó có tiền mang đến là lấy xe luôn, chứ tội gì mà đặt cọc (hoặc mất tiền cho đại lý) làm gì cho mệt, nhỡ đâu lúc đó thay đổi ý kiến hoặc có các thông tin phản hồi về nhược điểm của các bác đã đi CAP làm cho nản lòng lúc đó muốn rút lại mệt đây.

Ông Hãng nào mà chả thích bán nhiều để có lãi lớn. Cứ yên chí Lớn đi, rồi đâu sẽ vào đó Chỉ chừ khi các bác nào đã có sẵn tiền, mà không nhịn được, lại nữa muốn HOT khi ra đường (vì đang có ít xe) thì em Miễn bàn, "CHIẾN" luôn vì đó là chi phí cơ hội !

Chỉnh sửa cuối:

vili

Xe tải
Thì theo tình hình này thì em CAP cũng phải tới tháng 7 mới ra được, hiên nay chắc còn vài con nhưng anh em chiến kinh quá nên tụi sales nó lên mặt bóp cổ anh em nhà mình
Em cũng đồng ý với bác anhtuan ở trên, việc lựa chọn cái CAP một phần vì dáng đẹp, một phần có lẽ taxi sẽ không mua xe này mà chạy đầy đường, tuy nhiên dòng giả vờ là SUV này ít có lựa chọn ở tàm giá đó nên chỉ có em này họp lý, do vậy mà tụi sales nó lại càng lên mặt bóp cổ anh em nhà mình
Tụi kim chi hình như không tập trung vào thị trường ô tô VN mà chỉ thích thị trường xxx ở đây mà thôi, do vậy các chú đó nhập khẩu về nhỏ giọt, đào tạo nhân viên chậm chạp, lựa chọn đại lý kiểu ai làm cũng được, do vậy mà tụi sales nó lại càng có lý do để lên mặt bóp cổ anh em nhà mình
Nhưng thực tế các hãng sản xuất xe ở VN cũng vẫn duy trì một liên minh ma quỉ để móc tiền anh em mình đấy, tôi nghe nói là giá nhập khẩu cụm linh kiện để lắp một cái xe còn cao hơn giá bán xe ở US
Quay trở lại vấn đề CAP, theo tôi nghĩ tụi kim chi cũng đang có động tác làm giá làm eo, chứ vài trăm cái xe thì chẳng ăn được mấy nả

spear4x4

Xe đạp
Chỉ hơi ngạc nhiên là tại sao giá Cap ở VN lại ngang với giá Cap ở Tây. Tất nhiên có một số chi tiết bên kia ngon hơn? Có bác nào biết ko nhi?

anhtuandh84

Xe hơi
- CAP bên tây nó là 2 cầu (mình là 1 cầu trước).
- Túi khí của nó đầy đủ (mình chỉ có cho người lái và phụ)
- Bán ở Châu âu, thì khí thải phải là EU 4 mình chỉ là EU 2
- Bảo hành ở Châu âu dài hợn Ngoài ra hệ thống bảo hành bảo trì không phải mất tiền như mình, các bác VIDAMCO phó thác cho Đại lý luộc
- Chẳng may có bị hỏng bộ phận nào trong quá trình sản xuất thì cũng chẳng việc gì phải thu hồi xe cho mệt. Vì chẳng có ai mà thừa hơi đi bảo vệ cho mấy ông lắm tiền mua ô tô ở Việt Nam, lại thấp cổ bé họng (đó là theo suy nghĩ của các bác lắp ráp ô tô nhà ta). Ở Việt nam chưa có tiền lệ thu hồi xe, hình như xe ở Việt nam là chất lượng nhất Thế giới (có thể do giá cao nhất thế giới, thật đáng tự hào thay !).
- Ngoài ra còn 1 số thiết bị nội thất khác, các bác chịu khó lên Google mà Search.

Theo thiển ý của tại hạ, Các bác không nên so sánh xe và giá của Việt Nam với Thế giới. Làm như vậy thật là tủi thân lắm thay !

anhtuandh84

Xe hơi
Nghe đồn tháng 7 mới có xe, nghe như tin đồn nay y là trên thị trường chứng khoán kiểu "bạn của Ông Anh Rể tôi mới trúng vài tỷ chứng khoán". Theo tôi chỉ là tin vịt thôi các bác à. Nếu VIDAMCO mà ỉ ôi, kéo dài sự đợi chờ như vậy thì, cho mấy ổng Xếp đi học lại Marketing tại Trường Kinh tế. Vì sự háo hức chờ đợi các hãng chỉ tạo ra khi chuẩn bị và 1-2 tháng đầu ra mắt xe mới.
Ví dụ: Innova của TOY, CIVIC của Honda. Lúc đầu cũng HOT, cũng cháy hàng nhưng chỉ 2 tháng sau mua là có liền. Ngay như CIVIC tết vừa rồi đặt xe, vài ngày là có liền (Vậy mới chuyên nghiệp, thể hiện sự tính toán kế hoạch hợp lý)

Ông VIDAMCO mà làm CAP kiểu à ơi thì mất hết cơ hội, lại béo bác INNOVA của TOY thôi. Các bác cứ bình tõng, chờ vài tháng nữa sẽ có nhiều trò hay để xem đây.

Tôi hy vọng các bác VAMA nhà ta cạnh tranh nhau ác liệt vào để anh em được nhờ. Nghe nói bác HONDA vào khoảng quý 3 sẽ ra xe MPV và Arcod tại Việt Nam, tín hiệu này thật đáng mừng lắm thay!

Thời thế, Thế Thời, Thời phải thế

Chỉnh sửa cuối:

phamtrongtoi

Đi bộ
Chào các bác, em mới gia nhâp. Xin chỉ giáo!

spear4x4

Xe đạp
Em tưởng Cap là dòng Crossover SUV. Ngoài ra thấy Narva bảo là đèn của Cap ở EU là đèn Xenon. Chắc để tháng sau xem có bao con phải vào xưởng. À mà em nghe nói dòng Cap ở Kor thì có thép dày hơn thép của Cap ở đây phải ko các bác nhi? *-)

Chỉnh sửa cuối: