[Thảo luận] Biến tablet thành camera hành trình

diehardadc

Xe tải
Nhà có số, phố có tên, bên trên có hàng xóm
Em thấy có cụ lắp ipad thay màn hình trong xe nên mạnh dạn hỏi các cụ xem có phần mềm gì để ipad hay tablet android thành camera hành trình dc ko ạ?em có con tab 10.1 của ss lắp vào tableau thấy cũng quay dc camera,dùng sygic đi cũng ổn.liệu có pm gì kết hợp để vừa dẫn đường vừa ghi hình, vừa ghi tốc độ dc ko các cụ mợ?

mec e250

Xe tải
Có lẽ cụ sanh bên tinh tế mà hỏi thì nhanh hơn đấy.

pocket

Xe buýt
Em dùng tab 7 plus và soft autoguard, chức năng tương tự loại xdriven. Còn thiếu kính fish eye nữa. Autoguard (6$) có thể chạy ngầm, nên mở bản đồ Gmap hay Vietmap ra xem đc.

Có điều chức năng auto start của nó ko tác dụng, nên mỗi lần khởi hành phải bấm 1 phát.

Duc Bui Minh

Xe hơi
em cũng xếp gạch ngồi hóng

CuTiVoDich

Xe điện
Em dùng tab 7 plus và soft autoguard, chức năng tương tự loại xdriven. Còn thiếu kính fish eye nữa. Autoguard (6$) có thể chạy ngầm, nên mở bản đồ Gmap hay Vietmap ra xem đc.

Có điều chức năng auto start của nó ko tác dụng, nên mỗi lần khởi hành phải bấm 1 phát.
Dùng cái này Pin cụ đi sớm, bản thân Tab7 Plus pin nó đã đuối rồi,em dùng wifi lướt Ô phở liên tục được cỡ 5 tiếng, trong khi Bát 2 em oánh 10 tiếng vưỡn chưa hết,em nghĩ đồ nào nên đi đúng với chức năng, mua cái Xdriver của Khựa cỡ 650-1 củ dùng thoải mái chứ dùng thế phí cái Tab lắm.
Em thấy các cụ phá máy quá, xót nên em ý kiến:D

vam

Xe buýt
cái này ko khả thi. Nếu sau này có 1 phần mềm như vậy e cũng ko dại gì biến cái đt hay máy tính bảng đắt tiền thành cái camera 1,2tr. cả. Cứ mua 1 cái camera rẻ bèo đúng tính năng là hơn.

diehardadc

Xe tải
Nhà có số, phố có tên, bên trên có hàng xóm
cái này ko khả thi. Nếu sau này có 1 phần mềm như vậy e cũng ko dại gì biến cái đt hay máy tính bảng đắt tiền thành cái camera 1,2tr. cả. Cứ mua 1 cái camera rẻ bèo đúng tính năng là hơn.
Em mua cái tab7 cũ đấy tầm 4t, dùng đa chức năng: nghe nhạc, xem phim, camera hành trình, bản đồ dẫn đường. Vì xe em là BMW e46 nên em không dám chế cháo gì vào phần điện đóm nên phải nghĩ cách lắp cái tablet vào tableau. cũng rẻ mà cụ.
Dùng cái này Pin cụ đi sớm, bản thân Tab7 Plus pin nó đã đuối rồi,em dùng wifi lướt Ô phở liên tục được cỡ 5 tiếng, trong khi Bát 2 em oánh 10 tiếng vưỡn chưa hết,em nghĩ đồ nào nên đi đúng với chức năng, mua cái Xdriver của Khựa cỡ 650-1 củ dùng thoải mái chứ dùng thế phí cái Tab lắm.
Em cắm sạc nên cũng chả sợ hết pin. Cụ thử xem nếu 1 cái xdriver có cả màn hình độ nét cao thì cũng tầm 7t. cách của em vẫn rẻ mà. Thậm chí lúc không đi đâu còn lôi ra lướt nét và chơi game được :D

Lebinno

Xe hơi
Em mua cái tab7 cũ đấy tầm 4t, dùng đa chức năng: nghe nhạc, xem phim, camera hành trình, bản đồ dẫn đường. Vì xe em là BMW e46 nên em không dám chế cháo gì vào phần điện đóm nên phải nghĩ cách lắp cái tablet vào tableau. cũng rẻ mà cụ.

Em cắm sạc nên cũng chả sợ hết pin. Cụ thử xem nếu 1 cái xdriver có cả màn hình độ nét cao thì cũng tầm 7t. cách của em vẫn rẻ mà. Thậm chí lúc không đi đâu còn lôi ra lướt nét và chơi game được :D
Ngoài những tính năng cụ vừa kể trên cụ có thể cài thêm soft Easy Wifi tethering để biến nó thành cái router phát wifi cụ nhé, chúc cụ joyfull

minck

Xe container
Em xin hỏi cụ mua cái phần đo đỏ ở đâu cụ ơi? Em muốn mua 1 cái của Tung của để dùng mà không biết mua ở đâu? ít tiền nên khổ thế đấy. cụ mách em với.Tks cụ

pocket

Xe buýt

Hơ hơ, lúc nào em chả cắm điện vào tẩu thuốc, pin không phải làm việc nhé. Em dùng 1 năm cái tab 7 đời cũ pin không hề bị chai. Tính năng loại Xdriven dưới 1 chai sánh thế nào được. Tablet ghi hình độ nét cao, tọa độ, vận tốc, xem lại được luôn trên Gmap, không phải rút ra cắm vào Laptop. Xdriven loại xịn vài củ mới có GPS, loại này lại không xem lại trực tiếp được mà phải dùng phần mềm xem trên PC nhé.

