[Thảo luận] Bị vặt gương, các bác đi kiểu gì...:(

Kulchik

Xe hơi
Đọc bài cụ chủ thớt thấy thương ghê :( Em cũng có lần bị vặt bộ gạt mưa. Cả trước lẫn sau. Vặt cả cần lẫn chổi. Em k biết, đến khi đi mưa bấm gạt chả thấy gì cả, hóa ra mất rồi, cuối cùng chạy được khoảng 50-100m lại xuống xe lấy giẻ lau kính :((

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Chạy không gương thì khác gì người mù, nhưng cố gắng nhìn gương hậu, chạy tạm đến chỗ mua gương mới !

lanhuong1965

Xe điện
Xe em thì bị vặt cả mấy thứ rồi (logo, ốp trục, mấy chữ...), nay đỗ trong bãi gửi xe còn bị vặt mất cái gương bên lái.

Lon ton chạy xuống dưới Autonewway thay cái gương, đến là khổ, vừa bấm xi nhan, vừa mở cả cửa đưa tay ra vẫy.

Kể ra thì nhiều bác đi đường rất là có ý, thấy e vẫy vẫy là nhường đường ngay...

Công nhận đi 4B mà ko có cái gương chả khác gì đi tù mù, chả trách có nhiều cái ảnh ở nước ngoài nó cột cả gương soi vào đi.

Như này thì các bác gọi đến thay gương rồi mới đi hay đi tù mù như em?
Ô hô,hôm qua,ngoài xa lộ,có 1 bác tải từ len phải,cũng tự nhiên vẫy tay trái + xinhan trái rồi chuyển len.Em nghĩ cũng ngồ ngộ,sao lại có người lái xe kiểu thế nhể.Giờ đọc thớt này...mới ngộ ra...
Tình hình như thế thì bác mau mau gắn lại cái bị vặt chứ!!!Không thì xxx nó rạch túi bác bằng mấy cái bị vặt đó!!!Chưa kể an toàn cho chính bác & nhiều người đi liền kề bác nữa.
Em chân tình.

lanhuong1965

Xe điện
Vâng, chính xác là phải nhìn cái này. Dưng mà chỉ nhìn đằng sau và mé trái 1 tý thôi. Còn xe mà đi tầm cửa sau xe mình là bó tay rồi cụ ạ...Đi cứ buồn cười, vừa rẽ vừa vẫy ầm lên
Đúng!!!,chuyển làn thì gương hậu trong không tác dụng nhiều = 2 gương hậu ngoài.

lanhuong1965

Xe điện
Đọc bài cụ chủ thớt thấy thương ghê :( Em cũng có lần bị vặt bộ gạt mưa. Cả trước lẫn sau. Vặt cả cần lẫn chổi. Em k biết, đến khi đi mưa bấm gạt chả thấy gì cả, hóa ra mất rồi, cuối cùng chạy được khoảng 50-100m lại xuống xe lấy giẻ lau kính :((
Như bác thì còn khốn khổ = mấy mất tai ấy chứ.Làm sao mà lái được khi trời mưa to.Là em thì chỉ có nước tấp vào lề chờ hết mưa mới dám đi tiếp thôi!

mr_kiu

Xe hơi
em cũng dính 1 lần, cũng bên lái.
đơn giản nhất là chạy ù ra hàng xén gần nhất mua 1 cái gương vỏ nhựa 10k, xin cái chun buộc tạm vào, vẫn quan sát dc đủ cho đến khi ra đến chỗ thay gương.
th em, hôm đó tiện tay em mượn tạm cái gương hộp phấn của mẹ đĩ buộc vào, nuột...

anhtho

Xe ngựa
em cũng dính 1 lần, cũng bên lái.
đơn giản nhất là chạy ù ra hàng xén gần nhất mua 1 cái gương vỏ nhựa 10k, xin cái chun buộc tạm vào, vẫn quan sát dc đủ cho đến khi ra đến chỗ thay gương.
th em, hôm đó tiện tay em mượn tạm cái gương hộp phấn của mẹ đĩ buộc vào, nuột...
Cứ đi bình thường cho tới lúc thay gương đi cụ. Cụ tập nhìn gương bên trong xe. Nhỡ hôm nào mưa lâm thâm, có gương cũng có nhìn được gì đâu.

Porsche_PS

Đi bộ
Website
www.invico.com.vn
iem đã bị vặt 1 lần gương và gạt mưa! Vưỡn đưa gấu đi chơi như thường! Còn Quả chiếu hậu Cụ ơi!