[Thảo luận] Biển cấm quay đầu đèn đỏ Cầu Giấy - em hòa với XXX

ericfang9

Xe tải
Nguyễn Chí Thanh rẽ ra Huỳnh Thúc Kháng (biển cấm rẽ trái cắm bên trái)
Đào Tấn rẽ ra đường bờ sông Tô Lịch (biển cấm ô tô rẽ trái cắm bên trái)
=> em thấy cắm thế này đập ngay vào mắt đấy chứ. Thế lại hay hơn. Mình định rẽ trái mà nó cứ cắm biển cấm ở bên phải nhiều khi lại ko để ý

yeah man

Xe đạp
Rất hợp lí kiến thức logic văn minh

bmw1226

Xe tải
Biển cấm quay đầu đèn đỏ Cầu Giấy - em hòa với XXX.

Như các cụ đã biết, ở cuối Cầu Giấy mới cắm biển cấm quay đầu ở đảo giao thông (bùng binh). Tuy nhiên lại cắm bên trái đường và không có biển cấm cắm bên phải. Em thì đi qua đoạn này quá quá nhiều, bình thường vẫn vòng hết bùng binh mới quay đầu lại, nhưng hôm qua đi ... 2b nên thử xem các đồng chí bắt đến đâu.

Suýt thì em quên ở đây có cái ... đèn đỏ >"<. Đèn đang vàng xe em đã qua nửa thân xe lên đến đoạn vạch cho người đi bộ. Đường 6h đang quá đông nên em lùi lại ko được, đằng sau đã có xe khác trờ tới. XXX 1 (Béo + Lùn) chỉ cạp nong vào mặt, em tắt máy và dắt xe sang chỗ các đồng chí ấy chốt. Em đồ rằng XXX này khéo còn không đủ tiêu chuẩn vào ngành, vì em cao có 1m65 mà đồng chí này có vẻ còn
thấp hơn em ^^.

XXX1: Vâng, chào anh
Em: Vâng chào anh, anh báo lỗi sai đi anh
XXX1: Yêu cầu anh xuất trình giấy tờ
Em: Anh cứ báo lỗi sai đi rồi tôi xuất trình
XXX1: Lại còn phải báo á, anh 2 lỗi, vượt đèn đỏ và quay đầu ở nơi cấm quay đầu.
Em: À, tôi không công nhận cả 2 lỗi trên
XXX1: Mặt đỏ tía tai, cầm gậy khua khoắng. Biển cấm to lù lù như thế kia, không thấy à
(em đang sợ ko biết đồng chí ấy có bị cao huyết áp không nên phải căn lựa lời mà đàm phán sợ đồng chí đột tử)
Em: Thấy, mà biển này cắm sai, không có tác dụng

Lúc này XXX2 ra tiếp trợ, XXX này ăn nói rất nhẹ nhàng nhưng cách nói chuyện em lại ko ưa bằng kiểu xửng cồ của XXX1.

XXX2: Có chuyện gì thế
XXX1: Anh xem thằng này nó quay đầu mà nó còn bảo biển kia không có tác dụng
Em: Anh cứ nói hết đi rồi tôi nói
XXX1: ....
XXX2: ....
Em: Thế này các anh nhé, tất cả biển báo cấm nói riêng và biển báo nói chung đều phải cắm về phía tay phải của chiều phương tiện đi. Có thể cắm thêm biển cắm nhắc lại hoặc biển chỉ dẫn như trường hợp này nhưng bắt buộc phải có biển cấm ở phái tay phải thì mới có tác dụng
XXX1: Cái đấy thì ông đi mà bảo bên Giao Thông Vận Tải nhé
Em: Ý anh là Giao thông công chính ?
XXX1: Giao thông vận tải nhé, anh chẳng biết cái gì cả =:) Tôi lôi mấy thằng nữa vào đây cho anh xem

Nói đoạn anh lê thân hình béo mập ra ... chỗ tóm em, tìm thêm mấy nạn nhân nữa. Ôi, như trẻ con =)). Em nhìn cái tướng phục phịch mà không khỏi buồn cười

