[Thảo luận] Bị xxx phạt lỗi ko bật xi-nhan rẽ phải dù vẫn đang đi trên QL32C ko rẽ ra đường khác!

panda007

Xe tải
xxx bắt thế vẫn còn chưa hết lỗi đấy cụ, cụ phóng nhanh đi nghênh ngang như đường nhà cụ ý, đè vạch tùm lum cả

29H- 55-22

Xe tăng
Bắt xi-nhan là bắt láo. Nhưng cụ chủ mà kiện nó đưa đoạn clip lên thì nó còn phạt cụ nặng hơn. Cụ đi sang phần đường của chiều ngược lại, đè vạch liền
em cũng đồng ý với cụ Tsna 14 cụ nhận lỗi đấy là nhẹ rồi còn gì tội đè vạch liền còn nặng hơn đấy cụ ạ

othelo

Xe tải
Có biển chỉ đường cụ phải đi theo chỉ dẫn thôi, biển Y bắt buộc người điều khiển phương tiện phải có tín hiệu chuyển hướng

congtuan89hp

Xe tải
Cụ chém làn ác thật đấy. XXX bắt cụ lỗi không xi nhan là đúng vì đoạn này là ngã 2 chữ Y, đường đồng cấp hết cụ ợ.
Không thể nói như cụ được. Thế nếu cụ đến ngã 4 đồng cấp nhưng không giao cắt vuông góc. Hướng cụ sẽ đi hơi chếch so với hướng đang đi 1 chút thì cụ có tín hiệu k? Nói lại 1 lần nữa là cụ vẫn tham gia giao thông trên đường đó mà k chuyển sang phía đường khác nhé!
Còn với tình huống của cụ chủ thì bị bắt lỗi k chấp hành vạch kẻ đường mới là chính xác.

HyundaiAccentMT

Xe đạp
Lỗi của cụ như thế là đúng rồi. Lỗi thứ 1 là: Hok xi nhan.(Nếu hok có biển chỉ dẫn thì cụ hok cần xi nhan, đây cụ đến ngã 3 hình chữ y có 2 hướng, có biển thì cụ phải xi nhan)
Lỗi thứ 2 là đè vạch liền. mà đè hẳn 2 lần nhé :D Lần 1 là giây thứ 27, lần 2 là giây thứ 36. Gặp xxx mà còn đè vạch trước mũi xxx :))
Cụ để e thanh minh tý, cái vụ đè vạch lần đầu là e quan sát thấy sơn nét đứt và ko có xe ngược chiều nên vượt xe máy, còn lần 2 là do e quan sát thấy xe tải đang đỗ ven đường (chắc cũng bị bắt lỗi xi-nhan phải) nên e mới đi tiếp làn trái như thế.

Chỉnh sửa cuối:

HyundaiAccentMT

Xe đạp
Đoạn này hẹp mà cụ chủ đi nhanh phết còn đè cả vạch liền
Ah, cái tốc độ hiển thị trên camera hành trình là bị cập nhật tốc độ thật trễ 4 giây cụ ạ, khi vào cua là e đã đi chậm rồi đấy. Thỉnh thoảng nó còn lỗi phát âm thanh "bạn đã chạy quá tốc độ cho phép" khi e đang bò 15km/h cơ :)

vietpq75hanes

Xe container
Căn cứ vào Camera hành trình của bác thì bác bị bắt vì không bật "xi nhan" là hoàn toàn chính xác. Ngoài ra còn dính lỗi đè vạch 2 lần nữa cơ ah. Lỗi hẻm bật "xi nhan" theo nghị định 171: Chuyển hướng không giảm tốc độ hoặc không có tín hiệu báo hướng rẽ: 600-800K. Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường: 100-200K.
Túm lại là hôm đấy bác chủ thớt rơi mất bao nhiêu???

pollo

Xe hơi
Các bác đi tỉnh chú ý những đoạn đường cua vào rẽ, khi trả lái xin nhan tắt là mấy chú rình phạt ngay.

tuankongchro

Xe tải
Cụ đang sài cái Cam hiệu gì thế, rổ giá thế nào cho em tí thông tin. E đang cần 1 cái như thế này. (Hơi láo nháo tí, các cụ thông cảm).

HyundaiAccentMT

Xe đạp
Căn cứ vào Camera hành trình của bác thì bác bị bắt vì không bật "xi nhan" là hoàn toàn chính xác. Ngoài ra còn dính lỗi đè vạch 2 lần nữa cơ ah. Lỗi hẻm bật "xi nhan" theo nghị định 171: Chuyển hướng không giảm tốc độ hoặc không có tín hiệu báo hướng rẽ: 600-800K. Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường: 100-200K.
Túm lại là hôm đấy bác chủ thớt rơi mất bao nhiêu???
E bị phạt 800k cụ ợ :(

Thực ra lúc đó e chỉ phản xạ theo bản năng, e ko rẽ đi đâu mà vẫn đi QL 32C nên e ko bật xi-nhan, hoàn toàn chẳng nghĩ ngợi gì, lúc bị bắt mới thấy hơi khó hiểu.

Thôi thì lần sau đi đường cứ xi-nhan cho lành vậy. Các cụ nói đúng, đi kiện CSGT thì tiền xăng của e từ HN lên đó quá tội! Rút kinh nghiệm lần sau vậy :D

HyundaiAccentMT

Xe đạp
Cụ đang sài cái Cam hiệu gì thế, rổ giá thế nào cho em tí thông tin. E đang cần 1 cái như thế này. (Hơi láo nháo tí, các cụ thông cảm).
http://muagiagoc.vn/5428-camera-hanh-trinh-hdmi-car-dvr-910-gpswifi-ver-2013.html

Của e là cái này, full HD 1080, e để độ phân giải tốt nhất nên hơi tốn thẻ nhớ, cứ 4h là hết cái thẻ 16GB nó tự ghi đè lên cái cũ.. Giá thì có thể thương lượng giảm khoảng 200k.. anh em OF sẽ được ưu đãi.

longvu

Xe tăng
Em phải công nhận, Cụ chủ thớt đè vạch rất có nghề, giữa xe luôn mới tài

Vova

Xe container
Chắc gặp tình huống như của cụ chủ thì có khi em cũng không bật xi nhan. Tuy nhiên công an họ đúng vì ở đó có biển báo giao lộ. Mà em cũng thắc mắc sao công an họ không bắt lỗi chẹt vạch liền nhỉ?

xe than

Xe tăng
Cụ chủ nên bật xi nhan,em không nói nói về lý,vì nhiều ý kiến,cụ lại còn đè vạch kinh khủng luôn,chắc cụ đi đường này nhiều.

mopmi

Xe tăng
Các cụ cho e tư vấn vụ này tý. Hôm trước e từ HN đi Yên Bái, trên QL32C qua ngã 3 địa phận Phú Thọ e thấy đường cong và một đường nhánh nhưng vì ko rẽ sang đường đó nên e vẫn đi bình thường và ko bật xi-nhan phải.

xxx tuýt còi bắt lỗi, e giải thích với xxx rằng "tôi vẫn đang đi trên QL32C chứ có rẽ ra đường nào đâu mà xi-nhan?" rồi "chẳng lẽ cứ đường cong là phải xi-nhan? thực ra tôi vẫn đi thẳng QL32C mà? Nếu tôi bật xi-nhan rẽ phải thì tôi rẽ vào đâu từ 32C?"...

Giải thích một hồi nhưng xxx vẫn phạt bằng được vì họ lập luận rằng "anh đi qua ngã 3 thì phải xi-nhan!", nghe xong câu này tôi chẳng muốn cãi nữa.

Các bác nghĩ sao? Tình huống này thế nào? E tạm thời nộp phạt để đi công chuyện, nhưng vẫn cảm thấy không phục vì thực sự cái lỗi này nghe thật ấu trĩ, ko rẽ ra đường khác vẫn phải bật xi-nhan thì cũng chịu các đồng chí xxx!

Hoặc để từ nay e ghi nhớ bài học này :-?

[video=youtube;PXVN6B8Z6Lw]http://www.youtube.com/watch?v=PXVN6B8Z6Lw[/video]
Từ TX Phú Thọ đi huyện Thanh Ba theo đường 314, đến ngã ba Ninh dân, có biển chữ Y, dưới mặt đường có cả mũi tên chỉ hướng đường đi thẳng, vậy mà xxx vẫn bắt e lỗi ko xinhan phải. Các anh đã lập BB, chả làm sao đc với xxx

anhtho

Xe ngựa
Các cụ cho e tư vấn vụ này tý. Hôm trước e từ HN đi Yên Bái, trên QL32C qua ngã 3 địa phận Phú Thọ e thấy đường cong và một đường nhánh nhưng vì ko rẽ sang đường đó nên e vẫn đi bình thường và ko bật xi-nhan phải.

xxx tuýt còi bắt lỗi, e giải thích với xxx rằng "tôi vẫn đang đi trên QL32C chứ có rẽ ra đường nào đâu mà xi-nhan?" rồi "chẳng lẽ cứ đường cong là phải xi-nhan? thực ra tôi vẫn đi thẳng QL32C mà? Nếu tôi bật xi-nhan rẽ phải thì tôi rẽ vào đâu từ 32C?"...

Giải thích một hồi nhưng xxx vẫn phạt bằng được vì họ lập luận rằng "anh đi qua ngã 3 thì phải xi-nhan!", nghe xong câu này tôi chẳng muốn cãi nữa.

Các bác nghĩ sao? Tình huống này thế nào? E tạm thời nộp phạt để đi công chuyện, nhưng vẫn cảm thấy không phục vì thực sự cái lỗi này nghe thật ấu trĩ, ko rẽ ra đường khác vẫn phải bật xi-nhan thì cũng chịu các đồng chí xxx!

Hoặc để từ nay e ghi nhớ bài học này :-?

[video=youtube;PXVN6B8Z6Lw]http://www.youtube.com/watch?v=PXVN6B8Z6Lw[/video]
Xem video của cụ, em thấy cụ cần bật xi nhan. Chỗ này ngã ba rõ ràng, có cả biển chỉ dẫn ngã ba. Nói về an toàn, nếu cụ xi nhan phải thì xe sau sẽ cảm thấy yên tâm hơn, hoặc xe đối diện cũng không sợ cụ ụp phát rẽ trái. Còn theo luật thì em nghĩ cụ không cãi được đâu.