[Thảo luận] Bị phạt vì lỗi dừng đèn đỏ quá vạch chờ

RaybanUSA

Xe buýt
Cứ còn 1 vài giây đèn xanh là nhà em đi chậm và dừng lại trước vạch cho lành, mấy lần bị trơ vơ giữa ngã tư đường rồi, hài phết các cụ à
em cũng như ku, đường thoáng thì đónh cho nhanh. Còn đông thì đỗ lại vài giây còn hơn bị làn kia nó chửi.

thinhkieuphong

Xe điện
Em có hỏi một số anh em cùng cơ quan thì có người bảo:
- đứng đó cãi nhau với XXX một chập vì mình đã vào ngã tư rồi thì ko có gì sai cả, kiểu j nó cũng phải cho mình đi
- cứ lừ lừ cho xe đi tiếp qua ngã tư, ko phải nhường đường cho xe nào hết
- nếu dừng lại quá vạch sơn thì bật đèn báo khẩn cấp lên, công an tới thì kêu xe vừa bị trục trặc
em cũng bị 1 phát như này, hướng đi từ Trần Thái Tông về Nguyễn Phong Sắc, em đến giữa đường thì ko đi được nữa (do chiều em đèn xanh vẫn còn nhưng bọn 2B đi từ Cầu Giấy nó đang đèn đỏ còn vài giây nó đã phi ầm ầm lên). Em đành đứng đợi 1 mình ở đó xong đến đèn xanh sau thì đi tiếp.

chuẩn thì chuẩn nhưng xxx lsao chịu nghe hả cụ. xxx cứ bảo là lúc nhìn thấy là vi phạm. cứ phải có cam thì mới cãi đc :(
ko cần cam, cụ cứ to mồm là xxx sợ ngay :))

longphamhoai

Xe tăng
chuẩn thì chuẩn nhưng xxx lsao chịu nghe hả cụ. xxx cứ bảo là lúc nhìn thấy là vi phạm. cứ phải có cam thì mới cãi đc :(
Nếu XXX ko nghe thì đề nghị XXX chứng minh, đòi hình ảnh.....trong trường hợp này xxx sẽ chán ngay. Hơn nưã có thế thông báo vs xxx là tôi bắt đầu ghi hình cuộc nói chuyện này làm bằng chứng, đề nghị anh xxx cấp bậc yyy cho biết tôi vi phạm lỗi gì theo điều nào, khoản mấy trong Luật GTĐB, Nghị định nào, Thônng tư nào????. Chỉ cần hỏi những câu đấy xong là xxx sẽ lảng sang chuyện khác anh công tác ở đâu, nhà ở đâu, anh em thanh niên nói chuyện vs nhau việc gì phải bla ...bla....

tuanta

Xe tăng
Chửi bỏ mẹ thằng xin tiền đi chứ cụ. Cụ còn đèn xanh mà bị bên kia chặn lại tức là rất nhiều xe đã đi trước đèn.

jonidontcry

Xe tăng
em cũng bị 1 phát như này, hướng đi từ Trần Thái Tông về Nguyễn Phong Sắc, em đến giữa đường thì ko đi được nữa (do chiều em đèn xanh vẫn còn nhưng bọn 2B đi từ Cầu Giấy nó đang đèn đỏ còn vài giây nó đã phi ầm ầm lên). Em đành đứng đợi 1 mình ở đó xong đến đèn xanh sau thì đi tiếp.

ko cần cam, cụ cứ to mồm là xxx sợ ngay :))
Vâng thế lần sau em sẽ chửi chết bọn XXX trẻ trâu đấy đi.

tqhuy83

Xe tải
Cụ sắm con Cam hành trình là ngon, lần sau khỏi lăn tăn

namthieunam

Xe tăng
Nói chung trường hợp của Bác xử lý đơn giản thôi mà! mình đi đúng luật, đúng qui định, nếu xxx cố tình bắt lỗi thì mới phải làm cho ra nhẽ, nhưng họ xin thì mình cho thôi! không có gì mà phải thắc mắc cả? cụ cho rồi cụ còn kể nể??? :D

conganh.hoa

Xe hơi
kiên quyết và linh hoạt là những gì cần nhớ trong trường hợp này.
1. kiên quyết mình đi qua vạch khi đèn xanh. nói gì cũng không thay đổi.
2. Linh hoạt
+ nêu đủ an toàn cụ chủ có thể thi triển phường án - cứ lừ lừ cho xe đi tiếp qua ngã tư, ko phải nhường đường cho xe nào hết
+ nếu đường đông, giờ cao điểm, có khả năng gây tắc đường thì e đứng im, đời nhịp đèn sau e đi
+ e ko đồng ý 2 phương án này
- đứng đó cãi nhau với XXX một chập vì mình đã vào ngã tư rồi thì ko có gì sai cả, kiểu j nó cũng phải cho mình đi ( e không thích cãi nhau)
- nếu dừng lại quá vạch sơn thì bật đèn báo khẩn cấp lên, công an tới thì kêu xe vừa bị trục trặc ( mình đang đúng thành sai, tội gì phải nói dối )
Đối với xxx e làm theo lời bác e dạy: "Cương quyết và khôn khéo"