XXX2: Người nói phải có người nghe anh nhé
Em: À vâng, anh cứ nói đi, tôi có cắt lời anh đâu
XXX2: Việc cắm biển nếu chưa hợp lý thì phải có người góp ý với bên Giao Thông, bọn tôi thì làm việc theo biển thôi
Em: Thôi thế này đồng chí nhé. Nếu đồng chí khẳng định tôi sai, biển kia có hiệu lực thì đồng chí lập biên bản, tôi ghi ý kiến biển bảo chưa hợp lý rồi tôi với đồng chí gặp nhau ở tòa. Còn quy định tại khoản b Điều 21 tôi mở cho đồng chí xem rõ ràng đây, tất cả biển báo phải cắm ở phía bên phải chiều đi của phương tiện.
XXX2: Anh đừng mang tòa ra dọa tôi, tôi ra Tòa vẫn được nửa tháng lương, tôi chưa biết anh thế nào
Em: Nửa tháng lương đủ cho anh nộp sản không ?
XXX2: Ý anh sản là thế nào
Em: Thế anh thích tôi gọi là chỉ tiêu chứ gì
XXX2: (Chau mày) Anh công tác ở đâu
Lúc này XXX1 vợt khoảng 3 đồng chí mặt mày ngơ ngáo vào và thì thầm to nhỏ gì đó. Bạn gái em có nói lại là hắn bảo mấy ông kia ra nhận lỗi sai và bảo với em biển này đúng là biển cấm rồi hắn cho đi =)). Em đến chết cười với cái bạn ục ịch này mất.
Nạn nhân 1: Anh ơi biển này đúng biển cấm đấy
Em: Anh là ai, tôi đang làm việc với đồng chí CSGT này, ko phải việc của anh
Nạn nhân 2: Anh ơi đúng biển cấm đấy anh ạ =))
Em: Đúng thì các ông ra kia mà giúi tiền cho nó :-@:-@

Sau đó em quay qua xxx 2
Em: Tôi công tác ở đâu không liên quan gì đến việc các anh dừng xe tôi hết. Giờ anh lập biên bản hay để tôi đi. Tôi nói luôn là tôi không xin, sai đến đâu tôi chịu đến đấy.

XXX2 rút cặp táp ra và gọi XXX1 lại. Em nghĩ 2 đồng chí này lập biên bản nến tiến ra đưa giấy tờ cho họ.

Bằng lái, đăng ký (chính chủ), bảo hiểm, phí đường bộ đủ cả. Nhưng em chủ đích trêu tên béo nên thay vì bằng xe máy em kẹp bằng ô tô vào. quả nhiên

XXX1: Bằng ô tô anh ơi, không có bằng xe máy, phạt chết cmn đi anh
Em: Đồng chí ăn nói đúng mực nhé, tôi đưa nhầm, bằng xe máy của tôi đây. Đồng chí lập biên bản đi, nhưng nhớ để tôi ghi ý kiến
XXX1: Đỏ mặt tía tai quay đi ^^
XXX2: Tôi chỉ nhắc nhở anh thế thôi, tôi hơn anh 10 tuổi, luật thì anh rất đúng nhưng ý thức của anh như thế chưa tốt.
Em: Tôi thừa nhận ý thức tham gia giao thông chưa tốt và xin ghi nhận lời nhắc nhở của đồng chí.
XXX2: Vậy thôi anh đi đi
XXX1: Anh, sao không phạt nó anh !!!

Em chìa tay ra, XXX2 bắt tay em và em đi. Mất 45p

Em nói Hòa vì thực ra em đi như vậy cũng không văn minh và khá là gây cản trở giao thông. Chứ thực sự lần này em không thắng. Em cũng nhận khuyết điểm và lần sau không tham gia giao thông theo cách như vậy nữa :)

Theo ghi nhận của em thì còn những trường hợp tương tự ở

Chưa nói chuyện ai thắng ai thua nhưng mình là người đàng hoàng lại sinh hoạt trên OF thì cũng nên tuân thủ luật khi tham gia giao thông để tụi xxx không có cơ hội làm mất đi hình ảnh người xxx nhân dân trong con mắt mọi người =((

cap3hk

Xe tăng
=> em thấy cắm thế này đập ngay vào mắt đấy chứ. Thế lại hay hơn. Mình định rẽ trái mà nó cứ cắm biển cấm ở bên phải nhiều khi lại ko để ý
Cụ ạ, theo đúng quy định là phải cắm bên phải. Trường hợp đường quá rộng thì có thể cắm thêm biển nhắc lại hoặc biển thông báo (ví dụ ngã tư cửa Nam có biển thông báo cấm rẽ trái, bên phải vẫn có biển cấm cắm).

blackjupiter

Xe hơi
45p cơ à! Mà mới thấy cãi vụ quay đầu, không thấy cãi vụ vượt đèn?

