Biệt thự Vincity Gia Lâm

Toangolf

Xe đạp
OK để thời gian kiểm chứng. Tiền găm trong NH cũng tăng nên ko vấn đề :))

Cụ chuẩn quá ạh
Ko lo thiếu nhà để mua, chỉ lo thiếu tiền để mua cụ nhỉ.
E cũng đang quá trình tìm hiểu để mua.
Chung cư thì cứ lên hình bàn giao chán chê xong mua cug ko vội, còn đc rẻ, hiểu đc chỗ nào toà nào đẹp xấu...
Biệt thự Vin thì e nghe nói mua trc đc rẻ nên e cug đang ham, trừ vin Thăng Long , có cụ bảo sau 3 lần giảm giá mua đfc giá 7,8 xuống còn hơn 5 tỷ làm e cug hoang mang

santa-morning

Xe buýt
Cụ chuẩn quá ạh
Chung cư thì cứ lên hình bàn giao chán chê xong mua cug ko vội, còn đc rẻ, hiểu đc chỗ nào toà nào đẹp xấu...
Biệt thự Vin thì e nghe nói mua trc đc rẻ nên e cug đang ham, trừ vin Thăng Long , có cụ bảo sau 3 lần giảm giá mua đfc giá 7,8 xuống còn hơn 5 tỷ làm e cug hoang mang
Cụ có tiền và ko bức xúc chỗ ở thì chẳng việc gì phải vội. Chiêu vênh giá do các sàn và dân đầu cơ thổi lên thôi, xưa rồi.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chuẩn quá ạh
Thời của vin TL qua lâu r. Mợ cứ để ý các dự án mới của vin biệt thự gần đây như greenbay hay harmony là thấy ngay ấy mà :))
Các cụ cứ nói tiền để ngân hàng cũng sinh lời, đúng ạ nhưng thử bỏ 10 tỷ 1 năm vào bank cũng đc có 700tr, sau mua lại xuống 100% tiền.
Giá tăng tính ra cũng tầm đó, từ tiền trăm đến tỷ tùy loại hình, đôi khi 2 3 tỷ như harmony (cái này em k dám điêu, cụ nào cư dân mua r confirm giúp e)
Làm 1 bài toán nhỏ, cụ mợ bỏ 30%, còn lại các cụ vẫn ném tiền vào bank, vẫn sinh lời hay sau này bỏ 100% tiền mua chênh lại hay hơn ạ :D
Kỳ thực nếu chỉ bỏ tiền vào tk nhiều khi k bằng tiền căn bt lên giá, còn nếu cccm đầu tư vào kênh khác sinh lời hơn bank thì ko nói.

Quản Lý

Đi bộ
EM xin phép mở thớt về biệt thự vincity để các cụ quan tâm cùng bàn luận.

chả là em có ông bạn ở Đồng Nai nhờ tìm căn BT Vincity Gia Lâm, em khuyên ông ấy mua bên Riverside nhưng ông ấy thích vincity vì có cái Safari.
Các cụ thạo tin cho em hỏi tình hình biệt thự triển khai ổn chưa, không biết họ xây có nhanh không hay chia nhiều giai đoạn như bên Reverside.
giá căm BT đơn lập mặt hồ tầm 70-75m/m2 có ổn không.
thanks all
Mình thấy dự án này của Vin rất tốt để đầu tư đó bạn, tương lai sau này sẽ trở thành khu đại đô thị mới phía đông Hà Nội. Bạn cứ để ý các dự án của VIn bao giờ cũng phát triển và tính thanh khoản luôn tốt.

Daochich3214

Xe hơi
Mình thấy dự án này của Vin rất tốt để đầu tư đó bạn, tương lai sau này sẽ trở thành khu đại đô thị mới phía đông Hà Nội. Bạn cứ để ý các dự án của VIn bao giờ cũng phát triển và tính thanh khoản luôn tốt.
có vài dự án là người mua phải đi biểu tình thôi cụ nhỉ ;)

Muonladuoc

Xe tải
Song lập 9.5 - 12 tỷ tùy khu ạ. Đang hot nhất có lẽ vẫn là hải âu, 12 tỷ 150m2 đc kinh doanh. Hoặc nếu ở thì san hô, ngọc trai cụ ạ.
Vhtl em khuyên thật lgi có đủ cửa để so với bên này. Cụ đi rồi sẽ thấy nó k xa như mình nghĩ.
Thứ 7 này bên em tổ chức site tour cho khách vào tham quan dự án đấy ạ. Mợ có nhu cầu alo số em dưới chữ ký ạ.
Cụ cho e đăng kí tham quan với ạ, thank cụ!

Roll-royce

Xe máy
Cụ nào có hàng inbox Em chút thông tin: LK hoặc Song Lập dự án này nhé. Thanks

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào có hàng inbox Em chút thông tin: LK hoặc Song Lập dự án này nhé. Thanks
Em inbox cụ r ạ.
Nhân tiện thứ 7 có cái site tour vào dự án, cụ có thể đi để xem trực tiếp dự án và tiến độ ạ.

