Bia Lê Lợi, những ai đã từng đi?

wavechien

Xe container
Cái đoạn này cháu nhớ không nhầm thì nó nằm phía bên trái ngay cái đoạn cụ bảo là giờ là mênh mông hồ nước rồi đới!!! Hôm cháu đi đoạn này mà cứ ngỡ như lạc vào bản nào đó, hoặc công trường nào đó chứ không phải đường quốc lộ nữa. Nhiều đoạn vừa đi qua thì thấy ầm ầm đằng sau hóa ra đất lở kín 1/2 đường.
Em chẳng có kế nào cả, nếu cụ không ngại thì mình cứ hỏi thẳng nhà cô bé đó có phải có con (hoặc cháu) tên Thảo không? cô ấy có ước mơ xuống thủ đô thi vào trường Văn hóa nghệ thuật, em hỏi đã đi đâu xa bao giờ chưa cô ấy bảo được xuống đến Điện Biên là xa nhất! ngoài ra em hỏi 1 số nơi khác như thủ đô, Hạ Long...thì hoàn toàn không biết cô bé này nghe em nói chuyện thì có vẻ thích lắm, cứ như trẻ con bị dụ dỗ ý...hiiiii!!!
thế đúng là cái đường qua nhà cháu rồi. Mà cụ có số đừng có gạ gẫm con người ta đi ............. ấy đấy nhá. Mang tội cháu chết =))

Hắc Ín

Xe tăng
thế đúng là cái đường qua nhà cháu rồi. Mà cụ có số đừng có gạ gẫm con người ta đi ............. ấy đấy nhá. Mang tội cháu chết =))
Hi...hi...cháu chỉ buồn là đã hứa giúp cô bé đó mà không thực hiện được, không liên lạc nữa...người ta trong sáng như thế ai lại lỡ....gạ gẫm hả cụ. Mà hiện giờ nhà cháu cũng không có mặt ở Thủ đô, phải giữa năm nhà cháu mới về được. Cụ mà tìm ra thì nhờ cụ an ủi trước :D.

Chỉnh sửa cuối:

wavechien

Xe container
Hi...hi...cháu chỉ buồn là đã hứa với giúp cô bé đó mà chưa có dịp thực hiện thôi, người ta trong sáng như thế ai lại lỡ....Mà hiện giờ nhà cháu cũng không có mặt ở Thủ đô, phải giữa năm nhà cháu mới về được. Cụ mà tìm ra thì cho cụ an ủi trước.
ồ gié, cụ ở bển hử, có gì hay kể cháu với, cháu cũng ngây thơ như em nó ấy mà ;))

Hắc Ín

Xe tăng
Cháu đang phải cày bên này, hè mới về cụ ợ!!! Bên này chán lắm ợ, hiện tại đã 2 tuần cháu không ra khỏi phòng vì không chịu đc cái lạnh đến -30 độ. Mấy hôm nữa thời tiết khả quan hơn cháu đi bắn mấy em sinh viên cho các cụ ngắm nhé! :))

Bonus trước vào thớt cụ 1 ảnh thầy cô và bạn cháu:

Chỉnh sửa cuối:

wavechien

Xe container
Cháu đang phải cày bên này, hè mới về cụ ợ!!! Bên này chán lắm ợ, hiện tại đã 2 tuần cháu không ra khỏi phòng vì không chịu đc cái lạnh đến -30 độ. Mấy hôm nữa thời tiết khả quan hơn cháu đi bắn mấy em sinh viên cho các cụ ngắm nhé! :))

Bonus trước vào thớt cụ 1 ảnh thầy cô và bạn cháu:

Chả bù cho nhà cháu, đương 30 độ đây, về nhà tuyền mặc quần áo phông ;)), mà bạn cụ xinh thế?

xe3banh

Xe hơi
Cụ wave cho hỏi, tấm bia này có phải ngày trước đặt ở giữa sông, trên đường đi vào Mường Tè ko Cụ, sao bây giờ lại thượng lên lưng trừng núi nhỉ! Vì em vào Mường Tè, từ hồi cầu cũ, chưa có cầu mới và nhìn thấy tấm bia này được khắc vào một vác núi dưới sông thì phải, lần cuối em vào thì bắt đầu làm cầu mới lên ko nhớ rõ lắm.

wavechien

Xe container
Cụ wave cho hỏi, tấm bia này có phải ngày trước đặt ở giữa sông, trên đường đi vào Mường Tè ko Cụ, sao bây giờ lại thượng lên lưng trừng núi nhỉ! Vì em vào Mường Tè, từ hồi cầu cũ, chưa có cầu mới và nhìn thấy tấm bia này được khắc vào một vác núi dưới sông thì phải, lần cuối em vào thì bắt đầu làm cầu mới lên ko nhớ rõ lắm.
Dạ đúng rồi cụ ạ, nó khắc trên vách núi dãy Pu Huổi Chỏ. nằm trên đường đi Mường Tè đới ạ:D. Do thủy điện Sơn La tích nước nên tấm bia cũ được xẻ ra rồi mang lên ngôi đền mới này để thờ cúng ạ

wavechien

Xe container
cháu kéo cái thớt lên, mai cháu up ảnh cháu đi Điện Biên. Hay là cháu làm cái thớt mới về chuyến đi Điện Biên nhỉ?

