[Thảo luận] Bị xxx phạt lỗi ko bật xi-nhan rẽ phải dù vẫn đang đi trên QL32C ko rẽ ra đường khác!

HyundaiAccentMT

Xe đạp
Các cụ cho e tư vấn vụ này tý. Hôm trước e từ HN đi Yên Bái, trên QL32C qua ngã 3 địa phận Phú Thọ e thấy đường cong và một đường nhánh nhưng vì ko rẽ sang đường đó nên e vẫn đi bình thường và ko bật xi-nhan phải.

xxx tuýt còi bắt lỗi, e giải thích với xxx rằng "tôi vẫn đang đi trên QL32C chứ có rẽ ra đường nào đâu mà xi-nhan?" rồi "chẳng lẽ cứ đường cong là phải xi-nhan? thực ra tôi vẫn đi thẳng QL32C mà? Nếu tôi bật xi-nhan rẽ phải thì tôi rẽ vào đâu từ 32C?"...

Giải thích một hồi nhưng xxx vẫn phạt bằng được vì họ lập luận rằng "anh đi qua ngã 3 thì phải xi-nhan!", nghe xong câu này tôi chẳng muốn cãi nữa.

Các bác nghĩ sao? Tình huống này thế nào? E tạm thời nộp phạt để đi công chuyện, nhưng vẫn cảm thấy không phục vì thực sự cái lỗi này nghe thật ấu trĩ, ko rẽ ra đường khác vẫn phải bật xi-nhan thì cũng chịu các đồng chí xxx!

Hoặc để từ nay e ghi nhớ bài học này :-?

[video=youtube;PXVN6B8Z6Lw]http://www.youtube.com/watch?v=PXVN6B8Z6Lw[/video]

Chỉnh sửa cuối:

oojimioo

Xe tăng
Kiện đi cụ ơi, bắt láo

HyundaiAccentMT

Xe đạp
E có cẩn thận ghi lại quý danh của đồng chí CSGT lập biên bản e và đơn vị công tác (Khuất Hồng Dong, CA huyện Cẩm Khê, tỉnh Phú Thọ), e sẽ còn quay lại sau khi tư vấn đầy đủ về luật. Các bác cứ cho ý kiến nhé, e sẽ kiện nếu có cơ sở. Hôm đó bận đi công việc nên ko có thời gian đôi co thôi.

E đã nói hết lời, rằng tôi đang trên QL32C, cái đường nhánh kia chỉ là tỉnh lộ và ko phải đường chính, tại sao phải xi-nhan khi vẫn đang đi thẳng (đường chỉ cong thôi chứ ko hề rẽ phải ra đường khác), chắc xxx thấy tôi ở HN nên ngại xa, nhưng tôi sẽ kiện xxx, bác nào nắm luật thì tư vấn cho e với.

Chỉnh sửa cuối:

Tsna14

Xe tải
Bắt xi-nhan là bắt láo. Nhưng cụ chủ mà kiện nó đưa đoạn clip lên thì nó còn phạt cụ nặng hơn. Cụ đi sang phần đường của chiều ngược lại, đè vạch liền

Hoathanhtao

Xe điện
Chưa nhìn thấy gì,Cụ cho link lên đê.

Chỉnh sửa cuối:

messenger87

Xe buýt
Lỗi của cụ như thế là đúng rồi. Lỗi thứ 1 là: Hok xi nhan.(Nếu hok có biển chỉ dẫn thì cụ hok cần xi nhan, đây cụ đến ngã 3 hình chữ y có 2 hướng, có biển thì cụ phải xi nhan)
Lỗi thứ 2 là đè vạch liền. mà đè hẳn 2 lần nhé :D Lần 1 là giây thứ 27, lần 2 là giây thứ 36. Gặp xxx mà còn đè vạch trước mũi xxx :))

bibibin

Xe buýt
giờ ra đường cứ cong cong thì mở nhá cho chắc ăn, đang có phong trào của **** chuyên đi săn xi nhan :@). EM đi đường thấy 2 bánh dính nhiều lắm

Chaukga

Xe container
Bị phạt bao xiền hả cụ?
Theo 171 mới áp dụng, Điều 5, khoản 3, điểm c nếu: "chuyển hướng không giảm tốc độ hoặc không có tín hiệu báo hướng rẽ" sẽ bị phạt 600 - 800k.
Mà đường đó thì đấy đâu phải là chuyển hướng mà nó vặt được cụ.
Cái này phải lấy BB, ghi rõ lỗi & vị trí phạm lỗi thì mới hành lại xxx được.

mimy

Xe tải
E bị 1 lần đưa 1 lít k nghe 2 lít k nghe tự nhiên ông đại lý đi qua chào xong nó trả giấy tờ.hỏi ông ý hoá ra đang cua con gái ông ý sợ chả may có dịp phải ngồi nhậu với ông chú hờ

lonelydriver

Xe buýt
E có cẩn thận ghi lại quý danh của đồng chí CSGT lập biên bản e và đơn vị công tác (Khuất Hồng Dong, CA huyện Cẩm Khê, tỉnh Phú Thọ), e sẽ còn quay lại sau khi tư vấn đầy đủ về luật. Các bác cứ cho ý kiến nhé, e sẽ kiện nếu có cơ sở. Hôm đó bận đi công việc nên ko có thời gian đôi co thôi.

E đã nói hết lời, rằng tôi đang trên QL32C, cái đường nhánh kia chỉ là tỉnh lộ và ko phải đường chính, tại sao phải xi-nhan khi vẫn đang đi thẳng (đường chỉ cong thôi chứ ko hề rẽ phải ra đường khác), chắc xxx thấy tôi ở HN nên ngại xa, nhưng tôi sẽ kiện xxx, bác nào nắm luật thì tư vấn cho e với.
Cụ có thể kiện xxx về việc đi thẳng nhưng lại bắt lỗi không xi nhan.

Em chưa thấy điểm nào trong luật ghi là đi qua ngã 3 thì phải xi nhan (dù mình không rẽ - như cụ nói)
Nhưng Việt nam mình "Con Kiến mà kiện Củ Khoai..." Hehehehehe....
Nếu cụ về hưu rồi, hoặc là đang rỗi việc thì cứ theo kiện thôi...

Nhưng đừng dùng clip của cụ làm bằng chứng vì cụ đi hẳn sang làn ngược chiều tại những đoạn có vạch liền...
còn đè vạch trước mũi xxx nữa chứ.... Em không hiểu sao xxx không bắt cụ lỗi đi sai làn và đè vạch

Chỉnh sửa cuối:

Huthasa

Xe container
Cụ chém làn ác thật đấy. XXX bắt cụ lỗi không xi nhan là đúng vì đoạn này là ngã 2 chữ Y, đường đồng cấp hết cụ ợ.

bọn xxx này đểu thật....

Ngo nho

Xe tăng
Đoạn này hẹp mà cụ chủ đi nhanh phết còn đè cả vạch liền

hdq

Xe buýt
Lỗi của cụ như thế là đúng rồi. Lỗi thứ 1 là: Hok xi nhan.(Nếu hok có biển chỉ dẫn thì cụ hok cần xi nhan, đây cụ đến ngã 3 hình chữ y có 2 hướng, có biển thì cụ phải xi nhan)
Lỗi thứ 2 là đè vạch liền. mà đè hẳn 2 lần nhé :D Lần 1 là giây thứ 27, lần 2 là giây thứ 36. Gặp xxx mà còn đè vạch trước mũi xxx :))
Cụ này trả lời hoàn toàn đúng này

maxo368

Xe tải
Khốn quá, mà thằng nào rình chỗ đó nhỉ, kín quá, chả thấy gì
E thì chả bênh xxx nhưng vụ này cụ chủ sai và đi hơi ẩu. Phóng hết cả sang làn bên cạnh, đè lung tung hết cả. Mang cái này mà kiện thì Cụ chủ có mà hết ăn tết

Đầu gấu

Xe tải
Cụ sai rồi chưa kể gặp XXX đằng xa ma cụ đè vạch như đúng rồi, có chú đi xe máy trước cụ chắc tưởng xxx tóm nên dừng lại :))

Matizcoi

Xe cút kít
Em thấy hơi cong tí là xi nhan cho lành, đỡ mất thời gian. Nhưng nghỉ hưu rảnh rỗi thì xxx chít mí em hị hị

minck

Xe container
Nhà cháu ko bàn đến lỗi khác...Chỉ bàn đến xi nhan trong trường hợp của cụ:
Khi đến các giao lộ cụ có chuyển hường thì phải xi nhan...Hơn nữa tại giây 15 có biển báo "Ngã ba có chuyển hướng" thì lại càng có cơ sở để XXX bắt lỗi cụ...
Nếu ko có biển này thì cụ có thể cãi dc.
Hơn nữa việc xi nhan để cảnh báo cho xe ngược chiều với hướng của cụ chủ động khi qua giao cắt này...
Còn lý do cụ đưa ra thì ko thuyết phục đâu...Bài học trên đường để rút kinh nghiệm thôi cụ ơi !!!

Innova-black

Xe hơi
Các cụ cho e tư vấn vụ này tý. Hôm trước e từ HN đi Yên Bái, trên QL32C qua ngã 3 địa phận Phú Thọ e thấy đường cong và một đường nhánh nhưng vì ko rẽ sang đường đó nên e vẫn đi bình thường và ko bật xi-nhan phải.

xxx tuýt còi bắt lỗi, e giải thích với xxx rằng "tôi vẫn đang đi trên QL32C chứ có rẽ ra đường nào đâu mà xi-nhan?" rồi "chẳng lẽ cứ đường cong là phải xi-nhan? thực ra tôi vẫn đi thẳng QL32C mà? Nếu tôi bật xi-nhan rẽ phải thì tôi rẽ vào đâu từ 32C?"...

Giải thích một hồi nhưng xxx vẫn phạt bằng được vì họ lập luận rằng "anh đi qua ngã 3 thì phải xi-nhan!", nghe xong câu này tôi chẳng muốn cãi nữa.

Các bác nghĩ sao? Tình huống này thế nào? E tạm thời nộp phạt để đi công chuyện, nhưng vẫn cảm thấy không phục vì thực sự cái lỗi này nghe thật ấu trĩ, ko rẽ ra đường khác vẫn phải bật xi-nhan thì cũng chịu các đồng chí xxx!

Hoặc để từ nay e ghi nhớ bài học này :-?

[video=youtube;PXVN6B8Z6Lw]http://www.youtube.com/watch?v=PXVN6B8Z6Lw[/video]
Em tưởng xxx huyện ko đc bắt ở đường quốc lộ chứ?. Mà em đi qua đây rất nhiều nhưng chưa bao giờ thấy nhảy ra bắt ơt đường quốc lộ cả chỉ loanh quanh ở đường nhánh thôi.