Biết tin đại lý Ford nào bây giờ?

Hot wheel

Xe máy
Thưa các cụ!
Vợ 2 nhà cháu là 1 em Ford Escape, đến nay cũng sắp hết 3 năm bảo hành. Từ ngày cưới về, nhà cháu cũng chỉ bảo dưỡng định kỳ, đổ xăng ... rồi chạy, trộm vía chưa phải sửa chữa gì (thực ra là cũng chẳng có gì để hỏng cả :D - em này làm theo tiêu chí của Toyota "thần thánh" : không có thì không hỏng được). Vấn đề bức xúc của nhà cháu ở đây là ở các đại lý Ford cơ ạ, cụ thể như sau ạ:
- Cháu vẫn thường bảo dưỡng ở Thanh Xuân Ford, một phần vì nó gần nhà, một phần vì nó trưng "giải nhất hội thi tay nghề Ford" nên cháu cũng phần nào yên tâm.
Rồi một ngày đẹp trời, cháu đến đây bảo dưỡng, thay dầu 5k, thay lọc dầu. Sau khi làm xong, đồng chí tư vấn báo hết khoảng 1m. Cháu tá hỏaX_X, bình thường cháu vẫn thay: dầu hết hơn 400k, lọc dầu 100k, công khoảng 100k nữa => hết khoảng 600k. Cháu hỏi lại thì đồng chí tư vấn báo hệ thống Ford tăng giá:^o? Thôi, tăng giá thì đành chịu vậy. Về!:(.
Khoảng 3 tháng sau, cháu lại đi bảo dưỡng (nhà cháu cũng mỗi tháng đi khoảng 2000km :D), nhưng lần này, cháu sang Hà Nội Ford. Cháu cũng chuẩn bị khoảng 1m như lần trước (tăng giá cả hệ thống cơ mà>:)). Ấy vậy mà cháu mất khoảng 600k :D, cháu hỏi thì cậu tư vấn báo có tăng nhưng tăng không đáng kể.:-?.
Cháu gọi lại ngay cho Thanh Xuân Ford:)], sau vài cuộc điện thoại, qua vài người thì cháu được giải thích là giá vật liệu khoảng 500k, phần còn lại là tiền công @-) => Thế là cháu cạch mặt Thanh Xuân Ford=(( luôn từ đấy và chuyển niềm tin sang Hà Nội Ford:x.
Rồi lại 1 ngày đẹp trời, sau khi bảo dưỡng xong, đồng chí tư vấn bên Hà Nội Ford báo là xe cháu bị mòn rô tuyn, phải thay. Cháu cũng đồng ý luôn vì đang bảo hành, được thay miễn phí mà.
Nhưng sau khi thay rô tuyn xong, xe cháu chạy nghe tiếng ù ù thấy rõ. Tuần sau đó, cháu lại quay về Hà Nội Ford để kiểm tra, sau 1 buổi tháo tung ra kiểm tra, chạy thử ..... các bác ấy cũng chẳng biết sao lại có hiện tượng này nữa. Cháu lại về sống chung với lũ, các bác hẹn hôm khác quay lại .... kiểm tra tiếp>-).
Trên đường về, cháu bị thủng lốp, phải qua bác Đích lốp vá, vừa nhìn cái lốp, bác thợ cả đã phán luôn: do rôtuyn lắp không chuẩn:((, lốp bị ăn lệch nên có tiếng ù ù, thay dàn lốp mới là hết.
Cháu đi cân chỉnh lại rồi, đi cũng bớt kêu hơn. Nhưng bây giờ, các cụ bảo cháu phải tin Ford nào:
- 1 ông thì làm ăn vớ vẩn.
- 1 ông thì thợ vớ vẩn (chẳng sửa còn hơn)

lai xe lu

Xe buýt
Chẳng có đại lý nào để tin đâu cụ. Phải làm người tiêu dùng thông minh và sống chung với lũ thôi, không ai bảo vệ mình đâu

FujiS5200

Xe điện
Chỉ có cách là chọn thợ cứng cứng ở 1 Ford nào đó để làm quen thôi. Rồi sau nếu có việc thì cứ cậu đó mà gọi, mà nhờ.

Veyron2.0

Xe buýt
Mịa bọn thợ Háng bây giờ đúng là chuối thật các cụ ợ, đã kém còn làm ẩu, lại phán như thánh.^:)^
Không bằng ra gara quen, trình không hơn thì nó cũng cẩn thận hơn, đỡ bực mình.

taducanh

Xe buýt
Thì phải tự túc kiểm tra nhiều nguồn thôi cụ ợ. Lỗi nào nặng là phải ra hãng check, báo giá rồi lại ra ngoài check báo giá rồi lên otofun google rồi mới quyết định cụ nha. Làm quen với thợ garage uy tín nữa, thường xuyên qua bơm lốp ủng hộ ;)

Meow

Xe điện
Trước xe em có bị con ốc sên to bằng nắm tay bò vào, bám và chết khô trong máy. Đi nó cứ kêu khục khục rõ là tiếng va mà ko biết từ đâu.

Giai em bảo vào Hà Nội Ford. Các anh ý đè em nó ra, rồi nâng em ý lên, giật giếc các kiểu ko tìm ra vấn đề, lại còn làm gãy mấy cái lẫy nhựa, hàn qua quít cho xong (sau này qua gara quen em mới phát hiện ra)Đuwocj mỗi cái rửa xe miễn phí (ko hút bụi).

