[Thảo luận] Bị xe khác tạt đầu xước xe làm thế nào

mygetz

Xe máy
Website
fit.hanu.edu.vn
Các bác ơi, sáng nay khoảng 8h30 em đang đi từ đường Nguyễn Quý Đức ra Nguyễn Trãi thì bị một xe khác vượt lên với tốc độ cao, quyệt vào mũi xe bên trái của em, rồi phi thẳng. Đến lúc em hoàn hồn thì xe kia đã qua đèn xanh đèn đỏ rồi. Em đỗ lại nhìn xe thì thấy xước nặng, hơi móp vào. Em mới lái nên chưa có kinh nghiệm. Trong các trường hợp như vậy các bác bảo phải xử lý thế nào ạ.

WTF

Xe tải
fun tí.
những khi bị như thế này thì cụ ra BH thôi ợ ^^

mygetz

Xe máy
Website
fit.hanu.edu.vn
Cái bác trong Film hành động kia chắc là tay lái chắc rồi, em lúc đó chắc không đuổi kịp.
Em đang trên đường đi làm chứ không phải đi BH.

E43000

Xe tăng
Không tóm được người ta thì mình phải chịu thôi cụ ơi...:-q

Còn muốn đuổi thì cứ đỗ xe ở đó (giữ nguyên hiện trường) rồi gọi xe ôm mà đuổi. Đừng có cố đuổi nhau bằng ô tô trên đường nhé ^:)^

xedieu

Xe cút kít
Đen thôi cụ ơi. Em còn bị 2 vụ hi hữu thế này cơ ạ:

1. Em đang nhích từng tý trên đướng Xuân Thủy thì có 2 xe máy mỗi xe chở 2 em sinh viên móc vào nhau, từ từ và rất từ từ đổ vào xe em. Tay ga xe máy chà 1 phát thẳng tắp từ trên xuống dưới (của bên phụ) dài cỡ 40cm. Xuống xe nhìn chúng nó nhăn nhó 1 cái rồi thôi - bắt đền chắc nó cũng chả có tiền mà có khi tắc đường, xã hội tốn tiền xăng còn quá mấy trăm mình đi đánh bóng!

2. Em đi Melinh Plaza, lúc gần về thì 1 đôi rất đẹp trai và xinh gái sau khi chất đồ lên xe nó nó đẩy thẳng cái xe chở hàng nhẹ nhàng và rất từ từ lao vào của bên lái của em. Lúc đó em ngồi trong xe, không biết làm gì khác vì cái xe kia cữ nhẹ nhàng húc vào. Lao đi thì còn sợ xước dọc thân xe luôn; mà mở cửa ra thì chỉ tăng thêm lwucj va chạm thôi chứ chả ích lợi gì. Sau khi nó đâm sầm phát vào xe em thì đôi kia cũng lượn mất rồi!

Đen thôi cụ ạ. Vui lên đi, rồi đi làm bảo hiểm! (Cả 2 vụ kia vì nhẹ quá em còn chả buồn gọi bảo hiểm cơ, trả lấy cho nó nhanh)

Spippo

Xe máy
Cứ đi làm tiếp đi, khi nào có thời gian rỗi thì đánh xe vào gara bảo họ làm lại cho, tốn ít xiền thui nhưng thế cho nó lành .... Còn nếu cụ muốn làm cho rõ phải trái thì cụ tham khảo ở thread này ah ...http://otofun.net/showthread.php?t=171332

mygetz

Xe máy
Website
fit.hanu.edu.vn
Các bác khuyên em như vậy em cũng thanh thản hơn rồi. Cho đi BH là xong. Đọc cái thread trên mà thấy khiếp quá. Thôi, cho đi BH, coi như đen vậy.

Chỉnh sửa cuối:

bimbimzinzin

Xe tăng
Thôi cụ cứ nghĩ là nó cũng mới lái giống mình cho đỡ tức

nam_ch

Xe buýt
bh thôi cụ ạ còn nếu cụ thích bắt đền người ta thì phải sắm cái côn giống 1 bác trên này :))

mygetz

Xe máy
Website
fit.hanu.edu.vn
Các bác cho em hỏi một câu khí không phải. Em mới vào đây không biết trời cao đất rộng. Em nên phải chào hỏi các bác nào đầu tiên cho phải nhẽ ạ.

Shinta

Xe tăng
cụ mà nhìn xe em thì mới phát thương... 4 góc đều có vết.. cửa trái, cửa phải đều có dấu ghi đông xe máy...
chán... em chả thèm sơn lại... (dù vẫn có bảo hiểm)

lm1mt

Xe tải
khi thấy nó có xu hướng tạt đầu mà biết chắc là dính chưởng rồi thì bác tăng ga lên tí nữa húc vào hông xe của nó xem thử ai bị nặng hơn ? xe nó tạt đầu thì xu hướng chết về trái hoặc phải , chỉ cần bác tác động vừa đủ là nó mất lái ngay vì đằng nào xe bác củng dính rồi . nhiều lắm thì bác bị tróc sơn cái cản hoặc hơn thì bung cái cản trước . cón nó thì móp cửa . em đã từng bị như vậy . nếu xét đến cùng thì nó lỗi hoàn toàn rồi bác sợ gì chứ?

PHC

Xe buýt
Bị xe khác tạt đầu xước xe thì vào otofun hỏi thôi cụ ạ. Và cụ vừa làm đúng như thế rồi đấy. :P

PHC

Xe buýt
2. Em đi Melinh Plaza, lúc gần về thì 1 đôi rất đẹp trai và xinh gái sau khi chất đồ lên xe nó nó đẩy thẳng cái xe chở hàng nhẹ nhàng và rất từ từ lao vào của bên lái của em. Lúc đó em ngồi trong xe, không biết làm gì khác vì cái xe kia cữ nhẹ nhàng húc vào. Lao đi thì còn sợ xước dọc thân xe luôn; mà mở cửa ra thì chỉ tăng thêm lwucj va chạm thôi chứ chả ích lợi gì. Sau khi nó đâm sầm phát vào xe em thì đôi kia cũng lượn mất rồi!

Đen thôi cụ ạ. Vui lên đi, rồi đi làm bảo hiểm! (Cả 2 vụ kia vì nhẹ quá em còn chả buồn gọi bảo hiểm cơ, trả lấy cho nó nhanh)
Sao cụ không hạ kính rồi thò tay ra mà "phanh" cái xe hàng ấy lại? Ai để nó lao vào xe mình thế bao giờ. :))

xedieu

Xe cút kít
Sao cụ không hạ kính rồi thò tay ra mà "phanh" cái xe hàng ấy lại? Ai để nó lao vào xe mình thế bao giờ. :))
Vâng, cái xe hàng MLP nó dài và quay tròn được nên chắc đỡ đc đầu này nó đập đầu kia. Để ... lần sau em thử xem sao! :))

caisua

Xe lăn
hay bác đã vô tình tạt đầu nó ở ngã tư trước đó hoặc nó xin đường mãi nhưng bác còn đang mải nhắn tin

PhanhGap

Xe điện
Cụ chủ thớt nên tiếp tục học hỏi, rèn luyện thêm để nâng cao tay lái. Trên đường có nhiều cụ lái chưa có nhiều kinh nghiệm, nên hay đi theo tốc độ rùa, đi thừa thừa thiếu thiếu choán lòng đường. ra tín hiệu sai hoặc chậm trễ làm xe đi sau khó đoán tình huống, đồng thời lại không nhường đường cho xe sau xin vượt, vô tình gây cản trở GT nhiều trường hợp làm xe khác nhỡ nhịp đèn, khuất tầm nhìn. Nếu gặp ông nóng tính là sẽ bị phi qua, tạt đầu cảnh cáo, lườm hơn 1 phát, dơ ngón tay giữa vv..vv.

Tiểu kê

Xe tăng
Đen thôi cụ ơi. Em còn bị 2 vụ hi hữu thế này cơ ạ:

1. Em đang nhích từng tý trên đướng Xuân Thủy thì có 2 xe máy mỗi xe chở 2 em sinh viên móc vào nhau, từ từ và rất từ từ đổ vào xe em. Tay ga xe máy chà 1 phát thẳng tắp từ trên xuống dưới (của bên phụ) dài cỡ 40cm. Xuống xe nhìn chúng nó nhăn nhó 1 cái rồi thôi - bắt đền chắc nó cũng chả có tiền mà có khi tắc đường, xã hội tốn tiền xăng còn quá mấy trăm mình đi đánh bóng!

Em đồng ý với cách giải quyết của cụ, đen thôi. Mình không gặp may thôi. Hôm em đi về Nam Định bị 2 em sv đi xe đạp đâm thẳng vào cửa xe, móp 1 chút. Mình xuống xe 2 em đã tỏ ra sợ và lo lắng. Xuống xem xe xong em tặc lưỡi " thôi mình không gặp may".

Tiểu kê

Xe tăng
Cụ chủ thớt nên tiếp tục học hỏi, rèn luyện thêm để nâng cao tay lái. Trên đường có nhiều cụ lái chưa có nhiều kinh nghiệm, nên hay đi theo tốc độ rùa, đi thừa thừa thiếu thiếu choán lòng đường. ra tín hiệu sai hoặc chậm trễ làm xe đi sau khó đoán tình huống, đồng thời lại không nhường đường cho xe sau xin vượt, vô tình gây cản trở GT nhiều trường hợp làm xe khác nhỡ nhịp đèn, khuất tầm nhìn. Nếu gặp ông nóng tính là sẽ bị phi qua, tạt đầu cảnh cáo, lườm hơn 1 phát, dơ ngón tay giữa vv..vv.
Vâng cụ nói rất đúng. Do mình chưa đi tốt nên nhiều khi gây trở ngại và bực mình cho những người đi trên đường. Gặp bác nóng tính là bác " cảnh cáo" ngay. Thôi chỉ có thể trách mình đi chưa tốt thôi bác a. Mới đi còn phải gặp nhiều khó khăn lắm