Biển Bảo Ninh - Quảng Bình

Tourcare

Xe tăng
Tôm hùm baby 1kg/5con ở Phúc Lợi 600n cụ nhé ;)

Bên e cũng vừa đi Sunspa về hôm 4/7, phòng ốc xuống cấp (nhiều phòng vẫn dùng tivi CRT, khóa nhiều phòng hỏng phải thay), không bàn giao cho khách đồ trong phòng, lần sau Bảo Ninh xong em thử phát. Ăn uống các cụ ăn ở nhà hàng gió biển đối diện KS Sài Gòn Quảng Bình, rất ngon, giá hợp lý, nhà hàng Hải Yến bọn em ăn 1 hôm phục vụ chậm, ko nhiệt tình phí mất 1 bữa. Tôm hùm baby tù 900-1000k (hôm em ăn là 900k).

Arizona

Xe tăng
Sao mỗi kụ recommend 1 quán nhể? Cuối tháng nhà em cũng vào Sunspa nên vẫn vào đây hóng. F1 nhà em còn nhỏ nên em thích nhà hàng nào có baby seat thì tốt, không thì phải tha đi từ HN vậy.

capuchino123

Xe máy
Về Baby seat thì em có thể tư vấn giúp cụ. Sunspa và sài gòn Quảng bình thì có nhưng là kiểu ghế gỗ nên em nghĩ chắc chỉ hợp với bé 2 tuổi trở lên. Còn các quán ăn mà các cụ ở trên giới thiệu thì em chắc chắn là ko có baby seat đâu ạ. Vì vậy nếu F1 nhà cụ nhỏ thì cụ cứ chủ động mang từ HN đi, có loại gấp gọn cũng rất dễ mang.

PS: Hồi em đi Sunspa, 2 nhóc nhà em đc có 15 tháng, nghich như quỷ. Mang nó theo thì chắc chắn là chả ăn đc gì. Thế nên theo em nếu cụ ở sunspa thì cụ cứ gửi chỗ trông trẻ khoảng 1 tiếng để đi ăn cho đỡ mệt, mình ăn ngon mà bọn trẻ cũng đc chơi.

Slow&Fast

Xe hơi
Em đến Đồng Hới 1 lần mà vào buổi đêm, sáng hôm sau đi luôn. Tiếc quá không được tắm biển.

Tintit

Xe tải
Năm nay kinh tế khó khăn, Quảng Bình lại hot các cụ nhỉ! Tính ra chi phí đi lại không quá đắt như Đà Nẵng (bắt buộc phải đi máy bay), ăn ở lại cũng hợp lý mà biển lại đẹp hơn nhiều các vùng biển miền bắc khác. Nhà cháu năm nay lôi bầu đoàn thê tử đại gia đình đi cũng kết Sun Spa Quảng Bình đây ạ!

Mon 29V

Xe điện
Cái Resort này chính xác nằm ở đâu hả các cụ? Cách Sun spa bao xa ạ?

Tintit

Xe tải
Mon 29V nói:
Các em bên tour bảo cháu là nó nằm ngay cạnh Sun Spa, có thể đi bộ được. Em ấy còn bảo ăn bên Sun Spa chán có thể sang Bảo Ninh đặt ăn có 150k/ suất ạ! Nhà cháu ngại nắng nôi thế này mà cứ đi lang thang tìm chỗ ăn nên định bữa trưa là cứ ăn trong resort hoặc cùng lắm là sang Bảo Ninh ăn đấy ạ!

Copra

Xe buýt
Cám ơn kụ :D thấy Bảo Ninh resort mới khai trương nên nhà cháu búc luôn, thử cảm giác làm chuột bạch xem nó thế nào :P
Nhà cháu xuất phát ngày 28/6 - vậy là phải học hỏi kinh nghiệm của kụ rồi :D

Kính các kụ vài ly nhá (b)(b)(b)
Cụ với em trùng lịch rồi. Em cũng đi tầm đó, nhưng lúc vào em bay, ra e mới đi tàu. Em thì lại ở Sunspa ợ.

Tourcare

Xe tăng
2km cụ ơi, đi bộ xa phết, bên Bảo Ninh resort này không có gì để cụ ăn đâu nhớ
Chỗ các cụ ăn là chỗ sau quảng trường ý, chỗ ý cũng gọi là Bảo Ninh.
QB bọn em đi cũng nhiều, ăn cũng nhiều và mỗi nơi có cái ngon riêng

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Các em bên tour bảo cháu là nó nằm ngay cạnh Sun Spa, có thể đi bộ được. Em ấy còn bảo ăn bên Sun Spa chán có thể sang Bảo Ninh đặt ăn có 150k/ suất ạ! Nhà cháu ngại nắng nôi thế này mà cứ đi lang thang tìm chỗ ăn nên định bữa trưa là cứ ăn trong resort hoặc cùng lắm là sang Bảo Ninh ăn đấy ạ!
TRời ơi, cụ nào bảo nằm ngay cạnh Sunspa thế. àm đi taxi từ Sunspa sang Bảo Ninh đã là 50,000 VND rồi ạ. Nếu mà đi bộ nữa ngang bằng chạy 2 vòng quanh bờ hồ. hì hì

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
2km cụ ơi, đi bộ xa phết, bên Bảo Ninh resort này không có gì để cụ ăn đâu nhớ
Chỗ các cụ ăn là chỗ sau quảng trường ý, chỗ ý cũng gọi là Bảo Ninh.
QB bọn em đi cũng nhiều, ăn cũng nhiều và mỗi nơi có cái ngon riêng
Cả dọc đấy đều gọi là biển Bảo Ninh ạ kể cả Sunspa (Giống như quận hoàn Kiếm hoặc Hai Bà Trưng nhà mình ý ạ)...

