Bình chọn Logo CLB

Chọn Logo nào?

• Tổng bình chọn
    43
  • Thời gian đóng: .

triton6789

Xe buýt
E tiếp tục truyền thần theo trường phái Hồ Gươm, chắc các bác không quên rằng đây là tập đoàn của những con người "nhũn não". E mạn phép nhấc các bộ não nhũn đó vào logo clb để nền ộp dốt nước nhà không quên cái thủa mà câu nói trở nên bất hủ.

@ Gay: cái logo ko nhất thiết phải là cái oto..

Ý tưởng này em thấy hay, thể hiện phong cách khoáng đạt giống như kiểu Harley Davidson.

daicatroc

Xe buýt
E tiếp tục truyền thần theo trường phái Hồ Gươm, chắc các bác không quên rằng đây là tập đoàn của những con người "nhũn não". E mạn phép nhấc các bộ não nhũn đó vào logo clb để nền ộp dốt nước nhà không quên cái thủa mà câu nói trở nên bất hủ.

Nhìn cái logo này thấy phê đây, nhìn cái đầu lâu quái vật , không cụ thể được là của con gì, đầu lâu mà hai hốc mắt to như mắt trâu, lại có hai cái càng cua, chắc là ám chỉ Chủ tịch Cua đây mà, đầu lâu mà lại có hai cái tai như hai ống thở, hàm răng dài và đều tăm tắp như răng thỏ nhìn cũng đáng yêu, cái đầu khủng được úp lên cái mũ bảo hiểm bằng vỏ lốp chắc là để che cho cái não nhũn, túm lại ấn tượng và rất phong cách.

Bình X-Five

Xe container
Căn cứ vào một số góp ý mang tính "đẽo cày" chân tình :D em nặn thêm cho các bác 1 phương án nữa để nựa trọn tiếp:

YZ125

Xe tải
Nhìn cái logo này thấy phê đây, nhìn cái đầu lâu quái vật , không cụ thể được là của con gì, đầu lâu mà hai hốc mắt to như mắt trâu, lại có hai cái càng cua, chắc là ám chỉ Chủ tịch Cua đây mà, đầu lâu mà lại có hai cái tai như hai ống thở, hàm răng dài và đều tăm tắp như răng thỏ nhìn cũng đáng yêu, cái đầu khủng được úp lên cái mũ bảo hiểm bằng vỏ lốp chắc là để che cho cái não nhũn, túm lại ấn tượng và rất phong cách.
Phải công nhận là cái logo này đẹp thật, bố cục rất rõ ràng. Chỉ mỗi tội cái hình ô tô cách điệu theo hướng này thì em nghĩ là nó không phù hợp với một clb do cơ quan nhà nước công nhận và quản lý ạ. Em ủng hộ cụ kiểu cách điệu xe nhưng nên theo hướng khác có tính nhẹ nhàng hơn ạ.

spunk

Xe hơi
Em thấy mọi người có vẻ ủng hộ ý tưởng này đấy, bố em nó phát triển tiếp đi ạ .

Phải công nhận là cái logo này đẹp thật, bố cục rất rõ ràng. Chỉ mỗi tội cái hình ô tô cách điệu theo hướng này thì em nghĩ là nó không phù hợp với một clb do cơ quan nhà nước công nhận và quản lý ạ. Em ủng hộ cụ kiểu cách điệu xe nhưng nên theo hướng khác có tính nhẹ nhàng hơn ạ.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn

Thầy X ơi lá cờ nát rồi, cho chữ ngay ngắn hoặc sửa cờ bớt nát tý xem có vuông hơn kg?

vietbao87

Xe đạp
Em vot cho phương án này ạ. Sao không thấy có trên tab bình chọn thế các bác?

@ Gay: cái logo ko nhất thiết phải là cái oto..

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Em bổ sung thêm phương án này nhé:

@ All: Các bác lưu ý khi đóng góp các phương án nên có 2 kiểu: Full ColorMonotone như trên>​
Và nhớ cắt viền để mo phỏng việc dán đề can lên xe.