Điên quá, em vào Hoàn Xa ngay CG, cũng tháo ra lắp vào, bác thợ già tìm ra ngay em ốc sên. Xe lại êm ngon choét.

Thêm nữa, lọc dầu của Ford chưa khi nào em thay với giá 100k cả bác ơi.

Davidpham1109

Xe hơi
Chẳng biết phải nói sao nữa, nhà cháu hiện có 4 con Ford cụ chủ ạ

BVTL

Xe điện
Người OF
Em cũng toàn bảo dưỡng ở TXN, thấy cũng không đến nỗi. Cái nào cần thì mới thay định kỳ. Duy có 1 lần gặp bác cvdv gì cao cận gầy thì ko cảm tình mấy.

luklak

Xe điện
Hãy tìm hiểu để.. tin vào mình trước cụ ạ, đại lý ở vn nào cũng đặt lợi nhuận trên k h hết. Phải biết thông tin nhiều hơn mấy a cvdv "hãng" mới k bị vjêng chăn :D

anhchu14234

Xe đạp
Thợ thầy xe Ford gần đây có vấn đề nặng, tuyển đụng đào tạo đang gặp vấn đề thì phải, chán ghê cơ chứ.

hotdriver

Xe hơi
Thưa các cụ!
Vợ 2 nhà cháu là 1 em Ford Escape, đến nay cũng sắp hết 3 năm bảo hành. Từ ngày cưới về, nhà cháu cũng chỉ bảo dưỡng định kỳ, đổ xăng ... rồi chạy, trộm vía chưa phải sửa chữa gì (thực ra là cũng chẳng có gì để hỏng cả :D - em này làm theo tiêu chí của Toyota "thần thánh" : không có thì không hỏng được). Vấn đề bức xúc của nhà cháu ở đây là ở các đại lý Ford cơ ạ, cụ thể như sau ạ:
- Cháu vẫn thường bảo dưỡng ở Thanh Xuân Ford, một phần vì nó gần nhà, một phần vì nó trưng "giải nhất hội thi tay nghề Ford" nên cháu cũng phần nào yên tâm.
Rồi một ngày đẹp trời, cháu đến đây bảo dưỡng, thay dầu 5k, thay lọc dầu. Sau khi làm xong, đồng chí tư vấn báo hết khoảng 1m. Cháu tá hỏaX_X, bình thường cháu vẫn thay: dầu hết hơn 400k, lọc dầu 100k, công khoảng 100k nữa => hết khoảng 600k. Cháu hỏi lại thì đồng chí tư vấn báo hệ thống Ford tăng giá:^o? Thôi, tăng giá thì đành chịu vậy. Về!:(.
Khoảng 3 tháng sau, cháu lại đi bảo dưỡng (nhà cháu cũng mỗi tháng đi khoảng 2000km :D), nhưng lần này, cháu sang Hà Nội Ford. Cháu cũng chuẩn bị khoảng 1m như lần trước (tăng giá cả hệ thống cơ mà>:)). Ấy vậy mà cháu mất khoảng 600k :D, cháu hỏi thì cậu tư vấn báo có tăng nhưng tăng không đáng kể.:-?.
Cháu gọi lại ngay cho Thanh Xuân Ford:)], sau vài cuộc điện thoại, qua vài người thì cháu được giải thích là giá vật liệu khoảng 500k, phần còn lại là tiền công @-) => Thế là cháu cạch mặt Thanh Xuân Ford=(( luôn từ đấy và chuyển niềm tin sang Hà Nội Ford:x.
Rồi lại 1 ngày đẹp trời, sau khi bảo dưỡng xong, đồng chí tư vấn bên Hà Nội Ford báo là xe cháu bị mòn rô tuyn, phải thay. Cháu cũng đồng ý luôn vì đang bảo hành, được thay miễn phí mà.
Nhưng sau khi thay rô tuyn xong, xe cháu chạy nghe tiếng ù ù thấy rõ. Tuần sau đó, cháu lại quay về Hà Nội Ford để kiểm tra, sau 1 buổi tháo tung ra kiểm tra, chạy thử ..... các bác ấy cũng chẳng biết sao lại có hiện tượng này nữa. Cháu lại về sống chung với lũ, các bác hẹn hôm khác quay lại .... kiểm tra tiếp>-).
Trên đường về, cháu bị thủng lốp, phải qua bác Đích lốp vá, vừa nhìn cái lốp, bác thợ cả đã phán luôn: do rôtuyn lắp không chuẩn:((, lốp bị ăn lệch nên có tiếng ù ù, thay dàn lốp mới là hết.
Cháu đi cân chỉnh lại rồi, đi cũng bớt kêu hơn. Nhưng bây giờ, các cụ bảo cháu phải tin Ford nào:
- 1 ông thì làm ăn vớ vẩn.
- 1 ông thì thợ vớ vẩn (chẳng sửa còn hơn)
Một ông thig tay nghề cao thì tăng giá. Một ông giữ giá vì thợ học việc. Cái này có thể coi là tiền nào của đấy bác ạ!!!!!!!! Bác muốn chất lượng xe thì chi nhiều tiền. Bác muốn tiết kiệm thì có thể rước lo vào người!!!!

Vui tý thôi. Bác thử đưa sang đại lý thứ 3 xem. Kinh nghiệm của em là quen chú thợ nào thì để chú đó làm.