[Funland] Big C làm ăn chán quá các cụ ak.

cadan

Xe container
E thấy nhiều siêu thị còn ghi thiếu giá sản phẩm cơ. Muốn mua chả biết giá bao nhiêu. Cũng có thể là giá 1 số sản phẩm biến động hàng ngày do nhà cung câp, hoặc có lúc thay đổi chương trình khuyến mại. Nhưng đúng là người tiêu dùng mình nên tự trang bị kỹ năng xử lý từ những bài học này.

xephuot

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy mua hàng ở Coop mart Hà Đông thoải mái và nhân viên dễ chịu. Hàng hóa nhìn chung OK về giá và chất lượng. Em chỉ hơi thắc mắc chút sao hệ thống ở Hà Nội có mỗi điểm đó nên đi hơi xa.

sao xanh

[Tịch thu bằng lái]
BigC thì chán mấy năm nay rồi
đại siêu thị BigC còn tạm được, mấy cái BigC nhỏ thì chán lắm

sao xanh

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy mua hàng ở Coop mart Hà Đông thoải mái và nhân viên dễ chịu. Hàng hóa nhìn chung OK về giá và chất lượng. Em chỉ hơi thắc mắc chút sao hệ thống ở Hà Nội có mỗi điểm đó nên đi hơi xa.
Coop mắc được cái thực phẩm đảm bảo tươi ngon hơn BigC

hieukon

Xe container
E thấy nhiều siêu thị còn ghi thiếu giá sản phẩm cơ. Muốn mua chả biết giá bao nhiêu. Cũng có thể là giá 1 số sản phẩm biến động hàng ngày do nhà cung câp, hoặc có lúc thay đổi chương trình khuyến mại. Nhưng đúng là người tiêu dùng mình nên tự trang bị kỹ năng xử lý từ những bài học này.
vinmart rất nhiều sản phẩm k có giá cụ ak

omerta77

Xe điện
Biết đâu chính các anh chị ý có phần trong số tiền trênh vì LĐ của BigC không chủ trương làm việc này :))
Thuyết âm mưu

hieukon

Xe container

otzi

Xe tăng
em đi Vinmart cũng thấy nhầm giá. Nhưng chênh có 5k nên thôi em kệ. :(

jazzzzz

Xe lăn
Vụ này do bên quầy và bên thu ngân chưa kịp up date giá, vụ kiểu như này phải phản ánh bên dịch vụ khách hàng và bên thu mua, chụp ảnh và gửi mail, đảm bảo nó cuống lên ngay.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Thì nó cũng buôn bán mà,và : buôn gian,bán lận cả như nhao thoai!

license

Xe hơi
Oh thế này lại phải xem lại giá sau khi thanh toán rồi các cụ nhỉ. Em thường ko để ý, thanh toán xong là về.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua (24/6/2019), em có đi Big C Thăng Long mua ít đồ gia đình. Khá bức xúc, chia sẻ để mọi người biết và cận thận hơn khi đến đây mua hàng.

Em có lấy 1 túi nước giặt Ariel 2.4Kg ở kệ, giá 120.700đ đến khi ra thanh toán thì 133k.

Đến khi báo quầy trung tâm thì có gọi quản lý ra giải quyết, họ có nhận sai và đưa ra phương án giải quyết là trả lại em 14k. Vâng 14k. Em có hỏi là Big C có chính sách nhận sản phẩm miễn phí nếu sai giá. Quản lý bảo đó là chính sách ngày xưa, bây giờ không còn áp dụng. Nhưng khi ra quầy chăm sóc khách hàng, tờ thông báo được dán rất rõ tại đó, có thể Quản lý nhiều việc quá mà không nhớ rõ nội quy rất rõ ràng của Big C.

Cái em cần không phải là 14k hay là gói sản phẩm kia, em cần Big C lập biên bản sự việc về việc sai sót này để em có thể công khai cho mọi người biết để lần sau kiểm tra kỹ hóa đơn trước khi ra về hay chọn siêu thị khác uy tín hơn. Nhưng anh Kiên và Chị Mai (quản lý ca đó) không làm được. 2 đồng chí đó giải thích là không phải đánh nhau hay gây rối gì để lập biên bản. Còn việc nhỏ này thì không có trong quy chế của Big C

Một lúc sau thì bảo lập được biên bản nhưng không cho phép em chụp ảnh lại.