Tuanrau13

Xe buýt
hi hi, mềnh cũng đã đến thăm cái bia này cách đây 6 năm. nằm ngay sát đường vào Mường Tè, từ đường QL đi xuống vài chục bậc đá thôi. bài thơ được khắc vào vách núi. Hoang sơ lắm chả có ai trông coi cả, nhưng lúc đến đây mọi người đều có cảm giác thật là khó tả. Thực sự nể phục các cụ nhà mềnh mang cả đoàn quân vượt thác gềnh lên đây đánh giặc. Thật sự khó tưởng tượng nổi

wavechien

Xe container
hi hi, mềnh cũng đã đến thăm cái bia này cách đây 6 năm. nằm ngay sát đường vào Mường Tè, từ đường QL đi xuống vài chục bậc đá thôi. bài thơ được khắc vào vách núi. Hoang sơ lắm chả có ai trông coi cả, nhưng lúc đến đây mọi người đều có cảm giác thật là khó tả. Thực sự nể phục các cụ nhà mềnh mang cả đoàn quân vượt thác gềnh lên đây đánh giặc. Thật sự khó tưởng tượng nổi
Như cháu nói mà, tất cả vì chủ quyền biên cương hải đảo nước nhà cụ ạ. Đầu xuân ôn lại tí lịch sử cho nó hào hùng cụ nhỉ :D

Hắc Ín

Xe tăng
Cụ ơi cụ sớm up ảnh cụ đi Điện Biên lên cho mọi người chia vui với nhé!

wavechien

Xe container
Như cháu đã hứa với các cụ, hôm nay cháu xin pốt tiếp ảnh chuyến đi nhà cháu xuống Điện Biên, cũng cáo lỗi các cụ trước là đường đi từ nhà cháu tới Điện Biên cháu chả chụp cái ảnh nào, vì lượt đi cháu mệt nên ngủ say, lượt về thì rượu nó vật cháu (chuyến đi này là nhà cháu làm ăn hỏi cho anh trai cháu ạ :P) nên cháu cũng quên lối về luôn, :P

Điểm đi: Khu tái định cư TX Mường Lay - tỉnh Điện Biên
Điểm đến: Khách sạn Điện Biên Phủ - Hà Nội Thành Phố Điện Biên- tỉnh Điện Biên
Phương tiện :

Thời gian di chuyển 1 lượt : 2 tiếng
Vận tốc trung bình 60 cây chuối / 1 giờ

wavechien

Xe container
Nhận phòng, ra thấy cây cối mát măt quá, chộp cái luôn

Khuôn viên

Phòng ốc :

Hoa lá cành tí cho nó hay

Hắc Ín

Xe tăng
Nữa đi cụ ơi! Khu tái định cư này có phải chỗ em đi qua không nhỉ! đường vưỡn chưa thảm hả cụ?

wavechien

Xe container
Nữa đi cụ ơi! Khu tái định cư này có phải chỗ em đi qua không nhỉ! đường vưỡn chưa thảm hả cụ?
Dạ đúng rồi cụ ạ. đường trải thảm hết rồi cụ ạ. thế nên nhà cháu lao hơn 100km mất có 2 tiếng :D

wavechien

Xe container
đưa xe đi tắm táp cái nào, tiện thể chộp khung cảnh thành phố lúc hoàng hôn

Chợ trung tâm, khu vực vòng xuyến trung tâm Thành Phố

Khách sạn Mường Thanh, chốn ăn ngủ tuyệt nhất cho các cụ lên Điện Biên nhà cháu :D

Tin A Điện Biên (cháu hơi dốt tiếng Anh nên phiên âm cho nó gần gũi ;)))

wavechien

Xe container
Dừng lại làm tí hoa quả nào

Bà con thấy em chộp ảnh nên lấy tay che ;))

Gái Điện Biên :D

wavechien

Xe container
Ghé chợ trung tâm xem có gì ko, đoạn này tối quá cháu chả chộp được gì :(

wavechien

Xe container
Rượu chè bê tha, tối đói quá mò ra quảng trường làm bắp ngô nướng