[Thảo luận] Bị XXX đe dọa vì quay CLIP - bắt xóa

tunni

Xe tải
Hi các cụ,

Đây là lần đầu tiên em cãi thắng XXX và cũng là lần đầu tiên em quay đc clip. Nhưng vì clip mà sinh ra rất nhiều vấn đề. Em xin kể tóm tắt như sau:

Sáng ngày thứ 2, 20/10/2014. Em có thằng bạn ở SG ra công tác nên em cho nó lái xe đèo em đi làm. Đi đến ngã tư Trần Duy Hưng - Hoàng Minh Giám về phía đại lộ Thăng Long, e đi làn trong cùng và khi qua ngã tư bị XXX trẻ tuổi tuýt còi, thông báo lỗi đi SAI LÀN CHO PHƯƠNG TIỆN RẼ PHẢI.

Xuống xe, sau khi chào hỏi đầy đủ:
Em: Em đi không nhìn thấy biển nào phân làn và cũng không có vạch trên đường.
XXX: Anh quay lại ngã tư xem, tôi nói có biển là có biển
Em: Chạy xuống xem 1 lần ko thấy, quay lại nói thì bắt em xuống xem lần 2. Lần 2 em xuống xem và có quay lại clip luôn.
Sau đó quay lại, em yêu cầu XXX xem clip.
XXX: Tôi ko phải xem CLIP của anh, tôi nói có là có, anh không nhìn thấy thì anh chịu.
... Và từ đây là 1 đoạn dài XXX cãi cùn, bắt em trình giấy tờ. Em ko trình, nhưng đen là trong khi em xuống ngã tư xem thì thằng bạn em nó đã đưa GPLX cho XXX. Và khi em đòi, XXX cãi là không cầm.
Tuy nhiên, trong quá trình quay clip em đã quay đc hình ảnh GPLX bạn em trong bốt của XXX.
Khi đó, 1 XXX khác già hơn chạy lại giật điện thoạt của em rồi cầm vào bốt. Em quay lại đòi thì XXX yêu cầu em đứng ra cửa bốt nói chuyện. Từ đây, XXX già tỏ vẻ đe dọa rằng: Thích chơi lịch sử có lịch sự, giang hồ có giang hồ, răng môi lẫn lộn có ngay, Không xóa clip thì không đi qua qua tư này, rồi kể XXX luôn có đội XH Đen, Xe ôm đi theo, ở chỗ vắng người thì chết cũng ko ai biết,... sau đó kêu gọi luôn người đến dằn mặt em bắt em xóa!(Rất hay là trong quá trình nói chuyện này điện thoại em vẫn đang chế độ quay).
Em kêu: Điện thoại cá nhân của tôi nên tôi không xóa.
XXX trẻ: Gọi em ra, lúc này nói nhẹ, hỏi em làm ở đâu, nhà ở đâu.
Sau khi em kêu địa chỉ nhà và nơi làm ( Em nói dối các cụ nhé)
XXX trẻ: nói 1 tràng nào, ở gần nhà em, rồi có ông chú làm SẾP em, kêu em thôi xóa CLIP.
Thằng bạn em thì tiếc GPLX nên cứ bảo em xóa đi, để lấy lại cái bằng. Em vì thế nên cũng cầm đt xóa CLIP cho mấy XXX nhìn thấy, sau khi xóa xong. XXX nhẹ nhàng anh em đưa GPLX và kêu em đi.

Quả thật, lần đầu tiên em làm đc 1 vụ và lần đầu tiên thấy XXX đe dọa như vậy. Em nói thật cũng sợ, nhưng giờ muốn khôi phục lại clip để gửi báo chí cho to nên. Các cụ nào biết khôi phục clip trên Iphone thì hướng dẫn em nhé.

Về tên, mã hiệu 2 đồng chí XXX em đều còn nhớ và còn ảnh. Mong các cụ góp ý em như thế nào ?

Cám ơn các cụ, và mong các cụ chú ý khi qua ngã tư này nhé!

Muon_biet

Xe cút kít
Tranh cãi nhau làm gì cho nó căng thẳng, cứ nhẹ nhàng phân tích phải trái là xong. Ai thì cũng có lúc sai, sai thì sửa và rút kinh nghiệm.

nganvitga

Xe tăng
xxx kinh nhờ dọa cả cho môi răng lẫn lộn thì hơi khiếp đấy.

TOMBM

Xe buýt
Hi các cụ,
Về tên, mã hiệu 2 đồng chí XXX em đều còn nhớ và còn ảnh. Mong các cụ góp ý em như thế nào ?
Cụ ko chịu hỏi rõ là cho ý kiến về cách khôi phục đấy chứ. Xem có cao nhân nào ko, nếu khôi phục lại đc thì quá hot.

bachkhoak40

Xe điện
Lần sau cụ nhớ cài chế độ tự up lên đám mây nhé

tunni

Xe tải
Cụ ko chịu hỏi rõ là cho ý kiến về cách khôi phục đấy chứ. Xem có cao nhân nào ko, nếu khôi phục lại đc thì quá hot.
Ah, tại vì em viết liền mà nhanh quá nên chắc làm các cụ đọc hiểu sai ý:D

LUUSAMNGUYEN

Đi bộ
nếu mình không xóa thì nó làm gì dc mềnh nào

mrbubu

Đi bộ
Đến chịu với mấy anh XXX của chúng ta

Matizcoi

Xe cút kít
Mặt bác chủ chắc hiền quá mới bị xxx nó dọa :D

tranvuhoang2005

Xe điện
Cụ cứ nêu tên xxx đấy lên đây.
Còn khôi phục clip thì thì search từ khóa "khôi phục dữ liệu". Họ có phần mềm, máy móc chuyên dụng sẽ làm đc. E đã khôi phục 1 lần rồi. Miễn là cụ đừng ghi đè j lên kể từ lúc xóa. Lần trc e làm ở cuối Hoàng Hoa Thám, trong ngõ vào khu Vĩnh Phúc. Chúc cụ thành công!

Mr. Keen

Xe buýt
Hi các cụ,

Đây là lần đầu tiên em cãi thắng XXX và cũng là lần đầu tiên em quay đc clip.
Chúc mừng cụ chủ. Chỗ này tui thấy nhiều cụ kêu lắm. Bản thân thỉnh thoảng qua chỗ này tui thấy XXX cứ tóm 2b hoài, nhất là các bác trông có vẻ như ở tỉnh lên. Trông rõ khổ cho các bác ấy.
Mong cụ chủ phục được clip!

MôHìnhXe.vn

Xe buýt
www.MoHinhXe.vn - 145 Phùng Khoang, Hà Nội
Website
www.MoHinhXe.vn
Mặt bác chủ chắc hiền quá mới bị xxx nó dọa :D
Vâng, em nghĩ chắc tại nhìn hiền nên dễ bắt nạt, cụ cứ đeo Rayban, húi cua, đeo xích to đùng vào người thì xxx ko dám lôi giang hồ ra doạ đâu! :D

lx570x

Xe máy
dọa căng nhỉ, ai sinh tuổi "tý" có khí ngất (tý) chỉ mang tính minh họa các cụ tuổi tý đừng mắng em