[Thảo luận] Biển cấm xe tải trong TP, XXX thua Maria :P

titazunzun

Xe tải
vodka cho cụ, xxx phường chỉ dọa hiền dân, chứ dân mà to tiếng là tịt ngay

MariaOzawa

Xe buýt
Chúc mừng cụ, cụ phải được phong chức hội trưởng hội tự quản của phố, chả cần thằng nào quản nữa ngoài cụ!

Riêng chuyện hủy biên bản thì em xin kể dài dòng thế này hầu các cụ:
- Hồi trước trong Khu ĐTM Đ.C em với vợ đi chơi tối (hồi ý chưa lấy, nhà vợ em trong đấy) về ăn phở ngay gần nhà, xong nóng quá không đội mũ, bị các chú cơ động ép vào lề, vòi tiền. Khổ nỗi trong khu đấy nhiều cây tối quá, em định rút 1 tờ 100k, nhưng nhầm thành tờ 20k (cùng màu trong bóng tối lờ mờ), các chú ý cú quá bảo: "anh coi thường chúng tôi vừa vừa thôi, tôi đưa anh về phường".
- Em thì chả sợ bảo về thì về, vợ em thì hồi ý còn trẻ người non dạ, lần đầu bị công an bảo lên phường nên sợ quá, khóc lóc bù lu bù loa bảo mãi không được. Một lúc thì cũng mỗi người một xe phi thẳng lên phường Đ.C
- Trong khi ngồi đợi xxx phường lập biên bản, em bảo vợ là gọi điện cho bố đi để bố xin về cho nhanh, vợ em ứ ừ mãi rồi cũng gọi, nhưng lúc đấy ông già tắt máy đi ngủ đếch nghe. Bọn e đành ký BB và để lại 2 cái Chứng minh thư ND, bằng lái xe 2B của em; Theo giấy hẹn là ra kho bạc nộp phạt mấy chục nghìn rồi quay lại phường lấy giấy tờ.
- Rồi em chở vợ (hờ) về nhà, vừa đi nó vừa khóc lóc kêu anh "làm nhục" em, với cả liên lụy bố mẹ em, hu hu oan em quá, nó cũng không đội mũ chứ có phải mình em đâu... (nghĩ lại lại thấy ức con vợ em...)
- Ngay trong đêm đó em đã quyết định sẽ chia tay con vợ em vì nó quá non nớt, làm sao có thể cùng em đi hết cuộc đời sóng gió này.... vì thế ngày hôm sau em cũng chả gọi điện hay nhắn tin cho nó...

Đến tối hôm sau, nó gọi điện bảo bố em lấy được giấy tờ rồi, mình gặp nhau nhé :19: ..................~o)....................:-@......................:x

Hóa ra là hôm sau bác trưởng Ph. mang giấy tờ đến nhà trả ---> nghĩa là cái BB bọn em ký chả có nghĩa lý gì -----> cuối cùng bọn em đã ký cái giấy ĐK kết hôn cũng ở phường Đ.C (nhưng lần này vợ cười toe toét) :D
Chị em thì khi có việc với xxx thì tâm lý sợ Cụ nên thông cảm nhé, Cụ thấy các ngã 4 xxx toàn bắt phụ nữ là chính đấy.

longkn

Xe tải
vod kụ chủ xử lý chuẩn ko cần chỉnh

nhnghanh

Xe tải
Vốt kụ rồi nhưng cụ xử lý chưa chuẩn. Cụ cứ để các anh ý ra quyết định xử phạt hành chính, kụ nộp tiền phạt. Xong xuôi cụ mới đưa cái tờ giấy in trên mạng ra cho các anh ấy đọc. Rồi kụ phán bừa 1 câu, đại loại "ko phải a ko biết, mà anh muốn xem các chú làm ăn thế nào"...

CuChuoi12g

Xe điện
cụ gửi cái ảnh này cùng kiến nghị vào trang chinhphu.vn đi hay đấy

sudoku

Xe buýt
Hay quá, chúc mừng kụ

tranphong79

Xe điện
Maria thì đến 3, 4 anh cũng chấp chứ nói gì 2 chú teo cơ này

kraz255b

Xe điện
Kiện chúng nó vì tội làm mất thì giơ đi cụ, xxx hà nội kém thật, xxx sài gòn còn lâu nó mới ngớ ngẩn như thế, kể cả nhưng thằng mới ra trường

tikul

Xe tăng
Để thứ 2 em bảo ông anh vác con 5 tạ lượn lờ chỗ ngõ nhà kụ ,xem mấy ông phường này có ra không chửi nhau cho sướng

MARAUDER

Xe máy
Vod cụ, mà hình như phương tiện gây án của hai đối tượng trên còn không có cả gương chiếu hậu, đề nghị cụ cho vào lỗi bổ sung nhá :ar!

