Bình chọn Logo CLB

Chọn Logo nào?

• Tổng bình chọn
    43
  • Thời gian đóng: .

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Em thấy để mũi xe hướng 1 bên, bánh xe hướng 1 bên thì sẽ hùng dũng hơn ạ!

spunk

Xe hơi
Bố cục của bác Hienty hay thế mà sao bác không phát triển tiếp ạ ?

spunk

Xe hơi
em vừa mất nốt cái lap anh ơi

spunk

Xe hơi
em tính làm thớt bình chọn lại đi, thớt này nhiều logo mới, đẹp quá rồi... đại diện mỗi ng 1 logo xuất sắc thôi. Đề nghị mỗi người tự kiểm điểm, hoàn thiện Logo nào mình cho la ok nhất rồi gửi lên (nhớ là đầy đủ các phiên bản màu, gray, mono, decal)

Quanmeo

Xe tải
Up

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Sau vòng sơ khảo ta có tổng các bình chọn cho 1 nhà thiết kế :
X5 :18
Spunk: 9
Hienty :5
Đề nghị các bác có tên sau cung cấp logo Final để vào chung kết :
X5: 2 logo
Spunk : 1 logo
hienty : 1 logo
quan meo : 1logo
Sau đó sẽ bình bầu trong CLB để ra biểu tượng cho cả làng.
Các bác nhớ post hình Logo dưới 3 định dạng màu sắc : đủ màu, greay san, đen-trắng. Tất cả đều cắt viền mô phỏng đề can để anh em hình dung sát nhất với thực tế nhé.
Hạn chót 18-8-2011

Vu Son

Xe tăng
Giải nhất sẽ là một xe offroad 4x4 và hai tấm vé tham dự RFC 2021 các bác cố lên

Chỉnh sửa cuối:

Quanmeo

Xe tải
up

YZ125

Xe tải
Chủ tịch xem lại cho anh em thiết kế nhé. Xe 4x4 bằng gì ạ, lại còn vé RFC2001 hết hạn nữa. Hehehe.

_TườngVi_

Xe đạp
Zời ạ! Đã vào đến vòng chung kết rồi à các bác? E cứ thấy nó tiếc tiếc zư thế "lào" ấy! Khó tả lém! Hic. Trước khi vào vòng chung kết, E vẫn muốn được gửi vài dòng suy nghĩ của mình tới các thiết kế gia. Chả biết có còn kịp k. Hic.
E đã theo khá sát thớt này, E thấy về mặt ý tưởng các bác đã rất OK roài. Vì ai nhìn vào logo của các bác cũng hiểu điều các bác muốn nói. Nhưng nói thế nào để con kiến trong "nỗ" cũng chui ra thì E nghĩ nên bàn thêm 2 chút!? He he. E xin phép các chuyên gia cho E được phép mổ xẻ, phân tích, tổng hợp và rút ra một vài kết luận dựa trên suy nghĩ tự phát của riêng em và qua bài viết của các kụ, tập trung vào đối tượng là thành phần trong logo, vị trị và cách thể hiện của các thành phần trong logo.
+ Thành phần trong logo, bao gồm: biểu tượng cờ tổ quốc, dãy núi, dòng chữ và xe. E thấy thành phần trong logo thế này là hoàn hảo và đạt được sự đồng thuận cao của các kụ, các mợ (mà có mợ nào k nhể!?).
+ Vị trí và cách thể hiện:
- Tuyệt đối k để xe đè lên chữ Việt Nam hoặc cờ tổ quốc. Về điểm này E đồng tình với bác NAKIO. Hãy để tên tổ quốc của chúng ta ở vị trí tương xứng các kụ nhá!
- Biểu tượng cờ tổ quốc. Có lẽ đây là đối tượng cần quan tâm hơn cả vì E thấy có sự khác biệt. Có logo là một lá cờ riêng biệt, nhưng có logo là lồng ghép. Mỗi cách có ưu thế và hạn chế riêng (ngược nhau). Nếu so với phương án lồng ghép thì phương án một lá cờ riêng biệt có ưu điểm là mạch lạc, rõ ràng, nhất là khi k được in màu, nhưng hạn chế là đơn điệu, tính nghệ thuật k cao bằng phương án lồng ghép. Tuy nhiên, nếu lựa chọn phương án lồng ghép thì lồng ghép với dãy núi là OK roài nhưng nếu lồng ghép với chữ thì E nghĩ chỉ nên lựa chọn lồng với chữ VN chứ đừng với chữ nào khác các bác nhé. Vì như thế có lẽ tương xứng với "sứ mệnh" của biểu tượng cần thể hiện hơn - k chỉ là thể hiện được chủ thể là ai, mà còn là sự tôn vinh nữa.
- Dãy núi. Cần thể hiện rõ độ dốc và mấp mô để khi in ra nó phải là dãy núi hùng vĩ, hiểm trở như cung đường các bác đã, đang và sẽ qua, chứ k phải khi in ra nó lại như cục... đất hay núi non "bết bệt" - như lo lắng của kụ x5dreaming. Hic. E thích dãy núi trùng điệp có khe hở của bác Gaz69.
- Dòng chữ. Dòng chữ đừng formal quá các bác nhé! Mà tại sao các bác k cho ngọn lửa đang hừng hực cháy cuốn quanh dòng chữ nhể?! Cho nó máu. Máu như ngọn lửa đáng cháy ngày cháy đêm trong trái tim,huyết quản của các bác ấy.
- Xe. Hầm hố, to cao đen hôi mồ hôi dầu, chứ k phải béo mập như em chã. Hic. Nhưng cũng đừng suy dinh dưỡng như trẻ em Châu Phi các bác nhá. Hầm hố thật nhưng suy dinh dưỡng thế thì khiếp nắm. Cũng đừng đầu lâu xương chéo! - Vì nhìn có vẻ chết chóc quá - kụ Spunk bảo thế. Nó cần phù hợp với một CLB do cơ quan nhà nước cấp phép và quản lý - cũng là điều mà kụ Yz125 muốn gửi tới các kụ. Và E thấy gợi ý của bác November Man rất hay - "mũi xe hướng 1 bên, bánh xe hướng 1 bên thì sẽ hùng dũng hơn" - đúng chất của các bác còn zề.
Tất cả những điều trên là E xây dựng đấy chứ k ném đá bác nào đâu nên đừng bác nào ném E, các bác nhé!
Mong logo của CLB sớm ra đời. Nhưng phải thai nghén đủ tháng đủ ngày đấy nhớ! Đừng đẻ non nhưng cũng đừng... chửa trâu. Ke ke. Chúc các bác thành công! Bố mẹ iêm bắt iêm đi ngủ rồi. Chào các bác!
Chấm hết.

