[Thảo luận] Bị XXX đe dọa vì quay CLIP - bắt xóa

Dark Man

Xe buýt
Cụ search mấy cái phần mềm recovery data xem. Nếu từ hôm đấy cụ ko ghi dữ liệu gì đè lên thì có thể khôi phục đc. Nếu ko thì mang ra mấy trung tâm cứu dữ liệu xem sao. Ủng hộ cụ làm cho ra ngô ra khoai vụ này.

sonvtc2

Xe điện
Cụ chủ ko sai, nhưng lần sau thì cụ nên dành đường đấy cho các phương tiện rẽ phải cho nó có văn hóa giao thông.

huongdao

Xe tải
Hi các cụ,

Đây là lần đầu tiên em cãi thắng XXX và cũng là lần đầu tiên em quay đc clip. Nhưng vì clip mà sinh ra rất nhiều vấn đề. Em xin kể tóm tắt như sau:

Sáng ngày thứ 2, 20/10/2014. Em có thằng bạn ở SG ra công tác nên em cho nó lái xe đèo em đi làm. Đi đến ngã tư Trần Duy Hưng - Hoàng Minh Giám về phía đại lộ Thăng Long, e đi làn trong cùng và khi qua ngã tư bị XXX trẻ tuổi tuýt còi, thông báo lỗi đi SAI LÀN CHO PHƯƠNG TIỆN RẼ PHẢI.

Xuống xe, sau khi chào hỏi đầy đủ:
Em: Em đi không nhìn thấy biển nào phân làn và cũng không có vạch trên đường.
XXX: Anh quay lại ngã tư xem, tôi nói có biển là có biển
Em: Chạy xuống xem 1 lần ko thấy, quay lại nói thì bắt em xuống xem lần 2. Lần 2 em xuống xem và có quay lại clip luôn.
Sau đó quay lại, em yêu cầu XXX xem clip.
XXX: Tôi ko phải xem CLIP của anh, tôi nói có là có, anh không nhìn thấy thì anh chịu.
... Và từ đây là 1 đoạn dài XXX cãi cùn, bắt em trình giấy tờ. Em ko trình, nhưng đen là trong khi em xuống ngã tư xem thì thằng bạn em nó đã đưa GPLX cho XXX. Và khi em đòi, XXX cãi là không cầm.
Tuy nhiên, trong quá trình quay clip em đã quay đc hình ảnh GPLX bạn em trong bốt của XXX.
Khi đó, 1 XXX khác già hơn chạy lại giật điện thoạt của em rồi cầm vào bốt. Em quay lại đòi thì XXX yêu cầu em đứng ra cửa bốt nói chuyện. Từ đây, XXX già tỏ vẻ đe dọa rằng: Thích chơi lịch sử có lịch sự, giang hồ có giang hồ, răng môi lẫn lộn có ngay, Không xóa clip thì không đi qua qua tư này, rồi kể XXX luôn có đội XH Đen, Xe ôm đi theo, ở chỗ vắng người thì chết cũng ko ai biết,... sau đó kêu gọi luôn người đến dằn mặt em bắt em xóa!(Rất hay là trong quá trình nói chuyện này điện thoại em vẫn đang chế độ quay).
Em kêu: Điện thoại cá nhân của tôi nên tôi không xóa.
XXX trẻ: Gọi em ra, lúc này nói nhẹ, hỏi em làm ở đâu, nhà ở đâu.
Sau khi em kêu địa chỉ nhà và nơi làm ( Em nói dối các cụ nhé)
XXX trẻ: nói 1 tràng nào, ở gần nhà em, rồi có ông chú làm SẾP em, kêu em thôi xóa CLIP.
Thằng bạn em thì tiếc GPLX nên cứ bảo em xóa đi, để lấy lại cái bằng. Em vì thế nên cũng cầm đt xóa CLIP cho mấy XXX nhìn thấy, sau khi xóa xong. XXX nhẹ nhàng anh em đưa GPLX và kêu em đi.

Quả thật, lần đầu tiên em làm đc 1 vụ và lần đầu tiên thấy XXX đe dọa như vậy. Em nói thật cũng sợ, nhưng giờ muốn khôi phục lại clip để gửi báo chí cho to nên. Các cụ nào biết khôi phục clip trên Iphone thì hướng dẫn em nhé.

Về tên, mã hiệu 2 đồng chí XXX em đều còn nhớ và còn ảnh. Mong các cụ góp ý em như thế nào ?