binbin2012

Xe đạp
e kết mỗi câu phạt chết cmn đi anh . quả này mà có cờ nhíp thì vui :))

mn2t

Xe điện
chủ thớt rút kinh nghiệm đi, lần tới lắp con cam hành trình cho 2b trước khi nhử xxx nhé

suzu37

Xe container
chủ thớt rút kinh nghiệm đi, lần tới lắp con cam hành trình cho 2b trước khi nhử xxx nhé
Dạo này nhiều cụ kết tội ae đi 2b toàn kể chuyện bằng ... Mồm :P . Cứ đà này cam hành trình 2b bán chạy phết đới =))

thetruong443

Xe buýt
xxx bây giờ ăn nói mất dậy lắm , hoan hô tinh thần chiến đấu của bác

cunconcrv

Xe hơi
Biển cấm quay đầu đèn đỏ Cầu Giấy - em hòa với XXX.

Như các cụ đã biết, ở cuối Cầu Giấy mới cắm biển cấm quay đầu ở đảo giao thông (bùng binh). Tuy nhiên lại cắm bên trái đường và không có biển cấm cắm bên phải. Em thì đi qua đoạn này quá quá nhiều, bình thường vẫn vòng hết bùng binh mới quay đầu lại, nhưng hôm qua đi ... 2b nên thử xem các đồng chí bắt đến đâu.

Suýt thì em quên ở đây có cái ... đèn đỏ >"<. Đèn đang vàng xe em đã qua nửa thân xe lên đến đoạn vạch cho người đi bộ. Đường 6h đang quá đông nên em lùi lại ko được, đằng sau đã có xe khác trờ tới. XXX 1 (Béo + Lùn) chỉ cạp nong vào mặt, em tắt máy và dắt xe sang chỗ các đồng chí ấy chốt. Em đồ rằng XXX này khéo còn không đủ tiêu chuẩn vào ngành, vì em cao có 1m65 mà đồng chí này có vẻ còn
thấp hơn em ^^.

XXX1: Vâng, chào anh
Em: Vâng chào anh, anh báo lỗi sai đi anh
XXX1: Yêu cầu anh xuất trình giấy tờ
Em: Anh cứ báo lỗi sai đi rồi tôi xuất trình
XXX1: Lại còn phải báo á, anh 2 lỗi, vượt đèn đỏ và quay đầu ở nơi cấm quay đầu.
Em: À, tôi không công nhận cả 2 lỗi trên
XXX1: Mặt đỏ tía tai, cầm gậy khua khoắng. Biển cấm to lù lù như thế kia, không thấy à
(em đang sợ ko biết đồng chí ấy có bị cao huyết áp không nên phải căn lựa lời mà đàm phán sợ đồng chí đột tử)
Em: Thấy, mà biển này cắm sai, không có tác dụng

Lúc này XXX2 ra tiếp trợ, XXX này ăn nói rất nhẹ nhàng nhưng cách nói chuyện em lại ko ưa bằng kiểu xửng cồ của XXX1.

XXX2: Có chuyện gì thế
XXX1: Anh xem thằng này nó quay đầu mà nó còn bảo biển kia không có tác dụng
Em: Anh cứ nói hết đi rồi tôi nói
XXX1: ....
XXX2: ....
Em: Thế này các anh nhé, tất cả biển báo cấm nói riêng và biển báo nói chung đều phải cắm về phía tay phải của chiều phương tiện đi. Có thể cắm thêm biển cắm nhắc lại hoặc biển chỉ dẫn như trường hợp này nhưng bắt buộc phải có biển cấm ở phái tay phải thì mới có tác dụng
XXX1: Cái đấy thì ông đi mà bảo bên Giao Thông Vận Tải nhé
Em: Ý anh là Giao thông công chính ?
XXX1: Giao thông vận tải nhé, anh chẳng biết cái gì cả =:) Tôi lôi mấy thằng nữa vào đây cho anh xem

Nói đoạn anh lê thân hình béo mập ra ... chỗ tóm em, tìm thêm mấy nạn nhân nữa. Ôi, như trẻ con =)). Em nhìn cái tướng phục phịch mà không khỏi buồn cười

XXX2: Người nói phải có người nghe anh nhé
Em: À vâng, anh cứ nói đi, tôi có cắt lời anh đâu
XXX2: Việc cắm biển nếu chưa hợp lý thì phải có người góp ý với bên Giao Thông, bọn tôi thì làm việc theo biển thôi
Em: Thôi thế này đồng chí nhé. Nếu đồng chí khẳng định tôi sai, biển kia có hiệu lực thì đồng chí lập biên bản, tôi ghi ý kiến biển bảo chưa hợp lý rồi tôi với đồng chí gặp nhau ở tòa. Còn quy định tại khoản b Điều 21 tôi mở cho đồng chí xem rõ ràng đây, tất cả biển báo phải cắm ở phía bên phải chiều đi của phương tiện.
XXX2: Anh đừng mang tòa ra dọa tôi, tôi ra Tòa vẫn được nửa tháng lương, tôi chưa biết anh thế nào
Em: Nửa tháng lương đủ cho anh nộp sản không ?
XXX2: Ý anh sản là thế nào
Em: Thế anh thích tôi gọi là chỉ tiêu chứ gì
XXX2: (Chau mày) Anh công tác ở đâu
Lúc này XXX1 vợt khoảng 3 đồng chí mặt mày ngơ ngáo vào và thì thầm to nhỏ gì đó. Bạn gái em có nói lại là hắn bảo mấy ông kia ra nhận lỗi sai và bảo với em biển này đúng là biển cấm rồi hắn cho đi =)). Em đến chết cười với cái bạn ục ịch này mất.
Nạn nhân 1: Anh ơi biển này đúng biển cấm đấy
Em: Anh là ai, tôi đang làm việc với đồng chí CSGT này, ko phải việc của anh
Nạn nhân 2: Anh ơi đúng biển cấm đấy anh ạ =))
Em: Đúng thì các ông ra kia mà giúi tiền cho nó :-@:-@

Sau đó em quay qua xxx 2
Em: Tôi công tác ở đâu không liên quan gì đến việc các anh dừng xe tôi hết. Giờ anh lập biên bản hay để tôi đi. Tôi nói luôn là tôi không xin, sai đến đâu tôi chịu đến đấy.

XXX2 rút cặp táp ra và gọi XXX1 lại. Em nghĩ 2 đồng chí này lập biên bản nến tiến ra đưa giấy tờ cho họ.

Bằng lái, đăng ký (chính chủ), bảo hiểm, phí đường bộ đủ cả. Nhưng em chủ đích trêu tên béo nên thay vì bằng xe máy em kẹp bằng ô tô vào. quả nhiên

XXX1: Bằng ô tô anh ơi, không có bằng xe máy, phạt chết cmn đi anh
Em: Đồng chí ăn nói đúng mực nhé, tôi đưa nhầm, bằng xe máy của tôi đây. Đồng chí lập biên bản đi, nhưng nhớ để tôi ghi ý kiến
XXX1: Đỏ mặt tía tai quay đi ^^
XXX2: Tôi chỉ nhắc nhở anh thế thôi, tôi hơn anh 10 tuổi, luật thì anh rất đúng nhưng ý thức của anh như thế chưa tốt.
Em: Tôi thừa nhận ý thức tham gia giao thông chưa tốt và xin ghi nhận lời nhắc nhở của đồng chí.
XXX2: Vậy thôi anh đi đi
XXX1: Anh, sao không phạt nó anh !!!

Em chìa tay ra, XXX2 bắt tay em và em đi. Mất 45p

Em nói Hòa vì thực ra em đi như vậy cũng không văn minh và khá là gây cản trở giao thông. Chứ thực sự lần này em không thắng. Em cũng nhận khuyết điểm và lần sau không tham gia giao thông theo cách như vậy nữa :)

Theo ghi nhận của em thì còn những trường hợp tương tự ở

Em nghe có tiếng gió cụ chủ ah

thanh_hoi

Xe điện
Em thì vẫn đi vòng nhưng cụ chủ đi không hề sai Luật. Các ông cắm sai thì phải sửa chứ ko thể bắt bí dân được.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
vodka cụ chủ, em thấy đoạn Cầu Giấy này từ hồi mới làm biển cấm quay đầu, 2B bị vợt liên tục, ko xuể luôn. Giờ em mới biết là phải có cả biển cắm bên phải mới có tác dụng. Cảm ơn cụ chủ nhiều :D
Đoạn này vợt 2B nhiều lâu rồi.

ngocdung288

Xe đạp
hoan hô tinh thần cụ chủ thớt

sondong

Xe điện
Hình như em thấy bên phải vưỡn đúng( Cái TT gì đó quên dồi)

Tran Thanh Tung

Xe điện
túm lại là biển báo cắm bên tay trái của chiều xe lưu thông là sai, bị túm mà cãi không lại CAGT thì ghi rõ vào biên bản như vậy.

Ha Cong Anh

Xe điện
Chúc mừng Cụ, hoà là 2 bên đều thắng, cả nhà đều vui.

Dream China

Xe hơi
Đọc văn của cụ mà e =)), cụ viết hay thật. Chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi