[Thảo luận] bi xe buýt chèn em va phải altis

anhtuan

Xe hơi
không chết người là may rồi.
$ còn kiếm lại được chứ mất mạng thì ...

10kg

Xe tải
E cũng hay đi đường này, các lx buyt đi cực láo(Tuyến BX gia lâm- Hà Đông) rẽ trái từ LVL sang KDT đi Nguyễn Trãi nhưng toàn dừng tại làn ngoài cùng bên phải dành cho xe đi thẳng. Khi đèn xanh lên thì tạt đầu toàn bộ các xe đi thẳng và rẽ trái đang đứng các làn bên trong. Ức chế cực kỳ, có hôm e còn chụp ảnh LX buýt này vừa tạt đầu vừa hút thuốc trên xe nữa. E định đề nghị thằng Đinh tặc # đặt cược là đi xe buýt đấy 1 tháng đi làm. Nếu hắn OK thì e tặng 4b của e cho nó luôn.
Ngày trước đoạn Nguyễn Văn Cừ đi vào Cầu Chương Dương hung thần cũng toàn đi làn trong rồi tạt đầu ra làn ngoài để đi vào làn giữa của cầu, vì xe buýt ko thể đi vào cùng làn của xe máy như xe con được. Nhưng mà e thấy gần đây xxx đầu cầu cứ thấy ông nào tạt đầu láo là bắt rẽ phải đi xuống đê luôn nên tình hình đã bớt nhiều. E nói thật bọn hung thần này nó láo cũng là do xxx lỏng tay ko xử lý mà thôi.

heroesdaubu

Xe điện
Em thường xuyên đi cả 2 chiều đi và về cái đg này, cố gắng giữ làn, nếu chuyển làn phải nhìn kỹ và xi nhan, xe to thì nhường nó, chậm tí chả sao.

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Tình huống sử lý thường rất nhanh và cũng khó nói lắm ợ! Tùy theo phản ứng của từng người, thường thì cháu phanh lại nhưng không phanh chết vì sợ đằng sau nó chơi thủng mít, đồng thời cũng đánh lái nhẹ sang hướng bên kia. Con như chia đôi cái rủi ro ra ra hai phía là phía sau và phía đánh lái. Tất nhiên tình huống này khả năng là sẽ bị sạt ở chỗ nào đó, nhưng thường Bus không bao giờ cho mình ăn đòn đâu. Dù cháu rất ghét bus nhưng mấy thầy đấy lái rất già. Cháu tin là sử lý giống cháu, khả năng ăn đòn giảm xuống còn 10%.

Chỉnh sửa cuối:

pro8386

Xe tăng
giải quyết như thế là ngon rồi,mà xe cụ có làm sao không?

HoaLeDuc

Xe tải
Có nhiều xxx cũng không đến nỗi nào đâu kụ ạ ... Kũng có thể là thay đổi theo thời tiết ... :)) ... E trước bị bắt ở Ngã tư Đại La, Minh Khai lỗi đỗ sai làn ... E biết mình chắc chắn sai biếu xxx 4 lít mà xxx còn trả lại e 1 lít và tận tình hỏi e đi đến đâu để chỉ đường cơ ... :P ... Chuyện thật 100% mà như đùa kụ nhỉ ...

4500EFI

Xe buýt
Em sợ nhất cách lái xe của chủ thớt, và cũng là phong cách phổ biến hiện nay!

Cứ bị vướng là lắc ra mà không có phản xạ phía sau có ai không?

Em mà bị tạt đầu thì việc đầu tiên là phanh cứng đã, đủ thời gian liếc gương rồi mới lách đâu thì lách! Thà mình bị thằng đi láo quệt phải còn hơn trờ thành sai và gây họa cho người khác mà mình cũng chả thoát!
Quá chuẩn, chưa chắc thằng bus đã chạm vào cụ đâu mà cụ đã vội đánh lái để rồi dính sẹo. Chia buồn,

Liberty150i

Xe tải
em thề iem có thời gian mà nhìn gương phanh cứng thì đầu xe em chắc nát bét, mà đền mấy cái thằng hung thần đó đến XXX ko làm nổi.
Ai bảo với kụ là không đền đc???nó không đền cho xxx no nhốt xe lại.bố nó cũng ko dám nói không đền kụ.trừ khi kụ quá hiền.

minh0075

Xe điện
đấy cứ bảo sao xxx hư..:))!
Ko hư mà ngu,ko hoàn thành nhiệm vụ.
Đứng lù lù đấy mà để thằng bus đi láo,gây họa và phắn.
Ngã 4 này e đi hàng ngày e biết kiểu của mấy thằng xe bus.Len vào là phải rồi phi lên rẽ trái.

Kotva

Xe hơi
Qua tình huống này em có câu hỏi là sao bus đi láo như thế mà chẳng thấy xxx bắt bao giờ nhỉ. Mặc dù là lỗi ngay trước mắt luôn

Thiepk32

Xe tăng
cũng chỉ móp tý thôi mà.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em đã rơi vào trường hợp tương tự như thế này ở ngã tư Vọng & Trường Chinh theo chiều từ Trường Chinh về phía Đại La nên em rơi vào đánh giá như cụ Ngocphan. Trường hợp em thì hôm đó em bị xe tải bò qua đầu & khả năng cao nhất là F1 nhà em ngồi bên ghế phụ dính đòn rất cao nếu trường hợp đó em phanh cứng.
Em phải tả kỹ để cụ hiểu, xe em sedan, đứng ở làn giữa để qua ngã 4, xe tải làn trong cùng bên phải đánh lái sang trái có thể là tránh xe máy bên phụ của xe tải nên thùng xe tải qua đầu xe em & bánh sau xe tải sẵn sàng qua đầu xe luôn, tốc độ ~ 5km/h vì vừa đèn xanh được 7 giây & đang bò qua ngã tư.
Khi đó em đi song song với xe ngoài cùng làn bên trái cách nhau khoảng 0,5m nên khi em móc ra trên thực tế thì xe đi bên ngoài cùng làn bên trái va vào đầu xe em nhưng em vẫn xuống xe & xin giải quyết bồi thường. Bữa đó em cũng gửi xe altis đó 1tr, đồng chí đó là xxx Hải Dương cũng thấy rõ nguyên nhân dẫn đến tình trạng đó nên giải quyết với em rất êm đẹp, không hề 1 lời chỉ trích.
Sao mà kinh thế cụ?

Tuy rằng Ếch to hơn Cụt nhưng cứ thấy xe tải là em hoặc vượt dứt điểm hoặc đứng im chờ các anh ý vượt hẳn mình chứ chả dám đi song song!

Renault

Xe hơi
Em sợ nhất cách lái xe của chủ thớt, và cũng là phong cách phổ biến hiện nay!

Cứ bị vướng là lắc ra mà không có phản xạ phía sau có ai không?

Em mà bị tạt đầu thì việc đầu tiên là phanh cứng đã, đủ thời gian liếc gương rồi mới lách đâu thì lách! Thà mình bị thằng đi láo quệt phải còn hơn trờ thành sai và gây họa cho người khác mà mình cũng chả thoát!
OK bác, em cũng không đồng ý với cách lái xe của bác chủ thớt

thamt

Xe hơi
hic hic cụ đang đi thẳng khong quan sát mà đánh lái thì chắc chắn đứt rồi

Fresh

Xe buýt
E cũng bị BUS TẠT MỘT LẦN ở ngã tư LVL và Hoàng Minh Giám NHƯNG BỊ NHẸ, xuống xe cả lái và phụ lại THÀNH KHẨN nhận lỗi và xin e mới chít chứ. vừa tức lại vừa thuơng, làm công ăn luơng mà lúc đó e lại làm căng thì có khi lại bị đưổi việc. thôi cụ ạ, thế là tốt rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Xeyeu

Xe tải
Em chia sẻ với bác nhưng cũng không tán thành với bác được! Bác đánh lái như thế trong tình huống bên cạnh còn có xe đạp, xe máy thì ... không hóa ra [-O< Trước em đi Phúc Yên tới ngã tư đèn đỏ (sau cầu nhé) có thằng nissan biển 29U nó trôi xuống mà vẫn phải ngậm ngùi vì sau em còn mấy chú nữa đang xếp hàng. (Sau xuống xe mới biết là ông bố cho thằng con tập lái, rõ khỉ ~X()

Lazy Kitten

Xe tải
Hôm nọ, cháu đi trên đường Tràng Thi, rõ ràng cháu đang đi ở làn đường xe máy, đi gần đến đèn đỏ, thì thằng xe bus phăm phăm tiến vào làn đường xe máy,ép cháu, sát sạt sạt vỉa hè, cháu suýt phi vào rãnh. Hóa ra nó đua tốc độ với 2 thằng bus khác, nó trèo lên để được dừng đèn đỏ hàng đầu, song song với thằng bus kia. Và rồi đèn xanh, mọi người lại được 1 phen hoảng khi 3 thằng bus rồ ga, vỉa, chèn nhau như đúng rồi, vô phúc dính vào nó thì khốn khổ khốn nạn. Mấy thằng xe bus là mấy thằng đi mất dậy nhất quả đất.Cũng phải thôi, nó được họ nhà Lừa làm bảo kê, tội gì... ~X(

Chỉnh sửa cuối:

F2car

Đi bộ
chuẩn, thà bị vậy còn hơn để ng\]ì khác bị liên đới kiểu tai bay vạ gió. Có lần em bị bus ép cho rát xe, kê bên phải em mà vượt lên, xước sạch ba đờ sốc bên phải mà em cũng phải phanh cứng, nằm im chịu trận; mà cũng chẳng đuổi được nó => phải chịu đấy bác xekeotay ạ.

Thôi, thế cũng ổn rồi, bác rút kinh nguiệm vì đi trên xa lộ bác đánh ra, lắc vào vì bị ép như thế thì nguy hiểm lắm
Việc đầu tiên là vẫn giữ làn và thẳng lái đạp phanh cái đã! Nếu kịp nhìn gương xung quanh không có ai thì mới lách ra tránh!

Em thà phanh không kịp bị hung thần táng bẹp đầu chứ không chọn giải pháp tha cho hung thần tung tăng còn mình và người vô tội khác lãnh hậu quả!
Đằng nào mình chả không thể thoát được!!!

Bắt đền được hay không nó là chuyện khác!

Lazy Kitten

Xe tải
...
Em ứ lấy chồng lái bus đâu
suốt ngày đánh võng như con sâu
đêm về hai đứa đang yên giấc
anh dậy bóp còi, bóp rõ lâu!
...

duytrong

Xe lăn
may mà cụ va vào atit chứ vào xe gì mà có cụ đăng bài bảo rằng 400 triệu 2 cánh cửa thì toi.