[Thảo luận] Biển phân làn + Vạch vôi???

vam

Xe buýt
Cụ nói vậy cũng chưa hẳn là chính xác. Nếu không có làn rẽ trái thì e rằng sẽ hỗn loạn lên mất vì sẽ có nhiều vụ tạt đầu lắm ạ. Chính vì vậy em thấy nhiều chỗ đến gần sát ngã 3/4 ngừoi ta xẻ giải phân cách ra để làm làn rẽ trái tương đối khoa học đó ạ
Lúc nào cũng có làn rẽ trái hết chỉ có điều là làn rẽ trái nên làm chung với đi thẳng để đỡ phí nguyên 1 làn đường giành cho rẽ trái, và tín hiệu đèn của làn rẽ trái hợp lí thì sẽ ko có chuyện xe đi thẳng đỗ chắn đường của xe rẽ trái. Rốt cục vẫn chưa thấy cụ ngộ ra đèn ko dùng để phân làn nhỉ?

phinm

Xe tăng
Lúc nào cũng có làn rẽ trái hết chỉ có điều là làn rẽ trái nên làm chung với đi thẳng để đỡ phí nguyên 1 làn đường giành cho rẽ trái, và tín hiệu đèn của làn rẽ trái hợp lí thì sẽ ko có chuyện xe đi thẳng đỗ chắn đường của xe rẽ trái. Rốt cục vẫn chưa thấy cụ ngộ ra đèn ko dùng để phân làn nhỉ?
Vụ này em nghĩ tạm thời dừng ở đây đi, có vẻ vẫn chưa có một lý lẽ thuyết phục mang tính học thuật của các cụ trong ngành GTVT mà toàn là anh em ta tự phân tích tích phân với nhau hết. Em nghĩ có khi phải đưa hẳn tình huống này vào chuyên mục hỏi đáp pháp luật của một phương tiện thông tin đại chúng nào đó mới được

linhkienxehoi

Xe điện
www.linhkienxehoi.com - Mua bán xe hơi cũ mới miễn
Website
www.linhkienxehoi.com
Em ghét nhất những người như thế này...nếu ai đó chưa hiểu thì người ta cần có thời gian để tìm hiểu, để tranh luận tìm ra đúng sai mà thay đổi..ăn nói chả thể hiện mình là người hiểu biết gì cả..:(
Ông nên đọc lại mọi topic liên quan đến đèn và mũi tên, 411 đi đã nhé, đồng chí này topic nào cũng cố cãi ngược với tất cả mọi người. Còn hiểu biết hay ko thì miễn bàn nhé

windys

Xe tăng
Vụ này em nghĩ tạm thời dừng ở đây đi, có vẻ vẫn chưa có một lý lẽ thuyết phục mang tính học thuật của các cụ trong ngành GTVT mà toàn là anh em ta tự phân tích tích phân với nhau hết. Em nghĩ có khi phải đưa hẳn tình huống này vào chuyên mục hỏi đáp pháp luật của một phương tiện thông tin đại chúng nào đó mới được
Thế vấn đề chính của cụ là gì mà phải hỏi đáp pháp luật ? Cụ vẫn cho là đèn phân được làn hả ?
Bọn GTVT mà có tính học thuật, thì VN không có chuyện nhiều tai nạn giao thông thế.

Hôm qua em ngồi uống trà đầu đương, thì cái rầm một phát. Ông bán trà chưa cần nhìn đã reo lên: " đâm rồi đâm rồi, đâm vào Đinh La Thăng rồi ". Có một bác lái xe đâm vào cột phân làn đặt giữa đường. Hehhe

cháu lên 3

Xe container
Đường ở Tp thì đến ngã 4 mới có vạch vôi chỉ mũi tên, xe đông như kiến ai mà nhìn cái vạch mũi tên được, đến lúc nhìn được thì lại là vạch liền, sang bằng niềm tin, tóm lại là phải có biển phân làn trên cao, ko thì chỉ là lừa dân thôi ^:)^

BaoAnhSweet

Xe máy
Hiện giờ, biển 411 nêu không có vạch phân làn thì không có tác dụng, vạch phân làn không có biển vẫn có hiệu lực hướng dẫn, điều khiển giao thông.