[Funland] biệt thự nhà vườn <1 tỷ để tránh dịch covid, liệu có khả thi

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Kinh nghiệm để biết chỗ nào có nước giếng khoan, chỗ nào ko có, là như thế nào các cụ nhỉ?
Cái này thì e và cũng chẳng ai dám chắc 100%, cụ cứ hỏi bên khoan giếng và khoán thì chuẩn nhất (nếu không ra nước thì thanh toán 0-50% chẳng hạn )

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Vậy lại phải đầu tư khoan giếng rồi xử lý nhỉ, cũng ko đơn giản
Quan trọng là khoan có nước, cụ ạ. Có nước rồi thì xử lý cũng đơn giản, thôi ạ. E nói thế vì mấy nói cụ hỏi thì đều là Núi/Đồi nên khó hơn bình thường nhiều!

Jiren198

Xe điện
Vậy lại phải đầu tư khoan giếng rồi xử lý nhỉ, cũng ko đơn giản
Quan trọng là khoan có nước, cụ ạ. Có nước rồi thì xử lý cũng đơn giản, thôi ạ. E nói thế vì mấy nói cụ hỏi thì đều là Núi/Đồi nên khó hơn bình thường nhiều!
cái này e thấy ngta hay dùng 2 cái que , tìm kiểu gì cũng hay lắm, cụ cứ nhờ bọn đào giếng ấy, 1 mũi là xong

humer

Xe điện
Mua đất chỗ nào dính vụ khoan không có nước thì mệt nhỉ

humer

Xe điện
cái này e thấy ngta hay dùng 2 cái que , tìm kiểu gì cũng hay lắm, cụ cứ nhờ bọn đào giếng ấy, 1 mũi là xong
Em đang tìm mà thế này cũng phải tính lại, muốn mua chỗ nào có nc máy mà khu vực xa xa thế chắc khó

Jiren198

Xe điện
P
Có những nơi khoan nát đất cũng ko có nước cụ ạ.
phari có mạch ngầm mới có nước cụ ạ, cụ cứ xem bán kinh 500m có hồ, sông suối gì ko khoan khả năng cao , bọn đào giếng nó biết cách tìm mạch nước ấy cụ, cầm 2 cái que mà nó mò ra đấy

Jiren198

Xe điện
Em đang tìm mà thế này cũng phải tính lại, muốn mua chỗ nào có nc máy mà khu vực xa xa thế chắc khó
Theo e cách cụ chịu khó tìm của mấy cụ chán chán ý,với cả xa thôi đừng xa quá, lương Sơn thì đẹp thật nhưng xa xôi, cụ cứ hoà lạc, ba vì , Sơn Tây , sóc Sơn mà xúc... .... yên bình , Xuân mai đầy , rảnh từ lideco về vườn tược tý xong té...

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Những vị trí mà xa xa, sâu sâu 1 tí thì nếu cụ cố lắp nước nhà máy thì cũng được nhưng tiền tấn đấy ạ (đường ống chờ mà cách tầm 1000m thì đưa nước về đã to chuyện lắm, chứ đừng nói là xa hơn!

Jiren198

Xe điện
Những vị trí mà xa xa, sâu sâu 1 tí thì nếu cụ cố lắp nước nhà máy thì cũng được nhưng tiền tấn đấy ạ (đường ống chờ mà cách tầm 1000m thì đưa nước về đã to chuyện lắm, chứ đừng nói là xa hơn!
Ở thủ đô mới phải dùng nước máy, lên núi cứ nước giếng , bơm lên xài cụ ạ... nước máy bẩn bỏ xừ

humer

Xe điện
Theo e cách cụ chịu khó tìm của mấy cụ chán chán ý,với cả xa thôi đừng xa quá, lương Sơn thì đẹp thật nhưng xa xôi, cụ cứ hoà lạc, ba vì , Sơn Tây , sóc Sơn mà xúc... .... yên bình , Xuân mai đầy , rảnh từ lideco về vườn tược tý xong té...
Vâng, em cũng đang nghiêng về Ba Vì và Sóc Sơn, em muốn làm kiểu vườn ao chuồng, Lideco chắc em cứ để đấy đã vì nhà ở trong phố vẫn giữ, làm thêm cái này kiểu chơi chơi cuối tuần t7,cn về ở. Trong tuần có thể ở hoặc không vì đi cũng nhanh, tầm 1 tiếng.
có khi mua ở gần mấy resort, sân golf, home stay chắc là có nc máy cụ nhỉ, chứ lắp ống nc kéo vào hàng km thì em chịu thua :D

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Vâng, em cũng đang nghiêng về Ba Vì và Sóc Sơn, em muốn làm kiểu vườn ao chuồng, Lideco chắc em cứ để đấy đã vì nhà ở trong phố vẫn giữ, làm thêm cái này kiểu chơi chơi cuối tuần t7,cn về ở. Trong tuần có thể ở hoặc không vì đi cũng nhanh, tầm 1 tiếng.
có khi mua ở gần mấy resort, sân golf, home stay chắc là có nc máy cụ nhỉ, chứ lắp ống nc kéo vào hàng km thì em chịu thua :D
Gần mà không phải của Resort thì nó cũng không cho cụ đấu, vì ng ta làm hạ tầng chắc là nhiều tỷ! Nếu cho đấu thì họ bắt cụ chia tiền hạ tầng! Kiểu như 1 nhà kéo điện, ng ta phải tự làm 100 cái cột điện chẳng hạn, giờ cụ muốn kéo điện thì...1 là chia tiền đầu tư ban đầu với ng ta, 2 là tự trồng cột điện!
Nếu thuộc resort thì giá theo X triệu/m2

Phải có mạch ngầm mới có nước cụ ạ, cụ cứ xem bán kinh 500m có hồ, sông suối gì ko khoan khả năng cao , bọn đào giếng nó biết cách tìm mạch nước ấy cụ, cầm 2 cái que mà nó mò ra đấy
Gần ao hồ sông suối là có nước ngầm à cụ

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Nói chung đất rộng thì đầu nguồn chỉ cần cách 10 nhà thì đã là 1000m rồi cụ ơi

cháu lên 3

Xe container
Xây nhà thì đủ, nhưng đó là nội thất loại trung bình, chưa tính để bt đẹp thì phải cải tạo cả sân vườn, tường rào nữa, riêng cảnh quan mà đẹp cũng đã cả tỷ bạc rồi

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Xây nhà thì đủ, nhưng đó là nội thất loại trung bình, chưa tính để bt đẹp thì phải cải tạo cả sân vườn, tường rào nữa, riêng cảnh quan mà đẹp cũng đã cả tỷ bạc rồi
Cụ chuẩn. Năm kia em xây nhà cấp 4, mái tôn xốp nhé + Tường Rào + 1 chuồng chăn nuôi + 3 cái kho....hết gần 1 tỷ mà chỉ là xây đơn giản, trơn, phằng,... chưa nội thất nhé!

Jiren198

Xe điện
Gần ao hồ sông suối là có nước ngầm à cụ
Thế e hỏi các cụ, ao hồ sông suối nó lấy nước ở đâu, mình mua toàn đia hình đồi núi, ko khảo sát có ao hồ , mới hi vọng có mạch ngầm chứ, ...