[Funland] Biển giả tràn lan, chủ xe biển thật lao đao vì đăng kiểm

New car 2023

Xe container
Chả có nhẽ bên giao thông là người đưa ra án phạt, nhưng thằng dân lại là đứa phải chứng minh tôi không sai?
Phạt thật nặng vụ Biển giả, kể cả dạng Dán che 1 phần biển số, sẽ bớt được nhiều ạ.

duongphong

Xe container
Cái chính là người dân phải mất công giải trình qua lại. Trong trường hợp phía CA bắt phải làm việc trực tiếp thì là vấn đề rất lớn.
Bây giờ phải liên thông dữ liệu đăng kiểm xe, có đầy đủ hình ảnh trên hệ thống để khi tiếp nhận phản ánh của người bị hại thì phía CA có thể tự xác minh và xóa lỗi. Phía đăng kiểm cũng phải được tiếp nhận đầy đủ thông tin phạt để xác định có đúng đối tượng đăng kiểm hay không hoặc thông tin lại cho chủ xe để họ có căn cứ làm việc với bên xử phạt.
Ối giời. Ngày xưa có sổ hộ khẩu mang ra phường làm khai sinh mất có 2h.
Bây giờ cải tiến bỏ hộ khẩu, đi làm giấy khai sinh mất 2 ngày :D

Xe Tăng 390

Xe tăng
giờ cứ định danh 1 người duy nhất biển theo đăng ký, đổi xe thì chuyển biển chứ ko thêm biển mới như tây là khỏi lo biển đẹp với biển giả
mỗi 1 bs cũng chỉ được đk cho duy nhất 1 xe thì cũng là định danh rồi còn gì, đã biển giả thì có định danh hay không cũng thế thôi,

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
giờ cứ định danh 1 người duy nhất biển theo đăng ký, đổi xe thì chuyển biển chứ ko thêm biển mới như tây là khỏi lo biển đẹp với biển giả
Nếu nó đã làm giả luôn cái biển cá nhân của cụ thì vẫn bị bình thường
Cái chính ở đây luật làm ko nghiêm bọn này nó mới lộng hành
Hơn nữa nếu phạt nguội thông bao tức thời qua điện thoại thì người bị giả còn kịp khiếu nại. Đây để chán chế rồi đăng kiểm mới báo

minhmo

Xe cút kít
Em chả tin lại cải lùi như vậy.:D
Cụ có thể thông não cho mọi người biết tại sao đăng ký khai sinh giờ mất đến 2 ngày?
Hay tối nay về em bẩu vợ em đẻ phát để đi đăng ký khai sinh xem sao.:))

Cụ có thể thông não cho mọi người biết tại sao đăng ký khai sinh giờ mất đến 2 ngày?
Trước vác cái hộ khẩu (lúc nào cũng găm sẵn) ra là xong, giờ phải đi lại xin giấy cư trú khỉ gì đấy thì chả lâu hơn ạ :D

duongphong

Xe container
Cái món khai sinh này là tin đồn Thật cụ. CHắc phải đẻ đứa nữa để trải nghiệm xem dư thế lào :))
p/s; Món khai sinh này cụ phải ra phường xác minh khộ khấu nhá. Theo quy trình là hơi mệt tí

Muon_biet

Xe cút kít
Thời gian là vàng, cụ được nhiều vàng hơn sao lại thắc mắc....hjhjhjhj?

minhmo

Xe cút kít
Trước vác cái hộ khẩu (lúc nào cũng găm sẵn) ra là xong, giờ phải đi lại xin giấy cư trú khỉ gì đấy thì chả lâu hơn ạ :D
Cái món khai sinh này là tin đồn Thật cụ. CHắc phải đẻ đứa nữa để trải nghiệm xem dư thế lào :))
p/s; Món khai sinh này cụ phải ra phường xác minh khộ khấu nhá. Theo quy trình là hơi mệt tí
Trước em cũng tham gia đẻ và đi đăng ký khai sinh mấy lần rồi, thấy thủ tục cũng đơn giản. :D
Giờ thấy thủ tục khó khăn, chắc có gì ưu việt hơn, nên nảy ra ý định đẻ thêm đó.:))

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩ lại khổ thân các chú đăng kiểm phết, đã phải đi đòi tiền phạt không công cho bên giao thông (từ chối đăng kiểm vì phạt nguội), mà vẫn bị ăn hành đợt vừa rồi ;))

