Biệt thự biển - nên đặt cửa nào

biahoihanoi

Xe lăn
Nếu cụ có nhiều tiền thì trích 1 phần mua cũng được nhưng không mua ông nào thổi giá nhé.

Website
sieuthigiaydankinh.com
Giao tiền cho thằng khác thì xác định rủi ro, vỡ hụi như chơi cụ ạ

zebrahihi

Xe hơi
Tùy thôi. Vin là trùm thổi giá nhưng a la cart thì ổn.
A la cart cũng mấy năm rồi cụ, gần như đầu tiên. Với lại a la cart tự cho thuê được.
thổi giá đâu chỉ có Vin ạ, em thấy codotel hoặc biệt thự biển của chủ đầu tư nào cũng thế.

Mazda216

Xe đạp
Theo em không nên đầu tư vào biệt thự biển vì vốn quá lớn. Họ có cam kết thật đấy nhưng không an toàn, sau 10 năm thì không biết cho ai thuê. Với số vốn như vậy cụ mua khoảng 10 căn chung hoặc mua nhà mặt phố là an toàn nhất.

biahoihanoi

Xe lăn
A la cart cũng mấy năm rồi cụ, gần như đầu tiên. Với lại a la cart tự cho thuê được.
thổi giá đâu chỉ có Vin ạ, em thấy codotel hoặc biệt thự biển của chủ đầu tư nào cũng thế.
Nếu tầm 40tr/m2 vị trí dự án đẹp thì hoàn toàn chấp nhận được.

jenniferloan

Xe tải
bên chị cam kết 15% bằng giấy tờ văn bản hẳn hoi
anh Vượng nhà em toàn cướp của khách rả cho khách thổi giá là giỏi chứ chả có vẹo gì... định hướng lại đi nhé, đừng giơ mác Vin ra dọa
cụ chủ ib cho em cái email. em thông tin cho cụ đủ thứ bên biển và đủ thứ chủ đầu tư
Dự án bên mợ là dự án nào ah ?? Mợ inbox em thông tin với nhé.

Tranha131076

Xe tăng
Cụ cho em xin cái hẹn, sdt, địa điểm của cụ đc không ( vào chỗ kín)? Câu hỏi của cụ em trả lời đc, nhưng nói ở đây bị dài dòng, bất tiện.
Trên tinh thần fun và giao lưu cụ nhé. Em cũng không áp đặt cụ mua... đồng tiền trong túi cụ cụ có quyền :)
À, em không bán sản phẩm của Vin.
Về vụ cam kết LN thì đúng là ảo, vì hầu hết CDT kg trực tiếp đứng ra cam kết mà cty cam kết lại là 1 cty khác. Do đó đến khi kg cam kết được và họ tuyên phá sản thì cũng chả làm j.

Tuy nhiên nhiều trường hợp mua condotel và tự cho tây ba lô thuê thì dòng tiền cũng khá ổn.

cadan

Xe container
Cửa nào cũng được - ngoại trừ Cửa Đại?

http://vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh/dau-tu/loi-nguyen-bien-ca-song-cuon-ngan-ty-dai-gia-trang-tay-342156.html
Hàng loạt khách sạn, khu resots dọc theo bờ biển Cửa Đại - Hội An đầu tư hàng chục triệu USD bị sóng biển đánh tan tành, bỏ hoang từ nhiều năm nay tàn tạ như những khu nhà ma đổ nát bên bờ biển. Biển lấn là sự nổi giận của đại dương, 'lời nguyền của biển cả' khi bị xâm hại quá nhiều đã khiến hàng ngàn tỷ bị nhấn chìm. Mọi nỗ lực chống chọi đều trở nên bất lực.