14A-02800

Xe máy
Biển ở đầu ngõ của cụ có nghĩa:Biển cấm các loại xe có tải trọng từ 3,5 tấn trở lên
xe nhà mình có 1,25T thế mà còn phải lăn tăn rồi mới đi đòi lại công lý.
Chào các Cụ, các Mợ em chiều nay em gặp vụ này kể hầu các cụ
Chả là nhà em có con xe tải 1,25t chuyên chở hàng cho ty, chiều đang ngồi theo dõi sự di chuyển của Ông Đặng Thành Tâm thì đt reo
Cậu lái xe: Anh ơi em đang đi trong ngõ nhà mình thì có bọn xxx phường đến bắt #-o
Em: Đợi anh tý

Vội vàng chạy ra cuối ngõ chỗ hay để xe tải ( Ngõ nhà em ở Phương Mai, 2 ô tô tránh nhau đc, và là ngõ cụt nên đỗ xe thoải mái ). Đến nơi em thấy 2 cán bộ xxx, 1 chú gầy mặt sát tới xương, 1 chú già hơn lùn hơn tý đã đứng đấy.
Em : Có việc gì đấy anh ơi
xxx già : Anh là gì thế ?
Em : Em là chủ xe đấy.
xxx già : Anh bảo lái xe cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ
Em sau bao nhiêu năm chính chiến phim trường nên liếc thấy chú xxx già không đeo bảng tên, và mặt 2 thằng cũng lạ hoắc ko biết có phải xxx phường mình ko nữa [-X
Ngay lập tức em rút con N72 ra chụp tới tấp và Em lu loa lên ngay >:)
Các anh ở đâu đến đây hỏi giấy tờ ? Sao các anh đi làm nhiệm vụ mà ko có bảng tên ? Các anh cho tôi xem giấy tờ ? Các anh ở phường thì lên phường làm việc .... mấy bà tổ buôn xúm ngay vào hóng :))
xxx già : Anh muốn làm việc thì làm việc với cậu này, chỉ vào cậu xxx trẻ
xxx Trẻ : Anh bình tĩnh, tôi làm việc với anh
Em : Có việc gì thế ?
xxx trẻ : Xe anh đi vào đường cấm xe tải #-o
Em nghĩ em kinh doanh ở đấy gần chục năm chưa bao giờ có chuyện cấm xe tải vào ngõ nhà mình ?
Em : Để tôi chạy ra đầu ngõ xem đã
Ra đầu ngõ thì thấy cái biển này

Do cũng hơi nghi ngờ trình biển của mình nên em phi vào nhà định hỏi anh Gù, nhưng liên tục cậu lái xem gọi cho em, em lại phải chạy ra #:-s. Qua chỗ chị bán nc xác minh ngay đc là 2 thằng mới chuyển về phường em thật :D. Đi nhanh ra chỗ xe thì thấy có thêm 1 cậu béo nữa giới thiệu là HS phường, toàn thằng trẻ măng mặt lạ hoắc, em thấy đúng là xxx phường thì nhẹ giọng xuống
Em : Thôi các anh đúng là người ở phường thì ko có chuyện gì rồi, anh em thông cảm ...( Em có hèn quá ko X_X )
Thế là cậu xxx già đc thể lu loa lên ngay, em điên quá bảo đây là tôi đang lịch sự đấy, ông đi làm ko có bảng tên tôi vẫn có ảnh đấy. Rồi nó lại đt, cậu phó phường HS xuống xem lập biên bản, lúc lập em chỉ bảo : Tôi dân ở đây làm ăn cả đời các cậu làm thế nào thì làm
XX trẻ : Anh muốn làm ăn lâu dài thì tý lên phường anh em nói chuyện ( ý là phải tiền phế hàng tháng ), còn biên bản này em vẫn làm phạt 1,7 củ giữ bằng 30 ngày :mad:.

