Biển cấm ô tô rẽ trái - được phép quay đầu!

buicongchuc

Xe ba gác
Không ngờ topic này vẫn hot thế nhỉQua các cm em nhận thấy là:
- Rất nhiều cụ chưa đọc hết đã vào chém như đúng rồi (cá biệt có những trường hợp ngông cuồng còn chê bai chủ thớt ko hiểu luật, mua bằng...)
- Rất nhiều cụ phán rằng là Thầy bảo thế (hay trường dạy thế, sách bảo, nghe nói... hay gì đó đại loại vậy....) còn LUẬT hay ĐIỀU LỆ BIỂN BẢO thì có lẽ đối với các cụ ấy chỉ là giấy lộn.
- Chưa có ví dụ thực tiễn để chứng minh nên chưa rõ quan điểm của các nhà làm luật và thực thi luật nó ra sao.
Còn về trường hợp này thì quan điểm của em là Chúng ta làm gì mà Luật ko cấm, Biển CẤM Ô TÔ RẼ TRÁI ko có điều khoản nào quy định là cấm quay đầu xe cả, cụ nào xoắn hay ko muốn mất tg cãi nhau với xxx thì cứ việc đi thẳng, còn em cho rằng ko sai em ko có gì phải sợ cả.
Thực tế là em đã làm chuột bạch một số ngã tư ở HN (Giảng Võ- Đê La Thành, Nguyễn Chí Thanh-Đê La Thành...) để có tư liệu cho ae nhưng đến h em vẫn chưa hân hạnh đc xxx hỏi thăm nên chưa có cơ hội tranh luận với xxx về vấn đề này.
Đây chỉ là Thớt tranh luận về việc quay đầu có trái Luật hay ko thôi, các cụ đừng nâng quan điểm với nhau làm gì cả và trước khi cm hãy bớt chút tg mà đọc đầy đủ từ đầu cho nó thấu đáo!
Chúc các cụ lái xe an toàn!
Cảm ơn lời giải thích cặn kẽ của cụ, hy vọng sau cờ mờ này em không bị gạch đá nữa ạ!

thanhchem

Xe tải

dongkijote

Xe điện

ThanhPhuMinh

Xe tải
Không ngờ topic này vẫn hot thế nhỉQua các cm em nhận thấy là:
- Rất nhiều cụ chưa đọc hết đã vào chém như đúng rồi (cá biệt có những trường hợp ngông cuồng còn chê bai chủ thớt ko hiểu luật, mua bằng...)
- Rất nhiều cụ phán rằng là Thầy bảo thế (hay trường dạy thế, sách bảo, nghe nói... hay gì đó đại loại vậy....) còn LUẬT hay ĐIỀU LỆ BIỂN BẢO thì có lẽ đối với các cụ ấy chỉ là giấy lộn.
- Chưa có ví dụ thực tiễn để chứng minh nên chưa rõ quan điểm của các nhà làm luật và thực thi luật nó ra sao.
Còn về trường hợp này thì quan điểm của em là Chúng ta làm gì mà Luật ko cấm, Biển CẤM Ô TÔ RẼ TRÁI ko có điều khoản nào quy định là cấm quay đầu xe cả, cụ nào xoắn hay ko muốn mất tg cãi nhau với xxx thì cứ việc đi thẳng, còn em cho rằng ko sai em ko có gì phải sợ cả.
Thực tế là em đã làm chuột bạch một số ngã tư ở HN (Giảng Võ- Đê La Thành, Nguyễn Chí Thanh-Đê La Thành...) để có tư liệu cho ae nhưng đến h em vẫn chưa hân hạnh đc xxx hỏi thăm nên chưa có cơ hội tranh luận với xxx về vấn đề này.
Đây chỉ là Thớt tranh luận về việc quay đầu có trái Luật hay ko thôi, các cụ đừng nâng quan điểm với nhau làm gì cả và trước khi cm hãy bớt chút tg mà đọc đầy đủ từ đầu cho nó thấu đáo!
Chúc các cụ lái xe an toàn!
Chuẩn cụ ạ, nhưng em bổ sung thêm cấm quay đầu rồi thì đừng nghĩ đến rẽ trái nữa cụ nhé :D

manh8900

Xe hơi
thế cụ quay đầu kiểu gì nếu không rẽ trái ?

nhlinh0911

Đi bộ
em nghĩ với kiểu không chịu đọc trước khi comment và học vẹt trong trường lái thì cụ chủ vẫn còn ăn gạch dài :))

buicongchuc

Xe ba gác
em nghĩ với kiểu không chịu đọc trước khi comment và học vẹt trong trường lái thì cụ chủ vẫn còn ăn gạch dài :))
Em chờ xem còn nhiều gạch đá không? Nhưng các cụ nhẹ tay thôi nhé... :((

Tuấn Tâm

Xe tăng
Toàn cụ xe máy với cụ đi bộ hạch sách cụ xe tăng , các cụ có thuộc hết ko thiếu câu nào ko . Chán

dongkijote

Xe điện

thanhchem

Xe tải
Thớt vẫn còn nóng... cụ chủ vẫn còn bị ăn gạch đá.

buicongchuc

Xe ba gác
Những comment kiểu đó sẽ làm nản lòng những người muốn phổ biến Pháp luật như cụ, cụ nhỉ :)).
Luật lá ở Vịt mềnh nó cứ tờ lờ mờ nên nhiều khi xxx cũng còn ngồi tranh cãi nhau tóe lửa ấy chứ (em trực tiếp chứng kiến rồi). Chính tai em còn nghe thấy một xxx (anh em bên vk nhà em) nói với xxx khác: "Gặp mấy ông otofun khó chịu thật, câu trước câu sau đã ghi âm với chả quay phim!"

Sf12

Xe hơi
Cấm các cụ hiểu sai. Rẽ trái và quay đầu hoàn toàn khác nhau.

ktm_anhsonauto

Xe buýt
Cấm trái thì đừng quay!!
Cấm đầu thì lượn trái!!!

Becgie

Xe điện
Đánh lái sang trái là rẽ trái, đã cấm rẽ trái thì cấm quay đầu, quay đầu = 2 lần rẽ trái .... 8-x8-x Nhiều cụ cố tình bỏ sót chữ "oto" nhỉ :D :D
Cụ nào mà lập luận: quay đầu = 2 lần rẽ trái thì cái biển cấm quay đầu có lẽ bỏ được rồi. Vì biển cấm quay đầu thì vẫn được rẽ trái, trong trường hợp này bố rẽ trái 2 lần chứ bố có quay đầu đâu mà vi phạm ---> vả vào mồm xxx nếu nó bắt các cụ lỗi quay đầu tại biển cấm quay đầu =)) =)) Cụ nào lý luận thế dám chuột bạch không? :D :D
Tội nghiệp cụ chủ cứ bị mấy con vẹt ném đá dài dài.