Cám ơn các cụ, và mong các cụ chú ý khi qua ngã tư này nhé!
thôi cụ ợ, du sao no cũng sợ và biết điều như vậy là được rồi. mà cụ cũng rút kkinh nghiệm lần sau cảnh giác đừng để nó cướp dt như vậy. nếu thật sự cụ muốn làm cho căng thì không cần phải phục hồi clip làm j.cụ lại đi như vậy lần nữa và nó sẽ tóm cụ lại ngay ấy mà. cố gắng đừng để nó cướp dt nữa nhé và nói trêu tức nó để nó chửi và dọa mjnh nhé.chúc cụ toại nguyện.

gà tơ

Xe tải
XXX này láo quá . Dám liên kết với xã hội đen để dọa dân. cho ra công luận đi cụ chủ, còn làm gương cho kẻ khác

cucho

Xe tăng
Biết là bác chủ còn trẻ, lần đầu nhiều bỡ ngỡ nên không ai trách bác cả

Nhưng cá nhân em thấy tiếc hùi hụi, vì đã lâu nay dư luận xôn xao chuyện XXX câu kết với xh đen để đe dọa ngừoi vi phạm nhằm đạt được những mục tiêu xấu xa. Các quan chức cấp cao của ngành đều nói không có chuyện đó. Dân thì biết thừa chuyện này đầy nhưng không có bằng chứng

Tiếc quá, cái đoạn video đấy mà được báo chí đăng tải thì còn chấn động hơn ngàn lần mấy cái phóng sự xxx nhận tiền ......Ôi trời, càng nghĩ càng tiếc

Giá có cao thủ nào phục hồi được thì cũng hy vọng những XXX xấu xa sẽ bớt xấu xa hơn

Khánh Ly

Xe buýt
xxx nắm được tâm lý của ng dân là muốn yên thân nên mới hay doạ dẫm các cụ ạ.
Tuy thế gặp phải cụ nào thanh niên cứng là các xxx lại mềm ngay í mà. :D

kienkid

Xe container
xxx càng ngày càng manh động

nolove

Xe hơi
đề nghị cụ chủ cứ nói tên XXX lên đây, sẽ có nhiều nhà báo vào viết bài ngay.

vinh.utehy

Xe hơi
XXX manh động quá, lần sau gặp trường hợp như thế này tinh thần đấu tranh của cụ chủ phải triệt để hơn nữa

Dolla2011

Xe buýt
Em sợ cụ chủ thêm mắm,thêm muối.... có tí gió! ;)
Cụ mà khôi phục đc cờ nhíp ấy ghi âm như thế đảm bảo các báo chẳng săn cụ như Hot boy!
Em cứ dự là cụ ghi âm = mồm!

Killua03

Xe tải
E thấy of nhà mình có nhiều cụ cao thủ phục hồi dữ liệu lắm cơ mà, hay cụ chủ vào box cntt hỏi thử xem.

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
phải em em cho cầm *** nó bằng . tung cái cliip dấy với vài báo thì chúng nó mang bằng đến tận nhà trả bác ấy chứ

yingxiong

Đi bộ
Em nghĩ là với tinh thần răn đe mang tính xây dựng, bác cứ khôi phục lại dữ liệu (không tự làm được thì mang đến các trung tâm cứu hộ dữ liệu làm cho) rồi che mờ mặt, số hiệu của 2 XXX đó và tung lên youtube. Em nhấn mạnh là làm vậy để răn đe cho XXX biết và thay đổi thái độ bố láo ấy đi.

kiacarens2013

Xe tải
Em đồng ý với ý kiến của Cụ YINGXIONG
Em nghĩ là với tinh thần răn đe mang tính xây dựng, bác cứ khôi phục lại dữ liệu (không tự làm được thì mang đến các trung tâm cứu hộ dữ liệu làm cho) rồi che mờ mặt, số hiệu của 2 XXX đó và tung lên youtube. Em nhấn mạnh là làm vậy để răn đe cho XXX biết và thay đổi thái độ bố láo ấy đi.

podr everet

Xe buýt
Đánh rắn phải đánh giập đầu cụ ợ

hdtravel

Xe tải
Lại còn có kiểu xxx như vậy nữa à.. Thành ra xxx không phải của dân mà là hại dân rồi

buinguyenhadong

Xe tải
bức xúc quá, bức xúc quá, ủng hộ cụ chủ đi khôi phục clip, e rót vodka chờ tin cụ.

Rolexchuan

Xe hơi
Đơn giản nhất là cụ đi lại lần nữa cho nó bắt, kiểu gì chả có clip.