[Thảo luận] Bị xxx Láng hạ x thái hà giữ giấy tờ nhưng không trả biên bản, nhờ các bác trợ giúp a

taxi group

Xe hơi
Chào các bác hôm nay thằng em có chạy taxi hãng taxi group. Nó có đi qua ngã tư từ Huỳnh thúc kháng rẽ phải vào Láng hạ vào lúc 8h32 sáng nay 24/5, thì bị xxx tóm(Vẫn biết đây là đường cấm nhưng trước chỉ cấm đến 8h30 thôi từ 21/5 thì đến 9h lên nó ko biết). Thấy vậy em đi ra xem tình hình thế nào vì công ty em ở ngay 105 láng hạ. Ra tới nơi em xem lại thì từ HTK rẽ ra LH không hề có biển cấm taxi nào(em nghĩ vụ này GTCC họ nhổ nhầm vì trước HTK cũng cấm Taxi nay bỏ rồi) qua ngã tư khoảng 10m trên đường LH thì mới có biển cấm taxi. Vị trí thằng em bị bắt là trước cái biển đó ngay đối diện bục xxx luôn. Nội dung cuộc đối thoại em thế này ah em bảo thằng em ở ngoài còn em vào với tư cách là lái xe luôn vì xxx ko nhớ mặt thằng em, lúc trước đang chở khách nên xong mới quay lại làm việc.
Em: Chú cho cháu giải quyết trường hợp vừa bị bắt khi rẽ từ HTK -- LH. Tên Ng V Hải. Chú cho cháu hỏi bị lỗi gì?
xxx1( ko phải là người trực tiếp bắt): Đi vào đường cấm
Em: Chú chỉ cho cháu biển cấm taxi từ HTK ra tới đây.
xxx1: Tuyến này cấm lâu rồi cần gì biển.
Em: Bọn cháu dân lái xe chỉ biết đi theo biển báo thôi chứ biết làm sao đc.
xxx1: Mày không thấy trên đài VOV, báo thông báo ah.
Em: Thế không nghe đài báo lại là lỗi vi phạm của cháu ah.
xxx1: thế chú hỏi mày vào ngã tư chỗ này rồi thì mày định đi kiểu gì tiếp, để chú cho mày lỗi đấy naò.
Em: Đi thế nào là việc của cháu, các chú cắm biển thế này thì cháu cũng không biết đi thế nào, định dừng xe xuống hỏi các chú chỉ đường đây.
xxx1: Tao cũng không chỉ đường đc cho mày, việc cắm biển là của GTCC, không phải việc của bọn tao.
Em: Các chú ở đây phải có trách nhiệm xử lý vi phạm, điều tiết giao thông, kiến nghị với GTCC những gì không hợp lý.
xxx1: Mày thích kiến nghị thì đi mà kiến nghị không phải việc của tao.
xxx1: Thế bây giờ nhận lỗi gì đây?
Em: Chú thấy cháu đi như vậy đúng lỗi gì thì chú lập cháu lỗi đấy. Mà chú dừng xe cháu lại hỏi cháu lỗi gì là thế nào?
xxx1: tao không dừng xe mày, gọi xxx2 ra hỏi ai dừng xe trường hợp này?
xxx2: A Cường.
xxx1: Gọi thằng Cường về đây.
chờ một lúc không thấy về xxx2 bảo ah trường hợp này cháu dừng.
Xxx1: Dừng chỗ nào trước biển cấm hay sau biển
xxx2: trước biển, đối diện bục CS.
Em: Các anh chỉ sử phạt khi em đã qua biển cấm, còn trường hợp này trước biển em vẫn đang trong phạm vi 5m tính từ chỗ vạch kẻ đường, vẫn thuộc trong phạm vi ngã tư lên em không đồng ý lỗi. Các anh thấy đúng thì cứ lập biên bản. Em sẽ nhờ bên thứ ba phân giải, sai thì đi nộp phạt cho nhớ.
xxx1: Lập biên bản ghi vị trí là trước bục CSGT.
Em: Cháu không đồng ý chú phải ghi tại giao cắt láng hạ x htk.
xxx1: Tao không ghi gì hết, trước bục csgt là đc rồi. xxx1 gọi xxx2 bảo mày gọi cho chú 1 thằng xe ôm và một thằng bán nước ra đây.
Em: Được rồi chú cứ gọi đi, anh xe ôm ra lam chứng chứ gì? Anh cho tôi xin SDT, CMT và họ tên.
Xe ôm: Thế anh đi vào lúc nào?
Em: Các anh mời người làm chứng kiểu gì vậy, người ta còn không biết tôi đi vào lúc nào thì làm chứng cái gì.
xxx1: A cay đứng dậy chỉ mặt em, to tiếng tao nói cho mày biết giờ tao mới nói để cho nó biết lỗi.
Em: thái độ CA làm việc với công dân của ông là như thế ah?
xxx1: hạ dọng, không ký thì thôi tao không cần.
Em: Cháu có ký, chú cho cháu ghi ý kiến vào phần người vi phạm thì cháu sẽ kí.
xxx1: Mày định ghi gì?
Em: Cháu không đồng ý lỗi.
xxx1: không đc mày chỉ ghi đúng những gì chung thực.
Em: Đúng là thế mà cháu chưa vi phạm lỗi thì cháu không công nhận.
Ở đâu một thằng xxx3 vừa đi xe máy về thấy em đang quay camera.
xxx3: Ai cho mày quay
Em: Tôi có được quay không, hoạt động xử lý vi phạm GT của CSGT là công khai công dân có quyền giám sát.
xxx3: mặt ngắn tũn lại, nhưng nó chơi thế này em mới đau
xxx3: Lấy điện thoại ra gọi ngay cho Phó tổng GD bên em( công ty em là taxi CP thường xuyên phải đi lại với đội 3)
xxx3: Ông ah, lái xe bên ông giờ giỏi quá nhỉ, chống đối người thi hành công vụ lại quay cả camera chúng tôi nữa.
Em: Đòi biên bản từ xxx2, chú giữ bằng của cháu thì phải trả lại biên bản cho chau chứ.
xxx2: mày không ký tao không đưa.
Em: Chú làm thế là đang sai qui trình đấy, giữ GPLX phải có biên bản để cháu còn có cơ sở chứ. Sau này biết tìm chú ở đâu.
xxx2: Mày cứ ra đội 3 nói ngày giờ này tại chốt này thì sẽ có người giải quyết cho mày. Thích thì cứ làm cái đơn như thế rồi chuyển lên đội.
Vừa lúc đó bên VP em có thanh tra công ty ra đuổi em về báo cứ về đi các anh sẽ giải quyết cho. Em thấy cũng mệt vì nói chuyện gần 1h đồng hồ. Tình hình này kết quả cũng không đi đến đâu cả. Thôi về rồi nhờ các bác tư vấn sau. Hiện tại Thằng em đang bị giữ bằng mà không có biên bản.
Em về văn phòng thì cũng bị sếp lên chửi cho một trận. Tình hình cũng có vẻ căng. Em thì làm bên phòng kinh doanh của công ty, thỉnh thoảng có khách đi đường dài về quê lên cũng hướng cho thằng em vào chạy xe taxi có khách thì bắn cho nó nhưng mấy tháng nay tiền lương và công an là hòa nhau các bác ah.
Em có quay lại đoạn sau của cuộc nói chuyện nhưng hướng giải quyết của em là mềm mỏng thôi ah. Vì quả này mà hôm nay ban lãnh đạo bên em phải đi giải quyết, công ty này em cũng gọi là tương đối gắn bó lên cũng ngại với các sếp, sợ làm căng thì sau này công ty khó làm ăn. Bác nào có cửa nào trợ giúp em để không bị giữ bằng với, nghê chính của nó là chạy xe mà.
Chiều nay em có gọi cho A Mr che ra nhờ chợ giúp xem thế nào. Sau khi nghe bác ấy tư vấn mai em thử ra lại đội xem sao(tại chiều nay em bị lên làm kiểm điểm suốt lên chưa ra đc). Nhân đây em cũng xin cảm ơn anh có Nickname: CATONA và MR CHE đã tư vấn giúp em nhiệt tình.
Đây là số ĐT của em bác nào có kế hay thì phone em: 0909.121.485 Em Huy.
Cảm ơn các bác nhà mình.

lau ga gia

Xe buýt
Mệt cụ nhề, chia buồn với cụ.

nvh_hn

Xe container
Sếp cụ sợ, mà cụ lại sợ sếp thì giải quyết kiểu gì, khó nhể:P

Lungcu

Xe điện
mệt quá nhỉ xxx nó nắm được thằng có tóc rồi , thôi nhịn đi cụ chủ :-w

mrkoi

Xe tăng
Sếp cụ sợ, mà cụ lại sợ sếp thì giải quyết kiểu gì, khó nhể:P
Chuẩn đới. Nó đuối mà nó đi gọi điện cho sếp cụ thì vãi đạn thât. Cụ cứ để cho sếp cụ xem thử đoạn video xem. Nhớ đâu sếp cụ lại hiểu ra vấn đề. Từ đó mà việc sếp cụ phải thân trinh đi thì chắc sẽ bớt căng thẳng hơn. Giờ lại càng biết Xh nài ntn.

cháu lên 3

Xe container
Lại cái kiểu lộng hành của xxx, chúng nó hay bắt thóp các xe taxi lắm, cụ cứ làm đến nơi đến chốn đi cụ, viết đơn khiếu nại là bọn nó ngại ngay

hoangtung2704

Xe đạp
Cụ cứ up video lên để anh em hiến kế cho

dieu_tbd

Xe buýt
Cụ cứ trình bày với sếp đành rằng mình phải nể bọn họ nhưng lúc nào chưa sai thì vẫn phải cãi chứ. Theo e cụ ghi âm là tế nhị hơn.

giacmoxe4

Xe điện
Nghe mà bức xúc thay cho Cụ,nhưng xxx nó đã biết sếp Cụ rồi thì khó giải quyết lắm.

cháu lên 3

Xe container
Làm tới cùng luôn đi cụ, sếp đuổi thì sang hãng khác mà làm, giờ các hãng taxi tuyển liên tục, ai chẳng xin được

acctaxhn

Xe hơi
Website
acctaxhn.com
công nhận là mấy xxx này túm được ông có tóc rồi b-)
chưa thấy 2 mụ Mr.Ché và King Eric vào báo cáo nhể

dieu_tbd

Xe buýt
Video giờ mà up ngay thì sau này nó lan truyền nhanh khó kiểm soát lắm. Giữ lại làm bùa hộ mệnh à đc.

starlv

Xe buýt
ở mình làm bất cứ mở cái gì làm gì mà mỗi tháng hok xì tiền bảo kê cho công an thì khó mà làm ăn đc

Civic TN

Xe lăn
Nhà cụ làm ttaxi thì chắc là phải chịu nhún nó rồi

NISSAN GTRL

Xe hơi
nó cấm từ 6h đến 9h sáng đó cụ

vam

Xe buýt
tình hình của cụ thế thì tranh đấu kiểu gì, cứ 50/50 từ đầu cho nhanh. Giờ lỡ rồi cụ ra hàng nước trước chỗ nộp phạt tìm cò giúp thôi.

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
giữ giấy tờ mà k lập biên bản là vi phạm quy định của PL xử phạt vi phạm hành chính. lẽ ra bác phải rắn ngay từ đầu, chứ bây giờ bác kêu cứu thì ai cuus đc bác nũa?

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Lại cái kiểu lộng hành của xxx, chúng nó hay bắt thóp các xe taxi lắm, cụ cứ làm đến nơi đến chốn đi cụ, viết đơn khiếu nại là bọn nó ngại ngay
Cứ viết đơn gửi đài, báo, Tv, Phòng CSGT hanoi, Gd sở CAHanoi, Thanh tra Bộ Công an V24 í. Nhớ là viết 1 đơn, đồng kính gửi.
Kiếm được cụ luật sư tốt bụng như cụ Havu ở đây sắp pót í.
Xxx chán ngay.
Chỉ sợ chúng nó ép được chủ lao động đang thuê cụ thôi.