Chỉnh sửa cuối:
Hai cái cuối đẹp quá cụ Gay ạ.

YZ125

Xe tải
Hehehe, cầu mềm giống xe em quá với lại vưỡn chưa có ống thở. Nhiệt liệt hoan nghênh các nhà thiết kế tiếp tục gọt đẽo cho đẹp ạ.

@ All: Các bác lưu ý khi đóng góp các phương án nên có 2 kiểu: Full ColorMonotone như trên>​

hienty

Xe tăng
@ Gay: E xin giơ tay phát biểu OP này gần chuẩn với những gì anh mong muốn nhưng theo e thì
- 3 ngọn núi đã đủ nhọn rồi chữ A không nên nhọn hoắt thế kia. Để đầu bằng là ổn
- Không nên bóp bẹp chữ VN, nên chọn chữ phù hợp hơn nữa (nét liền) giúp cho bố cục chặt chẽ hơn (xe oto nát, núi nát, text VN CLUB cũng như vậy)
- Về màu sắc cái oto màu đỏ có vẻ hơi rời rạc kết nối chưa tốt với phần còn lại...hix hix.....
E xin hết.....

Bình X-Five

Xe container
@ Gay: E xin giơ tay phát biểu OP này gần chuẩn với những gì anh mong muốn nhưng theo e thì
- 3 ngọn núi đã đủ nhọn rồi chữ A không nên nhọn hoắt thế kia. Để đầu bằng là ổn
- Không nên bóp bẹp chữ VN, nên chọn chữ phù hợp hơn nữa (nét liền) giúp cho bố cục chặt chẽ hơn (xe oto nát, núi nát, text VN CLUB cũng như vậy)
- Về màu sắc cái oto màu đỏ có vẻ hơi rời rạc kết nối chưa tốt với phần còn lại...hix hix.....
E xin hết.....
Chủ tịt nói giống giọng Ban Bánh Khảo phết rồi đới, em nập tức sửa nuôn :D

Bình X-Five

Xe container
Cụ X5: em nhìn thấy logo mới cảm nhận đầu tiên của em là " Chó xxx bờ rào" he he .... Hai cái lốp trước nhìn vô lý
Mong muốn vẫn là dựng được một con đời như thế mà góc 3/4 như con "xe béo" trước đây, chứ con này chỉ hợp với bố cục center chứ ko hợp kiểu gếch chân bờ rậu này lắm! :D

@ Gay: Con xe thi đấu nòi đang dựng sắp chạy thử chưa, mang ra chụp rồi luộc lại....=> Chuẩn luôn, thích góc nào có góc ý ;)

Chỉnh sửa cuối:

MinhHung74

Xe hơi
Thực ra em thấy cái này

OK NHẤT (toàn diện về cả MT và thi công)
Trong tất cả mọi cái của cả 2 topic, em thấy cái này bố cục ok nhất. Chỉ có điều em nghĩ thay cái xe khác thì hợp lý hơn, nó hơi dữ dằn và rối quá, khi thi công trên những sản phẩm nhỏ, sẽ rất khó thể hiện hết các nét của xe và khi mọi người ngắm nhìn cũng rất khó khăn. Em xin hết ạ :D :D :D

Viking

Xe điện
Cái xe này là từ trong đầu ra hay là từ gú gù đến ạ??
Nếu từ Gúc gù thì chắc phải chế biến đi tí cho màu cờ sắc áo.
Còn từ não ra thì đến giờ, thằng này ăn 1 phiếu của cháu.

Bình X-Five

Xe container
Cái xe này là từ trong đầu ra hay là từ gú gù đến ạ??
Nếu từ Gúc gù thì chắc phải chế biến đi tí cho màu cờ sắc áo.
Còn từ não ra thì đến giờ, thằng này ăn 1 phiếu của cháu.
Con này 10% dáng ăn theo Gúc gù, 90% các chi tiết bộ phận chế biến theo hồi ức RFC cỦa con Gay ợ :D

Chỉnh sửa cuối: