[Thảo luận] Biển đỏ muốn đi bừa,gặp anh trọc rắn và hiểu luật nên phải cầu viện xxx làm đồng minh

petitjean

Xe hơi
Nhìn cái ảnh xe Vios của anh Trọc hay chiếc gì đó đỗ thì em cũng chẳng có thiện cảm gì hết. Rẽ trái cũng không ổn và đi thẳng thì cuộc thuộc dạng đỗ đểu. Em nghĩ chính vì thế nên chú biển đỏ mới ức chế. Nhiều cụ chưa xem xét kỹ đã phán xét này nọ. Các cụ đang đi đường có ông đỗ xe ngang trái như cái ông Trọc này các cụ có ức chế không? E cho rằng xxx quá lành, lẽ ra làm con biên bản hoặc kiếm tí.

coixay

Xe buýt
Vios đỗ dẫm vạch, phí bên trái còn rộng đủ cho mấy anh fort chen lên. Nếu mấy anh đỏ vội thế thì cứ lùi lại 1m rồi đánh lái ra ngoài mà đi, cãi nhau làm gì mất thời gian lại mang cái bực vào người. Lái xe mà nóng máu thế có ngày gây tai nạn!

devil_88

Xe hơi
Hoan hô bac tờ rọc lái xe, đúng luật không việc gì phải ngại :D, cụ tờ rọc rất có bản lĩnh.

hoanglee94

Xe tăng
Biển đỏ là đi ngố và buồn cười nhất trong các biển ưu tiên :))
đường còn rộng thế mà không lách

namaus

Xe tăng
cụ nói đúng.xe biển Đỏ mà đông người ngồi trên xe thế kia thì lái xe cũng ko dám chạy ẩu,tránh gây phiền phức với dân.chẳng dại gì mấy ông trên xe lòi mặt ra cãi nhau.với lại CA cũng ko ưa BĐ.chẳng ai bao che ai cả đâu.có khi a Trọc cậy có nhà sư trên xe nên làm càn đấy.trên này các cụ hay thích hùa vào thật đấy
E đồng ý với cụ. Xe anh Trọc dẫm vạch sai lè ra đấy. May có anh Trọc kia bảo kê. XXX làm cho cái biên bản cũng chẳng oan. Còn anh biển đỏ kia mà đúng là đòi chen lên vượt đèn đỏ thì đương nhiên là sai. Chắc là có chuyện gì khác chứ không phải là chuyện đòi vượt!

ngaynha

Xe tăng
Biển đỏ em chưa va chạm lần nào, nhưng biển xanh cố tình đi láo mà có điều kiện em vẫn ép cho về đúng hàng lối, may chưa lần nào bị đập kính.
Biển đỏ E cũng chưa dính phát nào nhưng biển xanh thì ngày nào cũng gặp ít thì 5-6 phát.
Nhiều nhất là ngã tư Lê Trực đi thẳng sang Trịnh Hoài Đức, đi nhìn nản hẳn.

tonytran

Xe hơi
bên trái còn đường rộng thế mà mấy bác biển đỏ không lách, chắc mới học lái

trahpg

Xe máy
A di đà phật...! Quay đầu là bờ! Thiện tai, thiện tai!

Inli_4B

Xe tải
Ngã tư này thì khi có tàu xxx thường ra hiệu bằng tay cho xe đi thẳng tiếp tục. Vì vậy ở trường hợp này thì dù đèn đỏ mà xxx ra hiệu bằng tay cho phép đi thì cứ chạy thoải mái. Không rõ lúc này xxx có ra hiệu lệnh bằng tay cho phép chạy hay không. Trường hợp xe Vios cũng không phải đi đúng luật. Em cực ghét những loại đi kiểu dạng háng như thế này. Gặp loại này em toàn vượt lên đè cho đi thẳng rồi mới đi tiếp. Trông ảnh thì có vẻ anh Vios định quay đầu nên lấy đà cua thì phải.

LASER1.8

Xe tải
Ngã tư này thì khi có tàu xxx thường ra hiệu bằng tay cho xe đi thẳng tiếp tục. Vì vậy ở trường hợp này thì dù đèn đỏ mà xxx ra hiệu bằng tay cho phép đi thì cứ chạy thoải mái. Không rõ lúc này xxx có ra hiệu lệnh bằng tay cho phép chạy hay không. Trường hợp xe Vios cũng không phải đi đúng luật. Em cực ghét những loại đi kiểu dạng háng như thế này. Gặp loại này em toàn vượt lên đè cho đi thẳng rồi mới đi tiếp. Trông ảnh thì có vẻ anh Vios định quay đầu nên lấy đà cua thì phải.
Việc của cụ là đi thẳng thì cụ cứ đi, sao cứ phải bon chen vượt lên đè đầu cho bõ ghét. Nhỡ gặp hổ báo rồi rách việc.

ninhcd

Xe tăng
Mấy thằng Đỏ đi còn láo hơn cả mấy thằng Xanh, e từng gặp xe 7c nó chở gần chục thằng tầm 2h chiều chạy láo còi loạn nên, vượt ẩu ở đường 5 gần sài đồng, nó chất đầy ...giống gì e ko rõ nhưng mẹt thèng éo nào cũng đỏ gay, chắc vừa đi ăn thịt Ó vìa, chán vãi cho những đồng chí xxx nhân dân

LASER1.8

Xe tải
Em thấy nhiều cụ phản ánh Vios đè vạch nhưng các cụ có để ý 1 bất cập là khoảng cách từ vạch liền này đến lề bên trái đường nếu đỗ 1 hàng xe thì còn thừa rất rộng. Đỗ 2 làn xe thì xe làn 2 lại chém vạch. (giống trường hợp này) Với điều kiện giao thông đông đúc như hiện tại mà đỗ 1 hàng xe thì hàng xe đấy phải dài đến ngã tư Đại cồ việt. Ở nước ngoài họ chia nhiều làn đường, mỗi làn đường nhỏ lắm gần như vừa 1 hàng xe thôi. Trong trường hợp hợp của cụ Vios này e dự là đỗ xe ở làn t2, xxx chắc cũng biết bất cập của việc phân làn nên ko bắt lỗi chém vạch.

lethanh8868

Xe buýt
hay quá nhỉ , sao biển đỏ không có còi trong xe nhỉ ,đi xe này quân hàm chắc cũng dầy

Tekcomvn

Xe tải
Website
www.tekcomvn.com
quá hay, lâu lâu mới đc vụ hay ntn

hn77

Xe tải
bác trọc kiên quyết không nhường là chuẩn, không biết sau thế nào tiếp nhỉ

Tribute

Xe container
Em thấy nhiều cụ phản ánh Vios đè vạch nhưng các cụ có để ý 1 bất cập là khoảng cách từ vạch liền này đến lề bên trái đường nếu đỗ 1 hàng xe thì còn thừa rất rộng. Đỗ 2 làn xe thì xe làn 2 lại chém vạch. (giống trường hợp này) Với điều kiện giao thông đông đúc như hiện tại mà đỗ 1 hàng xe thì hàng xe đấy phải dài đến ngã tư Đại cồ việt. Ở nước ngoài họ chia nhiều làn đường, mỗi làn đường nhỏ lắm gần như vừa 1 hàng xe thôi. Trong trường hợp hợp của cụ Vios này e dự là đỗ xe ở làn t2, xxx chắc cũng biết bất cập của việc phân làn nên ko bắt lỗi chém vạch.
Em đồng ý với ý kiến của cụ. Nhiều cụ chém như đúng rồi nhưng thực tế chắc gì đã ý thức được như ông Vios kia. Dừng như thế là có ý nhường cho xe rẽ trái rồi còn sao nữa, đè tí vạch nhưng ko làm ảnh hưởng đến ai, thậm chí còn mở đường cho giao thông thông thoáng thì có gì đáng trách. Cái ngu ở đây là bọn GTCC gần đây kẻ vạch phân làn chia mặt đường ra 2 làn xe to tổ bố, 2 xe hơi to đi chung thì thiếu, một xe/làn thì thừa. Đất nước đã nghèo, đường đã hẹp lại còn hoang phí. Bọn xxx thì chỉ lợi dụng những cái ngu của bọn GTCC để rình cướp (mà chưa biết chừng còn thông đồng tạo bẫy cho người tham gia giao thông để trục lợi ấy chứ).

cumina

Xe tải
anh trọc ấy chắc cũng là nhà sư nhưng mặc thường phục các cụ nhể