[Funland] Big C làm ăn chán quá các cụ ak.

haipvg

Xe tăng
Món này mua online thì 110k là hết đất. Siêu thị làm ăn thế này mất khách sớm thôi.

loinuoc

Xe tăng
Úi giời, giờ em mới biết trò này. Em chưa bao giờ check lại giá trên hóa đơn :(. nghĩ là các siêu thị nó quản chặt lắm
Ngay cả số lượng em cũng chẳng mấy khi check lại vì mất nhiều time.
Giờ có lẽ phải thay đổi :)

ghetcongaixau

Xe tăng
cũng nhiều cụ dính mà k lên tiếng
Đợt tết vừa rồi em vào bigc the garden mua thùng bia cũng gặp tình trạng này. Ghi giá gần 18k một lon nhưng lúc thanh toán là khoảng 24k. Chả lẽ mất công tìm mãi mới lấy được 1 thùng lại bỏ lại, cũng chả muốn đôi co nên thanh toán rồi đi về.

Công_AZ

Xe hơi
Website
no1computer.vn
nhà e bị suốt, có lần tết ra mua mấy chai vang, thấy ghi giá 350k, vác ra thanh toán thì là 560k. Các cô ấy bảo là xếp nhầm chai 560k vào khu vực 350k. nản
nhiều khi em ko để ý , sau chắc phải để ý giá mưới được ạ

hthhthhth

Xe hơi
Vinmart em bị rất nhiều lần.
1 lần là khuyến mại nhưng ra tính giá thường, về nhà, gọi điện, lại phải tới lại, họ trả lại tiền. (Vinmart Vincom Nguyễn Chí Thanh)
1 lần giá Vinmart bán đắt hơn giá nhà sản xuất in cứng vào sản phẩm. Hỏi thì các em nói tùy chính sách bán lẻ từng siêu thị. (Vinmart Vincom Nguyễn Chí Thanh)
1 lần mua 2 sản phẩm khác thì quẹt 1 sản phẩm 2 lần, sản phẩm kia không quẹt. Ra họ hướng dẫn làm thủ tục trả lại 1 sản phẩm, mua thêm 1 ẩn phẩm mới. (Vinmart Trần Đăng Ninh)
Bạn em mua 1 sản phẩm tính tiền 2, về gọi điện thì họ bảo ra họ trả lại tiền (Vinmart plus Trần Tử Bình)

Em nghĩ là do lỗi phần mềm, rồi update giá, thao tác quẹt tiền. Nên mỗi lần hóa đơn em phải soi kĩ ngay tại đó, bất kể siêu thị nào.

hieukon

Xe container
Vinmart em bị rất nhiều lần.
1 lần là khuyến mại nhưng ra tính giá thường, về nhà, gọi điện, lại phải tới lại, họ trả lại tiền. (Vinmart Vincom Nguyễn Chí Thanh)
1 lần giá Vinmart bán đắt hơn giá nhà sản xuất in cứng vào sản phẩm. Hỏi thì các em nói tùy chính sách bán lẻ từng siêu thị. (Vinmart Vincom Nguyễn Chí Thanh)
1 lần mua 2 sản phẩm khác thì quẹt 1 sản phẩm 2 lần, sản phẩm kia không quẹt. Ra họ hướng dẫn làm thủ tục trả lại 1 sản phẩm, mua thêm 1 ẩn phẩm mới. (Vinmart Trần Đăng Ninh)
Bạn em mua 1 sản phẩm tính tiền 2, về gọi điện thì họ bảo ra họ trả lại tiền (Vinmart plus Trần Tử Bình)

Em nghĩ là do lỗi phần mềm, rồi update giá, thao tác quẹt tiền. Nên mỗi lần hóa đơn em phải soi kĩ ngay tại đó, bất kể siêu thị nào.
lần sau yêu cầu Vm mang tiền đế nhà trả cụ ak, đỡ mất công đi lại

carhanoi

Xe tải
BigC nổi tiếng với 2 trò "nhỡ, nhầm": Thứ nhất là ghi giá ko chính xác như cụ chủ gặp, thứ hai là thu ngân bấm cộng tiền sai, mà toàn sai tăng chứ ko có sai giảm đâu. Gấu nhà em cũng toàn phải đọc kỹ lại từng mục trên HĐ xem có đúng số lượng ko.

theanh212

Xe điện
Nhà em hay mua ở BigC Long Biên, ko biết có bị như vậy ko nữa.

RyDo68

Xe hơi
Vãi thế nhỉ, đúng là toàn bọn lập lờ.

toanlun

Xe tải
đúng là cái vụ kiểm tra giá này phải cẩn thận các cụ à, có thể là sự nhầm lẫn nhưng cũng có thể là chiêu trò ăn thêm của big c đấy. mỗi thứ 1 tý, mỗi ng 1 tý. là kiếm đậm rồi. mà đi mua nhiều hàng làm sao mà nhớ đc cái giá trên kệ với giá lúc nó tính để kiểm tra. nhiều mặt hàng km lúc mua thì bảo đc tặng, nhưng lúc ra tính tiền lại tính thêm vào. cái này e bị mấy lần và e đều trả lại ko mua nữa

hieukon

Xe container

hieukon

Xe container
đúng là cái vụ kiểm tra giá này phải cẩn thận các cụ à, có thể là sự nhầm lẫn nhưng cũng có thể là chiêu trò ăn thêm của big c đấy. mỗi thứ 1 tý, mỗi ng 1 tý. là kiếm đậm rồi. mà đi mua nhiều hàng làm sao mà nhớ đc cái giá trên kệ với giá lúc nó tính để kiểm tra. nhiều mặt hàng km lúc mua thì bảo đc tặng, nhưng lúc ra tính tiền lại tính thêm vào. cái này e bị mấy lần và e đều trả lại ko mua nữa
dùng từ hơi nặng là "treo đầu dê bán thịt chó" cố tình lừa khách hàng cụ ak.
đây mới là sắm linh tinh, chứ tết sắm vài triệu 1 lúc thì lúc đó nhầm k phải là ít đâu ạ

hanoipho79

Xe lăn
Cụ này đảm nhỉ,em bao nhiêu lâu không biết cái siêu thị mặt mũi ra sao:D

hieukon

Xe container
Cụ này đảm nhỉ,em bao nhiêu lâu không biết cái siêu thị mặt mũi ra sao:D
thôi cụ, đừng khen e thế, nhàn cư vi bất tiện thôi cụ ak, thời gian rảnh toàn nghĩ cách tiêu tiền :(

