[Thảo luận] bi xe buýt chèn em va phải altis

pocket

Xe buýt
Cụ chủ đi thế là chưa chuẩn ạ, mà rất nhiều cụ cũng sử lý không chuẩn như cụ. Cụ cạ vào sườn xe bác kia chắc bác í xót lắm, vì làm cửa phức tạp và khó chịu. Cụ từ người đúng chuyển thành người sai. xxx Quân kêu không phải lỗi của cụ là kết luận bậy.

Khi chuyển hướng dù phải hay trái, tốc độ nào, đề nghị cụ liếc gương và liếc cửa sổ nữa. Như các cụ trên cũng nói, nếu không đủ thời gian liếc gương, cụ phải phanh chết lại đã. Giả sử cụ đánh lái, có 1 chú bus khác ở sườn phía biên kia băng lên thì tổn thất nhiều hơn đấy ạ.

Furious

Xe điện
Khoan nói đến khả năng xử lý tình huống của cụ chủ thớt, chỉ cần nói đến mấy thằng xe bus đi ẩu & côn đồ là em đã thấy sôi máu, ức chế rồi. Anh # hỡi anh #! Ví dụ trường hợp như cụ chủ thớt, nếu không may xảy ra va chạm tới nhiều người thì có phải tội của cái thằng nhợn xe bus đấy nó to bằng cái đình không.

thanhtung19

Xe tải
Đồng ý, ra đường hãi nhất mấy bố lái non, xử lý tình huống cuống cuồng rồi đến lúc xảy ra va chạm thì được mỗi cái thái độ thành khẩn nhận lỗi nhưng lý do, lý trấu thì quá lắm, nhiều và phức tạp... hết bảo tại cái lọ, cái chai rồi đổ lỗi cho "thủ phạm" đã mất hút!
có non rồi mới già được cụ ạ. chẳng lẽ cụ mới biết lái xe đã tự coi mình là lái già?

học lái

Xe điện
Em sợ nhất cách lái xe của chủ thớt, và cũng là phong cách phổ biến hiện nay!

Cứ bị vướng là lắc ra mà không có phản xạ phía sau có ai không?

Em mà bị tạt đầu thì việc đầu tiên là phanh cứng đã, đủ thời gian liếc gương rồi mới lách đâu thì lách! Thà mình bị thằng đi láo quệt phải còn hơn trờ thành sai và gây họa cho người khác mà mình cũng chả thoát!
Chuẩn đấy cụ, Chu thớt quệt vào 2 b lăn ra gãy 1 số thứ gì đấy thì hậu quả sẽ như nào ?
Mà ngã tứ đấy xe đi nhanh làm sao được, buýt chèn nó cũng phải nhìn hậu chứ có phải nhao được nhay đâu?

Tarnum

Xe hơi
Bus nó lách tài lắm, có khi bác phanh cứng lại không sao đấy ạ. Đoạn này có hôm em đi qua đèn vàng, chú XXX đứng ngay giữa đường ngó vào xe nhìn em, ko thấy có hành động gì (5 ăn 5 thua quả đấy nếu bắt), trộm vía

thanh73

Xe hơi
Thông thường xảy ra như thế này là do cụ nào cũng muốn về nhất đây mà. Chẳng có cụ tài nào trong tình huống mới xuất phát mà đánh lái đến mức va quệt vào ông khác cả hề hề

cwise

Xe container
nhà em đi từ chiều từ láng hạ lê van lương thẳng đến lê văn lương kéo dài cắt qua khuất duy tiên .em đỗ làn thứ 3 cho xe đi thẳng ( ở đây tầm 9h sáng xe vẫn đông lắm không dừng linh tinh đươc ,thằng xe buýt đô làn thứ 4 cho xe đi thẳng hoặc rẽ phải, đáng nhẽ nó phải đỗ vào làn rẽ trái đi khuât duy tiến là làn số 1 .
Em hiểu cung đường của bác rồi. Tình huống nói chung vô cùng, Cái này nó là kinh nghiệm cũng như nhận biết cung đường quen thuộc. Cũng giống như ngã 4 Khuât Duy Tiến - Nguyễn Trãi từ Hà Đông tiến lên Ngã 4 sở, xe bus nếu rẽ trái sang Khuất Duy Tiến thì thường không đi vào làn cho xe rẽ trái mà đi vào làn dành cho xe đi thẳng rồi vòng cua sang trái đánh tạt mọi thể loại phương tiện, ngày nào cũng như ngày nào, vô cùng nguy hiểm, biết thế nên em rất cảnh giác để tránh rơi vào tình hình như của bác chủ. Rút kinh nghiệm.

Em mà bị tạt đầu thì việc đầu tiên là phanh cứng đã, đủ thời gian liếc gương rồi mới lách đâu thì lách! Thà mình bị thằng đi láo quệt phải còn hơn trờ thành sai và gây họa cho người khác mà mình cũng chả thoát!
Em đã rơi vào trường hợp tương tự như thế này ở ngã tư Vọng & Trường Chinh theo chiều từ Trường Chinh về phía Đại La nên em rơi vào đánh giá như cụ Ngocphan. Trường hợp em thì hôm đó em bị xe tải bò qua đầu & khả năng cao nhất là F1 nhà em ngồi bên ghế phụ dính đòn rất cao nếu trường hợp đó em phanh cứng.
Em phải tả kỹ để cụ hiểu, xe em sedan, đứng ở làn giữa để qua ngã 4, xe tải làn trong cùng bên phải đánh lái sang trái có thể là tránh xe máy bên phụ của xe tải nên thùng xe tải qua đầu xe em & bánh sau xe tải sẵn sàng qua đầu xe luôn, tốc độ ~ 5km/h vì vừa đèn xanh được 7 giây & đang bò qua ngã tư.
Khi đó em đi song song với xe ngoài cùng làn bên trái cách nhau khoảng 0,5m nên khi em móc ra trên thực tế thì xe đi bên ngoài cùng làn bên trái va vào đầu xe em nhưng em vẫn xuống xe & xin giải quyết bồi thường. Bữa đó em cũng gửi xe altis đó 1tr, đồng chí đó là xxx Hải Dương cũng thấy rõ nguyên nhân dẫn đến tình trạng đó nên giải quyết với em rất êm đẹp, không hề 1 lời chỉ trích.

Chỉnh sửa cuối:

Lebinno

Xe hơi

Cụ nói chuẩn

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bác chủ xử lý như thế là không ổn rồi. Đây là trường hợp cụ thể của e, bị hung thần tạt đầu, e đã chọn giải pháp phanh cứng lại để không gây nguy hiểm cho người khácb-(
E đang bon bon trên đường 32, đến đoạn giao với Lê Đức Thọ thì bống nhiên thấy một khối đen lù lù xuất hiện bên trái, từ từ áp sát xe em:-ss. Và rồi ... xoẹt.... xoẹt...rột...rột.....~X(
Ở trong xe thì thấy như thế này

Ra ngoài thì thấy như thế này

Em vừa mới nói về vụ xảy ra với em thì thấy nổi comment & hình của cụ Hwngdelta - em cũng bị chính xác như vậy nhưng ở phía ngược lại, bên phụ - nói thật là sợ lắm cụ àh vì nó tối thui một góc nên khi móc ra thì cụ đi altis bên lái đằng sau nhoi lên, 2 anh em cọ đầu vào nhau, cũng may là tổn thất không nghiêm trọng & cả 2 đều cùng thiện chí giải quyết.

AccordEX

Xe tải
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bác chủ xử lý như thế là không ổn rồi. Đây là trường hợp cụ thể của e, bị hung thần tạt đầu, e đã chọn giải pháp phanh cứng lại để không gây nguy hiểm cho người khácb-(
E đang bon bon trên đường 32, đến đoạn giao với Lê Đức Thọ thì bống nhiên thấy một khối đen lù lù xuất hiện bên trái, từ từ áp sát xe em:-ss. Và rồi ... xoẹt.... xoẹt...rột...rột.....~X(
Ở trong xe thì thấy như thế này

Ra ngoài thì thấy như thế này

Vụ này cuối cùng xử lý xe bộ đội như nào hả cụ?

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Vụ này cuối cùng xử lý xe bộ đội như nào hả cụ?
Ông lái xe ban đầu bảo đền e 500k vì ông ý chỉ còn có từng đó. Sau một hồi cãi nhau thì chấp nhận viết giấy nợ e 5 triệu:(

xekeotay

Xe hơi
từ sáng đên giờ ấm ức,đưa lên 4r được mọi người góp ý thấy nhẹ người. Nếu.....chuyên g đa rồi ,chỉ tại cái tội lái non . Chủ xe alitis cũng nói 1 câu iem nhìn thấy xe bác đánh lái tránh xe buýt nhung em ko đánh lái sang trái vì như thế thằng bên cạnh iem lại an đòn và iem sai. Iem đi xe máy đến 20 năm nay chưa bi va quệt chưa bị CA bắt, thế mà mới đi oto được có 2 năm đã 1 phát như này rồi. Cạnh đến già khà khà

Hưng hài cốt

Xe buýt
Thế là ổn thỏa rồi cụ ợ. Nhưng mà đường kotex cụ không được xử lí thế nhé. Dễ làm cho một cơ số cụ đằng sau thơm giải phân cách lắm ợ

tanhtanh

Xe tải
Tránh đc bọn chúng thì tránh thôi,chứ cái bạn đấy đi láo lắm.

Website
www.geotextile.com.vn
vụ này nếu 2 cụ gọi cả 2 bên bảo hiểm ra, cho họ tự gq với nhau, 2 ông lái xe ko vướng bận gì là hay và đúng nhất.

Chỉnh sửa cuối:

hellangel

Xe tăng
Em vuốt cụ roài nhá! Em cũng cực sợ phong cách lái của cụ chủ thớt, nếu như cụ đi 2b và cái em altis kia là container thì sao nhở??????