[Camera] bị xử phạt lỗi vượt đèn vàng

anhtho

Xe ngựa
Kính gửi các anh
mình vừa bị xử phạt lỗi vượt đèn vàng tuy nhiên xin gửi camera hành trình cho các anh xem lại khi mình vượt đèn còn 03 giây xanh mà đường bị ùn tắc nên xe hơn 1 nửa mới đèn vàng và bị thổi phạt, các bạn xem giúp liệu mình có sai hay không ? tại ngã 3 Xã đàn- Pham Ngọc Thạch
Khổ cho cụ quá. Em nhìn clip thấy cụ qua cột đèn là còn khoảng 3s, thế mà cái vạch dừng lại ở tít xa ! Liệu có quy chuẩn nào về vị trí tương đối của đèn và vạch dừng không nhỉ ?
Nhưng có lẽ dân HN nên học cách đi trong SG: đèn xanh còn khoảng 3 giây là hầu như họ thắng lại chờ nhịp sau.

Thuy_CK

Xe điện
Khổ cho cụ quá. Em nhìn clip thấy cụ qua cột đèn là còn khoảng 3s, thế mà cái vạch dừng lại ở tít xa ! Liệu có quy chuẩn nào về vị trí tương đối của đèn và vạch dừng không nhỉ ?
Nhưng có lẽ dân HN nên học cách đi trong SG: đèn xanh còn khoảng 3 giây là hầu như họ thắng lại chờ nhịp sau.
Cụ chủ chịu hiệu lực của đèn chính trên lề đường bên phải và đèn đúp trên cột cần vươn phía trước, bên tay phải. Đèn bên tay trái này là đèn phụ để tăng khả năng quan sát thôi !

anhtho

Xe ngựa
Cụ chủ chịu hiệu lực của đèn chính trên lề đường bên phải và đèn đúp trên cột cần vươn phía trước, bên tay phải. Đèn bên tay trái này là đèn phụ để tăng khả năng quan sát thôi !
THế là oan rồi, lúc rẽ trái người ta chủ yếu nhìn bên trái. Đảm bảo 10 ông thì 9 ông chít vì đèn vàng ở ngã tư này. Quay ra ngó đèn nhỡ bị chú 2b tạt đầu lại gây tn thì còn đen nữa.

Thuy_CK

Xe điện
THế là oan rồi, lúc rẽ trái người ta chủ yếu nhìn bên trái. Đảm bảo 10 ông thì 9 ông chít vì đèn vàng ở ngã tư này. Quay ra ngó đèn nhỡ bị chú 2b tạt đầu lại gây tn thì còn đen nữa.
Không oan vì vị trí đèn cụ ạ !
Nếu cụ chủ tuân thủ vạch kẻ đường đi qua hết đảo mềm mới chuyển hướng thì sẽ quan sát tốt đèn trên cột cần vươn phía xa. Đèn bên trái này không lắp cũng được !

NQvuong

Xe đạp
Cụ cứ đòi nó đưa hình ảnh ,

anhtho

Xe ngựa
Không oan vì vị trí đèn cụ ạ !
Nếu cụ chủ tuân thủ vạch kẻ đường đi qua hết đảo mềm mới chuyển hướng thì sẽ quan sát tốt đèn trên cột cần vươn phía xa. Đèn bên trái này không lắp cũng được !
Thế là oan rồi. Cái đèn xanh còn mấy giây nữa trong khi vạch dừng lại vươn tít ra xa tới mấy mét. Người lái hằng ngày qua đó mới có thể biết, còn 90% xe bình thường là cứ thế vượt. Chính thế nên xxx mới rình ở đúng chỗ đó, các chỗ khác rõ hơn thì đừng hòng.
Cái bẫy ở đây là vạch dừng lùi ra giữa ngã tư trong khi lái xe luôn tư duy là qua đèn là qua vạch. Dù là đèn phụ, nhưng có luật nào bắt lái xe phải nhìn tất cả các đèn ?.
Đây sẽ là cái mỏ của xxx một thời gian nữa.

