[Thảo luận] Biển cấm quay đầu đèn đỏ Cầu Giấy - em hòa với XXX

cap3hk

Xe tăng
Các bác cho em hỏi là em thấy trên đường PHạm HÙng, ở tất cả các ngã tư giao cắt, VD tại ngã tư Keangnam hay ngã tư cắt với đường Đỗ Đức Dục, đều có biển cấm rẽ trái cắm ở phía bên trái đường. Cắm như vậy có đúng luật không bác?

Thank các bác
Cụ xem phía bên phải đường có cắm không ? Nếu có thì biển cắm bên trái là biển "nhắc lại, ghi nhớ". Tuơng tự với ngã tư cửa Nam, biển cắm rẽ trái cắm rất chuẩn ở bên phải đường, nhưng ở dải phân cách giữa đường vẫn có biển cắm nhắc lại để các phưong tiện khi lưu thông sát bên trái vẫn nhìn thấy biển nhắc lại.

Cắm đúng cắm đủ mà em đi sai thì em nộp tiền ngân sách, cắm sai bắt láo thì việc gì phải nghe theo xxx.

Tuanaltis2009

Xe buýt
E là rất ghét bọn này.
Nhưng mà chưa dám cãi chúng nó bao giờ, vì mấy lần nó túm em đều dính lỗi cả. Nên cứ viết biên bản e nộp rồi đi thôi ah

LuckyCar

Xe container
Em hỏi khí không phải, nếu xxx phạt cụ lỗi quay đầu xe không qua vòng xuyến thì cụ cãi thế nào?

Biển cấm quay đầu đèn đỏ Cầu Giấy - em hòa với XXX.

Như các cụ đã biết, ở cuối Cầu Giấy mới cắm biển cấm quay đầu ở đảo giao thông (bùng binh). Tuy nhiên lại cắm bên trái đường và không có biển cấm cắm bên phải. Em thì đi qua đoạn này quá quá nhiều, bình thường vẫn vòng hết bùng binh mới quay đầu lại, nhưng hôm qua đi ... 2b nên thử xem các đồng chí bắt đến đâu.

Suýt thì em quên ở đây có cái ... đèn đỏ >"<. Đèn đang vàng xe em đã qua nửa thân xe lên đến đoạn vạch cho người đi bộ. Đường 6h đang quá đông nên em lùi lại ko được, đằng sau đã có xe khác trờ tới. XXX 1 (Béo + Lùn) chỉ cạp nong vào mặt, em tắt máy và dắt xe sang chỗ các đồng chí ấy chốt. Em đồ rằng XXX này khéo còn không đủ tiêu chuẩn vào ngành, vì em cao có 1m65 mà đồng chí này có vẻ còn
thấp hơn em ^^.

XXX1: Vâng, chào anh
Em: Vâng chào anh, anh báo lỗi sai đi anh
XXX1: Yêu cầu anh xuất trình giấy tờ
Em: Anh cứ báo lỗi sai đi rồi tôi xuất trình
XXX1: Lại còn phải báo á, anh 2 lỗi, vượt đèn đỏ và quay đầu ở nơi cấm quay đầu.
Em: À, tôi không công nhận cả 2 lỗi trên
XXX1: Mặt đỏ tía tai, cầm gậy khua khoắng. Biển cấm to lù lù như thế kia, không thấy à
(em đang sợ ko biết đồng chí ấy có bị cao huyết áp không nên phải căn lựa lời mà đàm phán sợ đồng chí đột tử)
Em: Thấy, mà biển này cắm sai, không có tác dụng

Lúc này XXX2 ra tiếp trợ, XXX này ăn nói rất nhẹ nhàng nhưng cách nói chuyện em lại ko ưa bằng kiểu xửng cồ của XXX1.