Chỉnh sửa cuối:

_TườngVi_

Xe đạp
Úi zời ơi! Font chữ bị thế nào thế này! Chết E rồi! Hic

spunk

Xe hơi
Mà tình hình cho em xin 1 chân lon ton trong VietNam OffRoad Club nhỉ :D
Anh X cho deadline nộp Logo đi, nộp ở đâu nữa.

spunk

Xe hơi
Chào bác ạ. Theo kinh nghiệm của em, thành phần có trong Logo có đến 4 thứ (cờ, núi, xe và text) như bác tổng hợp lại thì quá nhiều bác ạ (nếu đầy đủ hết thì quả là bức tranh). Theo em, cho dù thành phần là gì đi thì kết quả phải là VIETNAM , OFFROAD. Càng ít thành phần mà thể hiện được ý kia thì càng tốt (đôi khi chỉ cần TEXT). Bác nào dùng màu sắc để nói đến VIETNAM rồi thì có thể bỏ qua cái cờ, dùng xe rồi có thể làm nhẹ (hoặc bỏ qua) phần núi. Tất nhiên nếu đầy đủ mà ĐẸP thì quá tốt, nhưng các bác cố tập trung vào phần chính mình định thể hiện nhé, đừng để các đối tượng có độ tập trung ngang nhau...

+ Thành phần trong logo, bao gồm: biểu tượng cờ tổ quốc, dãy núi, dòng chữ và xe. E thấy thành phần trong logo thế này là hoàn hảo và đạt được sự đồng thuận cao của các kụ, các mợ (mà có mợ nào k nhể!?).
[/B]

spunk

Xe hơi
Em thấy mỗi người đều có ý hay riêng của mình. Mỗi Logo có cái đẹp riêng. Nhưng chưa cái nào hoàn thiện. Sao các bác không nhặt cái tốt của người khác bù vào cái chưa tốt của mình (em toàn nhặt xe cộ của các bác :D)

spunk

Xe hơi
Bác Gaz cho em mượn trái núi của bác nhé

spunk

Xe hơi
Em góp thêm

spunk

Xe hơi

spunk

Xe hơi
Cống nạp Logo thế này em có được vô CLB không ạ ? hehe