[Thảo luận] Biển phân làn mới giữa đường Giải Phóng đã phát huy tác dụng!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Lúc hơn 9pm tối nay em đi về đến đầu đường Giải Phóng, vừa qua ngã tư GP-ĐCV thấy đông đông trước cổng Parabol ĐHBK phía làn đường bên kia!
Lại gần thấy một em Ỉn đã hạ gục cái biển phân làn và trèo lên dải phân cách nổi cả bánh trước bên phụ! Cái đoạn dải phân cách đó em tưởng nó mềm hóa ra cứng phết.

Thấy một ông anh cùng công ty cũ đang dùng điện thoại chụp ảnh nên em đỗ xe lại hỏi xem có cần giúp đỡ gì không.
Hóa ra là xe bạn ông ấy vừa nhậu với nhau về! Ông ấy đi xe khác.
Có tí men nhưng hình như chưa có đờ rai vinh lai sừn! Hicz. . . Chả biết trách ai!

vihali

Xe container
Lúc hơn 9pm tối nay em đi về đến đầu đường Giải Phóng, vừa qua ngã tư GP-ĐCV thấy đông đông trước cổng Parabol ĐHBK phía làn đường bên kia!
Lại gần thấy một em Ỉn đã hạ gục cái biển phân làn và trèo lên dải phân cách nổi cả bánh trước bên phụ! Cái đoạn dải phân cách đó em tưởng nó mềm hóa ra cứng phết.

Thấy một ông anh cùng công ty cũ đang dùng điện thoại chụp ảnh nên em đỗ xe lại hỏi xem có cần giúp đỡ gì không.
Hóa ra là xe bạn ông ấy vừa nhậu với nhau về! Ông ấy đi xe khác.
Có tí men nhưng hình như chưa có đờ rai vinh lai sừn! Hicz. . . Chả biết trách ai!
Cái này thì trách cái ông bạn của cụ rồi, ông ấy còn không được phép mang xe ra đường. Thế còn men thì cũng không nói được có quá tiêu chuẩn cho phép không nhưng em dự là chắc phải hơn 2 quại chứ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cái này thì trách cái ông bạn của cụ rồi, ông ấy còn không được phép mang xe ra đường. Thế còn men thì cũng không nói được có quá tiêu chuẩn cho phép không nhưng em dự là chắc phải hơn 2 quại chứ.
Em bẩu chả biết trách ai vì cái biển phân làn và đoạn dải phân cách đó theo em nó cũng chả ra cái gì!
Hỏi han thấy không va phải ai và cũng chả cần giúp gì nên em cũng lượn luôn!

vihali

Xe container
Em bẩu chả biết trách ai vì cái biển phân làn và đoạn dải phân cách đó theo em nó cũng chả ra cái gì!
Hỏi han thấy không va phải ai và cũng chả cần giúp gì nên em cũng lượn luôn!
Hầy à, room này có nhiều topic về cái dải phân cách này lắm rồi cụ nhỉ? Em thuộc phe phản đối vì được dạy là phải sống theo luật, nhớ lời dặn của Bác Hồ, Bác Tôn, Bác Đồng, Bác Chinh nhưng các cụ khép em vào thể loại bảo thủ. Người ta đặt phân cách tuy có sai luật nhưng tâm nó sáng. Hổm, vợ hàng xóm tức ngực, em mới ôm cho nó dễ thở mà chồng nó bảo em "trong tối". Bực!

CuKenPis

Xe tăng
Các cụ đang nói cái này phỏng, e vừa đi vừa tác nghiệp nên không chuẩn lắm, các cụ thông cảm nhé. Ảnh nóng hổi, giờ vẫn đang giải quyết. Thế nào mà cái dải đấy giờ như con giun, đâm chắc mạnh lắm

lai thue

Xe điện
Vâng! tác dụng hôm nay của nó là ngăn được 1 lái có rượu nhưng ko có bằng, nếu ko có nó thì chắc có vài mạng bị xe ủi