BMW R60

Xe tăng
Tài cái là xe biển giả với biển thật khá giống nhau.
Xe giống nhau về chủng loại và màu sơn thì k nói chứ nhiều xe khác nhau hoàn toàn nhưng biển giống nhau mà mấy ôg phạt nguội k phân biệt dc. Chỉ chăm chăm vào phạt mà k xác minh có đúng xe đó mang biển đó ko trog khi dữ liệu dky xe thì nắm trog tay.
Theo bài viết thớt này 2 xe dính lỗi đều cùng loại xe đeo biển giả.
Mà thằng đeo biển giả có thông tin xe giống mình thì cũng tài đấy.
Đương nhiên là 2 xe phải cùng hãng, cùng model, cùng mầu sơn thì mới khó trình bày, giải thích chứ :)) :)) :)) . Chứ tôi đi xe Honda mà hình ảnh phạt nguội là xe Ford cùng biển số thì dễ quá :D
Còn để thằng đeo biển giả có thông tin xe, biển số xe mình thì đơn giản thôi mà. Ví dụ em có 1 con xe Camry đời 2021, màu đen. Em tháo biển thật cất đi. Lên mạng vào google gõ " Bán xe Camry đời 2021, màu đen" thì sẽ ra hàng loạt xe cùng loại, cùng màu, có biển số. Thế là em lấy thông tin biển số đó, ra làm cái biển giả số đó rap vào xe em là xong ạ!

Manhpd

Xe cút kít
Đương nhiên là 2 xe phải cùng hãng, cùng model, cùng mầu sơn thì mới khó trình bày, giải thích chứ :)) :)) :)) . Chứ tôi đi xe Honda mà hình ảnh phạt nguội là xe Ford cùng biển số thì dễ quá :D
Còn để thằng đeo biển giả có thông tin xe, biển số xe mình thì đơn giản thôi mà. Ví dụ em có 1 con xe Camry đời 2021, màu đen. Em tháo biển thật cất đi. Lên mạng vào google gõ " Bán xe Camry đời 2021, màu đen" thì sẽ ra hàng loạt xe cùng loại, cùng màu, có biển số. Thế là em lấy thông tin biển số đó, ra làm cái biển giả số đó rap vào xe em là xong ạ!
Vụ Mer ở văn cao,vụ porsche(em nhớ không nhầm) ở Times City hình như chủ xe còn chưa đăng bán lần nào.chắc họ sẽ ngồi coffee rồi chủ ý nhìn xe,đúng chủng loại thì chộp lại ảnh rồi về mới làm bỉm???

thanhtrung052

Xe tăng
Bọn tội phạm và bọn bắt tội phạm hay lợi dụng để dùng

cusao

Xe lăn
Trong cả bộ luật hình sự lẫn luật hành chính đều có cáo buộc về tội vu cáo, vu khống cho người khác. Tội vu cáo hiểu đơn giản là cáo buộc người nào đó về tội lỗi nào đó không có thật hoặc không có sơ sở pháp lý .....mà người bị vu cáo không hề mắc phải.
Những người bị cáo buộc tội, lỗi do sự nhầm lẫn về biển số gây nên cần được coi là BÊN BỊ VU CÁO. Cá nhân tổ chức nào báo lỗi sai hoặc không có cơ sở cần được coi là BÊN VU CÁO. Nếu xác định bên vu cáo làm sai thì cần coi đây là tội VU KHỐNG và phải xử lý tội này theo quy định của pháp luật
Có như vậy thì các BÊN có tránh nhiệm với hành vi của mình một cách đầy đủ và đúng pháp luật. Và như vậy sẽ xoá bỏ được lối tư duy. "...Ơ nhầm à? Xin lỗi nhé ..." . Rồi xong xuôi ai về nhà nấy.
Mà giờ chắc chắn chưa có lời xin lỗi nào từ bên vu cáo đâu, bên bị vu cáo vẫn đang nghiến răng chịu mọi tổn thất về công sức tiền bạc mà thôi

vo nho

Xe điện
Người ta làm thẳng biển giả luôn chứ đâu phải mẹ bồng con đâu.

hm.tuan

Xì hơi lốp
Giờ người dân lại phải tự đi xác minh để chứng minh là mình ko sai hả CCCM?
Để làm đc việc đó thì xxx có cấp giấy giới thiệu hay gì đó giống như vậy cho mình để đi xác minh ko ạ?
Và mình có đc quyền đi xác minh ko ạ?
....
Bó tay với xxx vô trách nhiệm, chỉ biết đè ra híp thôi!

vo nho

Xe điện
XXX phải có trách nhiệm xác minh thông tin trước khi đưa thông tin phạt chứ...nếu đơn giản chỉ là nhìn biển đăng hình thì cần gì 1 đội ngũ và trang bị hùng hậu cho CSGT làm gì?

russian_blue

Xe buýt
Giờ người dân lại phải tự đi xác minh để chứng minh là mình ko sai hả CCCM?
Để làm đc việc đó thì xxx có cấp giấy giới thiệu hay gì đó giống như vậy cho mình để đi xác minh ko ạ?
Và mình có đc quyền đi xác minh ko ạ?
....
Bó tay với xxx vô trách nhiệm, chỉ biết đè ra híp thôi!
biết bị híp mà ko kêu đc cụ nhỉ, nghĩ nó chán. xxx quyền to quá

TungThoc

Xe điện
Ai có xe cũng lo một ngày nào đó phải nộp phạt nguội cho thằng dùng biển copy. Nó mà copy đúng màu sơn đời xe thì xong.