[CCCĐ] Bình chọn bài viết hay nhất Box CCCĐ 2016-2017

Theo cụ, bài viết nào sau đây xứng đáng là bài viết hay nhất trong Box CCCĐ năm 2016-2017

• Tổng bình chọn
    423
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

Bahama Mama

[Tịch thu bằng lái]
Mà không khéo mợ ấy lại đang làm chuyển nữa cũng nên.
Dân phượt một khi đã máu thì........... .... không gì ngăn được, hãi lắm! :-o

P/v thường trú tại khu vực Cầu Giấy gọi về cho hay, đã có bất ngờ rất lớn xảy ra ở chặng nước rút
Giữa cái nắng nóng như sa mạc của chặng Paris _ Dakar, họ tưởng bị hoa mắt khi người dẫn đầu đang là một cái tên rất xa lạ: cua rơ Ngankim320. Vâng là chị chứ không ai khác!

Và thật là ngạc nhiên khi anh em nhà Avalon luôn dẫn đầu sau nhiều chặng đua đã bất ngờ tụt xuống một cách khó hiểu

Các p/v đã tìm cách tiếp cận người của ban tổ chức nhưng điều họ nhận được chỉ là những cái lắc đầu trong im lặng, có vẻ đã có bất ngờ rất lớn xảy ra ngoài dự tính của chính họ.

Theo giới thạo tin cho biết: dường như đã có sự nhượng bộ, lật kèo, hoặc tương tự như vậy.
Công bằng mà nói thớt đi Nam Mỹ của Lông hay hơn, từ cách hành văn, hình ảnh đẹp đến sự độc đáo của nơi đến.
Túm lại đây là chuyến đi chơi của thành phần thượng lưu, người đọc vừa ngưỡng mộ lại vừa GATO
Ở phía ngược lại, 2 cô gái nghèo với cách đi du lịch bụi bằng xe đạp xuyên 4 nước làm người ta vừa thương cảm, vừa ngỡ ngàng thán phục ý chí của các cô gái đầy bản lĩnh này!

Với góc nhìn của em, nếu chấm điểm chuyên môn thì Avalon-Bg 10 điểm tuyệt đối trước ngankim230
Còn tính nhân văn của chuyến đi tác động đến người đọc thì... Ngankim 11 điểm, đến Lông cũng phải ghi nhận

chưa bao giờ thấy yêu Bông đến thế. A ko vote cho anh mà anh vote cho Ngân ngẫn đấy.Đó mới là bản lĩnh và nghị lực
Vậy nên nếu Ngankim230 bứt tốc về đích trước thì cũng không có gì lạ

Bahama Mama

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, thớt Nam mỹ khá bài bản và chuyên nghiệp, tuy nhiên vấn đề "đầu tiên" là đk cần

Với 2 cua rơ xế độp là tinh thần ý chí, sự liều lĩnh, kết hợp cả chút may mắn........ ......... tóm lại phải cực " hâm" :))
E đánh giá đây là một chuyến đi vô tiền khoáng hậu, "không ai có thể tắm 2 lần trên cùng một dòng sông"

Sự đời thì bản tính tự nhiên của người Việt là hay mủi lòng trước "kẻ yếu", sẵn sàng đứng về phía có hoàn cảnh éo le, vượt khó....... vì vậy sẽ được đa số ủng hộ.

Về lý thuyết thì cuộc chơi chưa kết thúc, vị trí chưa phải đã được ấn định. Nhưng với thực tế bảng tổng sắp và diễn biến tình hình thì cơ hội cho những vị trí bám đuổi còn rất ít, hy vọng lật ngược thế cờ là không nhiều.

Đành phải chấp nhận lách qua khe cửa hẹp, Bạc, Đồng, Sắt.......... có còn hơn ko. Có danh hiệu cũng là niềm an ủi lớn lao, tiền đề cho những chuyến đi tiếp theo, khẳng định thương hiệu, dễ tìm kiếm tài trợ.......... .. (*).

Chỉnh sửa cuối:

Cucu123

Xe tải
Không lẽ sau chuyến đi để đời như vậy mợ ấy lại mai danh ẩn tích, theo "cái xyz"nào đó bỏ cuộc chơi ???
E nghĩ lần lại bài viết của mợ ấy sẽ may tìm kiếm thêm thông tin địa chỉ.
Có lẽ nào 2 mợ ấy đang đạp xe xuyên biển để đến với singapo và inđo

Bopbi_hsgs

Xe container
Em ko hề tưởng tượng đc 2 mợ lại đạp xe đạp đi qua mấy nc Đông Nam Á như vậy, quả thực là quá khó khăn và nguy hiểm. Em cũng khâm phục ý chí, lòng tin vào lòng tốt và sự tử tế của con ng của 2 mợ ý.

