[Thảo luận] Biến tablet thành camera hành trình

diehardadc

Xe tải
Nhà có số, phố có tên, bên trên có hàng xóm
Tab 10.1 của SS thì cụ vào market, down cái iOnRoad (free), chuẩn luôn đấy ạ. Ngoài tất cả các y/c của cụ thì nó còn thêm:
- Nhiệt độ (lấy theo thông tin khu vực qua 3G chứ ko phải có cảm biến đâu ạ).
- Thời gian va chạm ước chừng với xe trước (theo tốc độ hiện tại và khoảng cách 2 xe). Cái này rất hay để tập giữ khoảng cách kiểu "2 giây". Nếu trong khoảng cách nguy hiểm sẽ có cảnh báo bằng âm CB và đổi màu nguy hiểm. PM cũng cho phép chụp hình ngay khi cần.
Cụ cho em hỏi làm sao phần mềm có thể tính khoảng cách với xe đằng trước đc ạ?em nghi nghi

Jeep A2

Xe máy
Cụ cho em hỏi làm sao phần mềm có thể tính khoảng cách với xe đằng trước đc ạ?em nghi nghi
Tính bình thường vì phần mềm được tối ưu hóa cho galaxy cụ ạ (và một số máy tính bảng xác định, chứ không phải cho tất cả các MTB). Với 1 camera xác định thì kích thước ảnh 1 vật có độ lớn ước chừng gần đúng (là kích thước ảnh xe trước, với giả định bề ngang nói chung cỡ 1m75 chẳng hạn) là dễ dàng mà. Cụ cứ cài đi (free mà), nhanh nghiện lắm ạ.
Trên PC cũng xem được demo ở trang web của nó: www.ionroad.com

sparkvan

Xì hơi lốp
Dùng cái này Pin cụ đi sớm, bản thân Tab7 Plus pin nó đã đuối rồi,em dùng wifi lướt Ô phở liên tục được cỡ 5 tiếng, trong khi Bát 2 em oánh 10 tiếng vưỡn chưa hết,em nghĩ đồ nào nên đi đúng với chức năng, mua cái Xdriver của Khựa cỡ 650-1 củ dùng thoải mái chứ dùng thế phí cái Tab lắm.
Em thấy các cụ phá máy quá, xót nên em ý kiến:D
cho em hỏi với, giả sử bỏ pin ra cho chạy nguồn ac thì có sao ko ợ con này chắc cũng dùng ssd chứ ko phải hdd các cụ nhỉ, em dịnh gắn con p1000 ạ

duckking06

Xe hơi
đúng là đã hưởng thụ là phải...mất càng nhiều xiền càng tốt các cụ nhỉ ^^

Website
www.facebook.com

wavetau

Xe buýt
Cụ nào nghiên cứu ionroad sâu rồi cho em hỏi có thể lưu được video hành trình được kg?

giangtuan

Xe đạp
Em đang dung KF, cụ nào có thể hướng dẫn cụ thể được không

sparkvan

Xì hơi lốp
tớ toàn dùng con P1000 cho các chức năng nghịch thêm của oto có 7inch thôi nhưng em thấy hợp nhu cầu, to quá sợ hơi thô, với lại chi phí nó rẻ, một con cũ hàng cty giờ chắc tầm dưới 5 củ

sparkvan

Xì hơi lốp
Cụ nào nghiên cứu ionroad sâu rồi cho em hỏi có thể lưu được video hành trình được kg?
em cũng bắt trước cụ về dùng ION ROAD, thấy cũng hay phết củ nhẩy

phuongtv_76

Xe container
E thì xót xa cái Ipad nên đã làm 1 cái cam hành trình rồi

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
EM dùng P1010 galaxy tab, gán cardock của samsung xịn
- Giao diện trên xe dùng Carhome UI (mua bản quyền)
- Bản đồ dùng Cygic (mua bản quyền)
- Hành trình dùng autoboy (free), Ployd Black Box (wifi) - mua bản quyền
- thiết lập các chế độ (lên xe bạn khóa tự mở chương trình, tắt khóa tự động tắt màn hình, đóng wifi GPS và các chương trình đang chạy)
- Xem video (MX Player), nghe nhạc (Poweramp đã mua) kết nối âm thanh với xe qua bluetooth, bật phát tự động kết nối hết.
Nói chung mua phần mềm thì chạy ổn hơn free cụ ạ.

anhchila550

Đi bộ
em khong biet cac cu dung bat2 hay tap voi em thi cu cai htc one la em choi thui

superdrives

Xe điện
Em thấy có cụ lắp ipad thay màn hình trong xe nên mạnh dạn hỏi các cụ xem có phần mềm gì để ipad hay tablet android thành camera hành trình dc ko ạ?em có con tab 10.1 của ss lắp vào tableau thấy cũng quay dc camera,dùng sygic đi cũng ổn.liệu có pm gì kết hợp để vừa dẫn đường vừa ghi hình, vừa ghi tốc độ dc ko các cụ mợ?
Vâng em đang dừng Xperia ion màn hình 4.5 inch và vào CH Play thì nhiều chương trình biến smart phone thành black box lắm cụ ạ. Bản thân em đang dùng chương trình AutoGuard (bản free) và thấy cũng rất ổn định, tùy chọn rất chuyên nghiệp đấy cụ ạ! có tích hợp cả Google map, nếu online = 3G thì còn báo cả địa chỉ 5s/1 lần chỗ cụ đang đứng, tốc độ......, khi mở video xem lại trong chương trình thì hiện tốc độ, cả map và lộ trình của cụ trên map luôn. Cụ thử đi nhé! Chắc chắn hình ảnh sẽ nét hơn cam hành trình, nếu cụ có cái giá đỡ chắc chắn thì hình nó đỡ rung ạ!

Chỉnh sửa cuối: