[Funland] Biển giả tràn lan, chủ xe biển thật lao đao vì đăng kiểm

Phú Cửng

Xe tăng
Theo luât:
1. Người dân không phải chứng minh phương tiện vi phạm không phải là của mình.
2. Cơ quan công quyền buộc phải chứng minh phương tiện vi phạm là của chủ phương tiện.
3. Cơ quan công quyền gửi thông báo vi phạm không đúng phải bị xử lý, đền bù theo quy định.
Đấy em vừa mơ trưa đấy.

toyennha

Xe lăn
bao giờ có thể khởi kiện bên công an vì làm ko ko hoàn thành chức năng ko nhỉ, ông công an chụp lại, nhưng cần phải xác minh xem thông tin về xe, chủng loại, màu sắc...rồi mới gửi biên bản phạt chứ, cứ đè ra phạt thì ai chả làm đc
Ông công an sẽ làm như cụ nhưng thằng thì ko. Và chừng nào ngành đó nói chuyện với dân có chủ ngữ vị ngữ thi may ra được như cụ nói

congchi

Xe điện
Theo luât:
2. Cơ quan công quyền buộc phải chứng minh phương tiện vi phạm là của chủ phương tiện.
3. Cơ quan công quyền gửi thông báo vi phạm không đúng phải bị xử lý, đền bù theo quy định.
Đấy em vừa mơ trưa đấy.
Thì Thực tế nó vậy đó.
2. Cơ quan Chức năng đã chứng minh bằng hình chụp vi phạm, đúng đời xe, màu xe (đó là bài chủ thớt, và tìm trên mạng cũng thế, có rất ít trường hợp tréo nghoe không giống mà vẫn bị phạt).

Nếu bác đi con Kia Morning, mà hình chụp phạt nguội là con Audi thì bác kiện bỏ mẹ mấy chú CA đi.
1. CA sẽ gởi giấy đến chủ phương tiện. Tuy nhiên, thực tế là thông tin khai khi làm hồ sơ xe có thể bị thay đổi, hoặc đơn cử mua xe không làm giấy thì chịu. Em cũng đang thắc mắc, khi đăng ký xe em đăng kí địa chỉ này, nhưng sau đó chuyển nhà đi chổ khác thì khai báo làm sao nhỉ?

3. Có bác nào làm mẫu kiện thử xem, cho anh em theo.

congchi

Xe điện
Cài AI cho camera để lọc đội bịp bợm ra
Theo dánh giá của mình, 1 con 7 chổ đeo biển giả giống con 4 chổ, thì rất khó để con 4 chổ ăn biên bản, vì khi soát xét đăng ký, nó sẽ lòi ra ngay; nhưng không thể phạt con 7 chổ được, vì không xác định được biển số.
Còn vùa biển giả, vừa trùng cả loại xe, đời xe, màu sơn, thì đúng là có chuyện

hoaandong

Xe tải
Số 7 Ngách 2 Ngõ 102 Nguyễn Đổng Chi - Hà Nội
Website
AndongLTD.com
Theo bài viết thớt này 2 xe dính lỗi đều cùng loại xe đeo biển giả.
Mà thằng đeo biển giả có thông tin xe giống mình thì cũng tài đấy.
nó chủ định làm giả thì phải tìm hiểu luôn cụ ạ. nên hện chế khoe xe có biển lên mạng dễ bị cắp thông tin

hoaandong

Xe tải
Số 7 Ngách 2 Ngõ 102 Nguyễn Đổng Chi - Hà Nội
Website
AndongLTD.com

New car 2023

Xe container
Thì Thực tế nó vậy đó.
2. Cơ quan Chức năng đã chứng minh bằng hình chụp vi phạm, đúng đời xe, màu xe (đó là bài chủ thớt, và tìm trên mạng cũng thế, có rất ít trường hợp tréo nghoe không giống mà vẫn bị phạt).
View attachment 7670167
Nếu bác đi con Kia Morning, mà hình chụp phạt nguội là con Audi thì bác kiện bỏ mẹ mấy chú CA đi.
1. CA sẽ gởi giấy đến chủ phương tiện. Tuy nhiên, thực tế là thông tin khai khi làm hồ sơ xe có thể bị thay đổi, hoặc đơn cử mua xe không làm giấy thì chịu. Em cũng đang thắc mắc, khi đăng ký xe em đăng kí địa chỉ này, nhưng sau đó chuyển nhà đi chổ khác thì khai báo làm sao nhỉ?
View attachment 7670185
Với trường hợp rõ ràng: "Nếu bác đi con Kia Morning, mà hình chụp phạt nguội là con Audi thì bác kiện bỏ mẹ mấy chú CA đi.": Tôi không rõ bên Vàng ươm có nghĩa vụ phải kiểm tra lại cái này không.
Vì nếu đã check lại, thì có nhiều vụ khá rõ như Kia vs Audi; có những vụ khó nhận ra hơn như Có vs Không có cửa nóc.
Màu sơn cũng khá khó.

Chưa kể là để xoá án phạt cho Kia, cũng mất thời gian phết. Các ảnh trên trển bận lắm ạ.

Còn cái vụ này:
View attachment 7670185
Phường nhà cũng xem được clip à bác?
Thế thì 14.0 rồi.

poiuy

Xe ba gác
Thì Thực tế nó vậy đó.
View attachment 7670167
View attachment 7670185
Theo em để thuận tiện cho các bên thì khi đăng kiểm xe, mỗi chủ xe phải đăng ký địa chỉ email hoặc số ĐT và phải có nghĩa vụ duy trì cho đến kỳ đăng kiểm sau nhằm nhận thông báo thay cho địa chỉ. Sẽ có người kêu như thế là hành dân vì không phải ai cũng có số ĐT hay biết dùng email cũng như cơ quan CA không chịu tiếp thu cái này vì không phải do họ tự thu thập về.

congchi

Xe điện
Theo em để thuận tiện cho các bên thì khi đăng kiểm xe, mỗi chủ xe phải đăng ký địa chỉ email hoặc số ĐT và phải có nghĩa vụ duy trì cho đến kỳ đăng kiểm sau nhằm nhận thông báo thay cho địa chỉ. Sẽ có người kêu như thế là hành dân vì không phải ai cũng có số ĐT hay biết dùng email cũng như cơ quan CA không chịu tiếp thu cái này vì không phải do họ tự thu thập về.
Mẫu tờ khai có đủ điện thoại email mà, nhưng dân mình không thích điền thôi
Cái em quan ngại là nếu đổi thông tin thì thủ tục sao

poiuy

Xe ba gác
Điền đủ nhưng không bắt buộc và người ta cũng chẳng dùng đến nó. Em đi đăng kiểm vẫn cung cấp số ĐT đấy chứ, nhưng có để làm gì đâu? Cũng có người thì được nhắc sắp đến hạn. Nó chưa phải là quy định, TT ĐK lấy số ĐT cho vui thôi.

vihali

Xe container
bao giờ có thể khởi kiện bên công an vì làm ko ko hoàn thành chức năng ko nhỉ, ông công an chụp lại, nhưng cần phải xác minh xem thông tin về xe, chủng loại, màu sắc...rồi mới gửi biên bản phạt chứ, cứ đè ra phạt thì ai chả làm đc
Cụ đúng là pđ!

"Nếu thấy oan thì phát đơn khởi kiện nhé. Công dân có quyền mà". Người ta sẽ khuyên cụ thế chứ ko phải em.

New car 2023

Xe container
Điền đủ nhưng không bắt buộc và người ta cũng chẳng dùng đến nó. Em đi đăng kiểm vẫn cung cấp số ĐT đấy chứ, nhưng có để làm gì đâu? Cũng có người thì được nhắc sắp đến hạn. Nó chưa phải là quy định, TT ĐK lấy số ĐT cho vui thôi.
Nhiều khi điền thông tin cũng không có chỗ mà viết, 2 bác ạ.
Có phải ai cũng có cái Email ngắn gọn cỡ Mod@gmail đâu.
Tôi có lần làm cái Đơn gì đó, theo mẫu, oánh máy in tử tế, ký tươi mực xanh, tay CSKV gào lên: "Anh phải xài mẫu này của êm!!"
Thì đúng mẫu của chú còn gì?
Thế rồi vẫn phải kỳ cạch viết tay lại từ đầu.

Thậm chí với bank: tôi điền cái Cheque ngân hàng, bé như bàn tay, có chỗ Tên người nhận dài cả gang tay, vậy mà vẫn phải ngồi vẽ cho đủ.
Chữ mình thì vốn đã xấu.

vo nho

Xe điện
vụ này đúng nan giải nhỉ? em là cứ phải check thường xuyên. Không là mệt lắm,

Xe_loi

Xe tăng
Em chả tin lại cải lùi như vậy.:D
Cụ có thể thông não cho mọi người biết tại sao đăng ký khai sinh giờ mất đến 2 ngày?
Hay tối nay về em bẩu vợ em đẻ phát để đi đăng ký khai sinh xem sao.:))
=)) E phì ướt cả 📱 dồi. Thách !!!!

Alongcamepolly06

Xe container
Theo luât:
Đấy em vừa mơ trưa đấy.
Thế còn gì bằng, chỉ sợ anh ko chứng minh được đấy ko phải phương tiện của anh thì khỏi đăng kiểm nhé :)) , xemông nào thi gan lâu hơn ;))