20L1966

Xe buýt
Có tý men rồi thì cũng khó nói

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em cũng có 1 ông bạn ở quê nhậu say, trên đường về nhà táng ngay vào cái cây ven đường! ~X(~X(~X( Lúc em đi tới thấy lão ấy cứ chưởi *** cha thằng nào giồng cái cột điện giữa đường, để ông đâm phải! :)) :)) :))

Không hiểu bạn cụ có chưởi như thế không!!! :-/:-/:-/

DVG

Xe điện
Các cụ đang nói cái này phỏng, e vừa đi vừa tác nghiệp nên không chuẩn lắm, các cụ thông cảm nhé. Ảnh nóng hổi, giờ vẫn đang giải quyết. Thế nào mà cái dải đấy giờ như con giun, đâm chắc mạnh lắm

Lúc này là lùi lại được rồi chứ lúc em chạy qua thấy xe còn gếch bánh trước lên dải phân cách và đang loay hoay tìm cách nào để nhảy được xuống, bác tài thì ra sức vặn vô lăng kia :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hicz.
Giờ ra đường kinh lắm!
Em đang thuyết phục Gấu bán Spacy làm con Matiz AT cho nó lành mà Gấu kêu không đi shopping bằng 4B được nên chưa nghe.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hầy à, room này có nhiều topic về cái dải phân cách này lắm rồi cụ nhỉ? Em thuộc phe phản đối vì được dạy là phải sống theo luật, nhớ lời dặn của Bác Hồ, Bác Tôn, Bác Đồng, Bác Chinh nhưng các cụ khép em vào thể loại bảo thủ. Người ta đặt phân cách tuy có sai luật nhưng tâm nó sáng. Hổm, vợ hàng xóm tức ngực, em mới ôm cho nó dễ thở mà chồng nó bảo em "trong tối". Bực!
Đặt phân cách thì phải đặt vào đầu dân chứ đặt vào giữa mẹt dân thế này thì chỉ tổ vỡ mẹt dân và hỏng xe dân + tốn tiền nhà nước (lại cũng là tiền dân) thôi!
Em có vài GB trong cái X-Driven ghi lại cảnh chú GTCC nghệt mặt bất lực nhìn 2B lượn như Diều hâu vào làn ô tô!

Quyền lực trong tay, dàn mạ nó hàng ngang CSGT ra giữa đường mà phạt thật nặng vài tháng là chừa ngay thì éo chịu làm!

cukiss

Xe điện
Cái cột nó làm to ra tí nữa thì đẹp, dễ tránh hơn :D

anhtho

Xe ngựa
Em thì vẫn không ủng hộ cách phân làn nửa mùa thế này. Hình như các anh bên xxx cũng không ủng hộ kiểu làm này thì phải. Hết ô tô rồi xe máy đâm vào. Chán. Hy vọng dỡ hết trước tết Nhâm thìn cho nó thoáng đường.

Clayton

Xe điện
Cụ này hay. Rất rõ ràng và trong sáng. Em cũng thích thi thoảng được giúp đỡ người khác giống như cụ :D

Escape6699

Xe hơi
bác tài này vẫn còn tỉnh táo , vừa mới phi lên giải phân cách cái là e thấy đèn lùi sáng luôn, e đứng bên kia đường nhìn sang, he he

Duc Bui Minh

Xe hơi
cái này chỉ có "tiên trách kỉ, hậu trách nhân" thôi ạ :|

dongkijote

Xe điện
Mấy bữa nay em đưa Gấu đi tập xe, tối hôm trước đi Hai Bà Trưng chuẩn bị rẽ trái vào Hàng bài, em lưu ý Gấu đi vào giữa ngã 4 rồi mới chuyển hướng tránh đè vạch. Vùa chuyển hướng gặp ngay dải phân cách phân làn ( em ko biết trước) thế là Gấu phải tá hỏa đánh hết lái để ra làn bên trái. Chỗ này phân làn ko hợp lý chút nào, em bị gấu mắng cho te tua.:((

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Có hơi men mà lái xe, đâm vào dải phân cách là may rồi, nhỡ đâm vào người đi đường thì.... :77: