[Funland] Biên giới Tây Nam, hình ảnh và những mẩu chuyện

Cụ nói gợi cho em nhớ chuyện UNTAC. Tưởng bọn UN dư lào, khệnh khạng như đi nạng, ngầu như quả táo tầu. Khi vào Anlong Vêng, thủ phủ của Khmer Đỏ bị bọn nó vả cho tơi tả, dek làm gì được cho việc giải giáp vũ khí. Thời hạn đã tới mà chịu bó tay, nghĩ hèn hèn quay lại lạy Việt nam. Thế là khoảng 92-93 gì đó, bên đó toàn bộ đội MIên nhưng thế quái nào lại thiện chiến thế, oánh chết bỏ. Đặc biệt rất "chịu chơi", sau thời gian dẹp loạn ổn thỏa thì lại thấy vắng bóng "bộ đội Miên".:-h
Năm 1989 lính NATO tay trái g lấy chiếc mũ nồi đen trên đầu, tay phải chụp cái mũ nồi xanh đội vào, bảo là lực lượng UNTAC. UNTAC sang Kam làm được ối việc đấy chứ cụ Pain: gỡ mìn; huấn luyện cho người Kam gỡ mìn...

Thực chất các chú UNTAC sang Kam là để dây máu ăn phần can thiệp sâu vào nội bộ Campuchia với mang chiêu bài dân chủ đa nguyên; đòi giải giáp các bên, qua đó "tiễn" Quân tình nguyện Việt Nam về nước, cướp đoạt công lao xương máu của Quân tình nguyện Việt Nam chiến đấu bảo vệ sự tồn vong của nhân dân Campuchia.

Nhưng UNTAC đã đánh giá sai toét thực lực chiến đấu của Khơ me đỏ. Họ không những giải giáp được
Khơ me đỏ mà còn bị nó vả cho đôm đốp :))

Xe đạp ViHa

Xe tăng
Mời các cụ thưởng thức bài hát Tròn ba năm lính do chính tác giả hát trong một lần gặp mặt các cựu CB chiến trường K phía Nam cho vui ạ !

[video=youtube;axmm_ta1dAw]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=axmm_ta1dAw[/video]

Xe máy
Mời các cụ thưởng thức bài hát Tròn ba năm lính do chính tác giả hát trong một lần gặp mặt các cựu CB chiến trường K phía Nam cho vui ạ !

[video=youtube;axmm_ta1dAw]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=axmm_ta1dAw[/video]
Bài hay quá, đúng là 1 thời oanh liệt của lính

pain

Xe ba gác

pain

Xe ba gác

Tất cả những người có ảnh ở nhà tù này đều bị giết chết bằng những hình thức không dễ gì dám diễn tả lại (còn hàng triệu người chết mà không có ảnh):

Người đàn ông này vẫn chưa hiểu tại sao mình lại sống sót, dù ông tồn tại sau chế độ diệt chủng của Pon Pot và đồng bọn đã... 30 năm qua. Ông đang chỉ vào hình của mình trong bảo tàng. Hiện, cả Cambodia, chỉ còn 3 người có ảnh trong nhà tù mà đang sống:

pain

Xe ba gác

Thêm thông tin về Ba chúc: Phụ nữ bị hãm hiếp rồi dùng gậy lớn, gậy dài chọc vào âm hộ như thế này. Có nhiều người đàn bà bị như vậy, hầu hết họ đã chết ngay tức khắc, nhưng có người đàn bà vẫn sống nhưng không bao giờ sinh nở được nữa...

buicongchuc

Xe ba gác
Xem những hình ảnh này, đúng là tội ác của bè lũ Pol pot dù đã chết cũng không thể tha thứ!

pkhcsht

Xe điện
Em, lính Hà Nội 8/78, tháng 10/78 đặt chân lên đất Campuchia, đơn vi C6, D2, E866, F31, QĐ3 (cụ nào cùng đơn vị gửi ngay thư cho em) xin được một chút chia sẻ với những cụ còn mơ hồ về sự đúng đắn cuộc chiến này.
Thưa các cụ, như thông tin các cụ đã đưa ra để chứng minh tội ác và cuộc chiến này, đó hoàn toàn là sự thật, sự thật đau lòng muốn quên đi mà không được. Cuộc chiến này là đúng, có chăng là nó xẩy ra chậm, do chưa lường hết sự tàn nhẫn của thằng em bất trị, do chưa làm tốt nhiệm vụ đối ngoại, thái độ kiêu căng do vừa thắng xong "đế quốc Mỹ", do đất nước mình kiệt quệ qua cuộc chiến kéo dài nhiều năm ... Để đồng bào mình bị chết thảm, để phải mất bao xương máu mới bình được chú em, tạm giữ yên bờ cõi.
Tuy nhiên về sâu xa, các cụ hãy tìm hiểu thêm dân tộc Khơ me qua tấm bản đồ Campuchia thế kỷ 10 đc treo trong Hoàng cung Campuchia không biết tự bao giờ (http://www.otofun.net/threads/415453-campuchia-va-em/page3).
Trở về hiện tại, nếu kinh tế mình không mạnh, mất ổn định chính trị, không chú trọng an ninh quốc phòng thì không chừng lịch sử lại tái hiện. Chú Khựa đã thâm nhập sâu vào Cam, Lao rồi, trên xuống, biển vào, tây vu hồi, ôi em không dám tưởng tượng ra nữa.

Chỉnh sửa cuối:

nguoi yeu xe

Xe tăng
Em, lính Hà Nội 8/78, tháng 10/78 đặt chân lên đất Campuchia, đơn vi C6, D2, E866, F31, QĐ3 (cụ nào cùng đơn vị gửi ngay thư cho em) xin được một chút chia sẻ với những cụ còn mơ hồ về sự đúng đắn cuộc chiến này.
Thưa các cụ, như thông tin các cụ đã đưa ra để chứng minh tội ác và cuộc chiến này, đó hoàn toàn là sự thật, sự thật đau lòng muốn quên đi mà không được. Cuộc chiến này là đúng, có chăng là nó xẩy ra chậm, do chưa lường hết sự tàn nhẫn của thằng em bất trị, do chưa làm tốt nhiệm vụ đối ngoại, thái độ kiêu căng do vừa thắng xong "đế quốc Mỹ", do đất nước mình kiệt quệ qua cuộc chiến kéo dài nhiều năm ... Để đồng bào mình bị chết thảm, để phải mất bao xương máu mới bình được chú em, tạm giữ yên bờ cõi.
Tuy nhiên về sâu xa, các cụ hãy tìm hiểu thêm dân tộc Khơ me qua tấm bản đồ Campuchia thế kỷ 10 đc treo trong Hoàng cung Campuchia không biết tự bao giờ (http://www.otofun.net/threads/415453-campuchia-va-em/page3).
Trở về hiện tại, nếu kinh tế mình không mạnh, mất ổn định chính trị, không chú trọng an ninh quốc phòng thì không chừng lịch sử lại tái hiện. Chú Khựa đã thâm nhập sâu vào Cam, Lao rồi, trên xuống, biển vào, tây vu hồi, ôi em không dám tưởng tượng ra nữa.
em công nhận vấn đề nhà mình cần phải chú trọng nếu ko thằng khựa bựa nó có ở khắp lơi , giờ lào ngần như là 1 vần của khựa bựa và 1 vần của việt nam và khựa bựa giờ đang ra sức đầu tư và ngây ảnh hưởng và sự đồn trú bán quân sự tại lào là rất nhiều , ví như vùng biên giáp với khựa ấy giờ ngần như là của khựa rồi . còn vấn đề thằng em cam bây giờ nó ngả hăn theo khựa bựa rồi

pain

Xe ba gác
Oái, em chào cụ Tám xấu số....f31 của cụ lừng danh trên chiến trường 3 nước Đông Dương. Lào, K và BGPB, chào mừng cụ. Cụ tham gia vào thớt BGPB 1979- 1989 nhá, bên đó f356 , f3 có mặt rồi . Nay có cụ f31, đơn vị phòng ngự Cốc Nghè, Cô X, 1100...kính cụ.

