[Thảo luận] Biển đỏ muốn đi bừa,gặp anh trọc rắn và hiểu luật nên phải cầu viện xxx làm đồng minh

huancongtu

Xe tăng
Phóng viên OF có khác. Hóng hớt với tác nghiệp nhanh có kể
Hài tý cụ chủ nhé

petitjean

Xe hơi
E thích cụ rồi đó, e cũng cực ghét cái bọn đi kiểu dạng háng như thế này.
Ngã tư này thì khi có tàu xxx thường ra hiệu bằng tay cho xe đi thẳng tiếp tục. Vì vậy ở trường hợp này thì dù đèn đỏ mà xxx ra hiệu bằng tay cho phép đi thì cứ chạy thoải mái. Không rõ lúc này xxx có ra hiệu lệnh bằng tay cho phép chạy hay không. Trường hợp xe Vios cũng không phải đi đúng luật. Em cực ghét những loại đi kiểu dạng háng như thế này. Gặp loại này em toàn vượt lên đè cho đi thẳng rồi mới đi tiếp. Trông ảnh thì có vẻ anh Vios định quay đầu nên lấy đà cua thì phải.

LASER1.8

Xe tải
Nhưng khổ nỗi. Nó cứ đi dạng háng thế thì vượt không vượt được. Cứ chạy lẽo đẽo mãi à. Đường cho chạy 80 km mà cụ cứ chạy 50km/h được à? Lúc đấy cụ có bức xúc k?
Tất nhiên là em có bức xúc, nhưng vượt lên tạt đầu thì em nghĩ ko nên. Hình như đang có 1 thread bình chọn về vấn đề này đấy, cụ vào bình chọn đi.

kiminhal111

Xe đạp
cụ vios dẫm vạch rồi. nhưng e vẫn kính cụ 1 ly

thanhhang2010

Xe buýt
Phiền cụ sửa giúp tiêu đề và nội dung với...anh trọc??? nghe không ổn tí nào cụ ợ. Nhà sư quá chuẩn đấy... mấy thằng biển đỏ là lũ động vật bậc thấp.
đúng là xh này loạn thật rồi, những câu phát ngôn như này mà cũng phát ngôn ra được. Đúng là chịu các cụ thật.

cincin

Xe tải
Em khách quan mà nói, xe quân sự dù gì cũng đang thực hiện việc công, khi họ xuống xe nói xin ưu tiên thì cũng bỏ qua cho họ đi. Đằng này ông vios cũng rỗi hơi!

phongpts2000

Xe tải
các cụ biển đỏ cậy người nhà nước rồi

nguoi_dan_duong

Xe tải
Giá mà có video quay lại. Em phục cụ lái xe quá.

thienphuc

Xe điện
ra đường toàn thấy sư đi xe hơi ,sh dùng đt đẹp em lại muốn làm sư quá. ngồi đọc đống chữ mà đc nhiều tiền kể cũng nhàn hạ lương lại cao

nghichnham

Xì hơi lốp
Thứ tự của các xe được quyền ưu tiên tại Việt Nam

Theo quy định tại Điều 22 Luật Giao thông đường bộ, những xe sau đây được quyền ưu tiên đi trước xe khác khi qua đường giao nhau từ bất kỳ hướng nào tới theo thứ tự:

Thứ tự ưu tiên

• a) Xe chữa cháy đi làm nhiệm vụ;
  • b) Xe quân sự, xe công an đi làm nhiệm vụ khẩn cấp;
  • c) Xe cứu thương đang thực hiện nhiệm vụ cấp cứu;
  • d) Xe hộ đê, xe đang làm nhiệm vụ khắc phục sự cố thiên tai hoặc tình trạng khẩn cấp theo quy định của pháp luật;
  • e) Đoàn xe có xe cảnh sát dẫn đường;
  • f) Đoàn xe tang;
  • g) Các xe khác theo quy định của pháp luật.
Trách nhiệm của xe ưu tiên

Xe quy định tại các điểm a, b, c, d và đ khoản 1 Điều này đi làm nhiệm vụ khẩn cấp phải có tín hiệu còi, cờ, đèn theo quy định; không bị hạn chế tốc độ; được phép đi vào đường ngược chiều, các đường khác có thể đi được, kể cả khi có tín hiệu đèn đỏ và chỉ phải tuân theo chỉ dẫn của người điều khiển giao thông[2].
Trách nhiệm người tham gia giao thông

Chính phủ quy định cụ thể tín hiệu của xe ưu tiên. Khi có tín hiệu của xe ưu tiên, mọi người tham gia giao thông phải nhanh chóng giảm tốc độ, tránh hoặc dừng lại sát lề đường bên phải để nhường đường. Cấm các hành vi gây cản trở xe ưu tiên.

