[Thảo luận] Bị xe khác tạt đầu xước xe làm thế nào

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
Cảm ơn bác, ý kiến của bác cũng giống như cái film hành động của bác Spawn tầng trên, em chắc không dám sử dụng. Em đang định dán đằng sau xe dòng chữ: "Mới ra đường, tay lái non, xin chiếu cố (nữ)", như thế để các bác khỏi vượt ẩu.
hihi...tại mợ trông cứ như Ngô Thanh Vân (đáy là nhà cháu ngó ava) nên có kẻ tạt đầu trêu mợ, nhà cháu tán thành mợ cứ treo dòng chữ trên lên, còn đâu thì mợ cứ tăng giờ bay đều đều là đỡ ngại thôi, còn chuyện va quệt trên đường đôi khi là may rủi, mợ cứ nhớ mua BH đúng kì là OK...

mygetz

Xe máy
Website
fit.hanu.edu.vn
Cấm vượt trên cầu chỉ có 1 làn xe bác nhé. Cầu 2 làn xe mỗi chiều, lại ko có biển cấm vượt thì cứ mái thoải đê.
Cảm ơn bác. Vậy thì em sẽ để các bác vượt. Nếu có bị xxx thổi phạt thì em nói như bác nói là xong. xxx không nghe là em phạt bác một ly đấy.

Nấm mỡ

Xe điện
Cảm ơn bác. Vậy thì em sẽ để các bác vượt. Nếu có bị xxx thổi phạt thì em nói như bác nói là xong. xxx không nghe là em phạt bác một ly đấy.
Nếu cụ né phải nhường cho vượt mờ phải đè vạch liền thì thui, kẻo lại mất xiền oan :D

getztam

Xe buýt
Ở VN ô tô mà kg bị xước thì là chuyện lạ. Mợ mới lái xe sau vụ này sẽ có thêm kinh nghiệm xương máu. Nhà em đỗ xe còn bị trẻ con làm vài đường cơ bản xung quanh luôn!!!

mygetz

Xe máy
Website
fit.hanu.edu.vn
Ở VN ô tô mà kg bị xước thì là chuyện lạ. Mợ mới lái xe sau vụ này sẽ có thêm kinh nghiệm xương máu. Nhà em đỗ xe còn bị trẻ con làm vài đường cơ bản xung quanh luôn!!!
Trẻ con mà cầm gạch vẽ nguệch ngoạc lên xe thì bảo hiểm có đền không bác. Em thấy bãi xe chỗ em có cái xe bị các cháu vẽ lên là "xe của Huy" rất to.

Spippo

Xe máy
Cảm ơn bác, cứ nhìn cái xe là mắt lại cứ hướng về cái chỗ xước mới tức chứ. Chắc phải dần dần mới quen được.
Mấy lần đầu chưa quen thì hay xót xe lắm, dần dần thì cũng chẳng thấy làm sao đâu.
Xe của mình thì cứ va quệt thoải mái, cuối năm đếm lại xem năm vừa rồi mình bị bao nhiêu vết xước, rồi cho vào gara sơn lại toàn bộ lấy xe đi chơi Tết, phấn đấu sang năm ít vết xước hơn, vậy thôi ....