[Thảo luận] Bị vặt gương, các bác đi kiểu gì...:(

sourire1983

Xe máy
Xe em thì bị vặt cả mấy thứ rồi (logo, ốp trục, mấy chữ...), nay đỗ trong bãi gửi xe còn bị vặt mất cái gương bên lái.

Lon ton chạy xuống dưới Autonewway thay cái gương, đến là khổ, vừa bấm xi nhan, vừa mở cả cửa đưa tay ra vẫy.

Kể ra thì nhiều bác đi đường rất là có ý, thấy e vẫy vẫy là nhường đường ngay...

Công nhận đi 4B mà ko có cái gương chả khác gì đi tù mù, chả trách có nhiều cái ảnh ở nước ngoài nó cột cả gương soi vào đi.

Như này thì các bác gọi đến thay gương rồi mới đi hay đi tù mù như em?

Goal

Xe tăng
Ối, thế còn cái gương chiếu hậu trong xe nữa chứ cụ, nó rất có tác dụng trong trường hợp này đấy! :P :P

sourire1983

Xe máy
Ối, thế còn cái gương chiếu hậu trong xe nữa chứ cụ, nó rất có tác dụng trong trường hợp này đấy! :P :P
Vâng, chính xác là phải nhìn cái này. Dưng mà chỉ nhìn đằng sau và mé trái 1 tý thôi. Còn xe mà đi tầm cửa sau xe mình là bó tay rồi cụ ạ...Đi cứ buồn cười, vừa rẽ vừa vẫy ầm lên

anhtho

Xe ngựa
Còn gương trong xe mà. Cũng không tới mức nguy hiểm lắm đâu, tất nhiên mình phải cẩn thận hơn bình thường. Chỉ ngại khi lùi thì không căn được chính xác, còn đi trên đường, chịu khó đi đúng làn, ko lắc và khi rẽ trái, kết hợp nhìn gương trong và ngoái đầu lại thì cũng đi tạm đến chỗ thay gương được.

scopion84

Xe tải
Bác chỉnh gương hậu trong xe lệch trái tý (hoặc lệch phải) mà nhìn. Còn nếu vợ 2 của bác mất cả 2 tai thì bó tay :P

tienlq

Xe buýt
Em co lan bi cậy khi chưa đang ký, sợ không biển lại còn không gương nên phải ra hàng cắt gương, căt1 miếng 20k về lấy băng dính dán vào đi ra chỗ thay

Clayton

Xe điện
Dễ ợt,

Cách đây cỡ tháng, em thấy 1 mợ chạy em Camry LE bị bẻ cụt cả hai tai.

Nhìn từ đằng xa, thấy bên cửa lái thò ra 1 cái gương con. Lại gần, thì ra mợ ấy rất bình tĩnh móc chiếc gương trang điểm ra, hạ kính, thò tay trái ngửa cái gương về sau làm gương chiếu hậu. Tay phải điều khiển tất tật các thứ còn lại, nhìn rất nuột. Phục lă. Nhưng mà nhiều ông tò mò quá, mải nhìn tí nữa gây ra mấy vụ va quệt sau mít mợ í. Quá cuốn hút :D

jamebond

Xe tăng
Nghe thằng bạn chia sẻ: xe em X6, 1 lần bị vặt gương là hệ thống báo về hộp den, khóa luôn hệ thống điều khiển. Xe phải kéo về hãng để thay gương mới chạy tiếp được đấy.
Cụ xi nhan bằng tay còn là may đấy, chứ đi X6 thì..

anhtho

Xe ngựa
Dễ ợt,

Cách đây cỡ tháng, em thấy 1 mợ chạy em Camry LE bị bẻ cụt cả hai tai.

Nhìn từ đằng xa, thấy bên cửa lái thò ra 1 cái gương con. Lại gần, thì ra mợ ấy rất bình tĩnh móc chiếc gương trang điểm ra, hạ kính, thò tay trái ngửa cái gương về sau làm gương chiếu hậu. Tay phải điều khiển tất tật các thứ còn lại, nhìn rất nuột. Phục lă. Nhưng mà nhiều ông tò mò quá, mải nhìn tí nữa gây ra mấy vụ va quệt sau mít mợ í. Quá cuốn hút :D
Bình thường chạy cũng ko phải lúc nào cũng phải ngó gương. Mợ Cam đi như thế còn nguy hiểm hơn ở chỗ: cái gương trang điểm nó có cong đâu, nhìn ra sau rất khó, tay lại rung, có khi chóng hết cả mặt lên ấy chứ, lại còn lái 1 tay, cứ như trò đùa. Nói thật, em cũng ko hay nhìn gương đâu, chỉ khi: lùi, rẽ, chuyển làn, tránh chướng ngại vật, đánh lái mới liếc, còn bình thường cứ canh trước mặt cho chắc đã.

nikenneu

Xe buýt
Em có lần cụp gương, quên chạy ra đường mới phát hiện phải quan sát tạm bằng gương chiếu hậu một đoạn.

cwise

Xe container
eM BỊ ĐAM GƯƠNG PHẢI, CỤP VÀO, HẠ HẾT KÍNH XUỐNG, DÙNG GƯƠNG CHIẾU HẬU MẮT ĐẢO NHƯ RANG LẠC, KIỂU NHƯ ĐI YARIS HAY VIOS, MẮT CỨ HIẾNG VỀ BÊN PHẢI. ĐI TỪ TỪ, CHẬM RÃI CHO THIÊN HẠ NHÌN

cuongscb

Xe tăng
Em nghĩ trong trường hợp bị cụt tai thì dùng gương trong xe cụ ợ, em hay nhìn gương này,thấy quan sát đăng sau rất rõ, chỉ có những xe nào ngay bên cạnh xe mình thì không thấy thôi, trong trường hợp này khi đổi hướng thì ngoái cổ ra nhìn vậy.

hieutd2

Xe tăng
đi 4B ko có gương chẳng khác thằng mù ra đường các bác ạ. Xấu tí làm con gương đểu treo tạm chỗ bị vặt để quan sát trong thời gian chờ gương mới để an toàn cho mình và cả người tham gia giao thông cùng

Tungbin

Xe buýt
đang quen có gương nên khi bị thiếu chưa quen, kiểu lạ này rất dễ dính tai nạn