[Thảo luận] Bị tuýt ở Mai Hắc Đế rẽ lên Đại Cồ Việt

chuột 74

Xe điện
Hôm qua tui bị xxx tuýt ở đường đê Yên Phụ
Tội : Vượt ở chỗ cấm vượt (500k) nhưng các chú nói khỏi cần biên bản chi cho mệt
tui trả lời: thế em biếu các anh bao thuốc 100k.
xxx: Tổ công tác đông quá, anh cho 200k... Lần sau vi phạm gặp thì em không phạt ...
hic ...
thế là mất 200k.
Cứ như bị lừa ...:102::102::102::102:
lại còn được khuyến mại lần sau cơ à:)):)):)).chắc lần sau là khách wen :'(

bolsai

Xe hơi
Em đoán là bị bắt lỗi đi vào đường cấm ô tô, nhưng đường cấm ở đây không phải là Mai Hắc Đế hay Đại Cồ Việt, mà là Lê Đại Hành. Các bác xxx tưởng bác xuôi Lê Đại Hành xuống để rẽ Đại Cồ Việt, trong khi Lê Đại Hành cấm ô tô từ ngã ba Cao Đạt - Lê Đại Hành.
Chuối cái là không có biển cấm ô tô rẽ trái từ Mai Hắc Đế sang Lê Đại Hành. Em nhớ đã có bác nào trên forum cãi nhau với xxx ở đây vì lỗi này & không bị phạt
em cãi đây bác:)
Có cấm rẽ trái từ MHĐ ra CĐ đâu.:69: Cãi thế là xong:) xxx bí quá có thể bảo mình vựot cái đèn đỏ nên cần lưu ý cái đó thôi

dulex

Xe tải
đoạn đấy có cấm mà, bị tuýt là đúng thôi

Shang Car

Xe buýt
http://otofun.net/showthread.php?t=57905

được rẽ trái từ MHD sang, tuy nhiên có thể bị vịn vì tội rẽ sang nhưng đứng chình ình ở làn đường đối diện

Đúng hôm 20/11, vừa đi vừa alô từ hướng Bà Triệu ra Trần Khắc Trân (đoạn này ngày nào cũng đi) thế mà quên rẽ phải , lò mò ra đến chỗ đèn Xanh-Đỏ cuối đường Mai Hắc Đế mới rú lên "chết mịe roài ". Đoạn tâm sự này là những gì tiếp sau đó:

Tuýt Tuýt ..... đương nhiên là phải có "tuýt" trong những câu chiện thế lày
XXX-1: chào .... anh cho xem bằng lái
em: mở kính, có rì không anh (mặt rất ngơ ngơ )
XXX-2: thì có rì thì mới phải xem bằng (bác XXX-1 mặt cực hóm)
sau đó XXX-1 cầm bằng sang bàn giao thằng em cho XXX-2 to hơn đứng góc phố Huế
XXX-2: chú đi ngược chiều
em: ối không oan cho nhà em quá , em kô đi ngược chiều, nhà em đi từ Mai Hắc Đế ra, rẽ trái đứng vào làn thì thấy bác XXX-1 vẫy em
XXX-2: chắc chắn mà, mấy anh cơ động cũng nhìn thấy
em: ấy ấy, em phải rẽ phải rồi mới vòng lại để không lấn trái với dẫm vạch liền (quả này nói như đúng rồi ) chứ em đi trong Mai Hắc Đế ra mà không làm vậy, chắn đường Lê Đại Hành các anh lại mất công dẹp tắc đường, hic. Nhà em đường này, ngày nào em chẳng đi, nhầm sao được, abc ... abc, ặc ặc

Sau vài câu tâm sự nữa về nhà cửa, cơ quan, bác XXX-2 trả lại bằng và dặn em "lần sau đi thì cẩn thận, chú ý nhé". Em cám ơn các bác ấy váng hết cả khu Phố Huế - Chợ Giời

Chỉnh sửa cuối:

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Nhà em cũng một lần đi Lê Đại Hành bị tóm, biết thế này thì cãi quách là mình đi từ Mai Hắc Đế ra có khi thoát :21:
Cãi vào mắt, bây giờ đã có máy ảnh chụp các cụ rồi nhé.

À mà theo đúng luật thì hiệu lực của biển cấm xe oTo trên LĐH chỉ có đoạn này thôi nhể. Như vậy rõ ràng là từ MHĐ lên ĐCV là không phạm luật.
Cụ này chuẩn, không ai dám phạt đoạn từ mai hắc đế ra Đại Cồ Việt

Trước đây em cũng bị dính 1 lần, từ Mai Hắc Đế rẽ ra Lê Đại Hành rồi rẽ trái luôn Đại Cổ Việt nhưng xin được. Chỉ thấy có lý do là ông rẽ sai, đáng nhé phải rẽ phải rồi quay đầu. Nhưng tuyệt nhiên không thấy có biển cấm gì cả.
EM chả hiểu ý cụ, chả có gì sai làn cả, em là em ứ xin mà sử dụng ngôn ngữ khác

Em cũng từng bị xxx tóm ở đây. Em cãi không được, e đành gọi *** cho đội trưởng đội 4. Trước khi đưa lại giấy tờ cho em, 1 xxx già già còn nói theo: "Chú chẳng cho bọn anh cốc bia à?". Em mới nhăn mẹt bảo: "Em đưa thì không tiếc, sợ bác không dám lấy thôi...". Thế là xxx mới thôi, và e đi tiếp. Em đang a kay vụ này đến tận bây h, nhớ cả tên xxx này rồi!:102:

Chỗ này đúng là 1 cái bẫy, các bác còn cái bẫy chỗ nào nữa chỉ cho e nhé, để em "chiến" cho anh em đỡ khổ!:21:
Cụ này nổ quá, không đúng tinh thần off, Việc gì phải xin nếu đã sai

QUYNHCHI

Xe buýt
Đoạn này rẽ thoải mái mà, có biển cấm đâu. Toàn cụ mua bằng hay sao mà bị xxx bắt lỗi với vẩn này

đen_kịt

Xe buýt
Chỗ này là nơi nộp tô nhiều nhất đấy, các cụ chú ý đèn

cuonglinh

Xe hơi
cũng tương tự như cụ Đông thôi mà, phạt là phạt, Mai Hắc Đế ra cũng phạt

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
cụ nào có clip đèn ở đây ko, em đi ít nên ko để ý
Từ Đại Cồ Việt đi thẳng ra phố Trần khát chân hoặc rẽ trái Ra Phố Huế mới có đèn (chú ý nếu muốn rẽ phải từ ĐCV ra Bạch Mai thì phải đi vào làn cứng trong cùng Trước đèn khoảng 50m); Đoạn từ Mai Hắc Đế rẽ xuống Đại Cồ Việt làm gì có đèn nào, cứ thế thẳng tiến

Chỉnh sửa cuối:

Dung Savi

Xe tăng
Đoạn đó chính xác là bị cấm oto bác ơi.