Ngoài ra tablet còn là bản đồ dẫn đường, trung tâm media nhé. Lướt net, đọc sách, F1 xem Youtube lúc chờ gấu v.v... Nếu cộng tất cả các thiết bị gồm Xdriven, Papago Vietmap, bộ DVD gắn thêm trên xe, thì tổng tiền đầu tư gấp nhiều lần đấy ợ.

Dùng table 7 inch là hợp lý nhất, nhìn rõ ràng, mà lại không che khuất tầm nhìn. Em có cách lắp mà không che kính lái tí nào. Cụ nào cần em chụp ảnh rồi up lên các cụ xem.

Trước em còn cài phần mềm cứ qua 50, 80 nó lại bong cái đánh tiếng cho mình biết.

Ngoài những tính năng cụ vừa kể trên cụ có thể cài thêm soft Easy Wifi tethering để biến nó thành cái router phát wifi cụ nhé, chúc cụ joyfull
Android có chức năng nầy không phải cài thêm phần mềm nào nữa ợ (vào Options > Wireless settings)

Em xin hỏi cụ mua cái phần đo đỏ ở đâu cụ ơi? Em muốn mua 1 cái của Tung của để dùng mà không biết mua ở đâu? ít tiền nên khổ thế đấy. cụ mách em với.Tks cụ
Em tìm được cái nầy trên mạng, nhưng chưa mua bao h:
http://dangcap9x.com/category/do-choi-xe-hoi---xe-may-70.html

Chỉnh sửa cuối:

vnprince2003

Xe máy
Dùng tốc đọ trên GPS ko chuẩn phải nối dc day vào phần hệ thống điều khiển của Oto mới chuẩn 100%,tốc đọ phải chuẩn mới bắt lỗi dc XXX.

thule6

Xe điện

Hơ hơ, lúc nào em chả cắm điện vào tẩu thuốc, pin không phải làm việc nhé. Em dùng 1 năm cái tab 7 đời cũ pin không hề bị chai. Tính năng loại Xdriven dưới 1 chai sánh thế nào được. Tablet ghi hình độ nét cao, tọa độ, vận tốc, xem lại được luôn trên Gmap, không phải rút ra cắm vào Laptop. Xdriven loại xịn vài củ mới có GPS, loại này lại không xem lại trực tiếp được mà phải dùng phần mềm xem trên PC nhé.

Ngoài ra tablet còn là bản đồ dẫn đường, trung tâm media nhé. Lướt net, đọc sách, F1 xem Youtube lúc chờ gấu v.v... Nếu cộng tất cả các thiết bị gồm Xdriven, Papago Vietmap, bộ DVD gắn thêm trên xe, thì tổng tiền đầu tư gấp nhiều lần đấy ợ.

Dùng table 7 inch là hợp lý nhất, nhìn rõ ràng, mà lại không che khuất tầm nhìn. Em có cách lắp mà không che kính lái tí nào. Cụ nào cần em chụp ảnh rồi up lên các cụ xem.

Trước em còn cài phần mềm cứ qua 50, 80 nó lại bong cái đánh tiếng cho mình biết.

Android có chức năng nầy không phải cài thêm phần mềm nào nữa ợ (vào Options > Wireless settings)

Em tìm được cái nầy trên mạng, nhưng chưa mua bao h:
http://dangcap9x.com/category/do-choi-xe-hoi---xe-may-70.html
Em ủng hộ 2 cụ này và bản thân em cũng dùng 1 em HTC 4G Plus có cài Sygic + Mycar recorder chạy Android
thùy linh đây ạ:
http://www.otofun.net/threads/346697-x-driver-cho-dien-thoai-thong-minh-chay-hdh-android?p=8750345#post8750345

https://play.google.com/store/apps/details?id=dadny.recorder.lite.google

http://www.mediafire.com/?u1nms4bg9ogge8n

CuTiVoDich

Xe điện
Vào hangbinhdan chọn 1 cái đi cụ.

gocart

Xe cút kít

SantaFe_MLX

Xe buýt
Liệu có phải trả phí Internet ko?
Nếu phải trả thì dung x-driven rẻ hơn nhiều.
Có chứ ạ. Phí 3G cụ ạ. Em ko rõ các gói cước 3G thế nào nhưng gói của em đc khuyến mại nên 60k/tháng được dùng 3Gb data nên em chả bao giờ phải lo về phí 3G :D

SantaFe_MLX

Xe buýt
Vừa dùng vừa sạc bị chai pin đấy cụ ạ X_X

Jeep A2

Xe máy
Tab 10.1 của SS thì cụ vào market, down cái iOnRoad (free), chuẩn luôn đấy ạ. Ngoài tất cả các y/c của cụ thì nó còn thêm:
- Nhiệt độ (lấy theo thông tin khu vực qua 3G chứ ko phải có cảm biến đâu ạ).
- Thời gian va chạm ước chừng với xe trước (theo tốc độ hiện tại và khoảng cách 2 xe). Cái này rất hay để tập giữ khoảng cách kiểu "2 giây". Nếu trong khoảng cách nguy hiểm sẽ có cảnh báo bằng âm CB và đổi màu nguy hiểm. PM cũng cho phép chụp hình ngay khi cần.

Chỉnh sửa cuối: