[Thảo luận] Bị xxx Láng hạ x thái hà giữ giấy tờ nhưng không trả biên bản, nhờ các bác trợ giúp a

taxi group

Xe hơi
Em đã bảo trước rồi là không làm căng được. Em làm ở đây cũng được thời gian rồi ngoài cái lý ra thì còn cái tình nữa ah. Giờ làm căng kiểu gì bên em cũng khổ với bọn nó sau này. Mấy năm trước bên em cũng có vụ lái xe cho xxx lên capo thì cả hàng chục cái xe taxi nằm ở bãi không ra kinh doanh được vì Sở GT không cấp phù hiệu cho. Mai em sẽ ra vừa mềm vừa cứng xem tình hình thế nào vậy. Em không phải là lái xe đâu, nếu em là lái xe thì em sẽ đi tiếp ah.

cuongcao113

Xe tăng
Cụ này bảo là em cụ bị bắt.
Vậy nghĩa là k phải cụ mà sao cụ tả rõ thế? Chẳng lẽ cụ theo taxi của em đi chơi.
Vụ này chắc cụ bị vịn rồi nhận đi. Còn k thì người trong cuộc tả mới chuẩn.

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
tiên sư cái lũ công bộc áo vàng. toàn 1 lũ trung cấp ra, học léo bằng ai nhưng hợm thì léo ai bằng, con em trong ngành thối nát nhét hết vào đây để đi hành dân. nghe những vụ như này nhiều đến nản chán chả buồn nói nữa

SPL

Xe container
thế này chứng tỏ làm taxi cũng không được yên cụ nhỉ. đúng là xã hội Việt Nam mình, làm đầy tớ dân còn thế này :(
Thì lại giống cụ Thịnh vụ bên Vĩnh Phúc thôi mà :( Rặt một lũ dog ăn bẩn chơi bẩn, xã hội đảo điên hết cả rồi.

taxi group

Xe hơi
Thằng em bị bắt thật mà cụ. Nhưng đoạn đối thoại với xxx thì em đối thoại. Vì xxx không nhớ được mặt thằng em em. Lúc bị bắt đấy thì có khách trên xe lên nó đưa giấy tờ trả khách xong mới quay lại giải quyết. Lúc sau em vào và nói em là người vi phạm để cãi cho chuẩn. Chứ thằng em em thì ko tin tưởng vào khả năng của nó khi cãi với xxx.

taxi group

Xe hơi
Cụ này bảo là em cụ bị bắt.
Vậy nghĩa là k phải cụ mà sao cụ tả rõ thế? Chẳng lẽ cụ theo taxi của em đi chơi.
Vụ này chắc cụ bị vịn rồi nhận đi. Còn k thì người trong cuộc tả mới chuẩn.
Thằng em bị bắt thật mà cụ. Nhưng đoạn đối thoại với xxx thì em đối thoại. Vì xxx không nhớ được mặt thằng em em. Lúc bị bắt đấy thì có khách trên xe lên nó đưa giấy tờ trả khách xong mới quay lại giải quyết. Lúc sau em vào và nói em là người vi phạm để cãi cho chuẩn. Chứ thằng em em thì ko tin tưởng vào khả năng của nó khi cãi với xxx.

phongquan10

Xe máy
Vụ này khó nhằn!
Nếu cụ không bị phụ thuộc vào cq là một hãng taxi thì không vấn đề, nhưng đây lại là chỗ làm ăn của sếp cụ, chắc chắn BGĐ hãng cũng không dám căng với xxx dù đúng hay sai. Cụ chỉ còn cách mềm mỏng với nó thôi, nếu xác định vẫn tiếp tục làm ở đó. Ngậm ngùi vậy!

thuysinh.tl

Xe container
Trường hợp này bên cụ gặp khó roài. Sếp thì không dám làm căng vì còn đường làm ăn của cả hãng. XXX bắt được thóp đó nên giở trò đấy mà. Khả năng vụ này khó thắng lắm. Mà thắng thì e là không trụ lại được ở hãng.

hellangel

Xe tăng
Em thấy chẳng có gì mà phải ngại cụ ah! Sếp cụ cũng có tôn trọng cụ đâu ( cụ bị ngỗi làm tường trình suốt buổi ). Mình đúng lại bị xxx hát cho nghe, ức nổ đĩa. Theo em, cụ cứ làm đến nơi đến chốn. Làm ở hãng cụ thì cũng khá nhưng chưa hẳn chỗ khác đã xấu hơn đâu cụ ah! Chúc cụ giành lại phần thắng về phía mình.
Cụ Chê đâu òi, vào cho em mời ly nào!;;)

taxi group

Xe hơi
Em tưởng nhìn mặt cụ với ảnh trên bằng là biết ai lái chứ cụ?
Xxx có nhìn ảnh nhưng không nhận ra. Còn phải đối phó với em làm sao mà nhận ra được. Mới vào em đã quay ra hỏi xxx luôn rồi. Với lại nó là em trai em thì cũng phải giống nhau chút chứ ah.

dam_duong_xa

Xe buýt
Quả là khó, E nghĩ vụ này cụ chủ trình bầy khá nghiêm túc. E phản đối mấy cụ cứ đòi clip lên để thỏa chí tò mò. Hãy suy nghĩ và hỗ trợ nếu có thể chứ đừng có kiểu "Cụ úp clip lên cho anh em xem cái" là dễ ăn vang đỏ lắm đới.
Giờ 2 phương án đã rõ ràng:
1 xin lỗi bọn nó đẩy cho nó con Chi Chi, hy sinh tự trọng của bản thân vì công việc và lợi ích của hãng.
2 làm đến cùng và tìm việc mới.
Tùy cụ chọn thôi.

cuti_hn

Xe máy
đúng là lẽ phải đang trong tay cụ, nhưng voi tình trạng như hiện nY lẽ thì lẽ phải chẳng làm đc gì với xxx. chia buồn với cụ

blackchickenguy

Xe buýt
Website
www.eagle.com.vn
Bật đc hãng bật,mềm nắn - rắn buông chứ! ko thì 50/50 đi cho nhanh, vì đằng nào lấy biên bản và ra nộp kho bạc thì 70% lại vòng về nó ý mà.

SantaFe_MLX

Xe buýt
Theo em:

Mình đang sống trong xã hội ko dân chủ văn minh hoàn toàn nên phải chấp nhận thôi. Các công việc trong XH nó có mắt xích liên quan đến nhau, phải lựa mà sống theo cái "luật rừng" mới là khôn khéo chứ ko phải lẽ phải bao giờ cũng thắng. Cụ cứ nghĩ xem, cụ làm đến cùng thì cuối cùng cụ và em cụ được gì, mất gì? Còn cả công ty chỗ cụ nữa. Đấy là nếu thắng, trong khi khả năng thua thì cao hơn :-s Thử hỏi có bao nhiêu anh taxi làm được như cụ? Chẳng thay đổi được gì đâu ạ. Và trong trường hợp này, bên cụ phải nhịn xxx là hoàn toàn đúng theo lẽ tự nhiên.

Cụ nào bảo em nhu nhược, nhát chết thì em xin nhận :D

Em thấy chẳng có gì mà phải ngại cụ ah! Sếp cụ cũng có tôn trọng cụ đâu ( cụ bị ngỗi làm tường trình suốt buổi ). Mình đúng lại bị xxx hát cho nghe, ức nổ đĩa. Theo em, cụ cứ làm đến nơi đến chốn. Làm ở hãng cụ thì cũng khá nhưng chưa hẳn chỗ khác đã xấu hơn đâu cụ ah! Chúc cụ giành lại phần thắng về phía mình.
Cụ Chê đâu òi, vào cho em mời ly nào!;;)
Cụ này ở ngoài phán thế là hại cụ chủ thớt đấy :-s

kia7238

Xe tăng
Giờ đi đâu em cũng thấy cắm biển cấm taxi theo giờ mệt mỏi thật~X(
Thôi vì miếng cơm manh ao vậy cụ ah tránh voi chẳng xấu mặt nào lên mèm mỏng với chúng nó,
nhưng cụ cũng phải để chúng biết là cụ có đoạn clip( gót chân asin của xxx ) thì đi đén hòa giải củng đỡ hơn
nếu ko được cùn lên ông nghỉ làm ở cty này ông kiện chúng mày:)

xe thủng lốp

Xe container
Ko có gi âm chụp ảnh thì khó giải quyết lắm

hoinhap

Xe tăng
Lại cái kiểu lộng hành của xxx, chúng nó hay bắt thóp các xe taxi lắm, cụ cứ làm đến nơi đến chốn đi cụ, viết đơn khiếu nại là bọn nó ngại ngay
Theo em cụ cứ cho Sếp cụ xem cái Video và trình bày cặn kẽ thôi chắc Sếp cụ sẽ hiểu thôi, vì cụ làm nghề hay va chạm với bon nó nên cũng phải lựa cụ ạ! DM bọn này ăn bẩn ăn thỉu

Matizcoi

Xe cút kít
Thêm 1 tín hiệu nữa cho xxx bớt hống hách thôi, chứ hết hẳn em nghĩ còn lâu lắm ....
Khi tham gia giao thông, việc am hiểu luật để vả lại xxx mỗi khi bắt vớ vẩn rất quan trọng, làm thay đổi cách nhìn nhận của đám "thực thi luật" tới nhân dân cần lao.

hihodu

Xe tăng
Thôi cụ để cho các Sếp tự giải quyết đi,như vậy cho nó lành. Cụ rảnh thì cho cái clip lên OF cho anh em nghía cái.