Tuong lai của biệt thự biển sẽ ra sao sau 10 năm nưa?

tunght76

Xe hơi
Theo em nên đặt cửa đừng ""Nhòm" thôi ( từ là đừng ngoài nhìn thôi). Trừ khi cụ có đôi trăm củ, chưa biết làm gì thì vứt vào đó đôi chục để vui chơi thì OK. Còn không nếu cụ nào chỉ có soẳn vừa chỗ đó thì còn ối cửa khác để các cụ thò ra đút vào nhanh cho sướng. Các cụ khác còn phải đi vay thì càng không nên vì bọn ngân hàng khi cho cụ vay thì toàn các em xinh tươi tươi vui nhẹ nhàng lắm nhưng hết kỳ ân hạn lãi suất thì lúc đó hổ báo mới nói chuyện với các cụ. ( Nếu ngon thì CĐT nó cần đếch các cụ thế mạng làm gì, ăn tất xơi cả cho sướng). Em cũng tham khảo ít thông tin tổng quan nên có mấy câu hỏi nhờ các bác cò vạc trả lời giúp để em thông não:

1- Lãi suất 10% trong 10 năm.
Thế nhỡ không có tiền trả thì làm giề nhau. Khi giới thiệu dự án thì tập đoàn to, ký hợp đồng với cụ là công ty nhỏ quản lý dự án đó, cùng lắm là tách mẹ công ty ra các cụ làm eo gì. Dự án ký vậy nhưng cần thì CĐT bán lại dự án cho tập đoàn khác trong vòng một nốt nhạc, chủ mới lên xóa cờ làm lại các cụ đọi được cũng vỡ mẹ nó mật.

2 - Chia lãi 15/85
Tình riêng cho từng căn các cụ nhé. Nói nhanh cho vuông nhà các cụ cụ cũng còn éo biết khách đến chơi lúc nào về lúc nào chứ đừng nói cái nhà tít tận đâu đâu, cụ muốn vào còn phải qua mấy vòng bảo vệ mới tới được. Cụ cần vào kiểm tra nó bảo mạng em mới sập nên eo biết anh là ai để vào thì cụ cũng phải ngồi ngoài đợi chúng nó hú hí xong xuôi mới vào nhà của cụ được chứ cụ tưởng. Vậy cụ biết làm sao được khi nào nhà cụ cho thuê khi nào không, có bao nhiêu khách... lời lãi ra sao. Chưa kể phần chia là lợi nhuận thôi, chi phí vận hành là bao nhiêu cụ biết thế nào. Dịch vụ 5 sao chắc cắt cỏ còn tốn hơn Hà nội cắt cỏ nhiều nên thưc lãi là bao nhiêu thì chỉ có CĐT biết thôi không đến cửa cụ.

3 - Cho phép tự kinh doanh
Cụ nộp tiền vào là cho họ kinh doanh đừng mơ tự kinh doanh - Chính sách thay đổi, nếu không đổi được thì chuyển chủ lại có thể đổi được. Cụ nào lên flamingo đại lải để tự kinh doanh chưa? Chủ đầu tư cho thuê 4 củ/đêm cụ tự cho thuê 3 củ/ đêm nhưng khách cụ vào thì mỗi người mất 3 trăm tiền checkin - vậy thì có bẳng đuổi khách không? Nói nhanh cho vuông là tiền của cụ nhưng CĐT kinh doanh cụ chỉ có quyền nhìn thôi.

4 - Sổ đỏ chính chủ
Ờ thì nhà của cụ, ờ thì cụ view biển, sướng nhờ. Sau khi giao nhà cho cụ Cấm thế éo nào CĐT trồng thêm mấy căn trước mặt cho cụ ngắm ass. Các bác côn đồ teo thì còn tệ hơn dùng nhờ dịch vụ của chủ đầu tư sau 10 năm nếu thấy ghét nó xây tường khoang mẹ nó lại trả cho cụ chung cư cũ thì cụ làm thế éo nào?

Em nói ở đây không phải là dìm hàng nhé, đây vẫn là kênh đầu tư tốt khi các cụ chưa biết quăng tiền vào đâu, nhưng vụ này em hỏi mấy chú cò vạc giới thiệu dự án cho em, các chú đều không trả lời được nên em lên đây trao đổi để các cụ nào hiểu biết hơn thông não cho em ạ. Biết đâu đấy các cụ nói lọt tai, em lại biếu các cụ cục tiền nhờ các cụ kinh doanh hộ ạ. Bản chất ai chẳng lười, người khác làm hộ mình mà sinh lời thì còn gì bằng. Xin lỗi trước nếu cụ nào thấy đụng chạm nhé
Em cũng thấy các phân tích của cụ có lý, em thấy cò vạc bay tíu tít mà quảng cáo thì thôi đừng hỏi, lợi nhuận mà đúng thì thật tuyệt vời nhưng đúng như cụ phân tích còn rất nhiều vấn đền cần phải xem xét kỹ khi đầu tư

trantuan1101

Xe tăng
Em cũng thấy các phân tích của cụ có lý, em thấy cò vạc bay tíu tít mà quảng cáo thì thôi đừng hỏi, lợi nhuận mà đúng thì thật tuyệt vời nhưng đúng như cụ phân tích còn rất nhiều vấn đền cần phải xem xét kỹ khi đầu tư
đầu tư BĐS nghỉ dưỡng chỉ KH có khoản tiền nhàn rỗi mà không sử dụng việc gì mới nên suy nghĩ để đầu tư

tunght76

Xe hơi
Cửa nào cũng được - ngoại trừ Cửa Đại?

http://vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh/dau-tu/loi-nguyen-bien-ca-song-cuon-ngan-ty-dai-gia-trang-tay-342156.html
Hàng loạt khách sạn, khu resots dọc theo bờ biển Cửa Đại - Hội An đầu tư hàng chục triệu USD bị sóng biển đánh tan tành, bỏ hoang từ nhiều năm nay tàn tạ như những khu nhà ma đổ nát bên bờ biển. Biển lấn là sự nổi giận của đại dương, 'lời nguyền của biển cả' khi bị xâm hại quá nhiều đã khiến hàng ngàn tỷ bị nhấn chìm. Mọi nỗ lực chống chọi đều trở nên bất lực.

Tuong lai của biệt thự biển sẽ ra sao sau 10 năm nưa?
Ha ha, nếu muốn làm ngư dân thì đầu tư cũng được chỉ khác là sau này mua thêm cái thuyền thúng xong thả neo là xong

Makefun_inlife

Đi bộ
Các cụ nhìn quá nhiều vào cam kết lợi nhuận thu về nên hầu như bds nghỉ dưỡng hiện nay chỉ mang dáng dấp của 1 sản phẩm tài chính, cdt lấy chính tiền của khách hàng trả cho khách hàng. Cái chính khi đầu tư bds nào cũng vậy đó chính là xác định được giá trị thực của bds.

Đầu tư bds nghĩ dưỡng thực sự là bài toán có đầu ra. Có thể thấy ở nhiều nước trên thế giới như Thái Lan, sở hữu có 35 năm mà tranh nhau mua ầm ầm, đơn giản vì du lịch Thái Lan quá phát triển. Du lịch VN có rất nhiều cảnh đẹp, chủ trương đất nước đang đẩy mạnh du lịch thông qua sự hình thành các tuyến giao thông mới, cơ sở hạ tầng lên cao, nắm rõ được xu hướng phát triển đất nước thì các cụ có thể đầu tư ăn từ gốc chứ ko phải đợi đến lúc nó bùng nổ rồi mới đi ăn ngọn.

Chính vì đang phát triển, nên rất nhộn nhạo. Nhiều cdt thổi giá lên, vì dòng khách hàng của bdsnd là khách đẳng cấp nhiều tiến, hoặc dự án đi vào hoạt động vận hành quản lý không tốt dẫn đến doanh thu kém, lợi nhuận cho thuê bị giảm do cdt tăng chi phí vận hành lên, chủ sở hữu nhận về chẳng còn bao nhiêu.

