[Thảo luận] Bị xxx phạt lỗi ko bật xi-nhan rẽ phải dù vẫn đang đi trên QL32C ko rẽ ra đường khác!

morning_kia

Xe máy
Trước em về thanh ba cũng dính phát như cụ chủ

kid1432

Xe tải
Sau khi coi video thi em thấy là cụ bị bắt lôi không bật đèn báo re là may chán đấy cụ ạ :v Cụ đè vạch liền lúc vược em 2 bánh là không đúng rồi, sau đấy cụ còn đi tiếp ở làn bên trái một đoạn dài nưa cơ mà :v

Hainn1

Xe tải
Đây là đoạn đường tránh qua thị trấn cẩm khê, đoạn này chuyên bắt xi nhan nhé!

amunike

Xe tăng
Xxx ở đây cũng hiền nhỉ, cụ chủ đè vạch ngay trước mặt mà ko đưa vào bb :)

buicongchuc

Xe ba gác
Em không bàn về lỗi đè vạch liền của cụ.... Đây là bài học rút kinh nghiệm thôi, vì không ở đâu quy định rõ đến vị trí nào cần bật xi nhan (tín hiệu báo hướng rẽ) mà tại khoản 1, điều 15, luật GTĐB 2008 quy định:

Khi muốn chuyển hướng, người điều khiển phương tiện phải giảm tốc độ và có tín hiệu báo hướng rẽ
.

superdrives

Xe điện
Nói theo luật thì chuyển hướng phải có tín hiệu báo (signal). Em thấy xe cụ đang đi thẳng, đến chố ngã 3 đó có chuyể hướng 1 chút ạ! Nhưng em dự là cụ kiện thì cứ kiện nhưng khó thắng vì lúc bắt đầu đến ngã 3 cụ ko đi đúng phần đường có mũi tên chỉ hướng ạ!

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Cứ chuyển hướng là phải có tín hiệu. Cụ đi trên đường nào cũng kệ nhá

mopmi

Xe tăng
Đi đường tỉnh của Phú Thọ, nếu ko muốn dính lỗi ko xinhan, tốt nhất là xinhan phải của xe, luôn ở chế độ bật

podr everet

Xe buýt
Tại ngã ba chỉ có biển báo chỉ dẫn, đây không phải là biển hiệu lệnh, vả lại tại Ngã ba này, đưòng bên trái là đường không ưu tiên giao với đường QL là đường ưu tiên. các xxx chỉ nhăm nhăm vào các lỗi "không xi nhan" này để bắt nọn lái xe. Cụ cứ kiện bình thường nếu quyết tâm làm sáng tỏ và có thời gian, cụ cần kiểm tra lại lý trình có cái "Ngã ba sung sướng" là bao nhiêu nhé, tôi ủng hộ cụ - nhưng đừng đưa vidieo clip của cụ ra làm bằng chứng nhé.

QtekS200

Xe hơi
Từ TX Phú Thọ đi huyện Thanh Ba theo đường 314, đến ngã ba Ninh dân, có biển chữ Y, dưới mặt đường có cả mũi tên chỉ hướng đường đi thẳng, vậy mà xxx vẫn bắt e lỗi ko xinhan phải. Các anh đã lập BB, chả làm sao đc với xxx

Em mà đúng thì em vẫn cứ cãi !!! Em bắt xxx chứng minh, dẫn chứng luật mà em vi phạm.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ này xxx rất hay đứng bắt lỗi không xi-nhan.

vtuevt

Xe tải
Biển chỉ dẫn ngã 3 đường cụ gặp không xi nhan, vạch liền cụ đè liên tục mà xxx bắt có 1 lỗi là cụ vẫn còn nhẹ đấy.
Đoạn này hình như thuộc địa phận huyện Cẩm Khê, liên tục các đoạn vạch liền, đi khó chịu ra phết.

duongcua03

Xe tăng
Các cụ cho e tư vấn vụ này tý. Hôm trước e từ HN đi Yên Bái, trên QL32C qua ngã 3 địa phận Phú Thọ e thấy đường cong và một đường nhánh nhưng vì ko rẽ sang đường đó nên e vẫn đi bình thường và ko bật xi-nhan phải.

xxx tuýt còi bắt lỗi, e giải thích với xxx rằng "tôi vẫn đang đi trên QL32C chứ có rẽ ra đường nào đâu mà xi-nhan?" rồi "chẳng lẽ cứ đường cong là phải xi-nhan? thực ra tôi vẫn đi thẳng QL32C mà? Nếu tôi bật xi-nhan rẽ phải thì tôi rẽ vào đâu từ 32C?"...

Giải thích một hồi nhưng xxx vẫn phạt bằng được vì họ lập luận rằng "anh đi qua ngã 3 thì phải xi-nhan!", nghe xong câu này tôi chẳng muốn cãi nữa.

Các bác nghĩ sao? Tình huống này thế nào? E tạm thời nộp phạt để đi công chuyện, nhưng vẫn cảm thấy không phục vì thực sự cái lỗi này nghe thật ấu trĩ, ko rẽ ra đường khác vẫn phải bật xi-nhan thì cũng chịu các đồng chí xxx!

Hoặc để từ nay e ghi nhớ bài học này :-?

[video=youtube;PXVN6B8Z6Lw]http://www.youtube.com/watch?v=PXVN6B8Z6Lw[/video]
Cụ cho cái thằng '' thần kinh'' có vấn đề ấy( CHo dù đấy là quê nội em) ra tòa nếu chỉ huy của nó ra đwowcj quyết định xử phạt cụ cho chúng nó đi cùng luôn! ...hợn chứ ko phải là người nữa!:-L:-L

nambka

Xe máy
các cụ đi phú thọ thì chú ý cái biển chữ Y này nhé, em có ông bạn trên đó làm xxx sắp xây đc nhà nhờ cái biển này rồi đấy:))

Nessie

Xe máy
Em cũng bị dính 1 lần như cụ chủ. Cũng tại cái ngã 3 này luôn. Em cứ đinh ninh là đi thẳng nên ko xi nhan. Đợt đó là mùng 2-9. Các xe đi từ hướng HN về Phú Thọ, Yên Bái rất nhiều. Và cứ 10 xe thì 9 xe bị vẫy vào vì lỗi này. Mấy lần e cũng định chụp ảnh lại cái ngã 3 đó rồi lên đây hỏi các cụ xem bắt lỗi ko xi nhan như thế là đúng hay sai ? Nhưng xem các cụ tranh luận ở đây thì vẫn chưa ngã ngũ.

mrlinhbg

Xe tải
Cụ có thể kiện xxx về việc đi thẳng nhưng lại bắt lỗi không xi nhan.

Em chưa thấy điểm nào trong luật ghi là đi qua ngã 3 thì phải xi nhan (dù mình không rẽ - như cụ nói)
Nhưng Việt nam mình "Con Kiến mà kiện Củ Khoai..." Hehehehehe....
Nếu cụ về hưu rồi, hoặc là đang rỗi việc thì cứ theo kiện thôi...

Nhưng đừng dùng clip của cụ làm bằng chứng vì cụ đi hẳn sang làn ngược chiều tại những đoạn có vạch liền...
còn đè vạch trước mũi xxx nữa chứ.... Em không hiểu sao xxx không bắt cụ lỗi đi sai làn và đè vạch
sao cụ lại tư vấn thế. cứ đến ngã 3 mà muốn rẽ phải xi nhan( trừ m đi thẳng). trong clip là ngã 3 chữ Y thì bắt buộc phải xi nhan. ( Điều 15, Luật Giao thông đường bộ quy định về chuyển hướng xe)