Bình Ba du ký!

tranquang83

Xe điện
Có thêm nhiều thông tin!
Hôm ở Nha Trang có bạn giới thiệu vụ này làm tớ... thèm! Định thu xếp một buổi nhưng không được. Bạn í bảo muốn đi thì tầm 9g00 có tàu ra đảo - khoảng 15g00 quay về đất liền... Thế nào tớ cũng làm chuyến.
Tôm hùm TP Nha Trang đây ạ! Chả biết là chết hay sống...

An Tôn

Xe tải
Có thêm nhiều thông tin!
Hôm ở Nha Trang có bạn giới thiệu vụ này làm tớ... thèm! Định thu xếp một buổi nhưng không được. Bạn í bảo muốn đi thì tầm 9g00 có tàu ra đảo - khoảng 15g00 quay về đất liền... Thế nào tớ cũng làm chuyến.

Thế là cụ cũng chưa ra Bình Ba ạ? Cụ cho em hỏi đi NT thì nên đi những đâu, em đi 4 ngày 4 đêm cụ ạ

keeponlylove

Xe điện
E dự định tháng 9 đi Nha trang, cụ chỉ chỗ nào ăn tôm hùm rẻ cho e với.

xjtrum08

Xe máy
Có thêm nhiều thông tin!

cháu nghỉ là chết vì chết nên họ mới cột chun để đầu không rời thân

nha-trang

Xe buýt
Thật là một trời một biển. Đẹp quá

lukyhapy

Xe tải
HÔm nào phải ra đây ăn tôm,nhìn hấp dẫn quá

Hungbkct

Xe hơi
Cảm ơn cụ đa chia sẻ chuyến đi để anh em có thêm thông tin. Gia đình em cũng dự tính chuẩn bị đi Đà Lạt - Nha Trang, em tính chơi Nha Trang rồi ra Bình Ba sau đó về Sân Bay Cam Ranh luôn. Tính em thích đi biển trong nước về là phải đem được hải sản tươi sống về để liên hoan chém gió :)) Nên không hiểu ngoài chợ ở Bình Ba họ có đóng thùng đá cho mình mang về không các cụ nhỉ!

tommykp

Xe buýt
e cũng có cơ hội đi Bình Ba 1 lần, ấn tượng rất tốt về dịch vụ và môi trường, điểm trừ duy nhất là hơi ít lựa chọn cho nhà nghỉ/ks

Lete

Xe buýt
Em cũng mới đi Bình Ba tuần vừa rồi. Rất ấn tượng về con người và biển nơi đây, một nơi đáng đi đấy ạ.
Điểm trừ là trước hôm em đến, biển động nên khi tắm có rất nhiều rong rêu (phải nói là cực nhiều) và rác thải. F1 nhà em rất thích tắm biển mà hôm đấy thò chân xuống xong là lên ngay, nhất quyết ko chịu xuống nữa :P

Huwng

Xe đạp
Chuyện kể về món tôm hùm.
Tôm hùm có thể làm được nhiều món ăn: Tôm hùm xốt, tôm hùm nướng bơ tỏi, tôm hùm hấp bia, gỏi tôm hùm...Ở các nhà hàng làm món tôm hùm cầu kỳ, tinh tế thiên về thưởng thức. Còn ở ngoài bè thôi thì dân nhà em chọn món hấp nguyên con cho đảm bảo tươi ngon giữ nguyên hương vị.
Con tôm xanh lè bám sâu dưới đáy bè, thợ lặn hụp hai hơi mới tóm được nó lên bờ. Con tôm hùm xanh lè, rãy đành đạch, xách hai cái râu của nó tưởng chừng như muốn đứt nhưng thật sự nó quá khỏe. Cho vào bếp tiếp theo đầu bếp làm gì em ko rõ nhưng khi mang ra nó đỏ au, râu dài cong như đôi ngà voi của Hai Bà Trưng.

(Tôm hùm hấp hay nướng đều bị gãy chân, nếu con nào ko bị gãy chân là tôm hùm đã chết hoặc ướp lạnh).

Cận cảnh con tôm nửa ký, màu đỏ rực, vỏ chắc nịch chắc chắn con này nhiều canxi nhưng không biết thịt thà thế nào =)) thèm quá em vẫn nán lại chưa xử nó vội làm vài phô ảnh đã.

Và rồi thì nó cũng được xẻ làm đôi. Từ râu đến chân vịt của nó toàn là thịt trắng tinh, từng thớ đan xen cơ bắp cuồn cuộn.

Em mời các Kụ xơi tôm ạ.

Một đĩa nước xốt bé xíu nhưng chứa đầy những gia vị làm cho món tôm hùm hấp cứ quện vào nhau, xé một miếng đưa lên miệng, rồi hai miếng.....Dai dai, mềm mềm, bùi bùi, ngọt ngọt....cay cay...thơm thơm cứ thế hòa vào khoang miệng, xông lên mũi rồi lan tỏa khắp vòm họng, lên não rồi chui tọt xuống dạ dày và cuối cùng chuyển hóa thành protein và canxi....
Đọc đến đây thế quái nào mà em lại cắn phải tay...đau quá...

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Em tưởng cụ đang cắn dưa leo nữa chứ.
Em đang nghiên cứu chuyến Bình Ba vào tháng 10, đi từ Hà Nội, cụ giúp em phương tiện đi thế nào tiện nhất được không? Ví dụ máy bay đến Nha Trang hay Cam Ranh, vé tàu cao tốc đặt thế nào? nhà chú 7 Hộ là nhà nghỉ? Cụ tư vấn giúp, em cảm ơn.

CleoNguyen

Xe buýt
Lỡ hẹn...lỡ hẹn...rồi đúng hẹn!
Cua Huỳnh Đế vốn nổi tiếng hương vị thơm ngon, đậm đà của Lý Sơn. Thì tôm hùm xanh lại mang về sự nổi tiếng, hiền lành cho Bình Ba đảo........

Cua Huỳnh Đế - Đảo Lý Sơn.

Tôm hùm xanh - Đảo Bình Ba.
Kích thích quá cụ ạ

pink_lotus_88

Xe tải
Em đến Nha Trang nhưng chưa được đến Bình Ba tiếc quá :(

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Em đang nghiên cứu chuyến Bình Ba vào tháng 10, đi từ Hà Nội, cụ giúp em phương tiện đi thế nào tiện nhất được không? Ví dụ máy bay đến Nha Trang hay Cam Ranh, vé tàu cao tốc đặt thế nào? nhà chú 7 Hộ là nhà nghỉ? Cụ tư vấn giúp, em cảm ơn.
Cụ bay từ HN đến SB Cam Ranh, nếu đi tháng 10 Cụ check vé từ bg chắc chắn đc vé rẻ, Từ SB Cụ bắt taxi hoặc xe bus về TP Cam Ranh. Vé tàu cao tốc thì Cụ cứ ra Cảng Ba Ngòi, tàu luôn luôn chờ khách, Tuy nhiên Cụ phải mang theo CMTND bộ đội Biên Phòng sẽ kiểm tra đấy ạ. Nhà chú 7 Hộ là nhà nghỉ nhưng sạch sẽ và dễ chịu, cạnh nhà chú có KS Sài Gòn Bình Ba cũng hấp dẫn lắm cụ ạ.