[Funland] Bị trừ tiền ngầm của các đầu số liên kết với nhà mạng viettel

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vấn đề mình xóa lần này còn những lần khác ý ạ, nhà em bị nhiều lần rồi, em muốn k bị tài diễn nữa ạ, mình rồi đã đành, còn người khác ạ, mình phản ánh đc hoàn tiền còn ng không biết, k phản ánh thì sao ạ
Nhiều khi nó là trò mèo. Khó triệt lắm bác. Còn có kiểu sms chào dv hiện ra màn hình. Mình đang mổ cò nhầm vào ok thế là tèo

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn hủy đc mà cụ. Mẹ e vào web ntn đk mấy gói daily trừ mấy k. Hủy tốt
Em hủy các kiểu,đc khoảng 1 tuần kiểm tra vẫn bị trừ cước( em trả trước,thuê bao chính chủ). Gọi lên tổng đài toàn đc hướng dẫn a-z rồi đâu vào đó, hết các lý do rồi giờ bảo em đợi...dcm em đợi 7 ngày( như hẹn mà éo giải quyết,giải thích thỏa đáng ..dcm em làm tới luôn. Bố láo,lưu manh....

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều khi nó là trò mèo. Khó triệt lắm bác. Còn có kiểu sms chào dv hiện ra màn hình. Mình đang mổ cò nhầm vào ok thế là tèo
Em cắm sim trên ngu phôn ợ,và em đã theo hướng dẫn làm hết nhé! Em yêu cầu rõ ràng,nhân viên CSKH cũng xác nhận rồi....ts lại ghi âm,ảnh chụp em có hết....bọn vinaphon mất dạy.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

DươngLH.BK

Xe tải
Kính các cụ cho em hỏi, em dùng smat phone mãi k sao, k bị trừ tiền ngầm của nhà mạng, vậy mà bố và mẹ em thỉnh đang dùng máy cùi nhất của viettel suốt ngày bị kích hoạt gửi tn đến các đầu số liên kết với viettel, mà rõ mình k gửi tn đi, cãi nhau với tổng đài thì bảo mình xóa tn, chẳng nhẽ ng tiêu dùng bị mất tiền cứ phải chịu, 1 ng 5k, 15 k k dao nhưng nếu nhiều ng thì sẽ có sao, sao k phải ng trẻ bị mà toàn ng già bị, phải chăng bị lộ thông tin cá nhân, giờ phải làm sao đây các cụ.
Cụ xin nó nên nó thế đấy, cụ cứ thẳng mặt bảo "tao nhắn ngày nào giờ nào, vị trí bts nào? Đưa log đây". Mình cây ngay sợ gì.

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trc kiểm tra máy phụ huynh có sim mới, ngập mặt các loại tin nhắn mời chào dịch vụ, e điên quá gọi tổng đài mắng 1 trận thế là nó dạ vâng bảo e sẽ chặn hết tin nhắn từ đầu số cho anh. Sau đó đỡ hẳn.

TrumpVietnam

Xe tăng
Cái này do cụ làm không ra ngô ra khoai. Em dùng sim V90 của viettel lắp vào cục phát wifi từ khi mới đăng ký xong, cũng không buồn để ý đến nó nữa vì nghĩ không có lý do gì để nó kích hoạt được các dịch vụ giá trị gia tăng, hàng tháng nạp tiền qua bank. Rồi một ngày đẹp trời, thấy thông báo tài khoản chưa thanh toán tiền. Lh CSKH thì cũng được giải thích như trả lời cụ vậy, thay bằng người dùng tự trả lời tin nhắn thì các em ấy giải thích là do mình truy cập tin internet và ấn vào những link tự động gửi tin nhắn. Em chỉ yêu cầu trả lời thành văn bản cụ thể ngày giờ sim của em tự kích hoạt những dịch vụ đó và tin nhắn xác nhận của sim. Sau đó vài ngày lại có vài em thẽ thọt: Anh ơi, em hủy những dịch vụ GTGT đó rồi... anh không cần phải quan tâm đến việc đó nữa nhé. Em vẫn yêu cầu trả lời anh bằng văn bản thì các em lại quay ra: Anh ơi, sim anh không phải chính chủ nên bên em không chấp nhận yêu cầu này của anh... Em yêu cầu luôn vậy em thông báo xuống chi nhánh của nhà mạng bên mình chỗ nào gần anh nhất để anh mang sim ra và chứng minh sim này là chính chủ do anh sử dụng hay được ủy quyền sử dụng...
Sau vài lần như vậy thì các em ấy xin được hoàn lại toàn bộ tiền phát sinh do những dịch vụ GTGT & cam kết chặn mọi đầu số phát sinh.
Đây là kinh nghiệm của em với đội ngũ CSKH của các nhà mạng, để các em xa luân chiến mệt người mất thời gian lắm cụ ạ:-B
Cụ làm em nhớ, có lần E bị và gọi tổng đài nói nhẹ nhàng thôi và nói luôn A đang ghi cuộc gọi này, nếu k trả lại tiền cho Anh thì sẽ đăng lên FB và share khắp nơi. Mấy hôm sau tin nhắn ting ting đc trả lại 60K

hợp còi

Xe hơi
Dcm bọn nhà mạng lưu manh! Mạng éo nào cũng thế!
Em cũng đang chờ bọn c hó vinaphone giải quyết vụ của em đơi...cụ thể lúc nào rảnh ưm post chi tiết chiêu trò của lũ chúng nó!
Ếu đáng bao nhiêu với mỗi cá nhân nhưng với cả cộng đồng và cả mớ dịch vụ của chúng nó thì nhiều đấy...
Cụ làm em nhớ, có lần E bị và gọi tổng đài nói nhẹ nhàng thôi và nói luôn A đang ghi cuộc gọi này, nếu k trả lại tiền cho Anh thì sẽ đăng lên FB và share khắp nơi. Mấy hôm sau tin nhắn ting ting đc trả lại 60K
vấn đề tiền mất 1 lần chấp nhận, gọi tổng đài rôig vẫn mất thì sao cụ, chẳng nhẽ cứ kt tài khoản với đi đòi ạ

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Cái vụ nó tự động đưa vào tin nhắn thoại sau tiếng pip là khốn nạn nhất.

LEEMAN

Xe hơi
Vụ này em cũng cay.

Em bị tự nhiên Viettel "tặng" dịch vụ ghi âm lời nhắn cuộc gọi nhỡ. Bình thường em thấy gọi đến chuông dài dài, nay sao 3 nhịp chuông đã ngắt. Hóa ra nó tự ngắt để chèn thông báo ghi âm lời nhắn. Cáu tiết em gọi đến tổng đài, em nó lại giải thích là không sao, miễn phí mà anh nên tự động tặng (?!), em càng cáu bảo tôi không mất tiền, nhưng đầu gọi cho tôi người ta mất tiền nên bỏ đi ngay.

Còn ông già em cũng bị dịch vụ mua gói data khỉ mẹ gì ấy mất 5000đ/1 ngày. Bực ở chỗ cụ gần 90 nên không bao giờ mở tin nhắn hay trả lời tin nhắn. Tự nhiên em cứ nạp cho cụ thấy vèo cái hết, thoạt đầu còn nghi cụ gọi nhiều cà kê, sau mới phát hiện ra dịch vụ quỷ quái này.

Cả hai trường hợp trên, gọi Tổng đài đầu tiên là loanh quanh đổ tại KH đăng ký qua SMS (?!) sau khi mình chứng minh không hề có việc tự đăng ký thì bảo dịch vụ miễn phí nên tặng (như của em) hoặc dịch vụ vô tình đăng ký (như ông già). Xong rồi hướng dẫn nhắn tin hủ, em cáu bảo tôi có đăng ký đâu mà tôi phải hủy, nhà mạng tự đưa vào thì tự đi mà hủy, còn thủ tục nội bộ của nhà mạng thế nào thì tôi đếk cần biết.

Sau này kiểm tra còn tóe loe ra ĐT bố mẹ vợ, đt vợ ... dính hết. Đúng là làm ăn vớ vẩn.

hợp còi

Xe hơi
Vụ này em cũng cay.

Em bị tự nhiên Viettel "tặng" dịch vụ ghi âm lời nhắn cuộc gọi nhỡ. Bình thường em thấy gọi đến chuông dài dài, nay sao 3 nhịp chuông đã ngắt. Hóa ra nó tự ngắt để chèn thông báo ghi âm lời nhắn. Cáu tiết em gọi đến tổng đài, em nó lại giải thích là không sao, miễn phí mà anh nên tự động tặng (?!), em càng cáu bảo tôi không mất tiền, nhưng đầu gọi cho tôi người ta mất tiền nên bỏ đi ngay.

Còn ông già em cũng bị dịch vụ mua gói data khỉ mẹ gì ấy mất 5000đ/1 ngày. Bực ở chỗ cụ gần 90 nên không bao giờ mở tin nhắn hay trả lời tin nhắn. Tự nhiên em cứ nạp cho cụ thấy vèo cái hết, thoạt đầu còn nghi cụ gọi nhiều cà kê, sau mới phát hiện ra dịch vụ quỷ quái này.

Cả hai trường hợp trên, gọi Tổng đài đầu tiên là loanh quanh đổ tại KH đăng ký qua SMS (?!) sau khi mình chứng minh không hề có việc tự đăng ký thì bảo dịch vụ miễn phí nên tặng (như của em) hoặc dịch vụ vô tình đăng ký (như ông già). Xong rồi hướng dẫn nhắn tin hủ, em cáu bảo tôi có đăng ký đâu mà tôi phải hủy, nhà mạng tự đưa vào thì tự đi mà hủy, còn thủ tục nội bộ của nhà mạng thế nào thì tôi đếk cần biết.

Sau này kiểm tra còn tóe loe ra ĐT bố mẹ vợ, đt vợ ... dính hết. Đúng là làm ăn vớ vẩn.
Chứng tỏ k phải mình nhà em, đối tượng nhà mạng đang để ý đến là những ng có tuổi cao k để ý đọc tn, phải chăng thông tin cá nhân chính chủ đang bị nhà mạng lộ

hợp còi

Xe hơi
Các cụ có cách nào chèn file ghi âm lên đc k ạ, em muốn gửi file ghi âm của bên nhà mạng viettel lên để mọi ng biết bộ mặt thật của nhà mạng, cách làm việc cũng như cách đối xử, từ chối quyền lợi của khách hàng k ạ

lanlan089

Xe hơi
Vụ này em cũng cay.

chắc do ấn nhầm thôi bác, bác tải app my viettel về sẽ biết chắc sẽ trừ nhưng khoản gì, mình dùng viettel nhiều năm rồi, ko bao giờ có chuyện trừ linh tinh thế đâu bạn ạ

LEEMAN

Xe hơi
chắc do ấn nhầm thôi bác, bác tải app my viettel về sẽ biết chắc sẽ trừ nhưng khoản gì, mình dùng viettel nhiều năm rồi, ko bao giờ có chuyện trừ linh tinh thế đâu bạn ạ
Của em thì không nói làm gì, giờ đừng hòng kiếm chác được gì của em. Còn cay vụ của các cụ kia. Khi bị thế em có kiểm tra xem cụ có vô tình gửi nhầm không chứ không kết luận lôm côm cho nhà mạng đâu ạ đâu ạ. Ông già dùng cái điện thoại cục gạch, không bao giờ mở tin nhắn, em còn mở ra xem từng tin nhắn để xem có bị nhầm không, toàn tin gửi đến, không hề có gửi đi. Vậy nhầm gì? Mà sao lại nhầm cả ông già em, bố vợ, mẹ vợ (nói chung các cụ già không biết dùng tin nhắn hay dịch vụ gia tăng là gì).

Vụ này khả năng cao nhà mạng để cho các bọn cung cấp đầu số dịch vụ bố láo tự tiện đăng ký cho khách dùng thử, khi hết thời hạn thử không hủy đi thì nó mặc nhiên là dùng. Khi nó nhắn tin đến các cụ còn không biết mở tin, không đọc và bị bọn bất lương kia ăn trộm tiền.

Chỉnh sửa cuối:

oldfashion

Xe tăng
Chính ra hợp đồng giữa nhà cung cấp dịch vụ viễn thông với thuê bao phải là hợp đồng mẫu, do bộ thông tin truyền thông soạn. Khách hàng chỉ việc ký thôi, nhưng mà có sự đảm bảo.
Tự ý đăng ký rồi lại bảo là tin nhắn dịch vụ sau bao lâu đó không trả lời mặc nhiên có nghĩa là chủ thuê bao đồng ý. Rất mất dạy. Thế nếu tôi không hề đọc tin nhắn, thì làm sao tôi đồng ý hay không đồng ý?
Chả hiểu bộ 4t làm ăn kiểu gì.

hợp còi

Xe hơi
Em xin đc chửi bậy, đm nhà mạng viettel móc túi khách hàng trắng trợn, cứ thắc mắc là cộng lại tiền, suốt ngày bị trừ với tổng đài liên kết, chẳng hiểu họ quản lý ra sao, chẳng nhẽ người tiêu dùng phải chịu

hợp còi

Xe hơi
vừa hôm trước, nay lại bị trừ, em dính lần thứ 3 với nhà mạng này