Vậy nên đầu tư vào dòng này phải thực sự đủ tầm nhìn, đánh giá được tiềm năng của dự án. BDS đầu tư quan trọng nhất là 2 yếu tố: lãi vốn và dòng tiền. Và bdsnd tốt là 1 bds gần sân bay, gần khu dân cư, đơn vị quản lý uy tín (tiêu chuẩn quốc tế là tốt nhất), tiềm năng du lịch của khu vực, thời gian khai thác trong 1 năm (mùa bão là xem như đứt :D), mức đầu tư hợp lý v.v... Nếu đánh giá được thì các cụ vẫn có thể nhặt được kim cương trong đống "vàng thau" lẫn lộn" :D

Nếu 1 khu du lịch được quản lý tốt, tỉ lệ sinh lời rất tốt - khi dòng tiền tốt thì ai cũng muốn sở hữu -> tính thanh khoản cao.

Còn nhiều để hiểu về bdsnd lắm ạ, vì nó đang là mới tại VN, chứ trên thế giới phổ biến lâu rồi, chẳng qua cái gì mới thì hay bị chộp giật, nhiều cdt "hớt váng sữa" :D nên gây ra cái nhìn không khả quan lắm thôi, chứ nhu cầu nghỉ dưỡng lúc nào cũng cao cả đối với khách nước ngoài và nội địa vì đời sống giờ phát triển

Makefun_inlife

Đi bộ
Theo em nên đặt cửa đừng ""Nhòm" thôi ( từ là đừng ngoài nhìn thôi). Trừ khi cụ có đôi trăm củ, chưa biết làm gì thì vứt vào đó đôi chục để vui chơi thì OK. Còn không nếu cụ nào chỉ có soẳn vừa chỗ đó thì còn ối cửa khác để các cụ thò ra đút vào nhanh cho sướng. Các cụ khác còn phải đi vay thì càng không nên vì bọn ngân hàng khi cho cụ vay thì toàn các em xinh tươi tươi vui nhẹ nhàng lắm nhưng hết kỳ ân hạn lãi suất thì lúc đó hổ báo mới nói chuyện với các cụ. ( Nếu ngon thì CĐT nó cần đếch các cụ thế mạng làm gì, ăn tất xơi cả cho sướng). Em cũng tham khảo ít thông tin tổng quan nên có mấy câu hỏi nhờ các bác cò vạc trả lời giúp để em thông não:

Thế nhỡ không có tiền trả thì làm giề nhau. Khi giới thiệu dự án thì tập đoàn to, ký hợp đồng với cụ là công ty nhỏ quản lý dự án đó, cùng lắm là tách mẹ công ty ra các cụ làm eo gì. Dự án ký vậy nhưng cần thì CĐT bán lại dự án cho tập đoàn khác trong vòng một nốt nhạc, chủ mới lên xóa cờ làm lại các cụ đọi được cũng vỡ mẹ nó mật.

2 - Chia lãi 15/85
Tình riêng cho từng căn các cụ nhé. Nói nhanh cho vuông nhà các cụ cụ cũng còn éo biết khách đến chơi lúc nào về lúc nào chứ đừng nói cái nhà tít tận đâu đâu, cụ muốn vào còn phải qua mấy vòng bảo vệ mới tới được. Cụ cần vào kiểm tra nó bảo mạng em mới sập nên eo biết anh là ai để vào thì cụ cũng phải ngồi ngoài đợi chúng nó hú hí xong xuôi mới vào nhà của cụ được chứ cụ tưởng. Vậy cụ biết làm sao được khi nào nhà cụ cho thuê khi nào không, có bao nhiêu khách... lời lãi ra sao. Chưa kể phần chia là lợi nhuận thôi, chi phí vận hành là bao nhiêu cụ biết thế nào. Dịch vụ 5 sao chắc cắt cỏ còn tốn hơn Hà nội cắt cỏ nhiều nên thưc lãi là bao nhiêu thì chỉ có CĐT biết thôi không đến cửa cụ.