Toangolf

Xe đạp
Thời của vin TL qua lâu r. Mợ cứ để ý các dự án mới của vin biệt thự gần đây như greenbay hay harmony là thấy ngay ấy mà :))
Các cụ cứ nói tiền để ngân hàng cũng sinh lời, đúng ạ nhưng thử bỏ 10 tỷ 1 năm vào bank cũng đc có 700tr, sau mua lại xuống 100% tiền.
Giá tăng tính ra cũng tầm đó, từ tiền trăm đến tỷ tùy loại hình, đôi khi 2 3 tỷ như harmony (cái này em k dám điêu, cụ nào cư dân mua r confirm giúp e)
Làm 1 bài toán nhỏ, cụ mợ bỏ 30%, còn lại các cụ vẫn ném tiền vào bank, vẫn sinh lời hay sau này bỏ 100% tiền mua chênh lại hay hơn ạ :D
Kỳ thực nếu chỉ bỏ tiền vào tk nhiều khi k bằng tiền căn bt lên giá, còn nếu cccm đầu tư vào kênh khác sinh lời hơn bank thì ko nói.
Lãi đc 2,3 tỷ harmony chắc vốn đôi chục tỷ pk cụ ?
Mà e đi qua harmony thấy nhà trống còn rất nhuều , ko thấy ng ở mấy nhỉ ?
Xuống 100% tiền đc ở luôn mà cụ, xuống 30% nghe thì ngon nhưng đã có nhà đâu , cug như nhau cả thôi .
E ko đầu tư nhà đất, cũng chẳng mong nó lên giá để bán lại kiếm lời, chỉ mong đừng lỗ thôi ạh. Chứ bỏ tiền ra mua lúc trên giấy lại còn đắt hơn lúc lên hình thì bỏ xừ ...

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Lãi đc 2,3 tỷ harmony chắc vốn đôi chục tỷ pk cụ ?
Mà e đi qua harmony thấy nhà trống còn rất nhuều , ko thấy ng ở mấy nhỉ ?
Xuống 100% tiền đc ở luôn mà cụ, xuống 30% nghe thì ngon nhưng đã có nhà đâu , cug như nhau cả thôi .
E ko đầu tư nhà đất, cũng chẳng mong nó lên giá để bán lại kiếm lời, chỉ mong đừng lỗ thôi ạh. Chứ bỏ tiền ra mua lúc trên giấy lại còn đắt hơn lúc lên hình thì bỏ xừ ...
Harmony họ mua đầu tư cũng nhiều nên giờ mới về ở khoảng 50%
Mới hết hạn htls từ tháng 1 mợ à.
Vốn ban đầu cũng 30% bỏ ra. Giai đoạn hết hàng cccm ở đó bán đc giá nhất. Vẫn chưa phải xuống 100% tiền.
Tất nhiên nhu cầu nhà ở cấp thiết cần ngay thì e nghĩ là phải chấp nhận xuống hết, còn đa phần cccm mua ở đó đều là căn nhà thứ 2 hoặc nhiều hơn r, nên cũng k quá gấp mà phải mua ở ngay và luôn.
2020 GL lên quận, mợ nghĩ xem lỗ kiểu gì đc khi chuyển đổi đơn vị hành chính từ huyện lên, giá đất nền chẳng lẽ ko thay đổi :-?

santa-morning

Xe buýt
Cụ nào lãi 2-3 tỷ the harmony và chưa phải đóng hết 100% vào confirm đi ạ :)
Riêng cái vincity ngoại thành HN mua chênh với lên giá chỉ là chiêu trò bán hàng thôi

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào lãi 2-3 tỷ the harmony và chưa phải đóng hết 100% vào confirm đi ạ :)
Riêng cái vincity ngoại thành HN mua chênh với lên giá chỉ là chiêu trò bán hàng thôi
Cụ phải vào thớt Harmony mới có cao nhân xuất hiện :)) cụ yên tâm em nói sai các cụ khác vật chết ngay :))

Linh_Hạ

Đi bộ
mình đang quan tâm dự án Vin Gia Lâm mà nhiều thông tin quá, mỗi chỗ 1 kiểu, ai có thông tin chính xác bảo giùm tôi với 0866982329

Amigo

Xe buýt
Em đang có 1 lô Đơn lập Hải Âu 1, giá gốc 31,8 tỷ , không biết có cụ nào quan tâm không ?

Lucky Nguyễn 999

Xe đạp
Thực ra các cụ cứ để ý mà xem. Nếu để xây dựng dc một cái đô thị nó sầm uất và tiến độ thần tốc thì chi phí ban đầu bỏ ra là rất lớn . Các cụ cứ thích ở nhà có có hồ có cảnh đẹp có khuôn viên có môi trường sống tốt nhưng lại chỉ thích bỏ khoản tiền vừa phải thì làm sao có cđt nào làm dc ạ . Đó là ý kiến cá nhân em thôi còn các bác k biết sn ntn ạ

nathanz

Xe tải
Gốc 31.5 tỏi, chênh nhẹ nhàng từ 2 - 2.5 tọi. Tổng 34 tọi cho 1 căn mặt hồ/biển hồ ở vị trí đó nhé cụ.
Nếu sang san hô hay sao biển có những căn diện tích nhỏ hơn thì giá mềm hơn, đầu 2 cũng có.
34 tỷ chắc cho thuê cũng phải tầm 200tr/ tháng mới bõ căn nhà :D

raspberry

Xe tăng
Thời ấy qua lâu rồi, mấy khu của Vin có mỗi green bay là có lãi thôi, các khu khác cái gọi là mua đầu tư toàn mấy quan chức để dành tiền thôi, còn lại mua để ở.

jazzzzz

Xe lăn
Gửi các cụ tham khảo thiết kế bt khu Hải Âu, được phép kinh doanh thương mại như shophouse.

Đất rộng mà thiết kế stupid nhỉ, nhất là căn đơn lập DL1, cái nhà ba chục tỷ mà mấy cái WC như nhà ở quê.