Lúc đấy vì chưa kịp hỏi anh Gù nên em chỉ ậm ừ thôi, nó làm biên bản bắt cậu lái xe ký tội đi vào đường cấm xe tải. Xong xuôi bọn nó đi về đến giữa ngõ chúng nó lại bắt đc 1 xe tải đang đi vào nữa nhưng chủ xe dúi cho 400k nên đi ngay, em lại khai thác thêm hôm qua chúng nó cũng bắt 3 xe tải trong ngõ, ít nhất 1 xe là 300k :77:. Bọn này ở phường khác mới chuyển về nên cái kiểu bắt xe tải là chúng nó chắc đã làm ở phường khác trước rồi, 2 thằng cứ đi xe máy trên phố Phương Mai thấy xe tải nào vào các ngõ là đuổi theo để phạt.
Về đến nhà em tức tốc hỏi anh Gù,He he trên mạng cũng lắm câu trả lời ko đúng nhưng may quá có cái này
http://www.mt.gov.vn/Default.aspx?tabid=39&catid=1652.1653.380&articleid=12807 của Bộ Giao thông :))
Ngay lập tức em in ra 1 bản, rồi ngồi tính nếu lằng nhằng là lại phải lên nhờ thêm các Cụ trên OF giúp đỡ.
Gần 1h sau em phi lên phường. Cửa quan đông quá :D ngồi ở bàn trực ban là cậu xxx trẻ, trước mặt cậu là 1 chị bán ĐTDĐ bị thu cái tủ ĐT vì tràn ra đường 50cm, hình phạt sẽ là 25 củ :77:, bên phải là 4 em đồng nát bị thu xe vì chở hàng, 1 ông hình như là bị tội đỗ thì phải. Nói chung ở trong cửa quan toàn là dân đến xử lý phạt và ko thấy bắt đc tội phạm nào cả :^)

Em thấy cậu xxx trẻ liền đưa tờ giấy em in ra và nói : Các cậu làm luật mà ko hiểu luật gì cả, cứ đọc đi rồi ra nói chuyện. Cu cậu chạy ngay vào phòng trong đọc, vài phút sau cậu gọi tôi vào phòng :)) có cả cậu phó phường ở đấy, 2 bên nói vài câu rồi cậu xxx trẻ nói gọi cậu lái xe nhà em đến trả lại bằng lái xe và hủy biên bản :69:

Tuy không bị mất hơn củ và chịu cảnh hàng tháng mất tiền cho xxx phường nhưng em có cảm giác gờn gợn. Em có cảm giác lực lượng xxx trẻ lấy dân làm đối tượng để nhũng nhiễu kiếm tiền, lợi dụng sự mập mờ, sự thiếu hiểu biết về luật của dân để trục lợi. Lừa dân để kiếm tiền những đồng tiền dính mồ hôi như thế ko hiểu các cậu xxx nghĩ gì nhỉ :^)
Tìm mãi ko thấy cái cáp nối N72 để up ảnh hầu các Cụ ~X(

He he em có ảnh lên đây :)

Ảnh hiện trường xảy ra vụ án :P

Ảnh đối tượng xxx già tên thật là Đức, đã ko đeo biển tên khi đi kiếm ăn :D

Với tinh thần phòng ngừa tội phạm giả danh lực lượng xxx để đi kiếm ăn, em chụp luôn phương tiện gây án của 2 đồng chí

Còn đây là biên bản trước khi nộp trả cho xxx ở phường em Cẩn con bố Thận đã chụp lại, ngoài ra vẫn còn photo thêm 1 bản nữa :P

MariaOzawa

Xe buýt
Biển ở đầu ngõ của cụ có nghĩa:Biển cấm các loại xe có tải trọng từ 3,5 tấn trở lên
xe nhà mình có 1,25T thế mà còn phải lăn tăn rồi mới đi đòi lại công lý.
Thú thật là biển xe tải em hơi ngáo. Ngày xưa em có con 5ta toàn vừa chở hàng, giao hàng còn hay nhìn biển. Lâu rồi ko phải đi nữa nên cũng ko chắc chắn :(

tigerchip

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ , em có thêm cút kinh nghiệm.

phuong2259

Xe hơi
vodka Kụ nhé. Cứ phải thế cho các XXX đỡ tinh vi.