vị xuyên 84

Xe hơi

Em chào cụ, bọn em có duyên với 866 của cụ lắm. Sư trưởng em là Bùi Thanh Điếm ngày trước cũng là trung đoàn trưởng của 866 ở Sa mát thì phải, sau này cụ đi học rồi về làm sư trưởng 356. Tháng 10-84 chỉ huy E153 lẫn dũi lấy 685, hồi đầu năm 85 866 của cụ lên thay cho bọn em rút xuống HG ăn tết, hồi đó sư trưởng sư 31 là đại tá Trần Tất Thanh. Bên quân sử có bác Tài người Đô Lương cũng ở 866 từ 75 đến 85 đấy, E866 của cụ có câu thơ " Bao giờ cóc tía có đuôi. Thì 866 mới xuôi khỏi rừng ". Cụ là lính 78 chắc có tham gia đánh trận Tà Sanh- Săm lốt nổi tiếng của F31 bên K rồi, trận đánh mà đã đổi tên sư đoàn thành đoàn Tà Sanh. Sư 31 của cụ còn có biệt hiệu là " Bạn mến, dân tin, kẻ thù khiếp sợ ".

quynhanh03

Xe điện
Vâng, dùng là thốt nốt cứa cổ, cắt dương vật rồi nhét vào miệng tử sĩ. Ở Tịnh biên, khi f7 Qd 4 tràn lên truy quét Pol Pot khi chúng xâm phạm lãnh thổ, nhiều CCB còn chứng kiến cảnh bọn nó moi ruột 2 em bé ( một 2 tuổi và 1 3 tuổi) ở hậu môn rồi buộc vào nhau, 2 cháu đau đớn bò 2 hướng và cứ như vậy xổ ruột ra mà chết. Các CCB nói rằng, đối với bọn đó thì không cần chữ NHÂN ĐẠO.
Quá dã man!
Em cảm ơn cụ Pain và các cụ khác nữa cho em đc biết thêm những thông tin, hình ảnh quý báu này!!!

quynhanh03

Xe điện
Em đã nói trước là nó ghê rợn rồi, nhưng nó là sự thật lịch sử, sự thật mà số người nghe nói về nó thì nhiều, chứ số người cố gắng tìm hiểu về nó thì không nhiều. Nó là một phần lịch sử không xa của đất nước, gần đây thôi, nhưng mà thử hỏi các bạn biết rõ thói quen của ca sĩ ở tận hàn quốc có biết về những câu chuyện của đất nước mình không, thì em chắc là không cụ ạ. Không biết về đất nước mình, khó có thể có lòng yêu nước, lòng tự hào dân tộc.

Tiện có thớt này thì em đưa lên thôi, vì em nghĩ trên OF có nhiều cụ không bị cuốn theo những cái phù phiếm kiểu như đi hôn ghế của thần tượng.
Em nghiến trẹo cả hàm răng khi xem bộ ảnh của cụ!!! Thật căm hận bọn chó chết ponpot