RESORT RESERVATION & PARADISE CAVE TICKET

My Canh, Bao Ninh, Dong Hoi, Quang Binh Province
Tel : 84 (52) 3842 999 Fax : 84 (52) 3842 842
Email: info@sunsparesortvietnam.com

Email marketing@sunsparesortvietnam.com

Tintit

Xe tải
vietnamresorts nói:
TRời ơi, cụ nào bảo nằm ngay cạnh Sunspa thế. àm đi taxi từ Sunspa sang Bảo Ninh đã là 50,000 VND rồi ạ. Nếu mà đi bộ nữa ngang bằng chạy 2 vòng quanh bờ hồ. hì hì
Cụ ơi, Saigon Bảo Ninh resort nằm ngay bên cạnh Sun Spa mà, cháu có bảo ra ngoài biển đâu. Nó có khu Ẩm thực Phương Nam trông có vẻ to tát hoành tráng lắm, nhà cháu chưa thử nhưng các em tour bảo rất OK.

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Cụ ơi, Saigon Bảo Ninh resort nằm ngay bên cạnh Sun Spa mà, cháu có bảo ra ngoài biển đâu. Nó có khu Ẩm thực Phương Nam trông có vẻ to tát hoành tráng lắm, nhà cháu chưa thử nhưng các em tour bảo rất OK.
à thế Kụ nhầm rồi chỉ có Sài gòn Quảng Bình và Bảo Ninh Resort hôi cụ nhé. Không có cái gọi là SÀi gòn Bảo Ninh Rẻot đâu ạ. Cải cổng Bảo Ninh mà cụ nhìn thấy là cổng công viên của Bảo Ninh đang xây dựng chứ khu Resort thì phải xuống dưới nữa ạ. Đi qua cái cổng Khu vui chơi ẩm thực Bảo Ninh đấy thì mới đến khách sạn Nhật Lệ 2 và qua Nhật Lệ 2 mới là Bảo Ninh Resort ạ. Từ ngã tư đường thì chia đôi rẽ trái thì đi về Sunspa Resort còn rẽ phải là đường vào Bảo Ninh Resort cụ ạ.

Cụ nghâm cứu cái này giúp em, em có làm 1 bài giới thiệu Bảo Ninh rồi ạ nhưng mùa này thì đi còn mát mẻ không hiểu ông chủ đã đổi hệ thống điều hòa chưa.

http://www.otofun.net/threads/395914-len-thien-duong-an-tom-hum-bao-ninh-resort-va-sunspa-resort

Chỉnh sửa cuối:

rfs

Xe điện
Hehe cái này thì mợ vietnamresorts mới là nhầm đấy ạ, Sài Gòn Bảo Ninh gần ngay ngã tư, rẽ trái là vào Sun Spa, rẽ phải gần 2km rồi mới đến Bảo Ninh Beach resort bên tay trái.

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Hehe cái này thì mợ vietnamresorts mới là nhầm đấy ạ, Sài Gòn Bảo Ninh gần ngay ngã tư, rẽ trái là vào Sun Spa, rẽ phải gần 2km rồi mới đến Bảo Ninh Beach resort bên tay trái.
Nếu cụ tính đừong từ cầu Nhật Lệ đi vào hay là từ đâu ạ ? Vì chính em ở Bảo Ninh Beach Resort. Ý em nói là không có Sai gòn Bảo Ninh mà chỉ có Bảo Ninh BEach Resort thôi. Còn cách tả dừong của cụ với em thì giống nhau thôi nhưng chỉ là cụ và em đi ngược chiều nhau vào thôi ạ.

http://baoninhbeachresort.com.vn/

Tourcare

Xe tăng
Em xác nhận thông tin của mợ resort là đúng ợ :D

Nếu cụ tính đừong từ cầu Nhật Lệ đi vào hay là từ đâu ạ ? Vì chính em ở Bảo Ninh Beach Resort. Ý em nói là không có Sai gòn Bảo Ninh mà chỉ có Bảo Ninh BEach Resort thôi. Còn cách tả dừong của cụ với em thì giống nhau thôi nhưng chỉ là cụ và em đi ngược chiều nhau vào thôi ạ.

http://baoninhbeachresort.com.vn/

rfs

Xe điện
Em xác nhận thông tin của mợ resort là đúng ợ :D
Đi từ cầu Nhật Lệ xuống đấy mợ,

Cụ Tourcare ơi, e vào nhầm Sài Gòn Bảo Ninh mà sao lại ko có, nhà Bes ở Sun Spa đợt rồi, còn e bên Bảo Ninh Beach resort.

Tourcare

Xe tăng
À giờ em hiểu ý cụ rfs rồi, ý cụ là vẫn rẽ phải chỗ ngã tư, đi khoảng gần 2km thì cái BN resort nó ở bên tay trái đường, cụ vòng lại 1 tí để vào resort

Cho anh bám càng nhé, có người nhậu cùng :))
đánh dấu cái năm sau đi :D

xe365vn

Xe container
À giờ em hiểu ý cụ rfs rồi, ý cụ là vẫn rẽ phải chỗ ngã tư, đi khoảng gần 2km thì cái BN resort nó ở bên tay trái đường, cụ vòng lại 1 tí để vào resort

Cho anh bám càng nhé, có người nhậu cùng :))
a toàn đi 1 mình, chả rủ rê gì :D