Fantomu82

Xe buýt
Cái này cụ chuẩn, em cũng hiếm khi mua thực phẩm siêu thị, em chỉ mua khi nó vẫn bơi hoặc nhìn thấy bọn nó thịt thôi.
Em thấy gần như tất cả các siêu thị, cái đống cá mà nó để ở ngoài rồi đổ đá lên ấy nhất là đồ biển toàn thối hết, trước em cũng thỉnh thoảng mua về đổ cả xoong đi, kinh vãi.

Riêng BigC em cũng không mua nhưng em thấy thịt lợn nó tiêu thụ mạnh đấy, nếu mình biết chọn chắc ít khi bị ôi, em lâu mới ăn thịt lợn một lần em thường mua ở Metro thấy ổn.
Cụ chuẩn.!

katenguyen

Xe điện
E hay đi Metro, hàng hoá đa dạng, giá cũng ok mà hệ thống thanh toán, thuế má minh bạch

Michael J

Xe điện
Hôm qua (24/6/2019), em có đi Big C Thăng Long mua ít đồ gia đình. Khá bức xúc, chia sẻ để mọi người biết và cận thận hơn khi đến đây mua hàng.

Em có lấy 1 túi nước giặt Ariel 2.4Kg ở kệ, giá 120.700đ đến khi ra thanh toán thì 133k.

Đến khi báo quầy trung tâm thì có gọi quản lý ra giải quyết, họ có nhận sai và đưa ra phương án giải quyết là trả lại em 14k. Vâng 14k. Em có hỏi là Big C có chính sách nhận sản phẩm miễn phí nếu sai giá. Quản lý bảo đó là chính sách ngày xưa, bây giờ không còn áp dụng. Nhưng khi ra quầy chăm sóc khách hàng, tờ thông báo được dán rất rõ tại đó, có thể Quản lý nhiều việc quá mà không nhớ rõ nội quy rất rõ ràng của Big C.

Cái em cần không phải là 14k hay là gói sản phẩm kia, em cần Big C lập biên bản sự việc về việc sai sót này để em có thể công khai cho mọi người biết để lần sau kiểm tra kỹ hóa đơn trước khi ra về hay chọn siêu thị khác uy tín hơn. Nhưng anh Kiên và Chị Mai (quản lý ca đó) không làm được. 2 đồng chí đó giải thích là không phải đánh nhau hay gây rối gì để lập biên bản. Còn việc nhỏ này thì không có trong quy chế của Big C

Một lúc sau thì bảo lập được biên bản nhưng không cho phép em chụp ảnh lại.

Em bức xúc vì đã rất nhiều lần em đi mua hàng ở Big C và bị nhầm giá, mọi lần trc rất nhẹ nhàng, ok em nhận lại tiền chênh và ra về…Nhưng sự việc lập đi lập lại khiến em đặt ra câu hỏi, Big C cố tình làm vậy để lừa khách hàng treo giá thấp để em chọn mua sau khi ra thanh toán vì quá nhiều hàng đôi khi không kiểm tra kỹ hóa đơn, hay chỉ là “nhầm lẫn”.

Một ngày có hàng nghìn lượt khách hàng, mỗi khách hàng một chút 1 chút thì con số nhân lên là không hề nhỏ. Big C đã kiếm được một lời không hề nhỏ từ việc “lừa khách hàng”.

Sau khi không được lập biên bản, không giải quyết mọi chuyện đến nơi đến chốn em đã xin lại tờ hóa đơn và ra về, hnay em sẽ mail cho Big C để tiếp tục giải quyết.

Các bạn đi mua hàng nhớ check kỹ giá, thanh toán trước khi ra về nhé. Kẻo bị lừa giống em.
Cảm ơn góp ý của quý khách hàng. Big C sẽ ngày càng hoàn thiện tốt hơn.
Xin lỗi vì sự bất tiện này.
Trân trọng cảm ơn.
Cskh: bốc phét mặt dày nói chuyện như người máy.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Chắc nó nhầm lẫn khuyến mại.
Em đố các cụ tìm được siêu thị nào ở HN có nhiều hàng giá rẻ hơn Big C Thăng Long.
So sánh giá là cùng một hàng hóa nhé nên đừng mang chất lượng ra nói.
Em chưa vào AEON, em đố cụ nào tìm được siêu thị nào đi mua bán thoải mái và dễ chịu như Big C Thăng Long.
big C gấu nhà em đi chỉ vì nó có quần áo. Rau củ quả thì toàn hàng miền Đông nước Anh. Hóa mỹ phẩm thì tương tự siêu thị khác. Bù lại xếp hàng thanh toán và đi mua chen nhau đông dã man.

HUNGSMUN

Xe container
Ở VN nên dùng TV Asan lừa
Mặc quần áo Khửi tàu khựa
Mua xăng của anh Sướng
Đi siêu thị Cờ to
......
Loạn Cmnr