Bình điện Ford`

Ngoc Phan XLS

Xe container
@ Cụ Ngọc Phan: Ai ác khẩu nói với cụ đới, e là e ghét nói thế lắm. Trước Tết có lão đc đi thử xe e xong vật vã gạ: "7 lít, a lấy luôn", e bẩu:" Chờ e phá xong đã", chết cười. Nói ko phải khen, dưng mà Venza chỉ đc cái trông đẹp mã thôi, chạy đếch sướng bằng ếch. À, mà e cũng sắp tiễn Venza đi rồi, mới đc có 3500miles.
Nhà sonnguyen đó cụ!:)) Hay là hắn nhầm Ếch cũ của cụ?
Venza cụ tiễn ngay cho em nhờ! Nó mà kẹt ga phát thì cụ lại nổi tiếng bất đắc dĩ đới!!!:))

caophuc132

Xe máy
xe ford có mỗi bình điện là của nội địa còn lại toàn bộ nhập từ Mỹ hết cụ ạ , các bác đi nâu ngày hết axit chỉ cần đổ nước axit và nạp lại là chạy tốt thôi mà, bình acqiy này đủ tiêu chuẩn của ford mà bác**==<:-P

milky way

Xe đạp
Sẵn cái chuyện bình , cho em hỏi lại cách tháo bình : cực - trước , + sau . Khi ráp thì + trước , - sau Có đúng khg ạ ? thaks các bác
Khi tháo, lắp bình. Em không để ý (cách tháo bình : cực - trước , + sau . Khi ráp thì + trước , - sau ) cứ tháo ra thôi, lúc lắp vào không đúng chiều thì dây không đủ dài xoay bình lại thì đủ chiều dài dây lại đúng luôn đầu cực. Trừ cái Radio báo lỗi, còn xe vẫn hoạt động bình thường.

milky way

Xe đạp
xe ford có mỗi bình điện là của nội địa còn lại toàn bộ nhập từ Mỹ hết cụ ạ , các bác đi nâu ngày hết axit chỉ cần đổ nước axit và nạp lại là chạy tốt thôi mà, bình acqiy này đủ tiêu chuẩn của ford mà bác**==<:-P
Xe em chạy từ đầu tháng 9/2009 đến bây giờ được 12.000Km Ắc quy tự chết.
Em chạy 5.000Km, 10.000Km vào Andoford bảo dưỡng, thay dầu. Kỹ thuật hãng̣ kiểm tra gầm, đổ thêm nước Ắc quy, nước làm mát, nước rửa kính, dầu trợ lực, dầu phanh, xì khí nén lọc gió, xì khí nén khoang động cơ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Xe em chạy từ đầu tháng 9/2009 đến bây giờ được 12.000Km Ắc quy tự chết.
Em chạy 5.000Km, 10.000Km vào Andoford bảo dưỡng, thay dầu. Kỹ thuật hãng̣ kiểm tra gầm, đổ thêm nước Ắc quy, nước làm mát, nước rửa kính, dầu trợ lực, dầu phanh, xì khí nén lọc gió, xì khí nén khoang động cơ.
Cụ tuân thủ bảo dưỡng thế này mà ác quy tự chết thì không được rồi! Hay là anh em mình họp nhau giữ hết ác quy chết lại rồi thông báo cho Ford, Đồng Nai + báo chí cái các cụ nhỉ!!!
Bảo hành 6 tháng nhưng theo em biết thì design cho ác quy axit chì tuổi thọ phải trên 10 năm cơ! :(

KienNT71

Xe tải
Hì, so với các cụ thì xe em chết ắc qui Pinaco ở khoảng 37,000km, tháng thứ 22, nên cũng không còn gì để phàn nàn

KienNT71

Xe tải
Khi tháo, lắp bình. Em không để ý (cách tháo bình : cực - trước , + sau . Khi ráp thì + trước , - sau ) cứ tháo ra thôi, lúc lắp vào không đúng chiều thì dây không đủ dài xoay bình lại thì đủ chiều dài dây lại đúng luôn đầu cực. Trừ cái Radio báo lỗi, còn xe vẫn hoạt động bình thường.
Hộp số Adaptive của xe cũng sẽ bị reset đấy cụ. Trong khoảng vài trăm km sau khi tháo cọc bình thì nó sang số hơi lung tung (để học lại, thiết lập lại chu trình sang số mới)

Maybach Tàu

Xe container
99% là bác bị thuốc:D