F1 đầu nhà em (con trai) cùng các bạn của nó đang cố gắng có nhiều sự trải nghiệm, em chỉ mong F1 nhà em có 1 phần mấy sự trải nghiệm của các mợ kia. Tất nhiên là em bình chọn cho câu chuyện thứ 5!

bomit

Xe tăng
Em chưa đọc thớt về du học sinh NB vì thớt NB trong mắt tôi những điều hay dở nó quá ngấm vào em rồi.
Các thớt kia em đã đọc và mạo muội vote theo thứ tự:
1. Số 3
2. Số 5
3. Số 1
Quan điểm cá nhân chứ ko liên quan j đến min mod cả.
Trân trọng
P/S: cụ chủ có cho thêm giải khuyến khích kiểu số người có đáp án giống bạn đê!!!!

DV2004

Xe tăng
Khoái bài đi huê kỳ của cụ chuột.

hungxu

Xe điện
Cháu khoái bài số 5 & số 6 giá như có 2 phiếu ;))

Hậu Bolero

Xe hơi
Bao giờ mình làm quả đi được để cũng lên hình diện kiến anh em Diễn Đàn nhỉ! còn yếu kém quá!

Hậu Bolero

Xe hơi
Có cụ nào làm bộ ảnh về cảnh đẹp Hà Nội 2017 cũng hay mà nhỉ! Hay hôm nào mình phóng SH đi làm bộ review Hà Nội mùa hè đỏ lửa 2017 nhỉ!

echnikj

Xe container
Nhìn kết quả sắp đóng em thấy nản, vì ít người vote quá, bình bầu online mà chả đc mấy phiếu (dẫn đầu cũng chỉ trăm phiếu) thì không phản ánh hết đc. Nếu có cụ nào 100 nick nhảy vào bầu thì có phạm luật ko cụ michaeljo ?

Nhìn kết quả sắp đóng em thấy nản, vì ít người vote quá, bình bầu online mà chả đc mấy phiếu (dẫn đầu cũng chỉ trăm phiếu) thì không phản ánh hết đc. Nếu có cụ nào 100 nick nhảy vào bầu thì có phạm luật ko cụ michaeljo ?
Diễn đàn là vậy. Có những việc ko nên cứng nhắc quá. Việc ít hay nhiều ko phụ thuộc vào cụ và em, kết quả là câu trả lời khách quan.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Công bằng mà nói thớt đi Nam Mỹ của Lông hay hơn, từ cách hành văn, hình ảnh đẹp đến sự độc đáo của nơi đến.
Túm lại đây là chuyến đi chơi của thành phần thượng lưu, người đọc vừa ngưỡng mộ lại vừa GATO
Ở phía ngược lại, 2 cô gái nghèo với cách đi du lịch bụi bằng xe đạp xuyên 4 nước làm người ta vừa thương cảm, vừa ngỡ ngàng thán phục ý chí của các cô gái đầy bản lĩnh này!

Với góc nhìn của em, nếu chấm điểm chuyên môn thì Avalon-Bg 10 điểm tuyệt đối trước ngankim230
Còn tính nhân văn của chuyến đi tác động đến người đọc thì... Ngankim 11 điểm, đến Lông cũng phải ghi nhận

Vậy nên nếu Ngankim230 bứt tốc về đích trước thì cũng không có gì lạ
Hehe, bác chuẩn.
Không giấu gì, cũng mạn phép bác chã michaeljo , bầu cho cháu Ngân ngẫn hẳn 2 phiếu (1 nick âm binh nữa ạ).
Vì thực sự khâm phục chúng nó.
Ban đầu định bầu tất 3 Giải Vàng + Bạc + Đồng cho các cháu nó cả, nhưng cái đó ko được phép.

Hehe, bác chuẩn.
Không giấu gì, cũng mạn phép bác chã michaeljo , bầu cho cháu Ngân ngẫn hẳn 2 phiếu (1 nick âm binh nữa ạ).
Vì thực sự khâm phục chúng nó.
Ban đầu định bầu tất 3 Giải Vàng + Bạc + Đồng cho các cháu nó cả, nhưng cái đó ko được phép.
Lão Jo đâu bem nick lão này đê ! :)) Mệ , ai khảo đâu mà lão tấu luôn là chơi âm binh ... mệ , ai cũng như lão thì vỡ cmn trận bình với chả bầu à ? Là vì nhiều lão cả rổ nick âm binh , có lão cả tập đoàn ab ... ! :P

Giời ạ ! :))

QuietmanQ

Xe điện
Cụ bấm vào số lượng bình chọn của từng bài sẽ có câu trả lời. Hẹ hẹ.

Trạng thái
Thớt đang đóng