Cụ nộp tiền vào là cho họ kinh doanh đừng mơ tự kinh doanh - Chính sách thay đổi, nếu không đổi được thì chuyển chủ lại có thể đổi được. Cụ nào lên flamingo đại lải để tự kinh doanh chưa? Chủ đầu tư cho thuê 4 củ/đêm cụ tự cho thuê 3 củ/ đêm nhưng khách cụ vào thì mỗi người mất 3 trăm tiền checkin - vậy thì có bẳng đuổi khách không? Nói nhanh cho vuông là tiền của cụ nhưng CĐT kinh doanh cụ chỉ có quyền nhìn thôi.

4 - Sổ đỏ chính chủ
Ờ thì nhà của cụ, ờ thì cụ view biển, sướng nhờ. Sau khi giao nhà cho cụ Cấm thế éo nào CĐT trồng thêm mấy căn trước mặt cho cụ ngắm ass. Các bác côn đồ teo thì còn tệ hơn dùng nhờ dịch vụ của chủ đầu tư sau 10 năm nếu thấy ghét nó xây tường khoang mẹ nó lại trả cho cụ chung cư cũ thì cụ làm thế éo nào?

Em nói ở đây không phải là dìm hàng nhé, đây vẫn là kênh đầu tư tốt khi các cụ chưa biết quăng tiền vào đâu, nhưng vụ này em hỏi mấy chú cò vạc giới thiệu dự án cho em, các chú đều không trả lời được nên em lên đây trao đổi để các cụ nào hiểu biết hơn thông não cho em ạ. Biết đâu đấy các cụ nói lọt tai, em lại biếu các cụ cục tiền nhờ các cụ kinh doanh hộ ạ. Bản chất ai chẳng lười, người khác làm hộ mình mà sinh lời thì còn gì bằng. Xin lỗi trước nếu cụ nào thấy đụng chạm nhé
Nói nhiều lại bảo dài dòng :( nhưng cdt cũng có lợi nhuận từ việc cho thuê cụ nhé, 5-10% 1 căn mà nhân toàn dự án cũng 1 đống tiền rồi, nhưng mà phải là dự án vận hành khai thác tốt, mà khi đã tốt thì việc gì phải bán đi cho thằng nào hưởng khi mà mất bao công xây lên :D

Khai thác tốt rồi thì xây tường tiếc cho xấu đi làm gì, view càng đẹp cho thuê giá càng cao :D Các cụ gửi tiền ngân hàng có thể hiện được đẳng cấp đâu, người giàu người ta cần là thể hiện đẳng cấp. Còn muốn ra vào lúc nào cũng đc thì ko đưa vào chương trình khai thác chỉ để ở thôi, đã khai thác thì nên đồng bộ ưu tiên kinh doanh trước mới đem lại dòng tiền hấp dẫn cho chủ nhà, đấy gọi là chuyên nghiệp đấy ạ. Bds nghỉ dưỡng chính là ngôi nhà thứ 2, mà đã là ngôi nhà thứ 2 thì nhu cầu ở ko cấp thiết, đã đưa vào cho thuê rồi thì lăn tăn gì chuyện cụ nào đang thuê nhà mình, ra tiền ngon là đc :D

Quan trọng vẫn là chọn được dự án thực sự tốt các cụ ạ, vậy thì rủi ro sẽ thấp hơn nhiều.

trantuan1101

Xe tăng

2 - Chia lãi 15/85

4 - Sổ đỏ chính chủ

như cụ thì em khuyên chỉ nên tự đầu tư tự kinh doanh,bởi cụ không tin đối tác không mạo hiểm thì chỉ nên tự mình KD Sản xuất
còn về đầu tư BĐS nghỉ dưỡng bọn em chỉ khuyên KH nào có tiền nhàn rỗi ko dùng đến mà muốn có kênh sinh lợi cao hơn so với LS ngân hàng mới nên tham gia;và tham gia cũng nên sử dụng chính sách vay vốn của NH: vừa tránh rủi ro khi NH chịu phần vốn cao hơn,vừa giữ tiền để làm việc khác