Ti tach

Xe buýt
Các cụ nhà ta tẩn nó là đúng dồi, nếu không đánh sớm VN sẽ rơi vào thế 2 đầu đất nước đều có địch. Chỉ có điều VN không chỉ đánh 1 mình Cam mà còn phải chiến với cả Mỹ, TQ, TL (chúng nó che chở, viện trợ cho Cam) nữa nên mới đau thương thế. Mẹ cha chúng nó chứ.x-(
Có 2 phương án được đưa ra để tiêu diệt Khme đỏ và (rất tiếc) ta đã chon cách thứ 2 chứ ko chọn cách thứ 1. Tức là đánh đuổi chúng rồi sau đó trong 10 năm chúng được tiếp sức từ những lực lượng thù địch quay lại cắn chúng ta, thay vì phương án của đại tướng nguyên bộ trưởng Võ nguyên Giáp (tra net mà ko sure lắm) và 1 số tướng lĩng khác là đổ quân (nhảy dù) chăn đường rút phía tây ( vào rừng phía Thái) rồi đánh dồn từ phí đông tận diệt Polpot để triệt tiêu hậu họa sau khi giải phóng Cam khỏi nan diệt chủng mà chính chúng ta phải gánh chịu trong 1 thập kỷ ( số tướng lĩnh hy sinh lớn > 30 năm chống Mỹ) - ĐAU BUỒN thay ?.

CCM

Xe buýt
Có 2 phương án được đưa ra để tiêu diệt Khme đỏ và (rất tiếc) ta đã chon cách thứ 2 chứ ko chọn cách thứ 1. Tức là đánh đuổi chúng rồi sau đó trong 10 năm chúng được tiếp sức từ những lực lượng thù địch quay lại cắn chúng ta, thay vì phương án của đại tướng nguyên bộ trưởng Võ nguyên Giáp (tra net mà ko sure lắm) và 1 số tướng lĩng khác là đổ quân (nhảy dù) chăn đường rút phía tây ( vào rừng phía Thái) rồi đánh dồn từ phí đông tận diệt Polpot để triệt tiêu hậu họa sau khi giải phóng Cam khỏi nan diệt chủng mà chính chúng ta phải gánh chịu trong 1 thập kỷ ( số tướng lĩnh hy sinh lớn > 30 năm chống Mỹ) - ĐAU BUỒN thay ?.
Hình như chỉ có thiếu tướng Kim Tuấn hy sinh ở K cụ ạ.
Còn đánh Polpot như nào thì cụ quên là trong KCCM mình dạy nó cách đánh du kích trường kỳ à? Giai đoạn sau giải phóng bộ đội mình lúng túng vì bọn Pot trà trộn vào dân và được Thái cho mượn đất nữa. Cái bọn Thái này hình như chưa bao giờ tử tế với mình thì phải.

tranhuyphong89

Xe tăng
Thái đệ Mỹ , Cam đệ Tàu . Nói chung là bẩn như nhau , ác không kém nhau đâu . Mỹ thì chơi dioxin , Tàu thì đánh vào thực phẩm bằng hàng độc hại , Cam - Thái giết dã man . Có cụ nào ở miền Trung chắc thi thoảng nghe về Thái , giết cũng không kém cam là mấy .

hola

Xe tải
Công nhận bọn này quá dã man ko biết dùng từ nào để tả nữa, các kụ nhà mình choảng chúng nó là chuẩn rồi, chỉ khổ là khi đó ở thế 2 đầu đều thọ địch.

Xe máy
Đi qua Pnohm Peng thăm bảo tàng (trường học cũ gì đó) mới thấy hết sự ghê rợn của bọn Khơ Me đỏ này

KuMin

Xe tải
Bọn này mà còn thì em cũng sống chết với bọn nó ngay. Đọc và Xem thôi mà thấy căm thù

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Thái đệ Mỹ , Cam đệ Tàu . Nói chung là bẩn như nhau , ác không kém nhau đâu . Mỹ thì chơi dioxin , Tàu thì đánh vào thực phẩm bằng hàng độc hại , Cam - Thái giết dã man . Có cụ nào ở miền Trung chắc thi thoảng nghe về Thái , giết cũng không kém cam là mấy .
Quân tử trả thù 100 năm cũng chưa muộn, bọn Thái này đất rộng người thưa, rất hợp lý để giải quyết nạn nhân mãn của VN ta....