Bình điện Ford`

KienNT71

Xe tải
Em đi công tác 3 ngày, nhân tiện lúc đó chuyển xe cho Bảo Hiểm sơn tút mấy vết trầy xướt nhỏ trên thân xe, khi nào về thì lấy. Garage được BH giới thiệu cũng ngay gần nhà nên cảm thấy cũng tiện.

Trưa hôm qua ra nhận xe: sơn tút khá tốt, nói chung là hài lòng. Duy chỉ có 1 vấn đề là bị sứt sơn một vết mới bé hơn móng tay út bên cửa sau phía lái (em bỏ qua luôn) và BÌNH ĐIỆN TỰ NHIÊN YẾU XÌU. 3 ngày trước đó thì nó ở tình trạng hoàn hảo (radar detector của em đã luôn báo 13.6v). Chú thợ nói với em là xe anh có thể hỏng bình, hỏi em ở xa hay gần, cứ nổ máy xe 15 phút xem sao, nếu sáng mai bị pan không đề được thì chú sẽ cho người đến cứu và thay bình khô luôn, GIÁ KHOẢNG HƠN 2 TR.

Em nghĩ bụng chắc lúc sơn tút, bọn nó giải trí bằng dàn âm thanh của em hơi quá đà, chạy xe xạc lại sẽ OK, nên cũng ko sao. Ai dè chạy loanh quanh qua hết bữa trưa, mở chìa khóa thì kim đồng hồ các loại nhảy búa xua. May mà đề nổ được và bò về tiệm ắc-quy khá uy tín trên đường Lý Thái Tổ Q3. Nhảy vào hỏi thì ngã ngửa: Bình ắc quy khô, dung lượng cao 70Ah, hiệu Panasonic hoặc GS, bảo hành 6 tháng, GIÁ 1TR3 BAO LẮP ĐẶT TẠI CHỖ LUÔN. (giá 1tr5 trừ cái xác bình cũ 200k)

Em tặc lưỡi móc tiền ra thay bình cho yên tâm, nhưng thay xong thì trong lòng vấn vương 2 câu hỏi:

1. Thực sự Ford` đến thế sao? Bán cái xe gần 700tr cho khách mà nỡ lắp cái ắc quy PINACO Đồng Nai lởm đến như vậy?

2. Chú thợ kia mong kiếm chênh lệch mấy trăm K mà nỡ chơi chết cái bình của em, để lại tiếng xấu cho Ford` ? Và em cũng thấy ngại chỗ gara này lun... Sở dĩ em nghi chơi em, là bởi vì tối qua lúc mở đèn em mới thấy dàn đèn nóc bật sáng trưng (bình thường thì em không bao giờ mở dàn đèn nóc này, nó có 1 công tắc riêng không bao giờ em đụng tới)

Chỉnh sửa cuối:

cuongnguyen

Xe hơi
Chia buồn cùng bác. Thợ thì ăn được gì là ăn thôi, quản lý ko chặt là có chuyện ngay. Bác cho em hỏi địa chỉ cửa hàng accu ở đương LTT bác mua đi, lúc nào cần em còn biết chỗ mò tới. Cám ơn bác nha

KienNT71

Xe tải
Ngay bùng binh ngã 6 NTMK-Lý Thái Tổ, đi vào LTT chừng 30m, có tiệm Hai Thành nằm bên phải (e ko nhớ số nhà), là chỗ anh em chạy xe giới thiệu là accu uy tín. Nhà này còn có 1 tiệm nữa bên An Dương Vương bác ạ

at2009

Xe tăng
Bình điện của Ếch thì đúng là Ford` thật bác ạ, em cũng định đi cho hết bảo hành 6 tháng rồi thay bình accu khô thôi.
Bác cho em hỏi cái radar detector của bác là cái gì mà lại báo được điện bình vậy? Em tưởng cái đó dùng để phát hiện máy bắn tốc độ chứ ạ?

KienNT71

Xe tải
Cái đó của em là Cobra 9970, nó luôn hiển thị điện áp ắc-qui. Bình cũ của em luôn báo 13.6v dù máy có nổ hay không

Luu Tu Yen

Xe máy
Website
vn.myblog.yahoo.com
Garage nào đới bác? Bác ở trỏng phải không?
Mà bảo hiểm Liberty thì nó chỉ định chính các garage của Ford làm cơ mà? Bác xài bảo hiểm nào vậy?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ắc quy PINACO không đến nỗi Ford` đâu các cụ! Em đi vẫn ngon lành mà! Để ý nó tí đùng để hết nước là ổn mà!

KienNT71

Xe tải
Garage nào đới bác? Bác ở trỏng phải không?
Mà bảo hiểm Liberty thì nó chỉ định chính các garage của Ford làm cơ mà? Bác xài bảo hiểm nào vậy?
Vâng em ở Sì Goòng. Xài bảo hiểm Liberty. Em không public cái garage kia ra đây vì 2 câu hỏi của em chỉ là dạng nghi vấn, không có bằng chứng xác thực nên không nên làm ảnh hưởng chuyện làm ăn của người ta. Xét cho cùng thì cái phần chính là sơn tút họ làm tốt, thủ tục tốt, em chỉ việc ký có vài chữ để giao & nhận xe chứ ko phải bỏ ra cắc bạc nào.

Còn bài của chú thợ thì em nghĩ chỗ nào cũng thế thôi, có người thế này, người thế khác...

camapgia

Xe hơi
Bình của Pinaco tốt đấy chứ, khó mà nói GS hơn đc nó

KienNT71

Xe tải
Bình của Pinaco tốt đấy chứ, khó mà nói GS hơn đc nó
Thế mà cái bình đang ngon của em quay ra chết, kể cũng hơi bị ... bực. Nhưng thoai, em thay bình khô, tránh chuyện nước acid chảy ra xe, an ủi phần nào vậy...

milky way

Xe đạp
Thế mà cái bình đang ngon của em quay ra chết, kể cũng hơi bị ... bực. Nhưng thoai, em thay bình khô, tránh chuyện nước acid chảy ra xe, an ủi phần nào vậy...
Vợ 2 Em hôm nay chạy từ sáng tới chiều về đến nhà Em tắt máy khóa xe chạy vào nhà 30' ra khởi động lại vợ 2 không ý kiến gì nữa. Em phải nhờ bình vợ hàng xóm để khởi động máy, đưa ra hàng ăc quy tháo ra nạp lại được 30' Anh thợ bảo bình của Anh hỏng rồi ( tem trên bình ghi sản xuất ngày 18 tháng 8 năm 2009) Em mua bình ATLAS 55AH giá 1,05tr bán lại bình cũ 150k. Tổng thiệt hại 900K Em tự thay lấy chủ tiệm cho mượn đồ

adco

Xe điện
Sẵn cái chuyện bình , cho em hỏi lại cách tháo bình : cực - trước , + sau . Khi ráp thì + trước , - sau . Có đúng khg ạ ? thaks các bác

thanhnn

Xe đạp
Bình ắc quy khô, dung lượng cao 70Ah, hiệu Panasonic hoặc GS, bảo hành 6 tháng, GIÁ 1TR3 BAO LẮP ĐẶT TẠI CHỖ LUÔN. (giá 1tr5 trừ cái xác bình cũ 200k)
vậy cái bình ĐN nguyên thủy của nó là bao nhiêu A ?, bác thay bình cao hơn liệu có ảnh hưởng gì đến dynamo hay không ạ ?

khoat_gia

Xe buýt
Bình của e chạy 1,5vạn vưỡn ngon, kể cả để khoảng 10 ngày, vưỡn 1 phát ăn ngay.

kin_ha

Xe tăng
có ji đâu mà cụ phải suy nghĩ. chắc chắn bon sơn xe của cụ làm chập điệm cháy bình rồi, xe e cũng bị 1 lần như vậy. e chơi bình khô 70A alats ji đó, bình khô, chạy tít mù cụ ah, ko phải suy nghĩ luôn

Ngoc.IMC

Xe tải
Website
www.brother-imc.vn
Em đi công tác 3 ngày, nhân tiện lúc đó chuyển xe cho Bảo Hiểm sơn tút mấy vết trầy xướt nhỏ trên thân xe, khi nào về thì lấy. Garage được BH giới thiệu cũng ngay gần nhà nên cảm thấy cũng tiện.

Trưa hôm qua ra nhận xe: sơn tút khá tốt, nói chung là hài lòng. Duy chỉ có 1 vấn đề là bị sứt sơn một vết mới bé hơn móng tay út bên cửa sau phía lái (em bỏ qua luôn) và BÌNH ĐIỆN TỰ NHIÊN YẾU XÌU. 3 ngày trước đó thì nó ở tình trạng hoàn hảo (radar detector của em đã luôn báo 13.6v). Chú thợ nói với em là xe anh có thể hỏng bình, hỏi em ở xa hay gần, cứ nổ máy xe 15 phút xem sao, nếu sáng mai bị pan không đề được thì chú sẽ cho người đến cứu và thay bình khô luôn, GIÁ KHOẢNG HƠN 2 TR.

Em nghĩ bụng chắc lúc sơn tút, bọn nó giải trí bằng dàn âm thanh của em hơi quá đà, chạy xe xạc lại sẽ OK, nên cũng ko sao. Ai dè chạy loanh quanh qua hết bữa trưa, mở chìa khóa thì kim đồng hồ các loại nhảy búa xua. May mà đề nổ được và bò về tiệm ắc-quy khá uy tín trên đường Lý Thái Tổ Q3. Nhảy vào hỏi thì ngã ngửa: Bình ắc quy khô, dung lượng cao 70Ah, hiệu Panasonic hoặc GS, bảo hành 6 tháng, GIÁ 1TR3 BAO LẮP ĐẶT TẠI CHỖ LUÔN. (giá 1tr5 trừ cái xác bình cũ 200k)

Em tặc lưỡi móc tiền ra thay bình cho yên tâm, nhưng thay xong thì trong lòng vấn vương 2 câu hỏi:

1. Thực sự Ford` đến thế sao? Bán cái xe gần 700tr cho khách mà nỡ lắp cái ắc quy PINACO Đồng Nai lởm đến như vậy?

2. Chú thợ kia mong kiếm chênh lệch mấy trăm K mà nỡ chơi chết cái bình của em, để lại tiếng xấu cho Ford` ? Và em cũng thấy ngại chỗ gara này lun... Sở dĩ em nghi chơi em, là bởi vì tối qua lúc mở đèn em mới thấy dàn đèn nóc bật sáng trưng (bình thường thì em không bao giờ mở dàn đèn nóc này, nó có 1 công tắc riêng không bao giờ em đụng tới)
Xe bác mua lâu chưa, xe em mấy hôm trước cũng bị diet đột ngột con Pinaco kem theo xe, nhưng đến hãng Ford nó bảo hành, đổi ác qui mới...........

KienNT71

Xe tải
Xe em tháng 6/2008, em nghĩ là hết bảo hành bình điện roài, mà quả thực cũng không nghĩ đến chuyện bảo hành quả này. Em nghĩ chắc bình điện BH cỡ 6 tháng hay 1 năm thoai.

khoat_gia

Xe buýt
@ Cụ Ngọc Phan: Ai ác khẩu nói với cụ đới, e là e ghét nói thế lắm. Trước Tết có lão đc đi thử xe e xong vật vã gạ: "7 lít, a lấy luôn", e bẩu:" Chờ e phá xong đã", chết cười. Nói ko phải khen, dưng mà Venza chỉ đc cái trông đẹp mã thôi, chạy đếch sướng bằng ếch. À, mà e cũng sắp tiễn Venza đi rồi, mới đc có 3500miles.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thấy con Pinaco này nhìn hơi lởm, nhưng trộm vía xe gần tròn vạn cây rồi nó vẫn khỏe re !... mà hình như nó nằm trong diện 2% nội địa hóa của Phò đấy nên các bác cũng nên ủng hộ cho người làm thuê kiếm bát cháo !