Thuy_CK

Xe điện
Nhìn là biết chít rồi còn hình ảnh gì nữa cụ. Chắc cụ này khi đèn vàng là cách vạch tầm 0.5 - 1m.
Cụ này cắt chéo đường sang làn ngược chiều nên có khi còn chả chạm vạch dừng , trong video có 1 xe bên tay phải còn cán vạch sau xe chủ thớt !
Chủ thớt bị vẫy vì lỗi không chấp hành vạch kẻ đường nhưng xxx doạ là vượt đèn vàng nên tự sì ra 5 loét rồi :))
Khôn ngoan không lại với xxx ;))

anhtho

Xe ngựa
Cụ này cắt chéo đường có khi còn chả chạm vạch dừng , trong video có 1 xe bên tay phải còn cán vạch sau xe chủ thớt !
Chủ thớt bị vẫy vì lỗi không chấp hành vạch kẻ đường như xxx doạ là vượt đèn vàng nên tự sì ra 5 loét rồi :))
Khôn ngoan không lại với xxx ;))
Nói chung là chúng đã bẫy và đã rình thì đừng cãi. Thật bức xúc cái clip này.

Thuy_CK

Xe điện
Nói chung là chúng đã bẫy và đã rình thì đừng cãi. Thật bức xúc cái clip này.
Em khẳng định là không thể bẫy nếu lái xe hiểu và thực hiện đúng các quy định !
Trường hợp này lỗi là do chủ thớt đi sai, cướp đuờng chiều ngược lại !
Thêm tội tiếp tay làm hư xxx :))

anhtho

Xe ngựa
Em khẳng định là không thể bẫy nếu lái xe hiểu và thực hiện đúng các quy định !
Trường hợp này lỗi là do chủ thớt đi sai, cướp đuờng chiều ngược lại !
Thêm tội tiếp tay làm hư xxx :))
Nói như cụ thì nói làm gì. Chuyện đi như chủ thớt quá bình thường. Bẫy ở đây là thiết kế vạch dừng khác với thông thường. Đa số các ngã tư thì vạch dừng là cùng với cột đèn phụ hoặc chỉ chênh cỡ 1 mét. Đây nó vươn xa bất thường.

Pmthut2002

Xe đạp
Báo cáo các bác, em vừa mang hình ảnh Camera hành trình lấy ở thẻ nhớ ra và bắt taxi để quay lại chốt giao thông này làm việc với chúng nó kết quả như sau:
- CSGT có chụp lại ảnh em rẽ trái luôn mà không đi lên vạch dừng họ bảo em rẽ sai nhưng em nói chả có luật nào cấm rẽ trái cả, tất cả ai rẽ trái đều đi thế còn ai đi thẳng mới đi lên vạch dừng, em yêu cầu đưa ra luật cấm rẽ trái ngay sau đèn --> không có.
- Theo hình ảnh chụp thì khi đèn vàng xe bánh em đã đè lên vạch bên trái theo hướng rẽ là có quyền đi tiếp (nhạy cảm từng %giây) ranh giới giữa sự sống và cái chết.
- Em nói sẽ đưa video đến cơ quan chức năng, bản tin 24h để xác minh lại đúng hay sai, 1 anh trong tổ CSGT nói nếu thích anh cứ đi kiện và lập biên bản để mang đi kiện (yêu cầu nộp thêm 700K) nhưng mình không ngu gì chấp nhận điều này.
- Mình nói sẽ không có BB nào hết, nếu tôi sai thì sao sáng nay không lập BB mà nhận tiền, còn nếu tôi đúng các anh phải xin lỗi tôi, tôi sẽ gửi Video đi để cơ quan chức năng giải quyết.
- Sau 1 hồi bàn bạc các anh ấy thống nhất gửi lại mình 500K, bắt tay ra về và lưu ý đèn xanh 3-4 giây nên dừng lại....???

Thuy_CK

Xe điện
Nói như cụ thì nói làm gì. Chuyện đi như chủ thớt quá bình thường. Bẫy ở đây là thiết kế vạch dừng khác với thông thường. Đa số các ngã tư thì vạch dừng là cùng với cột đèn phụ hoặc chỉ chênh cỡ 1 mét. Đây nó vươn xa bất thường.
Đèn giao thông tại nút này hoàn toàn không sai quy định cụ ạ. Sai là do người lái xe không biết mình phải đi đúng luật như thế nào thôi !

Thuy_CK

Xe điện
Báo cáo các bác, em vừa mang hình ảnh Camera hành trình lấy ở thẻ nhớ ra và bắt taxi để quay lại chốt giao thông này làm việc với chúng nó kết quả như sau:
- CSGT có chụp lại ảnh em rẽ trái luôn mà không đi lên vạch dừng họ bảo em rẽ sai nhưng em nói chả có luật nào cấm rẽ trái cả, tất cả ai rẽ trái đều đi thế còn ai đi thẳng mới đi lên vạch dừng, em yêu cầu đưa ra luật cấm rẽ trái ngay sau đèn --> không có.
- Theo hình ảnh chụp thì khi đèn vàng xe bánh em đã đè lên vạch bên trái theo hướng rẽ là có quyền đi tiếp (nhạy cảm từng %giây) ranh giới giữa sự sống và cái chết.
- Em nói sẽ đưa video đến cơ quan chức năng, bản tin 24h để xác minh lại đúng hay sai, 1 anh trong tổ CSGT nói nếu thích anh cứ đi kiện và lập biên bản để mang đi kiện (yêu cầu nộp thêm 700K) nhưng mình không ngu gì chấp nhận điều này.
- Mình nói sẽ không có BB nào hết, nếu tôi sai thì sao sáng nay không lập BB mà nhận tiền, còn nếu tôi đúng các anh phải xin lỗi tôi, tôi sẽ gửi Video đi để cơ quan chức năng giải quyết.
- Sau 1 hồi bàn bạc các anh ấy thống nhất gửi lại mình 500K, bắt tay ra về và lưu ý đèn xanh 3-4 giây nên dừng lại....???
Lỗi của cụ là đi cắt qua vạch chỉ dẫn làn xe số 45 "Vạch phân làn xe ở ngã tư phức tạp" Vạch này dùng để báo cho các phương tiện giao thông phải đi theo tuyến đường quy định, không được lấn vạch hay vượt qua vạch.
Tuy nhiên theo QC41/2012 vạch này để dùng trên đường có tốc độ khai thác trên 60km/h !

P/s: Nếu ngay từ đầu cụ đòi BB thì đã chả mất xu nào :D

redTop

Xe điện
nó bảo trung tâm báo về yêu cầu xử phạt 1.200.000, ghi biên bản và gữi giấy tờ xe 2 tháng, mình cãi là khi vượt đèn còn xanh 3 giây nhưng nó nói khi mình qua vạch liền cách cột đèn khoảng 6m đèn vàng rồi mà vẫn đi là bị vi phạm, thực tế thì khi đèn chuyển vàng mình sao biết được ??vì xe đã đi qua cột đèn rồi, cãi nhau 1 hồi nó bảo nhạy cảm tính 50-50 yêu cầu nộp 600K vì nó bảo trung tâm điều hành không bỏ qua được, rồi tóm lại mình vứt 500K nó cho đi.
Cụ cứ bảo nó lập BB rồi ghi vào tôi co chứng cứ vô tội thì nó sẽ cho cụ đi. Cụ vứt 500K thì hết chuyện.
Nó còn cái đèn nữa treo trên giá phía cuối ngã ba, chắc cụ không để ý.
Cái vạch dừng chỗ này vẽ quá đều. Lại thêm cái đảo mềm nữa. Hầu hết các cụ rẽ trái đều đè vào.

redTop

Xe điện
Đèn giao thông tại nút này hoàn toàn không sai quy định cụ ạ. Sai là do người lái xe không biết mình phải đi đúng luật như thế nào thôi !
Không nhớ cái đèn treo trên giá thế nào nếu nằm ngang là sai đấy

anhtho

Xe ngựa
Cụ chủ có cam nên thoát, xxx chắc chỉ hù các xe chỉ biết nộp. Nhưng lỗi dư lày mà đã phạt thì kiểu gì cũng bị bật, ko sớm thì muộn cũng vậy. Vote cụ chủ vì đã làm việc chuẩn chỉnh, đòi được công lý và cả hộp sữa.
Cũng vote luôn 1/2 ly cho mấy chú xxx, thấy sai biết sửa.

Thuy_CK

Xe điện
Cụ chủ có cam nên thoát, xxx chắc chỉ hù các xe chỉ biết nộp. Nhưng lỗi dư lày mà đã phạt thì kiểu gì cũng bị bật, ko sớm thì muộn cũng vậy. Vote cụ chủ vì đã làm việc chuẩn chỉnh, đòi được công lý và cả hộp sữa.
Cũng vote luôn 1/2 ly cho mấy chú xxx, thấy sai biết sửa.
Chỗ này còn trò bắt láo xe quay đầu chưa dẹp nữa !