Em bức xúc vì đã rất nhiều lần em đi mua hàng ở Big C và bị nhầm giá, mọi lần trc rất nhẹ nhàng, ok em nhận lại tiền chênh và ra về…Nhưng sự việc lập đi lập lại khiến em đặt ra câu hỏi, Big C cố tình làm vậy để lừa khách hàng treo giá thấp để em chọn mua sau khi ra thanh toán vì quá nhiều hàng đôi khi không kiểm tra kỹ hóa đơn, hay chỉ là “nhầm lẫn”.

Một ngày có hàng nghìn lượt khách hàng, mỗi khách hàng một chút 1 chút thì con số nhân lên là không hề nhỏ. Big C đã kiếm được một lời không hề nhỏ từ việc “lừa khách hàng”.

Sau khi không được lập biên bản, không giải quyết mọi chuyện đến nơi đến chốn em đã xin lại tờ hóa đơn và ra về, hnay em sẽ mail cho Big C để tiếp tục giải quyết.

Các bạn đi mua hàng nhớ check kỹ giá, thanh toán trước khi ra về nhé. Kẻo bị lừa giống em.
Chuẩn cụ. Có thể em cũng bị mà ko để ý đó thôi. Hôm trước thằng con lấy trong MM 1 cái hamberger. Nó ko để ý giá nhưng cái hamberger làm sẵn, nguôi và nghèo nàn có giá 26K. Về mắng cho một trận và coi như bài học.

norvo

Xe tải
Em ko mua đồ của Big c. Vì thấy hàng thực phẩm và gia dụng nó lởm. Mặc dù nhìn thì giá rẻ.

Fantomu82

Xe buýt
Chắc nó nhầm lẫn khuyến mại.
Em đố các cụ tìm được siêu thị nào ở HN có nhiều hàng giá rẻ hơn Big C Thăng Long.
So sánh giá là cùng một hàng hóa nhé nên đừng mang chất lượng ra nói.
Em chưa vào AEON, em đố cụ nào tìm được siêu thị nào đi mua bán thoải mái và dễ chịu như Big C Thăng Long.
thú thật em ko thích hàng siêu thị nhất là mấy cái hàng tươi sống. trước em có mua hộp hến làm sẵn và ít ngao ở Big C về mà ngậm đắng nuốt cay đổ đi. Toàn các đồ đã ôi và thối. Nhìn mác vẫn còn hạn sử dụng. từ đến h em ko còn mua đồ hải sản ở đó nữa. sợ chết khiếp

omerta77

Xe điện
biết đâu cụ lại cmt đúng
Có thể lắm chứ cụ. Giá trị chênh lệch với 1 người mua thì không nhiều nên dễ bỏ qua. Nhưng với nhiều SP (mỗi SP vài trăm đồng) và nhiều khách hàng mua thì cũng nhiều đấy.
Nếu như có 2 hệ thống số liệu. 1 là để báo cáo cty theo giá chuẩn và 1 là để tính tiền cho khách hàng thì sao? Tất nhiên là rất khó nhưng không gì là không thể :))

Vuvuvivi

Xe tải
E đi siêu thị của anh Vova cũng bị 1 lần nhé, hơn chục nên bỏ qua không thèm cãi nhau cho đau đầu. Tốt nhất đi siêu thị nào các cụ cũng nên chú ý kẻo chúng nó lừa

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
thú thật em ko thích hàng siêu thị nhất là mấy cái hàng tươi sống. trước em có mua hộp hến làm sẵn và ít ngao ở Big C về mà ngậm đắng nuốt cay đổ đi. Toàn các đồ đã ôi và thối. Nhìn mác vẫn còn hạn sử dụng. từ đến h em ko còn mua đồ hải sản ở đó nữa. sợ chết khiếp
Cái này cụ chuẩn, em cũng hiếm khi mua thực phẩm siêu thị, em chỉ mua khi nó vẫn bơi hoặc nhìn thấy bọn nó thịt thôi.
Em thấy gần như tất cả các siêu thị, cái đống cá mà nó để ở ngoài rồi đổ đá lên ấy nhất là đồ biển toàn thối hết, trước em cũng thỉnh thoảng mua về đổ cả xoong đi, kinh vãi.

Riêng BigC em cũng không mua nhưng em thấy thịt lợn nó tiêu thụ mạnh đấy, nếu mình biết chọn chắc ít khi bị ôi, em lâu mới ăn thịt lợn một lần em thường mua ở Metro thấy ổn.

hieukon

Xe container
cũng nhiều cụ dính mà k lên tiếng