XXX2: Có chuyện gì thế
XXX1: Anh xem thằng này nó quay đầu mà nó còn bảo biển kia không có tác dụng
Em: Anh cứ nói hết đi rồi tôi nói
XXX1: ....
XXX2: ....
Em: Thế này các anh nhé, tất cả biển báo cấm nói riêng và biển báo nói chung đều phải cắm về phía tay phải của chiều phương tiện đi. Có thể cắm thêm biển cắm nhắc lại hoặc biển chỉ dẫn như trường hợp này nhưng bắt buộc phải có biển cấm ở phái tay phải thì mới có tác dụng
XXX1: Cái đấy thì ông đi mà bảo bên Giao Thông Vận Tải nhé
Em: Ý anh là Giao thông công chính ?
XXX1: Giao thông vận tải nhé, anh chẳng biết cái gì cả =:) Tôi lôi mấy thằng nữa vào đây cho anh xem

Nói đoạn anh lê thân hình béo mập ra ... chỗ tóm em, tìm thêm mấy nạn nhân nữa. Ôi, như trẻ con =)). Em nhìn cái tướng phục phịch mà không khỏi buồn cười

XXX2: Người nói phải có người nghe anh nhé
Em: À vâng, anh cứ nói đi, tôi có cắt lời anh đâu
XXX2: Việc cắm biển nếu chưa hợp lý thì phải có người góp ý với bên Giao Thông, bọn tôi thì làm việc theo biển thôi
Em: Thôi thế này đồng chí nhé. Nếu đồng chí khẳng định tôi sai, biển kia có hiệu lực thì đồng chí lập biên bản, tôi ghi ý kiến biển bảo chưa hợp lý rồi tôi với đồng chí gặp nhau ở tòa. Còn quy định tại khoản b Điều 21 tôi mở cho đồng chí xem rõ ràng đây, tất cả biển báo phải cắm ở phía bên phải chiều đi của phương tiện.
XXX2: Anh đừng mang tòa ra dọa tôi, tôi ra Tòa vẫn được nửa tháng lương, tôi chưa biết anh thế nào
Em: Nửa tháng lương đủ cho anh nộp sản không ?
XXX2: Ý anh sản là thế nào
Em: Thế anh thích tôi gọi là chỉ tiêu chứ gì
XXX2: (Chau mày) Anh công tác ở đâu
Lúc này XXX1 vợt khoảng 3 đồng chí mặt mày ngơ ngáo vào và thì thầm to nhỏ gì đó. Bạn gái em có nói lại là hắn bảo mấy ông kia ra nhận lỗi sai và bảo với em biển này đúng là biển cấm rồi hắn cho đi =)). Em đến chết cười với cái bạn ục ịch này mất.
Nạn nhân 1: Anh ơi biển này đúng biển cấm đấy
Em: Anh là ai, tôi đang làm việc với đồng chí CSGT này, ko phải việc của anh
Nạn nhân 2: Anh ơi đúng biển cấm đấy anh ạ =))
Em: Đúng thì các ông ra kia mà giúi tiền cho nó :-@:-@

Sau đó em quay qua xxx 2
Em: Tôi công tác ở đâu không liên quan gì đến việc các anh dừng xe tôi hết. Giờ anh lập biên bản hay để tôi đi. Tôi nói luôn là tôi không xin, sai đến đâu tôi chịu đến đấy.

XXX2 rút cặp táp ra và gọi XXX1 lại. Em nghĩ 2 đồng chí này lập biên bản nến tiến ra đưa giấy tờ cho họ.

Bằng lái, đăng ký (chính chủ), bảo hiểm, phí đường bộ đủ cả. Nhưng em chủ đích trêu tên béo nên thay vì bằng xe máy em kẹp bằng ô tô vào. quả nhiên

XXX1: Bằng ô tô anh ơi, không có bằng xe máy, phạt chết cmn đi anh
Em: Đồng chí ăn nói đúng mực nhé, tôi đưa nhầm, bằng xe máy của tôi đây. Đồng chí lập biên bản đi, nhưng nhớ để tôi ghi ý kiến
XXX1: Đỏ mặt tía tai quay đi ^^
XXX2: Tôi chỉ nhắc nhở anh thế thôi, tôi hơn anh 10 tuổi, luật thì anh rất đúng nhưng ý thức của anh như thế chưa tốt.
Em: Tôi thừa nhận ý thức tham gia giao thông chưa tốt và xin ghi nhận lời nhắc nhở của đồng chí.
XXX2: Vậy thôi anh đi đi
XXX1: Anh, sao không phạt nó anh !!!

Em chìa tay ra, XXX2 bắt tay em và em đi. Mất 45p

Em nói Hòa vì thực ra em đi như vậy cũng không văn minh và khá là gây cản trở giao thông. Chứ thực sự lần này em không thắng. Em cũng nhận khuyết điểm và lần sau không tham gia giao thông theo cách như vậy nữa :)

Theo ghi nhận của em thì còn những trường hợp tương tự ở

Nguyễn Chí Thanh rẽ ra Huỳnh Thúc Kháng (biển cấm rẽ trái cắm bên trái)
Đào Tấn rẽ ra đường bờ sông Tô Lịch (biển cấm ô tô rẽ trái cắm bên trái)

cap3hk

Xe tăng
Thưa cụ, cụ trích dẫn luật cụ thể ra nói cho em mở mắt, điều nào khoản nào quy định có vòng xuyến là phải quay đầu qua vòng xuyến.
Còn đây xxx chỉ biển báo (biển sai) để báo lỗi sai thì em phân tích lỗi sai của biển báo cho xxx nghe.
E cũng đã thừa nhận đi như vậy là không văn minh rồi :)

jafwm

Xe điện
Thưa cụ, cụ trích dẫn luật cụ thể ra nói cho em mở mắt, điều nào khoản nào quy định có vòng xuyến là phải quay đầu qua vòng xuyến.
Còn đây xxx chỉ biển báo (biển sai) để báo lỗi sai thì em phân tích lỗi sai của biển báo cho xxx nghe.
E cũng đã thừa nhận đi như vậy là không văn minh rồi :)
Cụ ơi, cái biển 303 đặt trước bùng binh là biển "rì" hả cụ??? Khi gặp cái biển đó thì các phương tiện phải đi thế nào??? Ngoài ra cụ có thể tham khảo thêm Luật giao thông đường bộ 2008, chương ll, điều 9, 10, 11!

Chỉnh sửa cuối:

cap3hk

Xe tăng
Cụ ơi, cái biển 303 đặt trước bùng binh là biển "rì" hả cụ??? Khi gặp cái biển đó thì các phương tiện phải đi thế nào??? Ngoài ra cụ có thể tham khảo thêm Luật giao thông đường bộ 2008, chương ll, điều 9, 10, 11!
Cụ ơi, biển 303 cắm sau chỗ em nêu trong bài viết rất xa cụ nhé :).

QuietmanQ

Xe điện
Các bác cho em hỏi là em thấy trên đường PHạm HÙng, ở tất cả các ngã tư giao cắt, VD tại ngã tư Keangnam hay ngã tư cắt với đường Đỗ Đức Dục, đều có biển cấm rẽ trái cắm ở phía bên trái đường. Cắm như vậy có đúng luật không bác?

Thank các bác
Những điểm cụ hỏi đều có biển cấm rẽ trái cắm phía bên phải cụ nhé. Bên trái chỉ nhắc lại thôi.
Cụ mà cố tình chuột bạch hay vô tình là dính ngay.

jafwm

Xe điện
Cụ ơi, biển 303 cắm sau chỗ em nêu trong bài viết rất xa cụ nhé :).
Vẫn ở luật 2008, chương ll, điều 15!!!

Mã:
[FONT=Arial][SIZE=2][B]Điều 15.[/B] [B]Chuyển hướng xe[/B][/SIZE][/FONT]
 [FONT=Arial][SIZE=2]1. Khi muốn chuyển hướng, người điều khiển  phương tiện phải giảm tốc độ và có tín hiệu báo hướng rẽ.[/SIZE][/FONT]
  [FONT=Arial][SIZE=2]2. Trong khi chuyển hướng, người lái xe, người điều  khiển xe máy chuyên dùng phải nhường quyền đi trước cho người đi bộ, người đi xe  đạp đang đi trên phần đường dành riêng cho họ, nhường đường cho các xe đi ngược  chiều và chỉ cho xe chuyển hướng khi quan sát thấy không gây trở ngại hoặc nguy  hiểm cho người và phương tiện khác.[/SIZE][/FONT]
  [B][FONT=Arial][SIZE=2]3. Trong khu dân cư, người lái xe, người điều khiển  xe máy chuyên dùng chỉ được quay đầu xe ở nơi đường giao nhau và nơi có biển báo  cho phép quay đầu xe.[/SIZE][/FONT][/B]
[FONT=Arial][SIZE=2][B]4. Không được quay đầu xe ở phần đường dành  cho người đi bộ qua đường, trên cầu, đầu cầu[/B], gầm cầu vượt, ngầm, trong hầm  đường bộ, đường cao tốc, tại nơi đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt,[B][/B]đường hẹp, đường dốc, đoạn đường cong tầm nhìn bị che khuất.[/SIZE][/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

hankk

Xe hơi
Vẫn nể cụ nhưng trường hợp này e thấy cụ hơi phiêu phiêu nhỉ :P

Su kem

Xe tải
Bác chủ thớt máu phết nhỉ

747

Xe tăng
Nói thật là em cũng là ng tuân thủ luật pháp bất kể đúng sai. Nhưng thấy cụ chủ thắng là em sướng rồi.chắc tại em ghét tụi xxx. Các cụ thông cảm,e hơi cảm tính 1 tý. :))

CuTiVoDich

Xe điện
vodka cụ chủ, em thấy đoạn Cầu Giấy này từ hồi mới làm biển cấm quay đầu, 2B bị vợt liên tục, ko xuể luôn. Giờ em mới biết là phải có cả biển cắm bên phải mới có tác dụng. Cảm ơn cụ chủ nhiều :D
Không phải biển cắm bên phải mới có tác dụng mà nôm na là Biển báo chỉ có biệu lực đối với các phương tiện tham gia giao thông về phía bên trái của biển báo thôi:D

newdrive

Xe tải
Cãi chết cmn đi cụ chủ ơi hehehe

cap3hk

Xe tăng
Em ko nhớ cụ nào có nhắc đến biển thông báo sắp tới vòng xuyến, em chắc cụ ấy hơi nhầm với chiều Láng ==> Cầu Giấy. Em đi hướng Cầu Giấy ==> Láng và ko có biển này.
- Quy định cấm quay đầu trên cầu trường hợp này 5 ăn 5 thua vì theo lý thuyết, lý trình của cầu kết thúc đúng ở đoạn bắt đầu hết vạch liền (ở đây là giải phân cách) chia đôi 2 chiều phương tiện lưu thông trên cầu
- Quy định cấm quay đầu trên phần đường cho người đi bộ, nếu xxx phạt em theo quy định này thì em sai

Thế nhưng ở đây xxx nói cấm quay đầu theo biển báo, biển này cắm sau khi quy chuẩn 41/2012 ban hành mà lại cắm sai nên theo em là vô hiệu.
Các cụ có thể tham khảo rất nhiều biển cắm đúng và có cắm nhắc lại như đoạn Láng Hạ cấm oto rẽ trái ra Đê La Thành, Cửa Nam cấm rẽ trái ra Hàng Bông v..v....

Mà cái bọn xxx này tranh luận cũng ngu, nó lại đi bảo dân đi mà kiến nghị với GTCC trong khi chúng nó đang bắt theo cái biển cắm sai :o3 :o3

bichngoc91

Xe hơi
xxx toàn lừa bắt lỗi người dân hix e cũng bị mấy lần cái biển được rẽ phải ở cầu mai động

Mr.Google

Xe buýt
khu này sinh viên với người tỉnh nhiều nên ít hiểu biết về luật. Em nhớ tuần đầu mới cắm biển ngày nào đi làm về cũng thấy xxx vợt đc cả đống người "vi phạm". Lúc đầu em còn tưởng 141 nhưng nhìn kĩ hóa ra không phải.

Dù sao em thấy cụ chủ cũng hơi phiêu đấy ạ. Vodka cụ :D

Mít_xinh

Xe hơi
Chốt lại là cụ chủ may mắn và 2 xxx này cũng còn non tay quá:)

manhhaibcvt

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ thớt. Nhờ thớt của bác mà em học ra được khối điều, =)) Vodka bác nhé