Như thế này là đã rõ, chúng ta éo fải nhường đường cho xe biển xanh, biển đỏ trong các tình huống giao thông thông thường.

thanhhang2010

Xe buýt
Mấy ông bộ đội ra gọi xxx mà không biết ngượi cái mặt
tôi nghi tham ra giao thông thì phải tuân thủ dèn, hiệu lệnh của csgt bất kể là người nn và dân. Việc csgt vẫy đi mà cứ đứng ì ra để cản đường xe khác là việc làm ko lên và ko hay gì nhất là trên xe lại có nhà sư. Tôi đọc thấy các Cụ đang rất ủng hộ thái độ của lái xe Vios, cung lên nhìn nhận vào nhiều khía cạnh, ko lên nhìn nhận vào 1 khía cạnh của chủ thớt đưa ra.

thanhhang2010

Xe buýt
các cụ chém kinh quá đấy. em mà là xxx em cho ngay cái BB vào mẹt cái tội đè vạch& ko tuân thủ hiệu lệnh của ng điều khiển GT xem cãi kiểu gì. đúng là xe công hay cậy thế đi láo nhưng trong trg hợp này chắc có vc gấp mới phải nhờ đến xxx, tránh đc thì tránh cho ng ta đi, mình cũng có lúc vội mà
em cũng nghĩ như cụ này, Xe Vios ko tuân thủ hiệu lệnh CSGT. cậy xe chở sư thầy lên ko coi chính quyền ra cái gì.

Volandaygaroi

Xe tải
e chạy xe to chẳng nhường ai
đường e thì e chạy
thằng nào có gan thì cứ vượt

thanhhang2010

Xe buýt
Một lũ mất dậy, chúng nó có giỏi thì lên biên giới, hải đảo mà đòi thằng Tàu nó nhường quyền ưu tiên.
ko có cái "lũ mất dậy" như cụ nói thì h này cụ ko có miếng cơm đúng nghĩa mà ăn đâu.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sáng nay đi làm. Nhân lúc đang dừng xe chờ tầu. Em gặp chuyện hay ho trên đường Giải Phóng. Thấy ồn ào đôi co nên em chụp 1 cái ảnh này rồi ra hóng.

Thì ra chuyện là thế này.

- Hướng đi của đường Giải Phóng lúc đó gặp đèn đỏ, xe Vios 30N-5174 dừng lại đúng theo tín hiệu đèn. Do hướng cắt ngang của em đi đang bị chắn tàu thế nên 2 ông Fortuner biển đỏ đi đằng sau còi ầm ầm đòi vượt lên bỏ đèn đỏ trong khi tất cả các xe khác dừng chờ đèn. Anh Vios "điếc" nhất định không cho vượt. Liền 1 lúc 3 ông quân phục quân đội xuống đập cửa anh Vios chửi rủa bắt phải nhường đường. Anh trọc các cụ thấy là lái xe vios nhất định không, nói là dừng đúng luật, ko việc gì phải nhường.
- Cãi 1 hồi ko lại anh trọc, 1 ông quân phục chạy ngay ra ngã 4 gọi xxx đến để làm đồng minh. xxx đến bắt anh trọc xuống xe và nhường đường. Anh rất hiểu luật xuống xe nói đúng mình dừng chờ đèn tín hiệu hoàn toàn đúng luật quy định, vì ko có tín hiệu của CSGT cho phép hướng này được đi. Dừng cũng đúng làn vì làn này cho phép oto đứng (có biển 411).
- xxx và mấy ông biển đỏ to mồm nói xe này là xe ưu tiên, phải nhường. Anh trọc vẫn rất hiểu luật nói, xe không có phát tín hiệu còi đèn cờ thì không mang tính ưu tiên, và không nhường.
- Quân sự đuối lý và 1 nhà sư trên xe anh trọc xuống nói chuyện giải hòa nên đành phải bỏ lên xe. Nhưng a trọc lại cũng ko vừa, đi theo luôn 2 ông lái xe quân sự, đến đập cửa lại, chỉ mặt chửi tiếp.
- Đến đây tàu bên e thông nên e đi luôn không hóng tiếp được sau đó sẽ thế nào. Nhưng thế mới thấy, biển đỏ muốn đi láo, kể cả có xxx làm đồng minh đi nữa, mà không đúng luật thì vẫn vậy thôi.
Em là em vodka ngay cho cụ trọc lái vios nếu như cụ có là người của OF
Mấy bác biển đỏ này là kiêu binh ah

dreamwater

Xe điện
đúng là xh này loạn thật rồi, những câu phát ngôn như này mà cũng phát ngôn ra được. Đúng là chịu các cụ thật.
Cụ có đọc kỹ ko ạ.
E nói rồi, e nói a trọc là nói a lái xe vios đầu trọc, chứ ko gọi nhà sư là a trọc. Nhà sư kia chỉ vào giản hòa chứ ko cãi nhau j hết. Cụ xem kỹ lại hình giúp e

dreamwater

Xe điện
Em khách quan mà nói, xe quân sự dù gì cũng đang thực hiện việc công, khi họ xuống xe nói xin ưu tiên thì cũng bỏ qua cho họ đi. Đằng này ông vios cũng rỗi hơi!
E ko đồng tình.
Nếu đang thực hiện việc công cần ưu tiên, pháp luật cho phép ưu tiên và sử dụng tín hiệu ưu tiên là còi ủ và đèn quay, thứ mà các xe bth ko có. Vậy nếu muốn ưu tiên thì bật lên, còn ko ai biết đấy là nó ưu tiên . Chả lẽ chúng nó đi xe đấy đi nhậu, chở gái dân cũng phải nhường à???

Hanoi84

Xe tăng
E khoái a trọc ở chỗ đập cửa chửi tiếp=D>